Service for KCC

Dave

Xe tải
Cái nắp cao su đó xưởng Kia ngoài này bán 20k/c, em mới mua hôm xử lý vụ lục khục đó cụ Tôn. :)
nó gọi là núm cao su giảm chấn, và 1xk thôi cụ Ma. Nhưng hôm trước em vào KGP thì hết, phải sang KLB mới còn mấy cái thôi nên cũng chả biết được đâu. Cụ Tôn gọi hỏi trước xem có hàng không cụ ạ :D

laodatma

Xe điện
Chác cụ nhầm với cái núm xoáy ở mép cửa nhô ra khoảng 1cm (cái đó thì hút bụi k nhổ được mà do mấy chú rửa xe vô ý hay cố tình xơi mất). Cái cụ Tôn nói là mà mấy miếng cao su tròn = cúc cáo loại to (đường kính hơn 1cm) che con vít ở cái hõm cụ nắm vào để đóng cửa ấy (nó mỏng dính nên dễ bị các chú thở rửa xe dùng hút bụi vô tình nhấc ra mà k biết) :D. Ngoài ra thì thợ nội thất rất hay làm thất lạc cái nắp che vít tapi cửa (đường kính khoảng 2 ly) nữa các cụ nhé!
nó gọi là núm cao su giảm chấn, và 1xk thôi cụ Ma. Nhưng hôm trước em vào KGP thì hết, phải sang KLB mới còn mấy cái thôi nên cũng chả biết được đâu. Cụ Tôn gọi hỏi trước xem có hàng không cụ ạ :D

Catdontlove

Xe buýt

HoangTung76

Xe điện
Con Kia moning của bà chị vợ em lại có hiện tượng đánh lái và tăng ga có tiếng kêu rít lên như tiếng kêu của dây cu roa ấy, bà ấy bảo khi ga tăng lên lại còn bị giật giật nữa cơ, xe đời 2011 xe nhập mà cũng lắm trò thế nhỉ? không biết nó bị sao? các cụ phán giúp em với. Cụ 4 dạo này ít vào đây nhỉ??

Beck

Xe điện
Con Kia moning của bà chị vợ em lại có hiện tượng đánh lái và tăng ga có tiếng kêu rít lên như tiếng kêu của dây cu roa ấy, bà ấy bảo khi ga tăng lên lại còn bị giật giật nữa cơ, xe đời 2011 xe nhập mà cũng lắm trò thế nhỉ? không biết nó bị sao? các cụ phán giúp em với. Cụ 4 dạo này ít vào đây nhỉ??
Cụ vào hãng check bát bèo Giảm sóc trước và cao su chân máy, chắc cao su lão hóa rồi. Phần ko nhỏ các xe nhập bãi từ Hàn về là xe đã sử dụng đã bị tai nạn nên cụ đừng nghĩ là xe nhập lướt đều ngon đâu nhé, em đc nghe người trong nghề nói đấy ạ. :-?

HAICON

Xe điện
Cụ Bệu kiểm tra: để xe đứng tại chỗ nổ máy ->xe rung, tăng ga đi lúc đầu hơi giật sau đó ko có vấn đề gì thì kiểm tra lại cao su chân máy.

ca_ce

Xe tăng
Cụ Bệu kiểm tra: để xe đứng tại chỗ nổ máy ->xe rung, tăng ga đi lúc đầu hơi giật sau đó ko có vấn đề gì thì kiểm tra lại cao su chân máy.
xe em mới phát hiện đạp phanh kg đèn nào sáng đi đg hcm mấy chú thấy mình kg dùng phanh đang sợ, kiểm tra càu chì vẫn oki, đồ rằng công tắc lắp ở chán phanh die, các cụ cho biết giá em nó bao nhiêu nhỉ

HAICON

Xe điện
xe em mới phát hiện đạp phanh kg đèn nào sáng đi đg hcm mấy chú thấy mình kg dùng phanh đang sợ, kiểm tra càu chì vẫn oki, đồ rằng công tắc lắp ở chán phanh die, các cụ cho biết giá em nó bao nhiêu nhỉ
Cụ kiểm tra bóng chưa ạ? Chứ cái công tắc chân phanh em nghĩ nó cũng ít hỏng lắm.

Orient Sea

Xe điện
Cụ kiểm tra bóng chưa ạ? Chứ cái công tắc chân phanh em nghĩ nó cũng ít hỏng lắm.
Cụ ấy lói "đạp phanh không đèn nào sáng" nên mới nghĩ ko phải tại bóng mà tại cái ciong tắc chân phanh mà cụ.

Beck

Xe điện
Xe e hôm vào tới quê, đi rửa xe và tối giao thừa để ngoài mưa thì sáng hôm sau thấy đọng hơi nước bên trong đèn pha bên phụ, không biết là do nguyên nhân gì các cụ nhỉ? Phải mổ đèn lau ko ạ? Em đi từ trong ấy ra mà vẫn y thế:-?

Orient Sea

Xe điện
Xe e hôm vào tới quê, đi rửa xe và tối giao thừa để ngoài mưa thì sáng hôm sau thấy đọng hơi nước bên trong đèn pha bên phụ, không biết là do nguyên nhân gì các cụ nhỉ? Phải mổ đèn lau ko ạ? Em đi từ trong ấy ra mà vẫn y thế:-?
Nếu đọng hạt nhỏ như sương thì kệ nó cụ ơi, sách HDSD cũng có nói về trường hợp này rồi.

Beck

Xe điện
Nếu đọng hạt nhỏ như sương thì kệ nó cụ ơi, sách HDSD cũng có nói về trường hợp này rồi.
Đọng nhiều cụ ạ, gần che kín cả mặt đèn luôn ạ, khi bật đèn làm nước chảy thành hàng luôn, khi bật đèn pha chạy thì đỡ, nhưng để một lúc lại mờ ngay :-?

nothinghd

Xe điện
Đọng nhiều cụ ạ, gần che kín cả mặt đèn luôn ạ, khi bật đèn làm nước chảy thành hàng luôn, khi bật đèn pha chạy thì đỡ, nhưng để một lúc lại mờ ngay :-?
mổ mắt đê. 300k ở chỗ ngã tư KDT - LVL kéo dài. 15p thi công.

chip&moon

Xe tăng
Hình như đèn nó có cái lỗ thông hơi, nếu lỗ này bị tắc thì nước vào ko bay hơi ra được?

nothinghd

Xe điện
Nghe như cụ mổ rồi nhỉ :), giờ mà phải mổ đèn thì nên lắp cái gì cho bõ công cụ nhỉ:-?
dạ, em mổ đèn i30 giúp ông bạn em ở đới. Từ lúc mổ cho tới lúc bán xe ko thấy nước vào nữa :D
nhân lúc mổ thẩm mỹ mắt v2 thì vứt mịiia cái xế nôn rẻ xiền ấy đi, về nguyên bản, còn 2 vòng tròn tròng mắt thì cho 2 cái vòng tròn đây lai vào cho giản dị giống bim :D

Chỉnh sửa cuối:

dunghud

Xe tăng
các cụ cho e hỏi tí, cái cửa xe bên phải hàng ghế e,lúc ấn đk mở thì phải ra ngoài mới mở, lúc khóa tổng thì đứng ngoài vân mở đc cánh đó, bệnh này là gì nhỉ,e lấy Rp7 phụt vào nhưng kg ăn thua

laodatma

Xe điện
Cụm đèn Carens không đến mức dùng đến khái niệm mổ vì nó gồm 2 phần mặt đèn mica chụp vào chóa đèn và làm kín = keo (nhiều loại đèn xe khác thì gắn chết nên phải dùng mỏ hàn cắt phần nhựa chóa đèn sau thì mới gọi là mổ) . Bệnh như của cụ muốn nhanh thì mang ra hàng thợ sẽ hơ = đèn khò cho mềm lớp keo và dùng kìm tách 2 phần nói trên ra rồi dùng máy nén khí xì cho kho hết nước mọi ngõ ngách trong đèn. Ngoài ra cụ có thể tự xử = cách cho nổ máy, bật pha rồi mở nắp chụp của pha và dúng máy xì tóc thổi hơi nóng vào phụ trợ đến khi hết hơi và nước đọng trên mặt đèn thì thôi). Làm cách 2 sẽ lâu hơn nhưng có thể áp dụng để chữa cháy khi k mang ra hàng được :)