SH 2012. HonDa Lợi Dụng tâm lý người Việt

hungdance1987

Xe hơi
honda cạn ý tưởng rôi nên thiết kế Sh 2012 xấu quá thua 2010-2011 quá nhiều

Camm2.4

Xe tải
Sao các cụ lại nghĩ SH Việt Nam 2012 rẻ nhỉ? 3.800 USD cho bản 150cc tức là sấp sỉ bằng SH 150i sản xuất tại Italia bán tại thị trường châu Âu đấy. còn về VN giá SH150i Italia các cửa hàng bán 7.800 USD thì 4.000USD này là do thuế nhập khẩu và các loại thuế khác, lãi cửa hàng, lãi nhập khẩu, vận chuyển v.v...
Theo em với giá 80 triệu (3.800USD) là giá cao rồi bởi sản xuất và nội địa hóa 93% với nhân công rẻ mạt trong khi bên Italia nhân công đắt gấp nhiều lần VN mà cũng sấp sỉ bằng giá VN.
Cụ nào nói của rẻ là của ôi em cho là không chuẩn xác bởi không hề rẻ mà còn đắt.
Tóm lại: Cụ nào mua SH nhập khẩu là yêu nước hơn Cụ mua SH SX trong nước bởi nộp thuế cho Nhà nước nhiều hơn rất nhiều

anh3duy.hl

Đi bộ
Giá đó ngon đấy chứ, mình thấy phù hợp với người có đk k tế bt, mà thick sh

ngocanh0787

Xe tải
hic,cụ thì đi 125cc hết 2,7L/100 cây chuối,cụ thì 150cc đi hết 2,8L/100km,chẳng nhẽ 125 vs 150 nó ăn xăng như nhau sao :( hay là các cụ test chưa có chuẩn
ăn xăng ntn tùy thuộc các cụ đi ga đều hay giật, có hay gặp tắc đường hay ko cụ ạ, như em đi ga đều, trong nội thành, ko gặp tắc đường thì xe 150 ăn 2,4l/100km , có cụ 150cc lại ăn 2,8l/100km

hungthangitv

Xe tải
Website
facebook.com
hic,cụ thì đi 125cc hết 2,7L/100 cây chuối,cụ thì 150cc đi hết 2,8L/100km,chẳng nhẽ 125 vs 150 nó ăn xăng như nhau sao :( hay là các cụ test chưa có chuẩn
Là do cách đi xe của mỗi người đấy ạ.
Còn nếu ai bảo đi xe gas đều mà 125cc mất 2.7l / 100km thì chắc chắn phải mang xe đi kiểm tra lại hoặc chém gió.
Em còn nhớ có bác chém ở topic nào đó 125cc đi hết 3l / 100km cơ mà. (Ném này là ném s.h.i.t rồi chứ chả phải đá nữa đâu cụ)
Còn xe em đi 2.8l / 100km là chắc chắn kể cả đi nội thành HN và có lúc tắc đấy.
Còn 125cc thì e ko đi nên ko biết.

bokeoxe

Xe tải
Sao các cụ lại nghĩ SH Việt Nam 2012 rẻ nhỉ? 3.800 USD cho bản 150cc tức là sấp sỉ bằng SH 150i sản xuất tại Italia bán tại thị trường châu Âu đấy. còn về VN giá SH150i Italia các cửa hàng bán 7.800 USD thì 4.000USD này là do thuế nhập khẩu và các loại thuế khác, lãi cửa hàng, lãi nhập khẩu, vận chuyển v.v...
Theo em với giá 80 triệu (3.800USD) là giá cao rồi bởi sản xuất và nội địa hóa 93% với nhân công rẻ mạt trong khi bên Italia nhân công đắt gấp nhiều lần VN mà cũng sấp sỉ bằng giá VN.
Cụ nào nói của rẻ là của ôi em cho là không chuẩn xác bởi không hề rẻ mà còn đắt.
Tóm lại: Cụ nào mua SH nhập khẩu là yêu nước hơn Cụ mua SH SX trong nước bởi nộp thuế cho Nhà nước nhiều hơn rất nhiều
cụ nói chuẩn, em volka cụ nhưng mà rẻ quá việt nam lại không mua đâu cụ ạ :-"

nove211sco

Xe container
cụ phân tích e thấy khá hợp lý đấy chứ,giá xe nhập đắt vì nó chịu thuế cao và lãi cửa hàng,80tr cho bản SH150 là k hẳn là rẻ đâu

deongang

Xe buýt
Kinh tế suy thoái. Chả có việc gì làm. Ngồi chửi đổng cũng là tính cách khá nhiều của người việt. Cụ có khôn thì ngồi tính mưu dc như tụi nhật để vợ con cụ dc nhờ. Xã hội bớt rối ren cụ ơi

miwon

Xe tăng
em cứ quăng theo 1 hòn gạch tiện thể quảng cáo hộ bọn Honda :)

JasonNghia

Xe điện
Dạ vâng, thế chả dụ e có 100 củ, cố lắm rồi, không cố được nữa, muốn mua SH, không mua Sh nhập mà là SH việt ợ , thì tức là e không yêu nước? Bây giờ e không mua xe việt, nhiều người cũng không mua xe việt theo ý của bác là mua xe nhập để đóng nhiều tiền hơn cho đất nước, xe việt không bán được, năng suất giảm, cắt giảm nhân công, thất nghiệp, trộm cắp, tệ nạn, vâng, bác đang góp phần thúc đẩy kinh tế xã hội đất nước đấy ạ.
Theo ý của bác như thế thì chắc là sau này wave cũng phải mua wave nhập, sym cũng nhập bác nhỉ :D

nguyenvinapco

Xe hơi
Bài viết quá phiến diện và mang nặng nhận định chủ quan cá nhân. Xe cộ chỉ là phương tiện đi lại, cái xe máy thậm chí cả ôtô cũng chẳng nói lên điều gì nhiều cả. Quan trọng là chúng ta là những người tiêu dùng thông minh, cân nhắc và lựa chọn sản phẩm vừa phù hợp túi tiền, vừa phù hợp mục đích sử dụng dựa trên tiêu chí chất lượng. Cụ chủ có hiểu biết j về máy móc và các công nghệ của nó không mà mạnh mồm chém thế. Sad

MinPrince

Xe buýt
Xe Việt thì chả giống nhau (:|(:|. Xóa bài trước đi coi như chưa nói gì nhé ;)

Chỉnh sửa cuối:

JasonNghia

Xe điện
100 triệu để vốn làm ăn, đã không có tiền để làm cái gì :)) "Xe cũng chỉ là phương tiện đi lại mà" :)).

Đã không có đủ tiền thì đừng nên đánh đu không người ta bảo là ĐÚ (:|(:|
đang nói đến mua xe tự dưng làm với chả ăn =)))))))))))))) lquan qá nhể =)) có vẻ có kinh nghiệm với đời đây :) đã cầm 100 củ đi mua xe thì làm ăn chả phải nghĩ ,cầm 100 củ mua xe mà không có tiền, thì chả biết thế nào mới là có tiền đây, có con xe 5 tấn chở đầy tiền 500k thế mới là có tiền? Xin lỗi, Sh nhập mà to á =)) 100 củ thích thì cũng mua được SH nhập chứ chả đùa =)) bây giờ ủng hộ hàng việt nam thì bị coi là sĩ =)) buồn với mấy thằng GATO thế không biết =))
Đúng, cái xe nó chỉ là phương tiện đi lại, mình mua cái nào thấy hợp lí với mình là được, chả cần người ngoài nghĩ gì :D

MinPrince

Xe buýt
đang nói đến mua xe tự dưng làm với chả ăn =)))))))))))))) lquan qá nhể =)) có vẻ có kinh nghiệm với đời đây :) đã cầm 100 củ đi mua xe thì làm ăn chả phải nghĩ ,cầm 100 củ mua xe mà không có tiền, thì chả biết thế nào mới là có tiền đây, có con xe 5 tấn chở đầy tiền 500k thế mới là có tiền? Xin lỗi, Sh nhập mà to á =)) 100 củ thích thì cũng mua được SH nhập chứ chả đùa =)) bây giờ ủng hộ hàng việt nam thì bị coi là sĩ =)) buồn với mấy thằng GATO thế không biết =))
Đúng, cái xe nó chỉ là phương tiện đi lại, mình mua cái nào thấy hợp lí với mình là được, chả cần người ngoài nghĩ gì :D
Chưa tới tầm thì nên để vốn làm ăn còn gì nữa 8-|. Tự nhiên làm hùng hục được 100 triệu mang đi mua cái xe , mua xong hết tiền tiêu thì mua làm gì. Bao giờ dư giả thì mới nên tập đánh đu với thiên hạ cụ nhé $-)$-). Còn thằng thừa tiền thì nhích lên 50-70 triệu nữa vô tư :))

Còn nói ủng hộ hàng Việt sao không mua mấy cái xe thương hiệu Việt, dùng F-Mobile :x ủng hộ bọn Nhật lùn làm gì :x

taxiabc

Xe buýt
Bác có dám thử đi bằng xe em không. Em vừa mua đi được 2 bình xăng. Gần 600km, mỗi bình đổ 150k xăng 95, lúc chưa tăng giá. Cung đường ngô gia tự - hòa mã đi hàng ngày.
Em thấy bác mới là người hơi cực đoan đấy, hoặc bác là người của 1 trong các hãng xe máy khác HD. Chứ em nghĩ đơn giản hơn. Về việc mua xe, em thấy cái xe này nó hợp về giá thành, kiểu dáng, tiêu thụ xăng dầu. Còn về chuyện HEAD hay HD có chiêu trò bán hàng đắt thì cũng là chuyện thường, thật thà cũng thể lái trâu mà cụ, đi buôn ai chả thế. Cụ chỉ em xem ai đi buôn không dùng chiêu trò để bán hàng, họ không lừa đảo không thành có, trắng thành đen là được. Nhưng người tiêu dùng thấy hợp lý thì vẫn mua .
Bác nói em đồng ý mỗi chuyện xe máy tụt hậu với thế giới. Nhưng thay đổi thói quen này khó lắm, chắc đợi đến đời con cháu em với cụ thôi.

nói như bạn hơi cực đoan nhưng mà cơ bản là đúng.
mình nói ở bài đầu đó, người Việt mình tâm lý là thế nào đó và bị HonDa lợi dụng đó, thì y rằng vô số bác vào ném đá mình, tức là tâm lý các bác ấy đang bị lợi dụng đồng tình với HonDa còn gì nữa =))=))

Còn thì đã nói rồi ý kiến đa chiều chỉ làm khách hàng lợi mà thôi, em đỡ hết mọi đá tảng kể cả thiên thạch :))

Năm ngoái em mặc quần ống Loe ra đường thì chắc vô số bác chê em nhà quê cười hô hố, mốt Italia đang là quần ống côn bóp mà
Nhưng nếu năm sau Dolce Gabbana, Gucci ...những kẻ tiên phong tạo ra xu hướng thời trang mà tạo ra trào lưu quần loe mới thì các bác lại chả Lòe xòe ra đường.

Vấn đề em muốn nói là HonDa họ đã lợi dụng được cái yếu kém của người tiêu dùng Việt mà kiếm bộn tiền, các Head dân Việt lại thi nhau đẩy giá lên để làm giàu bằng cách bóc lột trên chính dân mình. Do dâu ạ, HonDa nó thịt mình rồi lại mình thịt mình. Ai đời nam trước cái Airblade lên đến 50tr. Dồ dại không ạ. Các bác thấy nó kiếm tiền bằng cách lợi dụng tâm lý dân mình mà kích dân mình thành dồ thành dại.

Tóm lại là các bác cứ tiếp tục sống hồng hoang thế này đi thì dân mình còn khổ vì cái xe SH lắm ạ, vì cái xe máy lắm ạ, một nền văn minh xe máy ạ.
Câu chuyện về cái xe thôi nhưng mà nó sâu xa về dân tộc học lắm các bác ạ

Theo em năm sau SH 2013 nó ra giống cái xe thồ hồi xưa giá 30 tr các bác cũng lại cho là trào lưu mới lại ào ào khen mua mất

Còn bác nào bảo SH 2012 nó an 2.8l/100km thì em thề với bác là nói láo bác ạ. Bác xem người xung quang đi Airbled xem họ đi trong hn mất bao lít một trăm km rồi tin nhé. Ăn 2.8l/100km có lẽ HonDa 10 năm nữa sẽ tạo ra được động cơ vĩnh cửu, đổ xăng một lần và chay mãi mãi

Công không tự nhiên sinh ra và cũng không tự nhiên mất đi. Mà nó chỉ chuyển từ dạng này sang dạng khác.