Service for KCC

laodatma

Xe điện

hanoien

Xe điện
Các cụ Kia LB và các cụ nhà mình cho em hỏi 15000km thì baỏ dưỡng những gì?

Quạt

Xe điện

lainv

Xe buýt
Em nhờ các chuyên gia vào tư vấn giúp em với
Xe e có hiện tượng rất chuối là thỉnh thoảng sang số xe thì điện áp bị giảm đột ngột. Làm DVD đang nói khởi động lại hoặc tạm dừng 1 tẹo
E đoán là do lỗi dây mát của đèn lùi, cảm biến lùi, cam lùi nên mới có hiện tượng này. Chả nhẽ làm riêng cái ắc quy để chạy hệ thống âm thanh của xe thì hơi chuối

laodatma

Xe điện
Bệnh này bị từ trước khi vào Long Thịnh thay cái đầu DVD Pioneer? Nếu mà là sau thì nói thật em thấy cụ quả là dũng cảm vì lần trước xe cụ thợ LT lắp cam tiên hay lùi j đó xong cũng bị loạn hết điện đóm trên xe :(

Cụ cứ bình tính review chi tiết: tốt nhất là hiện tượn đấy từ sau khi làm cái j? Hệ thống các thiết bị lắp thêm trên xe của cụ hiện nay ... Như thế ae mới có thể bắt đúng bệnh được :)
Em nhờ các chuyên gia vào tư vấn giúp em với
Xe e có hiện tượng rất chuối là thỉnh thoảng sang số xe thì điện áp bị giảm đột ngột. Làm DVD đang nói khởi động lại hoặc tạm dừng 1 tẹo
E đoán là do lỗi dây mát của đèn lùi, cảm biến lùi, cam lùi nên mới có hiện tượng này. Chả nhẽ làm riêng cái ắc quy để chạy hệ thống âm thanh của xe thì hơi chuối

lainv

Xe buýt
Trước khi thay DVD cụ Ma ợ. Đúng là thợ LT chưa tốt, nhưng hôm đấy em giám sát từ đầu chí chuối. Thợ giảm dây đi, chứ không tăng lên. Em tg do DVD cũ ăn điện quá, thay được mấy hôm lại bị mới bực mình. Mà khi chuyển số mới bị, còn ko chuyển thì bình thường.
Em đoán là do cam lùi

laodatma

Xe điện
Cụ thể là chỉ khi cài số lùi? Hay là đang từ P sang D, từ D về N rồi chuyển từ D sang chạy sport ... và tăng giảm số đều bị? :-?
Trước khi thay DVD cụ Ma ợ. Đúng là thợ LT chưa tốt, nhưng hôm đấy em giám sát từ đầu chí chuối. Thợ giảm dây đi, chứ không tăng lên. Em tg do DVD cũ ăn điện quá, thay được mấy hôm lại bị mới bực mình. Mà khi chuyển số mới bị, còn ko chuyển thì bình thường.
Em đoán là do cam lùi

Dave

Xe tải
Cụ thể là chỉ khi cài số lùi? Hay là đang từ P sang D, từ D về N rồi chuyển từ D sang chạy sport ... và tăng giảm số đều bị? :-?
Em nhớ xe cụ Lãi là MT mà nhỉ :D

lainv

Xe buýt
Em thấy chủ yếu lỗi ở đoạn 3 sang 4 và 4 về 3. Vì đi trong Hn hầu hết em đi 2 số này

HAICON

Xe điện
Máy phát cụ nhỉ. :-?

laodatma

Xe điện
Em nhớ xe cụ Lãi là MT mà nhỉ :D
Đúng là em cứ bị tư duy cụ ấy đang đi AT thì đổi xe vẫn cứ AT :)
thế thì liên quan gì đến số lùi mà Camera lùi nhỉ :-?
Đúng là chẳng thấy liên quan j thật :-?
Máy phát mà có vấn đề thì nhiều thứ ăn đòn chứ không chỉ DVD đâu.

@cụ Lãi: lúc DVD bị đơ or reset cụ để ý đèn đóm trên xe có bị tối theo k? Nếu k nổ máy, chìa khóa bật on rồi chuyển số nguội thì thế nào? :-?

lainv

Xe buýt
Có tối theo cụ Ma ơi, cụ quả là đoán đúng bệnh. E chưa thử vụ ko nổ máy. Nhưng có lần ko nổ máy nó tắt ngỏm luôn ko động đậy

laodatma

Xe điện
Bênh quỷ phải dùng thuốc tiên, em nghĩ cần test các trường hợp -> ghi nhận kết quả chi tiết rồi cùng phân tích để chân đoán trước khi làm bất cứ cái j tiếp theo. Cụ thử cho em trường hợp không nổ máy hiện tượng thế nào. Kể ra có cách (phương tiện) để đo và ghi nhận được điện áp lúc xảy ra chuyện xem nó sụt áp 12v hay là có xung điện gây nhiễu thì dễ hơn :-? Cái này đúng là khám bệnh trên OF quá khó, tốt nhất cho vào chỗ cụ Thọ or Sơn cắm máy để theo dõi & đo đạc thì chắc chóng tìm ra bệnh hơn (cái này thì chắc thợ nội thất LT potay là chắc chắn). :(
Có tối theo cụ Ma ơi, cụ quả là đoán đúng bệnh. E chưa thử vụ ko nổ máy. Nhưng có lần ko nổ máy nó tắt ngỏm luôn ko động đậy

Quạt

Xe điện
Ơ em M3 nhà iem cũng đang bị cái kiểu giống nhà cụ Lãi :(. Cụ Lãi thử giúp em xem nháy đèn, bật các loại thiết bị khác có bị không nhé. Em đang nghĩ do sụt nguồn nên mới bị vậy.

Chỉnh sửa cuối:

Hindu

Xe tải
E đang ở KGP đây, kĩ thuật bắt chờ 2-3 tiếng cơ mà cụ

hôm qua đông quá, có mỗi 1 thợ loay hoay làm cho em, thành ra k được. mãi sau có thêm thợ nữa vào thì vèo cái là xong :)
Kính thưa các cụ, để tránh trường hợp các cụ KCC nhà mềnh phải chờ đợi lâu khi thực hiện bảo dưỡng, sửa chữa hoặc thay thế, lắp đặt tại các trung tâm KLB và KGP, trong khi đi bảo dưỡng định kỳ ở KLB (tháng 12/2012) em đã tranh thủ trao đổi và góp ý với các cụ nhà KIA về việc đăng ký bảo dưỡng tại KIA. Để tiết kiệm thời gian, tạo điều kiện thuận lợi cho các cụ nhà KCC đồng thời chủ động kế hoạch cho các cụ nhà KIA em có một số đề xuất và xin ý kiến các cụ:

- Trừ trường hợp đột xuất cần phải sửa chữa gấp thì các cụ đến ngay và có thể không cần điện thoại trước.
- Các trường hợp còn lại khi không nhất thiết phải sửa chữa ngay như: bảo dưỡng định kỳ, thay thế phụ tùng hoặc sửa chữa nhỏ lẻ v.v.. thì các cụ nên điện thoại trao đổi, đăng ký với cụ Bốn, cụ Sơn (KLB) hoặc cụ Thọ (KGP) về thời gian các cụ có thể sắp xếp để đến được cũng như nội dung các cụ muốn chăm sóc, vì qua một số lần em đi bảo dưỡng thấy ở cả 2 trung tâm trên đều rất đông khách, số lượng cầu nâng không nhiều. Do vậy, nếu các cụ điện thoại trước thì các cụ KIA sẽ sắp sếp thời gian và bố trí các anh em thợ chăm sóc vợ 2 của các cụ được chu đáo hơn.

@ cụ Tuxedoxmun: Việc độn mông của cụ tại KGP đã xong, cho phép em trích dẫn lại, không biết cụ có điện thoại trước cho cụ Thọ không?

Chỉnh sửa cuối: