[Funland] Say rượu, "dắt nhầm" xe máy

pqh

Xe tải
Tình huống này em từng bị thật, ngày trước còn quán bia ở chỗ rạp chiếu phim quốc gia, em đi con dream, mà thời đấy hầu như xe nào chìa cũng lỏng đến mức ko buộc vào đi đường rơi lúc nào ko biết :))
Say quá về dắt nhầm xe khác, cắm chìa nổ luôn, sáng ra thấy biển là lạ mới nghĩ chắc dắt nhầm, mang ra quán xe em vẫn ở đấy, giơ giấy tờ ra xin lại, may quán nó cũng cho lấy, ko rõ bác bị dắt nhầm xe có trình báo hay thế nào ko :))

vihali

Xe container
Trộm cắp vẫn có chiêu giả vờ gọi điện mà nhưng luật sư có thể yêu cầu CQĐT làm việc với nhà mạng chứ nhỉ.
Còn về lý do say rượu thì ku Dũng thua rồi. Kiểu như đánh nhau do say rượu vẫn xử đấy thôi.
Toà mà đã không công nhận thì họ chỉ cần bảo không phù hợp..."dù...nhưng không thay đổi bản chất vụ án". Trên OF này ai đi dự vụ cụ Đông kiện CAQ CG thì mới tức khi bên kia cãi cùn thế nào về cái ngã ba đồng mức.

MP3

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
goo.gl
Chỉ người bị tâm thần, bệnh down... Mới đc xem xét khi truy cứu trách nhiệm hình sự, còn say rượu phạm tội xử như người bt.

Nhầm lẫn chỉ đc xét tới khi vật giống tang vật có mặt tại hiện trường ( không có tại hiện trường - vấn đề nhầm không được xét tới )

=> Tội trộm cắp tài sản đã rành rành, xử án trọng lý lẽ, nhân chứng vật chứng ko xét cảm tính.
Hành động này là lấy nhầm xe hay trộm cắp thì các cụ ở đây phân tích rất nhiều. Nếu vô tình nó khác cố tình. Cụ đặt địa vị cụ vào 1 thằng trộm cắp, cụ lấy đc tài sản rồi thì phi như điên ấy chứ còn dắt bộ xe để cho người ta bắt ạ? Riêng tình tiết này, thấy quan tòa như xử cho đủ chỉ tiêu.

Tòa án nên rất cẩn trọng trc khi đưa công dân vào vòng lao lý, bởi đã dính án thì với bất kỳ xã hội nào tương lai của họ sẽ rất khó khăn khi ra tù.

lenhhoxung1980

Xe điện
Hành động này là lấy nhầm xe hay trộm cắp thì các cụ ở đây phân tích rất nhiều. Nếu vô tình nó khác cố tình. Cụ đặt địa vị cụ vào 1 thằng trộm cắp, cụ lấy đc tài sản rồi thì phi như điên ấy chứ còn dắt bộ xe để cho người ta bắt ạ? Riêng tình tiết này, thấy quan tòa như xử cho đủ chỉ tiêu.

Tòa án nên rất cẩn trọng trc khi đưa công dân vào vòng lao lý, bởi đã dính án thì với bất kỳ xã hội nào tương lai của họ sẽ rất khó khăn khi ra tù.
Theo góc nhìn của em thì chẳng thằng trộm nào dắt bộ tận 600m cả. Ăn trộm thế có mà chết.

tunglam2806

Xe tăng
Lúc vợ em mới về nhà em. Nàng từng 2 lần cắm chìa xe của nàng vào xe bà già em rồi nổ máy đi đến tận cơ quan mới phát hiện ra khi mở cốp cất đồ. Sau 2 lần em phải thay chìa khoá 4 cạnh mới hết tình trạng này.

tunglam2806

Xe tăng
Chìa khóa wave mình nổ được wave người khác luôn hả cụ
Xe đởi cũ chìa cơ cụ đi tầm chục năm là nhét chìa khác vào có thể nổ máy được. Xe dream của ông già em nổ máy xong còn rút chìa ra bình thường. Chìa nào cũng mở được. Thậm chí em chọc cái mảnh kim loại vào còn được. Xe bà già em thì xe cùng loại cắm vào nổ như đúng rồi.

QD092000

Xe điện
Xe đởi cũ chìa cơ cụ đi tầm chục năm là nhét chìa khác vào có thể nổ máy được. Xe dream của ông già em nổ máy xong còn rút chìa ra bình thường. Chìa nào cũng mở được. Thậm chí em chọc cái mảnh kim loại vào còn được. Xe bà già em thì xe cùng loại cắm vào nổ như đúng rồi.
One size fit all mà. E cũng từng nổ xe khác đây :)).

250cc

Xe tăng
Con airblade của e cũng khoá từ nhưng lâu quá rồi, giờ chia xe lead của vợ cũng mở lên tành tạch.
Xem clip mà cụ nào bảo là ăn cắp thì cũng tài.

Mr.Alo

Xe lăn
Khu em ba đình năm rồi cũng dính nhầm 2 con xe , chả hiểu sao giống nhau và cắm khoá vào lại mở được mới tài

Sơn Trại

Xe đạp
say diệu mà lùi xe thẳng tắp thế kia, chưa kể lúc đến là bạn đèo. Bố này chắc chắn đã nhắm đc con xe này lúc đến rồi, có thêm chút diệu vào để tăng máu liều lên thôi.
Lương 2 vc tháng trên 40 triệu,có nhà có xe không nợ nần ai bác ah. Động cơ trộm gần như không có.

talabean

Xe máy
say diệu mà lùi xe thẳng tắp thế kia, chưa kể lúc đến là bạn đèo. Bố này chắc chắn đã nhắm đc con xe này lúc đến rồi, có thêm chút diệu vào để tăng máu liều lên thôi.
Say có khi đi còn chuẩn hơn lúc tỉnh đấy cụ.

Xep

Xe tăng
Em đã từng y như này, về tận nhà mới biết nhầm phóng lại tới quán thì chủ quán và chủ xe đang nháo nhào, hồi đó xe dream cắm vào là đi, tê tê tý nhìn gà hoá cuốc

detector

Xe tăng
Website
woodsoft.vn
Các trường hợp nhầm của các cụ cơ bản giống nhau là đều để lại xe của mình, đi xe khác về nên ai cũng biết là nhầm, khó kết tội ăn cắp.
Còn trường hợp em gặp thế này mới oái oăm. Khoảng chục năm trước, bọn em ra đảo Cô Tô du lịch. Buổi tối cả bọn hơn chục đứa mượn 5 cái xe máy của chủ khách sạn lái ra bờ biển nhậu và hát karaoke kiểu loa kẹo kéo. Nhậu say tít thò lò rồi cả bọn lại đèo nhau về.
Sáng sớm hôm sau nghe thấy tiếng quát tháo ầm ỹ ngoài cổng, nghe thì đại loại là hôm qua lúc về thế nào lại lái 6 con xe về. Cũng không hiểu nổ máy về bằng cách nào, có thể chìa khóa vẫn cắm trên xe. Chủ xe đi soát 1 lượt khắp các khách sạn mới tìm thấy xe. Bọn em nằm im, không ho he gì. May mà không bị xử như ở Bắc Ninh :D

hatinh5760

Xe điện
Ôxa e 2 lần dắt nhầm xe.
Ở Times thì xe máy gửi tháng qua các hầm thoải mái. Vậy là 1 thẻ tháng cho xe nhà gửi vào hầm siêu thị, đi xe khác lên. Mang về hầm nhà, lúc ra không khớp biển. Mang sang hầm bên kia, đổi lại đúng xe. Không ai ý kiến gì.
Lần khác ăn phở ra, cắm khóa, đi xe khác về.
Đến đầu phố, phát hiện ra, quay lại đổi xe. Cũng chưa ai phát hiện.

ccmsu

Xe tải
Em cũng có lần mượn ku em con airblade đi ăn trưa, rồi lấy nhầm xe bên cạnh về. Đến chiều nổ máy lần nữa thì không được, mới biết là nhầm. May là khách quen, với 2 xe giống nhau nên họ biết là nhầm, chờ mình đến trả.

Con người lúc nhớ lúc quên, tưởng mình đi xe tới quán rồi lấy xe khác về cũng hay xảy ra. Ở đây, toà cần xác định chùm chìa khoá của ông kia có chìa khoá xe máy không. Nếu không có thì thường họ sẽ nhớ ra ngay là mình không đi xe tới quán.

Còn nếu có cầm theo chìa khoá xe máy + thái độ trên video + hoàn cảnh gia đình + say + 2 cái xe giống nhau thì NÊN cho cái án treo.

Ông này ngoài đầu óc bị ngáo ngơ ra (vì thường dắt 600m là đủ để nhớ mình éo đi xe rồi), thì cũng đen vì chưa dắt về được đến nhà để biết mình nhầm mà đem trả lại.

iad_jk209

Xe máy
vụ này rồi cũng sấm to mưa nhỏ giống vụ Ngọc Trinh cưỡi moto thôi, đợi cộng đồng mạng cãi nhau chán chê thì rút đơn kiện hoặc áp án tù treo cho chừa cái tội "dắt nhầm"