Sếp em hỏi mua nhà biệt thự, các cụ mách nước giúp em

Toannq1985

Xe hơi
Ngoài hình ảnh nhà mẫu, em mạn phép chia sẻ với các cụ những thông tin bổ sung, Vinhomes Riverside sẽ có thêm 1 bể bơi để dành cho các cụ mợ thích bơi lội ngắm cảnh

Ngoài ra hệ thống đường xe đạp, đi bộ đi dạo, các hạng mục vui chơi dành cho trẻ em cũng sẽ được nâng cấp lên nữa bên cạnh những tiện ích như các cụ đã biết nữa :D.
cám ơn cụ, bể bơi này là chỉ dành cho cư dân thôi cụ nhỉ :-?

kiemxehoi

Xe hơi
Website
www.3khouse.com
Ngoài hình ảnh nhà mẫu, em mạn phép chia sẻ với các cụ những thông tin bổ sung, Vinhomes Riverside sẽ có thêm 1 bể bơi để dành cho các cụ mợ thích bơi lội ngắm cảnh

Ngoài ra hệ thống đường xe đạp, đi bộ đi dạo, các hạng mục vui chơi dành cho trẻ em cũng sẽ được nâng cấp lên nữa bên cạnh những tiện ích như các cụ đã biết nữa :D.
Góc phối cảnh này đẹp quá cụ nhỉ, em đang chuẩn bị bán tại khu đô thị tây hồ tây , nhưng không có góc nào đẹp như thế này.

ThuyTran ThiThu

Xe đạp
ưu nhược điểm thì hơi khó cụ ạ, vì cùng 1 đặc điểm, với ng này, thì là ưu điểm, với người kia là nhược điểm.
Em ví dụ nhé, diện tích xây dựng tại Vinhomes riverside theo quy định là tầm 35%, nên nếu cư dân muốn xây thêm, cũng chỉ trong hạn mức cho phép.
Ngoài ra Vin yêu cầu cư dân phải về ở trong 9 tháng kêr từ ngày ký HĐMB/VBCN nên nếu cụ nào mua mà ko về ở kịp thì tất cả các ưu đãi của Vin với cư dân bị huỷ bỏ.
Còn như sếp cụ, có con học cấp 2, nếu muốn F1 chuyển về học trường quốc tế BIS- Long Biên, để sau này cho F1 du học, thì tiện quá. Sáng đưa con đi học khoẻ re, vì BIS ngay tại khu Hoa Lan luôn, hoặc ko dùng dịch vụ xe Vip của Vin tặng cư dân, đưa đón F1 đi học cũng được.

An ninh ở đây thì cực tốt, có camerra đường này, có cổng an ninh, có cơ động của Vin lượn đường này, người lạ ko vào khu cư dân đc này.
Em có cô giáo nhà ở đây, cô bảo đi ra ngoài ko cần khoá cửa, chỉ cần phải khép để cún nhà mình ko chạy ra ngoài.

Nói chung cuộc sống ở đây êm đềm, thanh bình, nếu cụ nào thích náo nhiệt thì có lẽ chỉ cuôis tuần về nghỉ ngơi thì hợp hơn ạ
Em thây bây giờ người ta thích náo nhiệt bên ngoài, còn về tới nhà thì em chỉ thích yên bình thôi, cứ cho là ra ngoài thì ồn ào náo nhiệt, chơi bời chán rồi về nhà cứ phải yên bình, riêng tư, như kiểu phố cổ trung tâm thật đấy nhưng chật, hàng xóm khẽ thẽ thọt là mình cũng nghe thấy rồi.
Ông bà nhà em có căn phố cổ cũng để cho thuê kinh doanh, còn lại cũng làm một căn ngoài cho dễ thở.

nhinho

Xe hơi
Mua biệt thự bên Long Biên là chuẩn rồi, về nhà là phải yên tĩnh, thoáng mát. Để nghỉ nghơi mà. Việt Hưng hay Vincomriver đều ok.

canhpro

[Tịch thu bằng lái]
Chào các cụ, hôm trước sinh nhật OF bên Vinhome Sài Đồng, Em rủ rê lão sếp em đi cùng, được mấy em sale bên đó dẫn đi một tour. Lão có vẻ cũng ưng mắt.

Sáng nay sale bên đó có gọi lại cho em nói bên đó hiện đang có dăm chục căn có thể về ở ngay. Trình bày ưu điểm lãi lủng các kiểu mà em đang bận café nên gác máy. Gần trưa thì sếp cũng hỏi em về bên này (chắc cũng bị gọi) và có ý hỏi em có nên làm 1 căn.

Dài dòng 1 chút, lão sếp em sinh năm 72, thích đọc sách, 1 vợ 2 con giai, nhà nuôi một con chó thuộc dạng to, dân gốc phố cổ.
Về mặt quan hệ xã hội thì tính tình kín đáo, giao du ít nhưng chất, có một số người em gái thân thiết. Tài chính thì lão đủ xài.

Em lên đây muốn được các cụ trên OF đang ở bên đó hoặc đang tìm hiểu khu vực đó thì cho em chút thông tin sâu về khu Hoa Sữa Hoa Lan gì đó để em tiện bề tâm tình với sếp.

Sẽ vodka các cụ nhiệt tình ợ.
Cụ mời sếp mua biệt thự nghỉ dưỡng ở đà nẵng của Vingroup đi
http://www.vinpearlresort-villas.com/2015/10/vinpearl-nang-2.html

ThuyTran ThiThu

Xe đạp
Mua biệt thự bên Long Biên là chuẩn rồi, về nhà là phải yên tĩnh, thoáng mát. Để nghỉ nghơi mà. Việt Hưng hay Vincomriver đều ok.
Khu này em thấy ổn hơn mạn Hà Đông, giờ đi đâu cũng thấy nhà cao tầng, chả hiểu hạ tầng chịu nổi không, dăm năm nữa là biết tay nhau ngay cụ ạ :(

canhpro

[Tịch thu bằng lái]
Cái này đầu tư sinh lời ngang ngửa nhau không cụ, Đà nẵng thì hơi bất tiện vụ quản lý đi lại cụ nhỉ :-?
Không phải quản lý cụ ạ, chủ đầu tư họ thuê lại của cụ và kinh doanh, 6 tháng cụ lĩnh tiền cho thuê 1 lần, cam kết tối thiểu là 10% giá trị BT chưa VAT/năm, trong 10 năm. Ngoài ra khi cụ cho thuê cụ vẫn được hưởng 15 đêm nghỉ mỗi năm tại biệt thự và có thể trao đổi đêm nghỉ trên toàn hệ thống của Vinpearl trên cả nước.

đất việt

Đi bộ
Website
bdscity.blogspot.com
Khu này em thấy ổn hơn mạn Hà Đông, giờ đi đâu cũng thấy nhà cao tầng, chả hiểu hạ tầng chịu nổi không, dăm năm nữa là biết tay nhau ngay cụ ạ :(
Hà Đông được cái giá cả ok hơn tí mà bác:-?

phongapollo

Xe đạp
Park City của bên Malaysia đúng không mợ, hồi trước em tình cờ đi qua thấy cũng đẹp, có điều hơi xa so với khu vực sếp em nhắm tới :(.
Không biết sếp của cụ tiêu chí lựa chọn thế nào.Em với gd vừa mua 1 căn liền kề ở gamuda.Giá không rẻ nhưng tương lai rất tốt.bên gamuda em thấy có bán các căn đơn lập mà chủ nhà có thể tự xây dựng theo ý thích.Thế mới chứng tỏ được đẳng cấp cụ ạ.Chứ nhiều biệt thự mua về đập phá xây lại kể cũng mệt

coolpix8700

Xe ngựa
...Thế mới chứng tỏ được đẳng cấp cụ ạ...
Đẳng cấp của các sale ông Vượng là nhà mình phải giống hệt nhà hàng xóm, tự xây thì sẽ bị khác đi (trừ trường hợp cũng lại copy cái design của ông hàng xóm)...!

Chỉnh sửa cuối:

Toannq1985

Xe hơi
Không phải quản lý cụ ạ, chủ đầu tư họ thuê lại của cụ và kinh doanh, 6 tháng cụ lĩnh tiền cho thuê 1 lần, cam kết tối thiểu là 10% giá trị BT chưa VAT/năm, trong 10 năm. Ngoài ra khi cụ cho thuê cụ vẫn được hưởng 15 đêm nghỉ mỗi năm tại biệt thự và có thể trao đổi đêm nghỉ trên toàn hệ thống của Vinpearl trên cả nước.
Thanks cụ, em sẽ tâm sự với cụ sếp em về con này, cái chính là có quyền lợi nghỉ dưỡng thế cũng sướng.

lamtn

Xe đạp
Được thế ai chả thích :)), nhưng em nghe nói biệt thự trong đấy thì vip lắm, không biết tầm tiền cụ chủ topic đã bon chen được chưa?
60 tỏi là được sở hữu 1 miếng đất xây biệt thự rẻ nhất tại đây

ThuyTran ThiThu

Xe đạp
Hà Đông được cái giá cả ok hơn tí mà bác:-?
Cái Park City Hà Đông cùng phân khúc trung bình cũng mười mấy tỷ rồi củ, em thấy rẻ hơn tí mấy

Ý em là nếu ở về lâu về dài sau này sẽ phải tính đến tắc đường, điện nước có lo quá tải không? :-?