Sh 2012 Lý do bạn nên chọn...Theo cảm nhận của mình....

Printer

Xe đạp
xin lỗi bác các chi tiết xe nội địa hóa 93% thì mới có giá la 80tr,đừng báo giá xuất xưởng như nhau,ko biết thì đừng nói ok?
sh bên Ý cũng 3400 usd chứ mấy, đúng là bỏ 160tr ra thì thần thánh hóa nó lên

MrAndrea

Xe hơi
Dáng Sh2011 đẹp hơn? nhiều cụ thấy thế? Chẳng qua mọi người cứ coi đó là chuẩn nên so sánh và thấy Sh2012 xấu. Nếu như nó là 2 loại xe khác nhau và ra cùng 1 thời điểm. Em tin là sẽ đỡ bị ác cảm hơn nhiều và đc nhìn nhận khách quan hơn nhiều. Về cá nhân em trẻ, k thích cái xe hầm hố quá nên em thấy 2012 đẹp hơn
ĐỒng ý đồ 2011 ngon hơn
Nhưng công nghệ 2012 ngon hơn, xăng tiết kiệm hơn - mà công nghệ là đáng đồng tiền bát gạo nhất
Đúng như cụ nói, 160tr hàng nhập thì chắc phải hơn 80 triệu rồi, tiền nào của đó nhưng bảo 2011 hơn 2012 nhiều thì e ko phục.

LXie

Xe tải
Đừng so cái 160tr với cái 80tr nó khập khiễng lắm, thích thì cụ cứ so cái xe sh mới của cụ với ab or li thì hợp hơn
Em so về tính khả dụng, chất lượng 2 xe mang lại cho người cầm lái.
Otofun là diễn đàn về xe cộ, đấy chỉ là những đánh giá cảm nhận của em sau khi đã chạy 2 đời xe, em không nghiêng về bên nào cả mà cụ.
Để đánh giá 2 con xe cần nhiều yếu tố: tính nắng vận hành, cảm giác lái, sự an toàn, thiết kế. Còn cụ bảo đừng so con 160tr với con 80tr thì em xin trả lời là: 2 xe của nhà em cụ cứ để em so:D, về giá cả thì SH 160tr thì em cho nó 7 điểm thôi, chả nhẽ cho nó thấp hơn thì không đành lòng.

Đối với dòng xe phổ thông, dùng để di chuyển như SH thì khi 2 xe có cùng giá trị sử dụng thì giá càng cao thì điểm càng thấp cụ ạ! không phải lúc nào cũng lấy đồng tiền ra để đo được

Chỉnh sửa cuối:

mrpopocom

Xe hơi
Xe e mới bị mất chìa khóa chính. Chía có nút ý các cụ ah.tình hình khu e hơi phức tạp h muốn thay caid ổ mới luôn như ban đầu thì cụ nào biết giá k. Chúe đánh cái chìa mới bằng thừa lắm ạ:(

hoinhap

Xe tăng
theo cảm nhận của e :

Các bác cứ đi so 80tr với 160tr để làm j tiền nào của lấy ( có nhiều tiền thì mua nhập ít tiền như e mua hàng VN cũng đc giá thành đi đôi với chất lượng) .Theo cảm nhận của e thì SH 2012 đang bán rất chạy và SH nhập bán rất chậm . đi e này cũng đc giá hợp lý vừa tiết kiệm xăng vì e lượn kiếm cơm nhiều ;)) . chứ so sanh đẳng cấp Hàng Việt với hàng Nhập thì so làm j :D
Đẳng cấp gì cái xe máy hả cụ, 4B chả nói, em cũng vừa đón 1 em gần 70 củ, tối qua đi dán nhằng nhằng tý, chạy về nhà rét thấy ông bà ông vải, chả bằng con 4B ghẻ của em! :D

Printer

Xe đạp
theo cảm nhận của e :

Các bác cứ đi so 80tr với 160tr để làm j tiền nào của lấy ( có nhiều tiền thì mua nhập ít tiền như e mua hàng VN cũng đc giá thành đi đôi với chất lượng) .Theo cảm nhận của e thì SH 2012 đang bán rất chạy và SH nhập bán rất chậm . đi e này cũng đc giá hợp lý vừa tiết kiệm xăng vì e lượn kiếm cơm nhiều ;)) . chứ so sanh đẳng cấp Hàng Việt với hàng Nhập thì so làm j :D
sh Ý bán chậm mà thương gia hét 9000 usd kìa bạn, po tay cái giá. Có bác nào chịu chơi mua về thể hiện đẳng cấp đi, gần 200tr, càng đẳng cấp hơn chứ hehe

dungthannong

Xe hơi
Nhiều người nói câu " tiền nào của đó" mà theo tôi thấy hình như họ không hiểu được nghĩa của câu này thì phải. Nên cứ ném đá mãi.

Pantene

Xe tăng
Theo em thì bỏ tiền để mua thứ mà giá trị sử dụng = 1/2 số tiền bỏ ra đó thì mới gọi là đẳng cấp. Phải không các cụ ? Hĩ hĩ hĩ

haloziplus

Đi bộ
Hôm e ngồi nói chuyện với thằng bạn về vấn đề có dự định mua SH 2012,ôi giời nó chê lên chê xuống,rồi cứ bảo e mua cố lên SH nhập đi cho sướng,e mới bảo,cố 7tr có khi t cố được chứ còn cố đến hơn 70tr thì cũng chịu mày ạ,nói chuyện 1 lúc 2 thằng cùn ngồi cãi nhau luôn =))
Nói chung e nghĩ nên sử dụng tiền đúng mục đích ạ,70tr chênh lệch mình còn có thể làm được rất nhiều việc chứ ạ

hoinhap

Xe tăng
mình bỏ tiền ra , tiền mồ hôi mình làm ra ko xin ai cả lên mua 1 cái xe dù ko to tát j nhưng cũng phải cân nhắc chứ bác .tuy e đủ sức e mua nhập nhưng e ko mua , vì thấy rất lãng phí tiền . E thấy xe này hợp lý tiết kiệm xăng đủ nhu cầu e đi thôi ( thì e gọi là tiền nào của đó theo cảm nhận của riêng e ;)) )
Mỗi ng mỗi tính : lên hài lòng với những j mình mua mình có đòi hỏi cũng có đc đâu . các bác lên đây xả Street và chém gió cho vui mà :D
nói thật với các cụ là tính em giống cụ này. Từ năm ngoái Gấu cứ đòi mua SH lúc bấy giờ hơn trăm củ, em bảo mua phí tiền nếu thích mua 4b luôn, gấu không nghe. Đến bây giờ xuống 70 củ em bảo thôi mua cũng được chứ hơn trăm củ mua làm gi!

Gravita2304

Xe tăng
Đẳng cấp gì cái xe máy hả cụ, 4B chả nói, em cũng vừa đón 1 em gần 70 củ, tối qua đi dán nhằng nhằng tý, chạy về nhà rét thấy ông bà ông vải, chả bằng con 4B ghẻ của em! :D
nói thật với các cụ là tính em giống cụ này. Từ năm ngoái Gấu cứ đòi mua SH lúc bấy giờ hơn trăm củ, em bảo mua phí tiền nếu thích mua 4b luôn, gấu không nghe. Đến bây giờ xuống 70 củ em bảo thôi mua cũng được chứ hơn trăm củ mua làm gi!
Nhất cụ, chồng 4b cho đỡ rét, mua cho vợ cũng phải 4b cho đỡ phí tiền.

chảnh.boy

Xe buýt
mình bỏ tiền ra , tiền mồ hôi mình làm ra ko xin ai cả lên mua 1 cái xe dù ko to tát j nhưng cũng phải cân nhắc chứ bác .tuy e đủ sức e mua nhập nhưng e ko mua , vì thấy rất lãng phí tiền . E thấy xe này hợp lý tiết kiệm xăng đủ nhu cầu e đi thôi ( thì e gọi là tiền nào của đó theo cảm nhận của riêng e ;)) )
Mỗi ng mỗi tính : lên hài lòng với những j mình mua mình có đòi hỏi cũng có đc đâu . các bác lên đây xả Street và chém gió cho vui mà :D
;)) thế thì mua wave hay mua mấy con như kiểu Vison ý cụ :))

toisorry

Xe máy
sh bên Ý cũng 3400 usd chứ mấy, đúng là bỏ 160tr ra thì thần thánh hóa nó lên
Thể cái xe việt nội địa, nhân công rẻ bèo, vật liệu rẻ hơn ... mà nó bán 82 83tr (~4k $) là rẻ hay đắt?
Nó không mang cái danh SH thì trong thời buổi này có ai đâm đầu mua không ?

(Bên ý 3k4 "chứ mấy", thế mớ rau nông dân bán có 500d 1 mớ "chứ mấy", ra chợ nó lên 5-7k 1 mớ. Thế cũng là thần thành mớ rau à mấy ông AQ =)) )

Vicky999

Xe hơi
Nhu cầu vừa đủ chẠy của cụ ấy là sh mà sao cụ cứ ép ng ta theo nhu cầu của cụ để mua vision hay wave làm chi? Đi mua cái ly uống nước còn có 9 người mười ý mà. Nhu cầu của cụ ấy là sh, bánh to, máy lớn, còn nhu cầu của cụ là wave là vision thì cụ đừng ép ng khác giống mình chứ. Khi nào cụ ấy có nhu cầu mua mấy xe đó tự khắc cụ ấy mua ko cần ai xui đâu ạ.

MrAndrea

Xe hơi
Em thấy ném đá thì cũng ném cục nhỏ nhỏ thôi, chứ đem AB với Vision mà so với 2012 thì bất công cho em nó lắm ạ
Chung quy lại tiêu chí của ae vẫn là Sh = Sang + Hấp dẫn nên mới thành ra tranh luận. Cũng như ô tô 300Tr cũng lăn bánh mà tại sao người ta cứ thích lăn tiền tỷ ý.
E nghĩ đơn giản, vừa đc cái thương hiệu lại vừa tiết kiệm xăng, đi vừa sướng, dáng cũng tạm ổn --> hợp lý tội gì k mua .

Chỉnh sửa cuối:

bibabi

Xe đạp
Cụ nói thế hơi ...cùn. Chạy xe thì cái quan trọng là độ an toàn, sự vận hành ... Chỉ xét về độ an toàn thì lâu rồi em chạy wave có lần va quệt vỡ đầu gối đó cụ, chỉ vì cái xe nó bé mà em ngồi rạng 2 chân ra 2 bên.

bibabi

Xe đạp
3 cụ chảnh.boy , trungnguyen1505, toisorry là chuyên gia ném gạch Sh mới từ lâu lắm là lâu rồi mà các cụ :)). Nhiều cụ trong hội SH 2013 còn chán chả thèm trả lời mấy cụ ý rồi, các cụ cứ kệ mấy cụ ý đi :D

toisorry

Xe máy
Tôi chẳng ném ghạch ai cả, chỉ khó chịu cái kiểu: bỏ 160tr mua SH cũ là NGU, SH cũ hết date, SH cũ ở Ý có hơn 3k$ để chở pizza ... bla. Mua được cái xe là tùy quan điểm của mỗi người. Nhưng đừng vừa mua được cái xe mà chê xe người khác (mặc dù cái xe đấy cũng đang là mơ ước của phần lớn thành phần AQ đang cong mồm chê)

(À, đố tìm được bài nào tôi mở mồm chê SH 2012 đấy mà bảo tôi ném gạch 2012. Tôi chẳng mua cái xe đấy, bạn tôi 1 người đã mua thì cớ gì tôi chê cái xe của người khác.)