SH 2012. HonDa Lợi Dụng tâm lý người Việt

HUMMA

Xe hơi
Hồi trước lx việt ra các cụ đi lx nhập cũng ngỡ ngàng, rồi giá cứ down liên tục và giờ thì nhập với nội địa nó chả chênh bao nhiêu nữa.

xhaslin

Xe đạp
Clone rồi,kệ thôi,bản 2012 này dùng máy PCX nhưng là PCX 2013 chứ có phải mổ máy cũ ra lắp vào đâu mà lo :))
Clone là gì cụ thể hả bác. Em chả biết, Em chỉ biết là em người thực việc thực ạ

em góp ý như vầy về SH 2012

Thông tin đa chiều lại định hướng sau một thời gian thì khách hàng việt được lợi chả hại gì ạ. Hehehe

Các bác Head HonDa kay à nha, ném đá em né hết

xhaslin

Xe đạp
67tr cho 125
80tr cho 150
chưa tính đăng ký, thuế, biển... nhé tính thì cộng thêm trung bình 8tr
thời buổi bão giá ngần đấy tiền cho cái hàng bản chất như thế liệu có xứng ko ạ, liệu có phải ko còn lựa chọn nào khác mà phải chọn nó không ạ

Ai đang định mua xin nhớ đến mồ hôi nước mắt công sức kiếm ra đồng tiền nhé

ducanh91

Xe điện
E xin đưa ra quan điểm riêng thế này. Các cụ ném đá SH 2k12 thường là những cụ đã sử dụng SH đời trước đó. Cái tâm lý cảm thấy ko thoải mái vì cùng 1 thương hiệu xe mình phải bỏ ra 7,8k $ để sở hữu thì bây h giá chỉ còn 1 nửa. Đành rằng chất lượng, độ bền, hình thức..... sẽ ko bằng được model cũ ( vì tiền nào của nấy, giá rẻ =1/2 thì cũng chả tốt hơn được) nhưng cháu thấy với giá như vậy là hợp lí với mặt bằng chung các loại xe khác. Bản thân cháu sử dụng 2k8 vs 2k11 nhưng nhìn thấy các cụ đi 2k12 cũng thấy ổn. Vận hành, chất lượng ntn thì cháu ko dám bàn vì chưa được sử dụng.
Bác ko thể đánh đồng 2 sh này đc :D sh 2012 là the new sh mà =))

Hai cái kiểu dáng khác nhau , ko thể lẫn lộn đc bác ah :D càng phân biệt nội nhập ntn xe nhập càng lên giá . chứ hồi trc còn giống nhau nhập nhèm nội nhập thì xe nhập còn rẻ chứ tgian tới thì tăng chóng mặt luôn.

KuAnh

Xe tăng
Các cụ dữ hòa khí nhé em nó mới ra chưa được tháng nên chưa có lỗi lầm gì đâu. Còn các cụ đừng so sánh 2k12 vs 2k11 theo cá nhân em em thấy khạp khiễng ạh. kiểu dáng chắc chắn không bằng chưa kể cái bô nghe không hay mất hết chất của tiếng xe SH khi chạy :( đi từ đằng sau thì đuôi xe vuốt hơi nhọn nên cảm giác nhìn chả thấy bệ vệ nhìn ngang thì được còn nhìn trực diện thì :( luôn nên nếu đợt tới gom đủ tiền em vẫn mua 2k11 cũ cũng được ạh.

Hai_Cẳng

Xe hơi
Thiết nghĩ giờ SH 2012 sẽ nhiều hơn hẳn Wave và át hắn SH 2008,2009,2011 =))

bokeoxe

Xe tải
Vâng Sh2012 là đồ Việt Nam,đồ ko xịn,xe lởm.Xe đó chỉ dành cho ai to con,1m8 trở lên,phải có tiền,mục đích chỉ đi nội thành.Con ra đường trường phóng nhanh đf có đi PKL vẫn khệnh với ai đâu.Cẫn hít bụi với mưa thôi :).Nhìn vẫn tội lắm ;)
nhiều cụ trung tuổi đi siêu pkl trở lên ý, nhà các cụ ý có mấy ô tô rồi đấy cụ ạ

ngocanh0787

Xe tải
Nếu đúng SH VN 2012 bản 150cc ăn 2.8l/100Km thì đúng là động cơ honda có sự tiến bộ vượt bậc.
SH 2012 150cc đi 2,4l/100km ạ, em test thử rùi, đi trong nội thành , ga đều. Lúc mua thấy nhan viên Head bảo khoảng 3 l/100km.

kinh doanh phải có cái đầu.cụ không có cái để suy nghĩ à ?mà đi ghen tị với honda thế?cụ giỏi cụ nghĩ cái gì nó thực tế và đạt doanh số có lãi như sh mới của hon da đi,nhất là trong lúc kinh tế suy thoái thế này?

hungthangitv

Xe tải
Website
facebook.com
67tr cho 125
80tr cho 150
chưa tính đăng ký, thuế, biển... nhé tính thì cộng thêm trung bình 8tr
thời buổi bão giá ngần đấy tiền cho cái hàng bản chất như thế liệu có xứng ko ạ, liệu có phải ko còn lựa chọn nào khác mà phải chọn nó không ạ

Ai đang định mua xin nhớ đến mồ hôi nước mắt công sức kiếm ra đồng tiền nhé
Cụ có bị làm sao ko thế?
Ng ta có đủ tiền hoặc dư tiền thì người ta mua sao lại phải nhắc nhở người ta nghĩ đến mồ hôi nước mắt làm gì???
Nói như bác thì cứ đi Dream hay wave hay xe đạp vs ba bét nhè ah?
Hay mua cái xe gấp 2, 3 lần thì mới là xứng với mồ hôi nc mắt?
Hay mua bằng cấp như Pi???
Pi có phong cách của Pi, cái hay và cái dở của Pi.
Còn SH 2012 cũng có cái hay cái dở của nó.
Ai thích hay cái gì chấp nhận đc dở cái nào thì ng ta chọn cái ấy thôi.

dqd113

Xe hơi
Em cũng đồng ý với cụ xhaslin, nếu con Wave alfa tại Việt Nam bán với giá 5-7000$ thì rất nhiều người muốn mua vì khẳng định đẳng cấp mà, ngược lại nếu con SH nhập bán với giá 15-20 triệu thì rất ít người mua, mà người mua chủ yếu là nông dân ít tiền

cakom

Xe tăng
Website
www.otofun.net
Cụ chủ thớt buồn cười quá, ăn nói nghe nó cứ a cay con chim cú thế nào ý, em khác cụ, em đánh giá cao con xe mới này, và cũng định đi mua 1 em trong tháng 7 âm này luôn đới. Mua xe là phải mua đầu vòng đời sản phẩm và công nghệ mới nhất cụ ợ. Còn độ bền thì ô tô, pkl hay xe máy...chưa cái nào em đi được quá 2 năm cả.

Chỉnh sửa cuối:

longknu

Xe buýt
Em cũng đồng ý với cụ xhaslin, nếu con Wave alfa tại Việt Nam bán với giá 5-7000$ thì rất nhiều người muốn mua vì khẳng định đẳng cấp mà, ngược lại nếu con SH nhập bán với giá 15-20 triệu thì rất ít người mua, mà người mua chủ yếu là nông dân ít tiền
Ồ bây giờ em mới biết xe máy là khẳng định đẳng cấp, trước cứ nghĩ đi bộ ......

ngocanh0787

Xe tải
sao các cụ cứ bàn vấn đề đẳng cấp ở đây nhỉ, xe máy bây giờ cũng chỉ là phuơng tiện thôi ạ, chả ai nói đi SH đẳng cấp đâu

classic2k6

Xe tải
Một chiếc xe thuộc dòng xe máy hạng sang, người cưỡi nó biểu đạt : sự giàu có thịnh vượng vương giả, hay dễ hiểu hơn là Tiền tiêu không phải nghĩ.
Trước đây nó có giá trung bình 7.000$, xe được nhập khẩu nguyên chiếc từ những nước có nền cơ khí, chế tạo máy phát triển bậc nhất thế giới. Cho dù 5 năm trở lại đây sở hữu oto mới là biểu đạt của Tiền Tài, tuy vậy với bản sắc văn hóa của VN và đặc biệt là người miền Bắc thì sở hữu con xe đắt tiền như SH với kiểu dáng đẹp theo xu hướng đầy tính phô trương hình thức, dáng xe to cao khá khệnh nhưng vẫn có nét khiêm nhường thì Sh vẫn là lựa chọn ước vọng của đa số người dân của một nền dân số rất trẻ.
2011, 2012 kinh tế suy thoái, xe không bán được, các hãng đua nhau khuyến mãi giảm giá, nhưng đâu vẫn hoàn đó.
Cho dù có suy thoái, nhưng cái tính cách chủng tộc vẫn còn đó, ước vọng khẳng định tiền tài vẫn mãi cháy bỏng cho dù là suy thoái đến đâu. Danh hiệu xe SH, thương hiệu xe SH, cái tên xe SH ám ảnh dân Việt một ước mơ sở hữu.

Honda đã lợi dụng tâm lý này.
Cuồng Sh à, lấy máy không phải gốc của SH, HonDa gọi là máy SH do VN sản xuất, đội ngoài vỏ SH, design loằng ngoằng, bán 80 tr, mua không?

Thật làm khách hàng Việt phân vân quá, này thì đúng xe SH hãng HONDA nó bán nhé có ai lừa đâu, này giá thì có bằng một nửa nhé...Máy nội địa hay nhập thì đi cũng đâu có sao, Dream Việt đi 10 năm cũng có sao.
Ai đó bảo đi Sh 2012 VN tốc độ 60km rung lắc, nhưng có mấy khi đi tầm đó, mà đi tầm đó rung hay ko rung cũng thế vì vấn đề là đó là tốc độ nguy hiểm ở VN. Gặp sự cố thì nhập hay việt đều nhập viện cả.
Tóm lại là:
Rồi sẽ bán được nhiều thôi!

Chúng ta chờ Spacy 2013 VN nhé, máy Lead vỏ Spacy hồi xưa giá 88tr =D>=D>
thành phần này có gì thù hằn cay cú với SH 2012 thế ko biết =))
tiền ngta tiêu thế nào kệ ngta , cứ như mỗi mình thông thái =))
nick xịn đâu , clone làm gì =))

xhaslin

Xe đạp
nói như bạn hơi cực đoan nhưng mà cơ bản là đúng.
Như mình nói ở bài đầu đó, người Việt mình tâm lý là thế nào đó và bị HonDa lợi dụng đó, thì y rằng vô số bác vào ném đá mình, tức là tâm lý các bác ấy đang bị lợi dụng đồng tình với HonDa còn gì nữa =))=))

Còn thì đã nói rồi ý kiến đa chiều chỉ làm khách hàng lợi mà thôi, em đỡ hết mọi đá tảng kể cả thiên thạch :))

Năm ngoái em mặc quần ống Loe ra đường thì chắc vô số bác chê em nhà quê cười hô hố, mốt Italia đang là quần ống côn bóp mà
Nhưng nếu năm sau Dolce Gabbana, Gucci ...những kẻ tiên phong tạo ra xu hướng thời trang mà tạo ra trào lưu quần loe mới thì các bác lại chả Lòe xòe ra đường.

Vấn đề em muốn nói là HonDa họ đã lợi dụng được cái yếu kém của người tiêu dùng Việt mà kiếm bộn tiền, các Head dân Việt lại thi nhau đẩy giá lên để làm giàu bằng cách bóc lột trên chính dân mình. Do dâu ạ, HonDa nó thịt mình rồi lại mình thịt mình. Ai đời nam trước cái Airblade lên đến 50tr. Dồ dại không ạ. Các bác thấy nó kiếm tiền bằng cách lợi dụng tâm lý dân mình mà kích dân mình thành dồ thành dại.

Tóm lại là các bác cứ tiếp tục sống hồng hoang thế này đi thì dân mình còn khổ vì cái xe SH lắm ạ, vì cái xe máy lắm ạ, một nền văn minh xe máy ạ.
Câu chuyện về cái xe thôi nhưng mà nó sâu xa về dân tộc học lắm các bác ạ

Theo em năm sau SH 2013 nó ra giống cái xe thồ hồi xưa giá 30 tr các bác cũng lại cho là trào lưu mới lại ào ào khen mua mất

Còn bác nào bảo SH 2012 nó an 2.8l/100km thì em thề với bác là nói láo bác ạ. Bác xem người xung quang đi Airbled xem họ đi trong hn mất bao lít một trăm km rồi tin nhé. Ăn 2.8l/100km có lẽ HonDa 10 năm nữa sẽ tạo ra được động cơ vĩnh cửu, đổ xăng một lần và chay mãi mãi

Công không tự nhiên sinh ra và cũng không tự nhiên mất đi. Mà nó chỉ chuyển từ dạng này sang dạng khác.

xhaslin

Xe đạp
Tiền người ta thì người ta tiêu, em kệ.
Nhưng tiền người ta mà bị lừa trong khi cứ tưởng là đang tiêu thì em mới có ý kiến.
Khác nhau các bác nhé.

Còn thì em hơi buồn vì nhiều bác cũng lớn đầu rồi mà suy nghĩ ăn nói ấu trĩ nông cạn. Chả có tý tẹo tư duy nào về sản phẩm mà mình đang bàn cãi: thẩm mĩ, vật liệu, kết cấu, máy, vận hành, giá cả và đối chiếu với nước ngoài. Chỉ sồn sồn bày đàn đám đông là giỏi thôi ạ.
Các bác mà sống thế là các bác đang làm hại chính các bác đấy ạ. Các bác sống lại đi

Hehe

Chỉnh sửa cuối: