[Funland] Say trong sự tỉnh táo...

dell2dell

Xe buýt
Em biết 1 thằng như thế. Tuy em chả liên quan đến công việc nhưng chơi với mấy thằng như thế ghê vãi ra ý. Giờ làm phó GĐ 1 sở cơ, ghê thật.

smallbrother

Xe buýt
Mấy tay lờ đờ đấy hay có trò nói những câu ỡm ờ ra vẻ thâm thúy, xong rồi bọn bu xung quanh tấm tắc hít hà xít xoa như kiểu tìm ra chân lý cuộc đời.

Rất rẻ tiền !
Chuẩn luôn cụ ạ, nhìn bọn bợ mít xuýt xoa trông phát tởm, chỗ e trc có lão sếp rất hay nói kháy người khác làm thú tiêu khiển rồi cười ha hả vô duyên, mấy thằng lãnh đạo cấp dưới cũng hùa theo móc máy rồi cười, ngu cái móc đúng thằng bố nó làm to, cả cái lũ vô duyên ấy giờ ko biết đang móc cống ở đâu nữa.

Phuco2007

Tháo bánh
Thảo nào toàn bàn cv mí E út trên bàn nhậu ;));))

yammaha

[Tịch thu bằng lái]
chả hiểu gì

Không biết có cụ mợ nào giống em không, em đi cùng Lãnh đạo, ld nói một câu mà em về không biêt phải làm sao ạ: muốn thành đại sự thì phải tỉnh táo trong lúc say, và phải say trong sự tỉnh táo, các thánh nhân cho em lời khuyên với,
Một thằng phàm nhân đếch phải thánh, khuyên cụ như thế này:

Opt1. Đợi hai ba hôm nữa cụ làm cái mặt ngu ngu, rón rén hỏi lờ-đờ nhà cụ: hôm trước em thấy anh nói câu... em về nghĩ mãi không ra, xin anh ban thêm lời vàng ngọc. Lãnh đạo sẽ gật gù chửi cụ ngu, giảng dạy một hồi còn rối rắm hơn cả câu nguyên bản. Trong lòng nghĩ, thằng này lành, có thể dùng làm cu li lâu dài. Thế là cụ ấm ghế. Đấy tức là cụ tỉnh trong lúc say.
Opt2. Đợi cuộc nhậu tiếp theo, trước mặt lãnh đạo cụ nói với anh em ( với anh em nhưng cốt để lờ đờ nghe): hôm trước sếp nói một câu thâm thúy như trời biển, tớ về nghiệm mãi mới ra, ý của nó là, ba hoa chích choè tán hươu tán vượn, bốc thối lên mây xanh. Mặt mũi lãnh đạo mà nở ra, là cụ có ngày sẽ được lên làm lãnh đạo, lại được đi bốc phét với nhân viên là chúng mày phải say trong sự tỉnh táo, và tỉnh táo trong lúc say. Đấy tức là cụ đã say trong sự tỉnh táo.
Opt3. Cụ quit mịa nó đi cụ ạ. Mấy thằng lãnh đạo hay tỏ ra thâm thúy, lập lờ nước đôi là mấy thằng đòn càn hai mũi, kiểu dek gì cũng nói được, chuyên nghề tranh công đổ lỗi. Khó sống với chúng lắm. Cụ quit nhanh mà tính chuyện làm đại sự cho mình.

Em cũng gặp một sếp kiểu thế này rồi. Em chọn opt3. Giờ em vẫn chưa nên đại sự tiểu sự gì, nhưng được cái thích tỉnh được tỉnh, thích say được say, không cần phải cố gắng say trong sự tỉnh táo :D

newT13

Xe tải
Một thằng phàm nhân đếch phải thánh, khuyên cụ như thế này:

Opt1. Đợi hai ba hôm nữa cụ làm cái mặt ngu ngu, rón rén hỏi lờ-đờ nhà cụ: hôm trước em thấy anh nói câu... em về nghĩ mãi không ra, xin anh ban thêm lời vàng ngọc. Lãnh đạo sẽ gật gù chửi cụ ngu, giảng dạy một hồi còn rối rắm hơn cả câu nguyên bản. Trong lòng nghĩ, thằng này lành, có thể dùng làm cu li lâu dài. Thế là cụ ấm ghế. Đấy tức là cụ tỉnh trong lúc say.
Opt2. Đợi cuộc nhậu tiếp theo, trước mặt lãnh đạo cụ nói với anh em ( với anh em nhưng cốt để lờ đờ nghe): hôm trước sếp nói một câu thâm thúy như trời biển, tớ về nghiệm mãi mới ra, ý của nó là, ba hoa chích choè tán hươu tán vượn, bốc thối lên mây xanh. Mặt mũi lãnh đạo mà nở ra, là cụ có ngày sẽ được lên làm lãnh đạo, lại được đi bốc phét với nhân viên là chúng mày phải say trong sự tỉnh táo, và tỉnh táo trong lúc say. Đấy tức là cụ đã say trong sự tỉnh táo.
Opt3. Cụ quit mịa nó đi cụ ạ. Mấy thằng lãnh đạo hay tỏ ra thâm thúy, lập lờ nước đôi là mấy thằng đòn càn hai mũi, kiểu dek gì cũng nói được, chuyên nghề tranh công đổ lỗi. Khó sống với chúng lắm. Cụ quit nhanh mà tính chuyện làm đại sự cho mình.

Em cũng gặp một sếp kiểu thế này rồi. Em chọn opt3. Giờ em vẫn chưa nên đại sự tiểu sự gì, nhưng được cái thích tỉnh được tỉnh, thích say được say, không cần phải cố gắng say trong sự tỉnh táo :D
Nhiều lúc đã là vàng thì ở đâu cũng toả sáng nên có giả vờ ngu ngu thì lâu dần cũng bị lộ thôi cụ ơi :)

Trai Ngố

Xe tải
Không biết có cụ mợ nào giống em không, em đi cùng Lãnh đạo, ld nói một câu mà em về không biêt phải làm sao ạ: muốn thành đại sự thì phải tỉnh táo trong lúc say, và phải say trong sự tỉnh táo, các thánh nhân cho em lời khuyên với,
Cũng giống như đểu nhưng phải có vẻ tốt bụng í mà.

gld

Xe điện
Có ông làm lãnh đạo cấp chiến lược mà cả đời lãnh đạo chỉ có mỗi câu "trồng cây gì, nuôi con gì" làm nhân dân cả nước chả biết đâu mà lần

Lucky

Xe tăng
Ghét nhất ug rượu gặp mấy thằng này, làm thì như mèo lại thích tỏ ra nho học.

cuongscb

Xe tăng
Deo` mẹ, đấy là chân lý của bọn tiểu nhân chứ hay ho gì. Chả đâu như cái xứ này, cổ xuý cho sự thành công giàu có bằng xử gian xảo, thủ đoạn, nịnh nọt. Ai thẳng tính, chăm chỉ làm việc bị chửi là đụt là ngu.

otothanglong

Xe điện
Deo` mẹ, đấy là chân lý của bọn tiểu nhân chứ hay ho gì. Chả đâu như cái xứ này, cổ xuý cho sự thành công giàu có bằng xử gian xảo, thủ đoạn, nịnh nọt. Ai thẳng tính, chăm chỉ làm việc bị chửi là đụt là ngu.
Giá trị con người thời nay được tính bằng xiền, mịa thằng có tiền đi tới đâu là đám con chiên xu nịnh xum xoe tới đó, bất kể nó giàu bằng cách nào. XH giờ có những loại người tởm lắm, chẳng biết làm vậy thằng giàu nó có phọt cho phát nào không :))

One-77

Xe cút kít
Mấy tay lờ đờ đấy hay có trò nói những câu ỡm ờ ra vẻ thâm thúy, xong rồi bọn bu xung quanh tấm tắc hít hà xít xoa như kiểu tìm ra chân lý cuộc đời.

Rất rẻ tiền !
Cụ chửi xéo chủ thớt à? :))=))

cusao

Xe lăn
Lãnh đạo của bác chủ có họ hàng với chị nga vụ hàng xanh rồi...cũng dễ hiểu thôi

Say24h

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.facebook.com
Bảo sao cứ nhậm chức được một thời gian thì không ung thư gan cũng vòm họng, không họng thì ruột thừa, không ruột thừa gì dạ dày, không dạ dày thì não.

Forza Azzurri

Xe điện

Rất rẻ tiền !

Bọn bu xung quanh đấy gọi là bưng bô cụ nhỉ :))

pqt1979

Xe điện
Website
www2.badamgia.com
Không biết có cụ mợ nào giống em không, em đi cùng Lãnh đạo, ld nói một câu mà em về không biêt phải làm sao ạ: muốn thành đại sự thì phải tính táo trong lúc say, và phải say trong sự tỉnh táo, các thánh nhân cho em lời khuyên với,
Cụ kém thật, thế làm nhân viên là đúng.

Ý sếp cụ bảo là mày uống kiểu ji thì uống, say kệ mày nhưng phải tỉnh táo để trả tiền.

Bây giờ ghế ít đít nhiều. Em tặng cụ bài thơ, cụ hãy nhớ những điều sau đây:

Ăn chi là việc của tao,
Việc nghĩ, việc viết, thôi giao chúng mày.
Việc tao ngồi ký suốt ngày,
Thực thi công việc, chúng mày thay tao.

Việc tao là hưởng lộc cao,
Công lên việc xuống lại giao chúng mày.
Ví dụ: Uống rượu là việc của tao,
Còn khiêng, bưng rót, thôi giao chúng mày.

Nhậu nhẹt là việc của tao,
Còn khâu thanh toán, thôi giao chúng mày.
Ăn ốc là việc của tao,
Còn khâu đổ vỏ, thôi giao chúng mày.

Báo cáo thành tích để tao,
Còn nhận khuyết điểm lại giao chúng mày.
Giao du khắp thế gian này,
Mở rộng tầm mắt, việc này phần tao.

Lại đây tao bảo cái này,
Tao cấm chúng mày nghĩ chuyện chống tao.
Chống tao, tao chẳng làm sao,
Nhưng mày nghĩ bậy, thì tao trị mày.

Trời cao, biển rộng, đất dày,
Tao đố chúng mày thoát khỏi tay tao.
Trên trời muôn vạn vì sao
Đố ai đo được lòng tao với mày.

Newware

Xe tải
Các sếp h nhiều ông trình độ có hạn mà thủ đoạn thì vô biên.

ToaiCB400

Xe máy
tỉnh là tỉnh rượu say là say tiền !
noi chung khi nào bác thành công , có tiền nói gì cũng đúng . còn không tiền bác nói cũng chả ai nghe .

Mr.KuTeu

Xe tải
Lãnh đạo nói thì để ... lãnh đạo nghe. Em còn thấy có ông làm lãnh đạo còn biết lẩy Kiều cơ ị ị ị.

Vie.ABC

Xe điện
Nó là hiện tượng NGÁO .