SH 2012. HonDa Lợi Dụng tâm lý người Việt

vipboy136

Xe hơi
Ở HN ah cụ?
Biển số xe bao nhiêu thế?
Có phải xx9.68 ở cuối và tầm 29 - 30 tuổi mặc đồ công sở quần âu áo sơmi trắng ko?
Nếu lỡ là e thì cho xin lỗi nhé!
Vì nhiều lúc vội nên cũng hay phi phóng nên chắc lỡ làng thôi.
quần áo công sở thì ko phải rồi.quần đùi áo ba lỗ, nó tạt e ngay hầm kim liên, may mà chân dài ,e mà xòe ra đấy có khi hôm nay báo đăng tai nạn liên hoàn hầm kim liên rồi :))

JasonNghia

Xe điện
Còn bác nào bảo SH 2012 nó an 2.8l/100km thì em thề với bác là nói láo bác ạ. Bác xem người xung quang đi Airbled xem họ đi trong hn mất bao lít một trăm km rồi tin nhé. Ăn 2.8l/100km có lẽ HonDa 10 năm nữa sẽ tạo ra được động cơ vĩnh cửu, đổ xăng một lần và chay mãi mãi

Công không tự nhiên sinh ra và cũng không tự nhiên mất đi. Mà nó chỉ chuyển từ dạng này sang dạng khác.
Vụ này chả nhẽ mình thầu, may qá, ở nhà có cả 2 con trên =))

cowboy_a76

Xe tải
quần áo công sở thì ko phải rồi.quần đùi áo ba lỗ, nó tạt e ngay hầm kim liên, may mà chân dài ,e mà xòe ra đấy có khi hôm nay báo đăng tai nạn liên hoàn hầm kim liên rồi :))
giờ ngoài đường bắt đầu gặp nhiều em 2012 rồi,1 ngày ra đường phải gặp 2,3 em :D

robocop

Xe buýt
Honda lợi dụng tôi yêu VND 1 thì mấy chú con buôn nhập hàng lợi dụng 2 3, nói chung là nhà em ngày xưa toàn xe honda còn bi giờ chỉ có mỗi chiếc Airblade là hiểu rồi, tẩy chay Honda hồi nào ko bít

classic2k6

Xe tải
Tiền người ta thì người ta tiêu, em kệ.
Nhưng tiền người ta mà bị lừa trong khi cứ tưởng là đang tiêu thì em mới có ý kiến.
Khác nhau các bác nhé.

Còn thì em hơi buồn vì nhiều bác cũng lớn đầu rồi mà suy nghĩ ăn nói ấu trĩ nông cạn. Chả có tý tẹo tư duy nào về sản phẩm mà mình đang bàn cãi: thẩm mĩ, vật liệu, kết cấu, máy, vận hành, giá cả và đối chiếu với nước ngoài. Chỉ sồn sồn bày đàn đám đông là giỏi thôi ạ.
Các bác mà sống thế là các bác đang làm hại chính các bác đấy ạ. Các bác sống lại đi

Hehe
ơ đệch =))
mua có cái xe máy thì làm sao mà phải sống lại với chả sống tái với sống hồi =))
ko thể hiểu nổi thành phần này vì lý do gì mà gay gắt cay cú với cái xe máy này thế ko biết =))))

Nửa_Khoanh_Giò

Xe điện
cái khoản bê máy PCX sang vỏ SH và gọi đấy là SH ms e thấy cũng đúng là có vấn đề,có thể gọi là mất chất SH :)),nhưng e k anti Sh 2012,e cũng k có Sh cũ,e nghĩ loanh quanh tý thôi,ủng hộ các cụ mua Sh 2012 về độ
Động cơ ESP như PCX có nhiều cải tiến thôi chứ k pải là bê nguyên cụm máy của PCX sang Sh. LX, Liberty cũng dùng chung máy Leader với nhau đấy thôi.
Mà AB là 125cc nên cứ lấy hẳn SH 125cc ra đọ xem nhé!
Các cụ đi SH 2012 125cc thấy vụ này thế nào ahm???
AB chỉ có 108cc thôi cụ ạ.:)
em đi Lx 125 và Sh 150 thấy Sh tiết kiệm xăng hơn hẳn , SH ăn xăng 2,4l /100km các cụ ạ, mỗi xe có ưu điểm riêng các cụ so sánh thế cũng khó.
Cụ chém quá k đấy, 2.4l thì thành AB à? SH Việt 2012 ngon lắm là trên 3l :-s

Chỉnh sửa cuối:

Nseries

Xe buýt
Ít tiền thì SH2012, nhiều tiền thì làm con nhập thế thôi

xhaslin

Xe đạp
Bố này đúng là không biết gì còn nói liều.
Có thích đo ko bác lập cái topic kêu gọi những người đi SH 2012 trên OF này mang xe ra đo cho cụ xem nhé.

Mà AB là 125cc nên cứ lấy hẳn SH 125cc ra đọ xem nhé!
Các cụ đi SH 2012 125cc thấy vụ này thế nào ahm???

Các cụ nhà ta có câu: "Biết thì thưa thì thớt, không biết thì dựa cột mà nghe" chẳng sai tí nào cả.
1. Cụ đếch sờ vào cái SH 2012 bao giờ nên ý kiến ý cò chả đúng sự thực đếch gì cả.
Còn đi giảng Xã hội học với dân tộc học thì lại nhầm Forum rồi cụ nhé!
Đã thế cụ lại còn chơi cả Vật lý vào đây mới sợ...
Cụ phân tích cho em cái công với lực và trọng trường, trọng lực bằng công thức vật lý vào đây cho chúng em học tập với cụ!

2. Cụ chắc là Bessiness bên Pi hay Ya hay gì gì đó ah?
3. Thế theo cụ thì với giá tiền bỏ ra ấy thì chúng em nên mua xe gì ợ???
Piagio chăng?
Liệu có chắc rằng Piagio đã là lựa chọn hoàn hảo không cụ???
trả lời bạn đây, copy paste lại câu của Bẹn thôi Các cụ nhà ta có câu: "Biết thì thưa thì thớt, không biết thì dựa cột mà nghe" chẳng sai tí nào cả

dungthannong

Xe hơi
cụ thấy ở đâu? nói vậy ai biết mà nhận chứ.

xhaslin

Xe đạp
XH 2012 Vn này mà mang sang bán ở thị trường Tây Âu mà SH nhập bán với cái giá trên giời gần 70tr thì họ cấm ngay ở cửa khẩu, cố mang vào nước thì dân nó đấm cho vỡ mồm ra đấy ạ.

ngocanh0787

Xe tải
Cụ chém quá k đấy, 2.4l thì thành AB à? SH Việt 2012 ngon lắm là trên 3l :-s
đấy là em chia sẻ với các cụ thế tin hay ko thì tùy, cụ cứ bảo em chém.Em đi xe chả bao giờ để ý xăng đi thế nào, nhưng thấy các cụ trên này bàn luận vấn đề này xôm quá, mà hầu như toàn các cụ chưa đi xe này nhưng phán như đúng rùi là >3l , nên cũng test thử em nó hao xăng ra sao. Chính xác là mới mua xe Head đổ cho e 2 l, rùi e đổ đầy, đi 264.5km rùi đổ đầy cây xăng đổ thêm 6,086lit nữa. chia ra thì có phải khoảng 2,4l/100km ko các cụ.

Chỉnh sửa cuối:

ngocanh0787

Xe tải
Chính e cũng ngạc nhiên về độ ăn xăng của con này, vì lúc mua nhân viên Head nói khoảng gần 3l/100km

hùngauto

Xe tăng
bác này hay thật đấy, xe máy hơi 150cc mà không mấy khi chạy 60km à chán thật đấy, thôi mua ya cho lành 20 củ phóng 80km vẫn ok

hoangchuoi

Xe tải
Quá phiến diện

Thế cụ nghĩ cái SH mà cụ nhập từ Ý là thuộc dòng dõi cao quý lắm à? CHâu Âu bán với giá 2500 EURO cũng chỉ tương đương với giá SH Việt Nam bây giờ thôi: 80 triệu.
Nhập khẩu với 200% thuế làm ảo tưởng về chiếc xe này quá lâu rồi.
Bây giờ nó đã trở về giá trị thực của nó
Thế bây giờ đi xe máy cụ cần gì. Đẹp, cao ráo, sang trọng, máy bền và tiết kiệm nhiên liệu. Hay 1 SH nhập: đắt gấp 3 bên nước có thu nhập cao hơn mình gấp 3 (là ít) , thương hiệu SH ảo mà dân mình tự phong, ăn xăng như uống nước ?
Người tiêu dùng bây giờ thông minh rồi cụ ạ
Một chiếc xe thuộc dòng xe máy hạng sang, người cưỡi nó biểu đạt : sự giàu có thịnh vượng vương giả, hay dễ hiểu hơn là Tiền tiêu không phải nghĩ.
Trước đây nó có giá trung bình 7.000$, xe được nhập khẩu nguyên chiếc từ những nước có nền cơ khí, chế tạo máy phát triển bậc nhất thế giới. Cho dù 5 năm trở lại đây sở hữu oto mới là biểu đạt của Tiền Tài, tuy vậy với bản sắc văn hóa của VN và đặc biệt là người miền Bắc thì sở hữu con xe đắt tiền như SH với kiểu dáng đẹp theo xu hướng đầy tính phô trương hình thức, dáng xe to cao khá khệnh nhưng vẫn có nét khiêm nhường thì Sh vẫn là lựa chọn ước vọng của đa số người dân của một nền dân số rất trẻ.
2011, 2012 kinh tế suy thoái, xe không bán được, các hãng đua nhau khuyến mãi giảm giá, nhưng đâu vẫn hoàn đó.
Cho dù có suy thoái, nhưng cái tính cách chủng tộc vẫn còn đó, ước vọng khẳng định tiền tài vẫn mãi cháy bỏng cho dù là suy thoái đến đâu. Danh hiệu xe SH, thương hiệu xe SH, cái tên xe SH ám ảnh dân Việt một ước mơ sở hữu.

Honda đã lợi dụng tâm lý này.
Cuồng Sh à, lấy máy không phải gốc của SH, HonDa gọi là máy SH do VN sản xuất, đội ngoài vỏ SH, design loằng ngoằng, bán 80 tr, mua không?

Thật làm khách hàng Việt phân vân quá, này thì đúng xe SH hãng HONDA nó bán nhé có ai lừa đâu, này giá thì có bằng một nửa nhé...Máy nội địa hay nhập thì đi cũng đâu có sao, Dream Việt đi 10 năm cũng có sao.
Ai đó bảo đi Sh 2012 VN tốc độ 60km rung lắc, nhưng có mấy khi đi tầm đó, mà đi tầm đó rung hay ko rung cũng thế vì vấn đề là đó là tốc độ nguy hiểm ở VN. Gặp sự cố thì nhập hay việt đều nhập viện cả.
Tóm lại là:
Rồi sẽ bán được nhiều thôi!

Chúng ta chờ Spacy 2013 VN nhé, máy Lead vỏ Spacy hồi xưa giá 88tr =D>=D>

ultra

Xe buýt
Honda lợi dụng tôi yêu VND 1 thì mấy chú con buôn nhập hàng lợi dụng 2 3, nói chung là nhà em ngày xưa toàn xe honda còn bi giờ chỉ có mỗi chiếc Airblade là hiểu rồi, tẩy chay Honda hồi nào ko bít
Chuẩn men; mấy chú buôn hàng nhập vẫn sẽ tiếp tục lên đây rao giảng "đẳng cấp" để thoát hàng :))

hungthangitv

Xe tải
Website
facebook.com
trả lời bạn đây, copy paste lại câu của Bẹn thôi Các cụ nhà ta có câu: "Biết thì thưa thì thớt, không biết thì dựa cột mà nghe" chẳng sai tí nào cả
Chưa thấy cụ trả lời đc câu nào lên hồn cả.
Toàn thấy chém lơ lửng bỏ đó như kiểu cứng họng thôi =))
Chán cụ lắm cụ ạ!!!

hungthangitv

Xe tải
Website
facebook.com
đấy là em chia sẻ với các cụ thế tin hay ko thì tùy, cụ cứ bảo em chém.Em đi xe chả bao giờ để ý xăng đi thế nào, nhưng thấy các cụ trên này bàn luận vấn đề này xôm quá, mà hầu như toàn các cụ chưa đi xe này nhưng phán như đúng rùi là >3l , nên cũng test thử em nó hao xăng ra sao. Chính xác là mới mua xe Head đổ cho e 2 l, rùi e đổ đầy, đi 264.5km rùi đổ đầy cây xăng đổ thêm 6,086lit nữa. chia ra thì có phải khoảng 2,4l/100km ko các cụ.
150i của anh mà còn ăn có 2l8 nhiều là 2l9.
Đo nửa tháng nay và đi 1000km rồi mà vẫn thấy đều đặn.
Thế mà vẫn còn có bác chưa sờ vào lại đi chửi đổng được thì cũng lạy các cụ ấy thôi.

hungthangitv

Xe tải
Website
facebook.com
Xe lên 60 km là e sợ rồi,lên cao làm gì dễ lên nóc tủ ăn xôi :))
Công nhận là đi đường HN mà lên đc 60km cũng là khủng khiếp rồi ấy =))
E thì mua 150 để nó vác cái xác cũng như 125 nhưng đỡ khổ hơn, bốc hơn những lúc khởi động và bền máy hơn theo thời gian so với 125 thôi.
Chứ cũng ko hẳn là mua 150 để đi tốc độ cao :D

cupheu

Xe tăng
hic,cụ thì đi 125cc hết 2,7L/100 cây chuối,cụ thì 150cc đi hết 2,8L/100km,chẳng nhẽ 125 vs 150 nó ăn xăng như nhau sao :( hay là các cụ test chưa có chuẩn