Service for KCC

hoacvxd

Xe tăng
Kính của cụ em dự là để lâu không dùng đến gạt nên bị đóng một lớp váng, ố trên mặt nên không lau sạch được, chổi cùn cũng có thể nhưng có lẽ không nặng như thế.
Bình thường thì sương mù chả là gì, gạt nhẹ là bay, nếu hấp hơi bên trong thì bật quạt, còn của cụ là hiện tượng bám dính ngoan cố bên ngoài.

Theo em, cụ nên đi đánh bóng cho bay hết lớp ố rồi làm 1 lọ nước lá sen(200-300k), thay chổi (400-500k) và kiểm tra lại chất lượng nước rửa kính.

laodatma

Xe điện
Nếu là váng, ố thì e là đi trời nắng to or trời tối cũng rất khó chịu rồi! Chắc chưa nặng đến mức đó :D Tẩy ổ thì cơ bản có thể tự làm với dung dịch chuyên dụng giá 300k/chai. Trước mắt cứ thay gạt (xe cụ bút gạt dùng 2 năm rồi) & chụp cái hình kính lái sau khi đã được dội rửa và lau sạch xem có ố, vệt xước ... không rồi tính típ ợ :D
Kính của cụ em dự là để lâu không dùng đến gạt nên bị đóng một lớp váng, ố trên mặt nên không lau sạch được, chổi cùn cũng có thể nhưng có lẽ không nặng như thế.
Bình thường thì sương mù chả là gì, gạt nhẹ là bay, nếu hấp hơi bên trong thì bật quạt, còn của cụ là hiện tượng bám dính ngoan cố bên ngoài.

Theo em, cụ nên đi đánh bóng cho bay hết lớp ố rồi làm 1 lọ nước lá sen(200-300k), thay chổi (400-500k) và kiểm tra lại chất lượng nước rửa kính.

ButHocGioi.com

Xe buýt
40 Tạ Quang Bửu - Bút Chấm Đọc Thông Minh
Website
ducthanh.edu.vn
Ặc ặc! Thông thường 6 tháng là thay gạt mưa rồi (cặp theo xe công nhận tốt hơn hẳn những đồ thay thế cũng 1 năm là vứt). Cụ thay ngay và luôn đi ạ: rẻ thì làm cặp lifepro 180k/cặp hoặc hịn hơn thì có bosh, m-tech ... khoảng 5-600k/cặp. Mấy cái đồ này các thương gia rao bán đầy trên OK ấy mà! Lưu ý là không nên để kính quá bẩn mà dùng gạt (kể cả phun nước), nếu bẩn quá thì là xô nước dội rửa & lau sạch sẽ tốt hơn. Ngoài ra tuyệt đôi không bao giờ gạt khô. Nếu cụ xài đúng cách thì đời 2011 đến giờ chắc chưa cần đi đánh bống đâu :D
Em cũng hơi ỉ nại cái tội xe ít đi, để trong bãi thoáng mát, bảo dưỡng trong hãng đầy đủ nên có lười chăm sóc, hơn nữa lại có các cụ nữa nên càng lười.Sau những vụ này em thấy hay, thôi cố tìm hiểu thêm về nó sẽ tốt hơn ;) Hôm trước khi đi quảng bình các cụ nhắc em học tháo lốp, câu điện làm đã làm được rồi ;) thanks các cụ

Em đã tháo gạt ra và làm sạch sẽ rồi, bằng dung dịch bảo dưỡng lốp :D thấy có vẻ mềm, dẻ hơn. Kính em đã mua sịt kính phun lên và lau rửa sạch rồi, gạt thấy có vẻ tốt khá hơn. Thanks

Em lau gạt rửa kính mọi việc khá hơn cụ, vụ thay nước rửa kính thế nào cụ chỉ thêm giúp em nhé. Em tính tháo hết hết sạch nước - sục rửa sạch bình, rồi thay nước mới theo loại và công thức nhất định " của mình" trước đó em hay nhờ bên bảo dưỡng đỗ bổ sung, nên có thể bị hỗ tạm cụ ạ

HAICON

Xe điện
Em cũng hơi ỉ nại cái tội xe ít đi, để trong bãi thoáng mát, bảo dưỡng trong hãng đầy đủ nên có lười chăm sóc, hơn nữa lại có các cụ nữa nên càng lười.Sau những vụ này em thấy hay, thôi cố tìm hiểu thêm về nó sẽ tốt hơn ;) Hôm trước khi đi quảng bình các cụ nhắc em học tháo lốp, câu điện làm đã làm được rồi ;) thanks các cụ

Em đã tháo gạt ra và làm sạch sẽ rồi, bằng dung dịch bảo dưỡng lốp :D thấy có vẻ mềm, dẻ hơn. Kính em đã mua sịt kính phun lên và lau rửa sạch rồi, gạt thấy có vẻ tốt khá hơn. Thanks

Em lau gạt rửa kính mọi việc khá hơn cụ, vụ thay nước rửa kính thế nào cụ chỉ thêm giúp em nhé. Em tính tháo hết hết sạch nước - sục rửa sạch bình, rồi thay nước mới theo loại và công thức nhất định " của mình" trước đó em hay nhờ bên bảo dưỡng đỗ bổ sung, nên có thể bị hỗ tạm cụ ạ
Mấy vụ này cụ post sang mục "sử dụng, bảo dưỡng..." thì hạp hơn.

ButHocGioi.com

Xe buýt
Website
ducthanh.edu.vn

Kien Nguyen

Xe máy
Lại nhờ các cụ tiếp : Hôm em đi quảng bình - bụi bám đầy xe - em chạy về thiên cầm lúc 7h tối - đường nhiều sương mù, vấn đề ở chỗ này ạ.

Kính lái của em mờ tịt, điều hòa, sấy kính, sịt nước rửa liên tục cũng không ăn thua, tầm nhìn khoảng 10 mét thôi, em cứ đi 1 đoạn rồi lại xuống dùng nước và khăn sạch để rửa kính trực tiếp thì khả quan, nhưng cứ dùng đến gạt là lại bị dính dính lem nhem. Trường hợp này cũng hay sảy ra khi đi đường mưa nhỏ, hoặc sương mù. Còn mưa bình thường thì em ko thấy

1. Có phải gạt mưa của em bị lão hóa cần phải thay (4/2011) - nếu thay thì giá bao nhiêu loại tốt, địa chỉ nữa nhé
2. Liệu kính lái của em có phải kém không? nếu kém thì nên làm thế nào ạ? có phải mang đi đánh bóng lại ?
3. Nếu đi trong điều kiện sương mù, kèm bụi bám dính mặt kính, nếu gạt ngon thì có phải nhảy xuống rửa kính không?

Nhờ các cụ xem hình đoán bệnh giúp

Xe cụ có thể do 2 nguyên nhân sau:
- Chổi gạt mưa quá cũ.
- Film cách nhiệt kính lái là film kém chất lượng.

dotuanphong811

Xe tải
Các cụ Kia LB và các cụ nhà mình cho em hỏi 15000km thì baỏ dưỡng những gì?
cụ ngó qua bộ lốp cụ đã đến vạch báo mòn chưa ạ, nếu đến rồi thì cụ thay bộ mới cho an toàn và êm ái cụ nhá, cụ làm dàn Michelin primacy 3st là khác hẳn ngay :P cụ có nhu cầu để em inbox báo giá cho cụ ạ

laodatma

Xe điện
Xe đạp spam hơi nhiều đấy! Cứ tiếp tục thế này chắc mod phải xì lốp thôi :(
cụ ngó qua bộ lốp cụ đã đến vạch báo mòn chưa ạ, nếu đến rồi thì cụ thay bộ mới cho an toàn và êm ái cụ nhá, cụ làm dàn Michelin primacy 3st là khác hẳn ngay :P cụ có nhu cầu để em inbox báo giá cho cụ ạ

dotuanphong811

Xe tải
Xe đạp spam hơi nhiều đấy! Cứ tiếp tục thế này chắc mod phải xì lốp thôi :(
Em xin lỗi cụ, em còn non chưa biết nhiều mong cụ bỏ quá ạ, em sẽ không spam như thế này nữa ạ

domanhcuong

Đi bộ
Các bác làm ơn cho em xin ý kiến tư vấn với, xe em là SX 2.0 đăng ký 2010, chưa bảo dưỡng tổng thể lần nào, đi đc 4,3 vạn:
1. khi em đi 30-40km/h có thấy tiếng lốp xe rào rào vọng vào cabin nhưng ko đều
2. giảm xóc khi đi vào chỗ xóc bị rung ngược vào cabin, như thế có vấn đề gì ko, có phải bảo dưỡng giảm xóc ko?
3. cửa sau xe khi đi qua chỗ xóc bị lọc xọc ở chỗ khóa , ko biết có phải do bị dơ khóa ko ạ
4. ben kia LB tư vấn em phải bảo dưỡng tổng thể ở 4 vạn em đọc thấy một list dài lắm, theo các bác có thực sự cần thiết ko hay hỏng đâu sửa đấy ạ

HAICON

Xe điện
Số 1. Chuẩn bị thay bộ côn mới.
Số 2. Kiểm tra rotuyn lái, rotuyn đứng.càng A (tất tật liên quan đến hệ thống lái).
Số 3. Kiểm tra 2 cái miếng đệm hông cửa, các ốc bắt ty thủy lực. Một cái nữa là thử thay ty thủy lực bên lái sang phụ xem. Thay xong hết kêu e sẽ nói típ.
Số 4. Hãng nói là phải nghe, cấm cãi.

laodatma

Xe điện
Số 1. Chuẩn bị thay bộ côn mới.
Số 2. Kiểm tra rotuyn lái, rotuyn đứng.càng A (tất tật liên quan đến hệ thống lái).
Số 3. Kiểm tra 2 cái miếng đệm hông cửa, các ốc bắt ty thủy lực. Một cái nữa là thử thay ty thủy lực bên lái sang phụ xem. Thay xong hết kêu e sẽ nói típ.
Số 4. Hãng nói là phải nghe, cấm cãi.
Rót rượu cho 2con mà máy không chịu, tư vấn chuẩn hơn lê duẩn! Có một nguyên tắc cần nhớ: cái sảy nó nảy cái ung. Chính vì nhiều bác cứ đợi hỏng hẳn mới xử mà k chịu để ý tuân thủ các quy định về bảo dưỡng, thay thế vật tư định kỳ nên sẽ bổ ngửa khi nhìn list cv hay bill thanh toán :)

ButHocGioi.com

Xe buýt
Website
ducthanh.edu.vn
Theo em cụ nên vào hãng thay - đắt một tí cho nó yên tâm, chưa ra ngoài sữa thì cụ phải hiểu về xe cũng như thiết bị, không thì tiền mất, tật mang. Em vẫn thích dùng dịch vụ chuyên nghiệp hơn, nó còn có cái để mà tin, để mà bắt đền :D

Các bác làm ơn cho em xin ý kiến tư vấn với, xe em là SX 2.0 đăng ký 2010, chưa bảo dưỡng tổng thể lần nào, đi đc 4,3 vạn:
1. khi em đi 30-40km/h có thấy tiếng lốp xe rào rào vọng vào cabin nhưng ko đều
2. giảm xóc khi đi vào chỗ xóc bị rung ngược vào cabin, như thế có vấn đề gì ko, có phải bảo dưỡng giảm xóc ko?
3. cửa sau xe khi đi qua chỗ xóc bị lọc xọc ở chỗ khóa , ko biết có phải do bị dơ khóa ko ạ
4. ben kia LB tư vấn em phải bảo dưỡng tổng thể ở 4 vạn em đọc thấy một list dài lắm, theo các bác có thực sự cần thiết ko hay hỏng đâu sửa đấy ạ

VNimation

Xe buýt
Website
www.vni.pro.vn
Xe em số Manual chỉ xuống chứ ko lên được! Đôi khi đi đèo dốc e muốn lên số thì gạt sang tự động rồi lại quay lại manual. Cái này giờ vào hãng chỉnh sao các cụ nhỉ. Thêm nữa là Usb cắm ko nhận- có phải chọn đúng loại đúng dòng usb ko ah.

nothinghd

Xe điện
Xe em số Manual chỉ xuống chứ ko lên được! Đôi khi đi đèo dốc e muốn lên số thì gạt sang tự động rồi lại quay lại manual. Cái này giờ vào hãng chỉnh sao các cụ nhỉ. Thêm nữa là Usb cắm ko nhận- có phải chọn đúng loại đúng dòng usb ko ah.
Em lậy cụ...

AT đi chế độ tay khi không đủ tốc độ cụ lên số bằng niềm tin à.

Còn usb format FAT 32 cụ nhé

kiamorning2007

Xe tăng
Em lậy cụ...

AT đi chế độ tay khi không đủ tốc độ cụ lên số bằng niềm tin à.

Còn usb format FAT 32 cụ nhé
Ô dùng USB lại phải chọn đúng loại hở Na, em tưởng cứ cắm vào là phọt thôi chứ, em nào có điều kiện Na giải ngố cho em phát nhá

laodatma

Xe điện
Đúng là đúng định dạng format là FAT32 thôi còn về lý thuyết thẻ usb nào chả được, tuy nhiên thực tế thì Carens khá kén usb nên cứ từ từ thử cái nào nhận thì xài thui :D
Ô dùng USB lại phải chọn đúng loại hở Na, em tưởng cứ cắm vào là phọt thôi chứ, em nào có điều kiện Na giải ngố cho em phát nhá

chip&moon

Xe tăng
Đúng là đúng định dạng format là FAT32 thôi còn về lý thuyết thẻ usb nào chả được, tuy nhiên thực tế thì Carens khá kén usb nên cứ từ từ thử cái nào nhận thì xài thui :D
Đúng là Kem hơi kén USB, nhiều khi loại có thương hiệu cắm vào chưa chắc đã mượt, có khi con lởm lởm cắm vào lại ngon :)

kiamorning2007

Xe tăng
À đấy là dùng CD theo Kem đúng hok anh, còn em dùng DVD em thấy cái USB nào vào vẫn phọt được hết ạ