[Funland] Sếp chờ nhân viên rủ ăn sáng, uống cà phê

Ptuananh8995

Xe buýt
Phần em em trả, phần sếp sếp trả.
Ai cũng có lương, cao thấp do khả năng bản thân.
Em cũng chẳng thích vặt của sếp.
Xưa em cũng mấy lần để sếp bao. Giờ cũng đỡ rồi. Sếp mời hôm trước thì hôm sau em mời trả ạ. Ăn hoài cũng ngại lắm:D:D

francis.castanie

Xe buýt
Ko bù cho e, sếp mới tới công trường, là e đã phải nói hôm nay sếp tới ct thăm quan, xong roiif sếp mời ae đi ăn luôn nhé, sếp ok ngay, ra quán e cứ đồ ngon e quất, bị mấy lần trả nhiều xót ruột, sau chỉ tháng đi ktra ct 1 lần thôi.
Cụ bẫy sếp mời 10tr, đêm lại mò đến cửa thả bao tải 10 tỏi chứ gì :))

puredoll

Xe điện
Cơ quan bạn Cụ chủ chuối nhỉ? Sếp ăn bẩn thế thì làm gì có nhân viên :(

An Nguy

Xe tải
Sêp em toàn phải trả tiền cho nhân viên thôi. Mặc định là thế. Trưởng phòng và giám đốc mặc định là phải trả. Anh em nhân viên trừ khi muốn còn ko là mặc nhiên. Sếp rất thoải mái. Ae vẫn bảo sếp lương cao thì chia bớt chứ.
Em làm cho cty của tư nhân
Chỗ em cũng thế. Có điều mình đòi trả sếp cũng không cho trả. Hôm nào muốn trả phải bảo trước lúc đi là hôm nay em mời. Phòng em có mấy anh em nên đã đi là đi đông 3-4 người chứ cũng chả mấy khi đi 2 anh em. Còn anh em toàn đòi Lệ Quyên cho nó lâu dài :)

khoailangvietnam

[Tịch thu bằng lái]
Có thật như vậy. Môi trường ở Northern Vn khắc nghiệt lắm cc ạ, đặc biệt vùng như Nghệ An, Thanh Hóa. Kiếm việc như bảo vệ còn ko có :D. Nên người ta phải sống như vậy . 1 phần môi trường nó tạo ra con người. Em một thời làm ở ngoài ấy, sếp là 1 cái gì cao cấp, đặc biệt lắm, được cung phụng, chiều như vua chúa trong cơ quan, mặc dù có khi chả có tài cán, đem lại lợi ích gì cho anh em, mà chỉ thấy toàn cắt xén của nhân viên. Cuối năm ko có tiền thưởng gì cả, có anh trong cơ quan chảy nước mắt. :( Nhân viên sống lương thấp, ko ra gì, sếp thì mua xe oto, nhà đất, sung sướng. Giờ ngẫm lại thấy mấy tay đó nó sống khắc nghiệt thật. Ăn trên đầu trên cổ người ta.>:)

Em vào miền Nam, anh cùng quê đưa đi ăn, anh ấy tư nhân, làm ngoài rất giàu có, hôm đầu tiên đến thấy anh kéo ghế, lấy đồ ăn cho mọi người, em ngạc nhiên lắm. Rồi cuối năm tất niên mời đến nhà ăn cơm, thấy anh ấy ko mời bạn bè giàu có gì, toàn mời mấy đứa ở quê còn khó khăn. Mãi cảm kích người như vậy. @};-

Cuộc sống nó thật tàn bạo, nhưng trong này nó dễ hơn tí. Khiếp sợ nhất là những thằng chỉ biết ăn trên đầu anh em cùng cơ quan. Phục nhất là những thằng nó ăn đâu đâu, nhưng trong cơ quan nó tuyệt đối không đụng đến cái gì bao giờ.=))=))=)) Làm người đàng hoàng, nên tuyệt đối đừng động vào đồng lương chính của anh em. Luật của em là như vậy.

loibuivan0118

Xe tải
Môi trường hành chính sự nghiệp, công chức viên chức nó vậy. Nếu thoát đc thì nên thoát, ko đc thì nên tránh dần, cứ bảo e ăn sáng rồi, ko sao đâu, còn chuyện lên này nọ, sao gạch thì phải đấm thật mạnh, có tấm có món, mấy bữa sáng ko giải quyết vấn đề gì đâu.

Xe thả hình

Xe tăng
Hôm kia đi uống cà phê với thằng bạn thân làm nn, nó kể: quy định nn là 7h30 có mặt làm việc, cơ quan nó có 2 sếp, 1 trưởng, 1 phó, sáng nào cũng chờ nhân viên rủ đi ăn sáng uống cà phê, không thấy ai rủ là sang gợi ý, có ai ăn sáng chưa, lâu dần tạo thành nếp là buổi sáng lính phải sang rủ ăn sáng uống cà phê, không thì sếp buồn , đi ra đi vào mặt cau mày có, lính thì lương ba cọc ba đồng, bao sếp ăn sáng uống cà phê rồi phải rủ thêm nhân viên đi cùng, mới đầu xoay tua, sau có vài đứa xin rút lui vì không chịu nổi, những vẫn có một đám vẫn miệt mài sáng sáng rủ sếp uống cà phê ăn sáng

Thằng bạn thuộc số ít người rút lui, 7h30 nó đến cơ quan nn đúng giờ, ai hỏi thì bảo ăn sáng rồi, đến cuối năm nhận xét cán bộ, sếp nhận xét nó là không "linh hoạt", ít lâu sau thì loại ra khỏi "cán bộ quy hoạch"

Bạn em bảo nó đến đúng giờ, vậy sếp và nhân viên ăn cắp thời gian nhà nước 7h30 có mặt sau đó ăn sáng uống cà phê đến 9h, sao không đến sớm hoặc ăn sáng ở nhà, mấy ông đó vi phạm giờ giấc sao cuối năm đì tôi

Nghe xong em chỉ biết thông cảm cho bạn em, vì nó nói cũng đúng, ai cho phép CBCC ăn cắp thời gian nn, ai đi ngược thì bị đì
Cq nn em tưởng phải tranh nhau mới được suất mời sếp cafe ăn sáng chứ nhỉ, nếu không thì cq đó chả có vẹo gì :))
Tụi em thì yên tâm là thông thường mời đi ăn nhà hàng sếp cao hơn sếp sẽ trả tiền, cứ vậy từ to xuống bé, chỉ trừ khi nào cấp dưới có dịp mời sếp thôi. Ăn bình thường thì tự giác quay vòng hoặc campuchia. Anh em bẩu nhau mà cùng kiếm ăn.

Người cát

[Tịch thu bằng lái]
Ngày xưa em làm ccnn, ko phải 1 sếp, mà tất cả các sếp toàn rủ em đi ăn, gọi hẳn hoi nhé, và lần nào cũng gọi cả vài ng nữa, kéo dài hẳn vài tháng.
Lúc đầu thì em nghĩ thôi thì chỉ là anh em, tính toán gì, và lại mình làm ăn dc, có tiền.
Cả hội hôm nào cũng đợi em, nhưng hồi đó em cũng hay nghỉ làm vì bận kiếm tiền riêng, sau thì cái hội ăn theo phải giải tán vì em nghỉ làm. Hê hê

meotamthe

Xe cút kít
Hôm kia đi uống cà phê với thằng bạn thân làm nn, nó kể: quy định nn là 7h30 có mặt làm việc, cơ quan nó có 2 sếp, 1 trưởng, 1 phó, sáng nào cũng chờ nhân viên rủ đi ăn sáng uống cà phê, không thấy ai rủ là sang gợi ý, có ai ăn sáng chưa, lâu dần tạo thành nếp là buổi sáng lính phải sang rủ ăn sáng uống cà phê, không thì sếp buồn , đi ra đi vào mặt cau mày có, lính thì lương ba cọc ba đồng, bao sếp ăn sáng uống cà phê rồi phải rủ thêm nhân viên đi cùng, mới đầu xoay tua, sau có vài đứa xin rút lui vì không chịu nổi, những vẫn có một đám vẫn miệt mài sáng sáng rủ sếp uống cà phê ăn sáng

Thằng bạn thuộc số ít người rút lui, 7h30 nó đến cơ quan nn đúng giờ, ai hỏi thì bảo ăn sáng rồi, đến cuối năm nhận xét cán bộ, sếp nhận xét nó là không "linh hoạt", ít lâu sau thì loại ra khỏi "cán bộ quy hoạch"

Bạn em bảo nó đến đúng giờ, vậy sếp và nhân viên ăn cắp thời gian nhà nước 7h30 có mặt sau đó ăn sáng uống cà phê đến 9h, sao không đến sớm hoặc ăn sáng ở nhà, mấy ông đó vi phạm giờ giấc sao cuối năm đì tôi

Nghe xong em chỉ biết thông cảm cho bạn em, vì nó nói cũng đúng, ai cho phép CBCC ăn cắp thời gian nn, ai đi ngược thì bị đì

Nếu không mất tiền chạy để vào NN thì kệ nó đê, còn nếu mất tiền thì phải chú ý, cái này khó tránh phết. Em làm mấy chỗ đều bị chê là kém hoà đồng, em kệ, quan trọng là em làm được việc, không ai dám chê em cái gì trong công việc là được. Có thời gian thì đánh lẻ bên ngoài (không liên quan đến công việc chính là được).

francis.castanie

Xe buýt
ko phải, francis nà ông bạn vong liên cụa trú :)) Lấy tên lão làm vc xấu cho lão xấu mặt thôi. haha
goodgirl ko phai tên tiếng Việt, cháu là ng Anh hay Mỹ?

tienaka

Xe điện
Cty e đi ăn trả theo lương. Dù ko ai bit lương sếp nhiu nhưng sếp luôn trả cao nhất

Beliti

[Tịch thu bằng lái]
Thàng chó lợn chứ sếp méo giề bọn đấy.... bọn nài còn thêm đặc tính là thù vặt và thù dai nhớ lâu.

zen_ky84

Xe tải
Chuyện này thì e gặp nhiều rồi. Quả thật có những con người mh khinh bỉ mà cho.nghĩ mà buồn cho nhân cách con người