[Funland] Sếp chờ nhân viên rủ ăn sáng, uống cà phê

thtvuf

Xe điện
Cá nhân tôi ko tin chuyện này, loại này khó mà leo lên làm sếp huống chi chỗ bạn của thớt lại có tới 2 thằng! Nghe giống 2 thằng bảo vệ thì chính xác hơn.
Cụ nhầm, loại đấy mới lên sếp ở khối công, cụ nhầm nữa là đó không phải là 2 thẳng bỏ vợ, đó là 2 con tó...

goodgirl

Xe tăng
Sếp cháu trc khi đi ăn uống gì là toàn đưa tiền trc. Sau khi ăn xong cháu là người đứng lên thanh toán. :) :) :) ( vì là ktoan ). Mọi người cty gọi là sếp quốc dân.

Cá Tráp

[Tịch thu bằng lái]
Tư cách con người là do cơ chế tạo ra.:))

type

Xe tăng
À, trước em cũng dính sếp bé thôi cấp trưởng phòng, mượn rượu gạ phòng này nhân viên chưa bao giờ mời sếp được bát bún. Em tiện mồm bắn luôn "mịa lương cao phúc lợi lớn, đíu mời bố thì thôi. Ngồi đấy mà hóng" . Vậy chạy mất hút.\:D/

luckytom87

Xe hơi
Công ty em trước đây là nhà nước sau cổ phần, các sếp trên của em nói thật các cụ là đi ăn sáng, cafe sáng hoặc nhậu Sếp đều trả tiền cả. Em chưa thấy Sếp em bắt nhân viên trả tiền bao h, lúc đầu khi Sếp rủ đi ăn sáng, cafe em giành trả tiền mời Sếp thì Sếp em chửi em xối xả kêu em dạng như khinh thường Sếp, qua mặt Sếp. Em chỉ lâu lâu biếu ít quà Sếp và mua quà cho con Sếp thôi, còn dạng ăn chực nhân viên trả tiền thì dạng giẻ rách lắm rồi hoặc công ty nhà nước bèo nhèo k có việc gì để làm.

Prodin

Xe tăng
Website
v-point.vn
Em làm nhà nước, thế mà đi ăn với nv e toàn phải trả là sao?
Giờ cái đám nv đấy mặc định đi ăn đi chơi là bọn nó không phải mang ví!

hailuatn

Xe container
Mấy sếp cầm tinh con gà, nhưng mà bị què mất chân :)).

Matxech

Xe container
Cho cái ảnh lên mới tin
Ko các cụ vang cho thớt đỏ mít lên

pandakiss

Xe buýt
Ở nhà nước nó thế đấy ạ. Còn chưa nói có bọn bợ đít, lau đít và dìm nhau để leo lên. Cuối năm chuối nhất là khâu bình bầu khen thưởng và đánh giá xếp loại...

HI_CLASS

Xe điện
Trước sêp phó của e máu nhậu thịt chó. Hứng lên là rủ ae buổi trưa đi ăn và cứ tuần 2 -3 buổi. 10 bữa thì sêp mời 2-3 bữa còn lại là các bữa ăn chia đều hết. Ae ai cũng thoải mái và sêp cũng vui vì có ng nhậu cùng.

lamhv

Xe tăng
Em có gặp thằng sếp nhà quê kiểu đấy, rủ em đi ăn em bảo luôn sếp mời sếp trả nhé. Mấy chú trẻ toàn bị chăn kiểu đấy. Không có liêm sỷ tí nào luôn.

Ptuananh8995

Xe buýt
Cái kiểu sếp "gãi gẻ" lính ntn bên CA cực kỳ phổ biến :))
Còn 1 kiểu nữa là thủ trưởng mua hàng online shiper nó gọi đến thì gọi lính ra trả xèng :))
Em tưởng công an theo ngạch. Cứ đến hạn là lên quân hàm. Thế thì sao phải sợ cụ??

Mà sếp rách thế thì lần sau ai muốn lấy hộ hàng??

francis.castanie

Xe buýt
Bảo thằng bạn photo ra mấy chục tờ giấy A4 in hoa nội dung "Miếng ăn là miếng nhục" rồi dán khắp công ty vào sáng sớm, nhớ dán cả cửa phòng xếp. Đảm bảo anh em ủng hộ lắm.

Nhớ làm 1 mình không lại bị chim lợn. ;))
Theo tiếng Hán nhục là thịt.
Miếng ăn miếng nhục, nghĩa là bảo cho tao ăn miếng nào miếng đó phải là miếng thịt :))

e đùa thôi, ông bạn thớt mà ko thuộc nhà có gia thế thì cuốn gói lượn đi cho nhanh, sống kiểu đấy về hưu chắc ko đủ sống đâu :)) thế thời phải thế :D

QuangSunlight

Xe điện
Gà thế , chẳng phải tay em :))
Cụ đưa sếp ra TDH , goi 1 em ngon nhất phố về tiếp chiện sếp . Cuộc đời cụ lên hương sau 1 cái rùng mình
Hôm kia đi uống cà phê với thằng bạn thân làm nn, nó kể: quy định nn là 7h30 có mặt làm việc, cơ quan nó có 2 sếp, 1 trưởng, 1 phó, sáng nào cũng chờ nhân viên rủ đi ăn sáng uống cà phê, không thấy ai rủ là sang gợi ý, có ai ăn sáng chưa, lâu dần tạo thành nếp là buổi sáng lính phải sang rủ ăn sáng uống cà phê, không thì sếp buồn , đi ra đi vào mặt cau mày có, lính thì lương ba cọc ba đồng, bao sếp ăn sáng uống cà phê rồi phải rủ thêm nhân viên đi cùng, mới đầu xoay tua, sau có vài đứa xin rút lui vì không chịu nổi, những vẫn có một đám vẫn miệt mài sáng sáng rủ sếp uống cà phê ăn sáng

Thằng bạn thuộc số ít người rút lui, 7h30 nó đến cơ quan nn đúng giờ, ai hỏi thì bảo ăn sáng rồi, đến cuối năm nhận xét cán bộ, sếp nhận xét nó là không "linh hoạt", ít lâu sau thì loại ra khỏi "cán bộ quy hoạch"

Bạn em bảo nó đến đúng giờ, vậy sếp và nhân viên ăn cắp thời gian nhà nước 7h30 có mặt sau đó ăn sáng uống cà phê đến 9h, sao không đến sớm hoặc ăn sáng ở nhà, mấy ông đó vi phạm giờ giấc sao cuối năm đì tôi

Nghe xong em chỉ biết thông cảm cho bạn em, vì nó nói cũng đúng, ai cho phép CBCC ăn cắp thời gian nn, ai đi ngược thì bị đì

Ptuananh8995

Xe buýt
Cụ cứ như ở trên dời rơi xuống ý nhỉ
Thế thằng nào nó đánh giá cho cụ để lên sao vạch thế :))
Em thì không theo Công An. Nhưng bạn em làm công an phường thì nó có cả nể chứ không có sợ xếp lắm.

Còn người thân em thì theo quân đội. Đã là lính thì ông sếp trên mình cũng chỉ là quản lý cấp thấp. Tầm thiếu tá gì đó. Cũng nhỉnh hơn anh em chút thôi. Mà muốn lên chức thì phải có ông tầm quản lý cấp cao, làm thủ trưởng của đơn vị (quân hàm tầm đại tá trở lên). Hoặc làm tướng thì mới cất nhắc được. Chứ mấy ông thiếu tá với trung tá. Ghế còn chưa vững, lấy quyền hành đâu ra mà cất nhắc hay đì anh em??