[Funland] Say trong sự tỉnh táo...

matizvan2009

Xe ba gác

loibuivan0118

Xe tải
Ông nào say mà vẫn giữ được cái mồm thì đúng là thánh (ko chơi bài lăn ra ngủ nhé). Ngày xưa hồi test mấy chú chui sâu leo cao địch cũng dùng bài này. Ông sếp này cũng chém gió. Đã lên sếp rồi, thích thì uống ko thích thì thôi, ai ép đc, trừ cấp trên của lão ý bảo lão uống. Còn thằng nhân viên khi sếp nó bảo mày uống đi xem có thằng nào chối ko, cố nhắm mắt đưa chân thôi.

kvboto

Xe container
Không biết có cụ mợ nào giống em không, em đi cùng Lãnh đạo, ld nói một câu mà em về không biêt phải làm sao ạ: muốn thành đại sự thì phải tỉnh táo trong lúc say, và phải say trong sự tỉnh táo, các thánh nhân cho em lời khuyên với,
Có gì đâu, Ông LĐ nhà cụ đặc xệt là quan chức nhà nước:
- Lúc "chúng nó" hoặc cả mình say thì mình vẫn phải tỉnh táo để lách, để chọc khe, để khôn lỏi
- Khi tập thể say, khi bị cuốn vào vòng xoay của tập thể thì phải tỉnh ra, tách ra, khôn lỏi ra

Làm cơ quan nhà nước, đa phần anh anh em em chơi với nhau đấy, say với nhau đấy, mồm hô hết lòng với nhau đấy,... nhưng vẫn cứ có những ông thực lòng không phải vậy, ẩn mình, thủ sẵn lối đi riêng, lúc nào cũng tỉnh, càng say càng tỉnh,... khi có cơ hội là nhấn nhau xuống để tiến lên một mình thôi

Pinoccio

Xe hơi
Em thấy cụ nói chuẩn này

hieukon

Xe container
dĩ bất biến ứng vạn biến :D
nhg phải say trong lúc tính, ít ra còn bò đc về đến nhà an toàn cụ ak

tuan_mazda3

Xe tăng
toàn bố có ba cái chức danh hão theo dây nọ dây kia để lên mới toàn thở ra những câu tỏ ta nguy hiểm như thế. Những thằng giỏi thật, làm được đại sự thật thì nó chỉ làm chứ ko nói :D

NDDY

Xe tải
Em say mà ai cũng tưởng em tỉnh. Còn lúc em tỉnh thì ai cũng biết em tỉnh. Vầy có làm lờ đờ được ko các cụ!

Mka2017

Xe tải
Có gì đâu, Ông LĐ nhà cụ đặc xệt là quan chức nhà nước:
- Lúc "chúng nó" hoặc cả mình say thì mình vẫn phải tỉnh táo để lách, để chọc khe, để khôn lỏi
- Khi tập thể say, khi bị cuốn vào vòng xoay của tập thể thì phải tỉnh ra, tách ra, khôn lỏi ra

Làm cơ quan nhà nước, đa phần anh anh em em chơi với nhau đấy, say với nhau đấy, mồm hô hết lòng với nhau đấy,... nhưng vẫn cứ có những ông thực lòng không phải vậy, ẩn mình, thủ sẵn lối đi riêng, lúc nào cũng tỉnh, càng say càng tỉnh,... khi có cơ hội là nhấn nhau xuống để tiến lên một mình thôi
Vậy là một dạ hai lòng, có khi lại thành đại sự

Nghi.Beta

[Tịch thu bằng lái]
Kiểu như mấy ông tỷ phú dạy kinh doanh hay khởi nghiệp ý à? Có tiền, quyền, quan hệ, kinh nghiệm, thành công rồi nói gì chả đúng.
Ngu ý em là: Người hay thất bại nhất là ngủ quên trong men say chiến thắng ... Còn ý kia thì em chưa nghĩ ra chữ nào hay ho để nói cho nó dễ hiểu ngắn gọn :)
Không biết có cụ mợ nào giống em không, em đi cùng Lãnh đạo, ld nói một câu mà em về không biêt phải làm sao ạ: muốn thành đại sự thì phải tỉnh táo trong lúc say, và phải say trong sự tỉnh táo, các thánh nhân cho em lời khuyên với,

anh kéo mo cau

Xe điện
Xưa nay thật thà thẳng thắn thường thua thiệt
Luồn lách lươn lẹo lại lên lương