[Funland] Say rượu, "dắt nhầm" xe máy

hung521707

Xe tải
Vấn đề là toà án ng ta chỉ xét trường hợp nhầm lẫn nó giới hạn ở hiện trường thôi, toà án mới là đối tượng đánh giá ranh giới giữa nhầm lẫn và ăn trộm, chấm hết nhé miễn rep nữa, tri thức cũng chỉ giới hạn tới đó.
lại văn tri thức gì vậy, đang nói chuyện bình thường đấy nhé. Chính ông tự đổ cho người ta cố tình ăn trộm với biện luận của ông, giờ t nói lại thì lại ra vẻ bề trên thế

nhutinhco

Xe điện
Cái giá thanh niên phải trả đắt quá:
Tù giam 10 tháng - liên quan kiện tụng - cũng giảm sút sức khỏe,ảnh hưởng sơ yếu lí lịch.

Ở chiều ngược lại, bị tẩn tổn hại sức khỏe 15% - mặc dù được đền bù 90 củ Nhưng chắc chắn kèo này không đáng
!Đúng là rượu bia quá tệ hại.

Vanh234

Xe buýt
Đúng là xem clip thì chả thấy lén lút tí nào, loay hoay rồi điện thoại chán chê mới đi - toà như kiểu không được bôi mồm nên nói chưa chuẩn 😀

Vanh234

Xe buýt
Thằng cu cơ quan em xay rượu để xe vỉa hè, phường lôi về bãi - nó thì không nhớ xe để đâu cứ nghĩ mất rồi - mấy hôm mới thấy phường báo ra nhận xe về.

Pela

Xe tăng
Em cũng có lần nổ nhầm xe máy, đi được 1 đoạn thấy lạ lạ xem lại hóa ra không phải xe mình.
May mà vẫn còn trong khu gửi xe nên em để lại xe & tìm xe mình để đi.
Chìa khóa wave mình nổ được wave người khác luôn hả cụ

son.nguyen.1979

Xe tăng
2 xe giống hệt nhau, chìa khóa thì mang theo nên em nghĩ nhầm là hoàn toàn có thể xảy ra khi lúc đó đã tây tây.
Nhìn cách ngồi lên xe, lùi xe... thì khả năng không chủ ý là cao
Cụ đọc kỹ chưa? :)))

Bảo 2 xe dựng cạnh nhau thì đã đành ;))

hamcuare!

Xe container
Thôi, tái ông mất ngựa ;))
Chứ k nhầm vợ thì toang :D

KVH

Xe buýt
Vấn đề là toà án ng ta chỉ xét trường hợp nhầm lẫn nó giới hạn ở hiện trường thôi, toà án mới là đối tượng đánh giá ranh giới giữa nhầm lẫn và ăn trộm, chấm hết nhé miễn rep nữa, tri thức cũng chỉ giới hạn tới đó.
Toà án cần xác định sự thật để không kết tội oan cụ ạ, không phải chỉ xác định giới hạn ở hiện trường. Chuyện không đi xe đến nhưng tìm kiếm không thấy tưởng mất không phải hiếm.

Vụ này em cho là bạn Dũng nghĩ mình không ăn trộm thật thì không việc gì phải chạy, mà gia đình lại có vẻ có tiền, thế là như thế.

vihali

Xe container
1 khi đã say thì chuyện gì cũng có thể xảy ra, đây ông cứ bảo thằng say nó phải nghĩ logic như thằng tỉnh vậy. T còn gặp trường hợp say rượu vứt xe ở quán rồi hôm sau tỉnh tìm không thấy rồi báo CA mất xe đây này, trường hợp đấy thì logic ở đâu ra
Trường hợp đi hát karaoke thế này y chang nhóm bọn em. Thời đó ra hát karaoke xong thì ko thấy xe đâu bãi xe lại thấy 1 cái y hệt mà ko đúng biển số. Cả nhóm ra CAP trình báo, CAP bảo còn cái ở bãi thì nhầm thôi, đợi mai xem thế nào. Y rằng mai ông kia vác xe đến đổi. Hai xe hai chìa cùng mở được của nhau.

Say rồi nhìn thấy xe giống thì Dũng nghĩ mình đi xe đến, ko mở đc lại đứng bấm ngay trước cửa hàng. Em xem video thì thấy Dũng ko có chủ ý lấy cắp xe. Tội nghiệp cậu ta.

Em có hôm để xe đạp siêu thị gần nhà, mua xong ra về. Mấy hôm cứ nghĩ xe mất đâu rồi, mấy hôm sau đi qua thì lại thấy xe mình. Lúc ấy thanh niên, tỉnh táo nhé.

Chỉnh sửa cuối:

son.nguyen.1979

Xe tăng
Trước bà chị Em vào quán mua cháo cho con. Sau có 1 xe cũng y hệt vào và lúc ra thì họ lấy nhầm xe, vì khóa vẫn cắm trên xe. Về nhà mới biết là nhầm họ phải đăng FB tìm chủ xe :D
Việc đầu tiên là phi xe lên phường trình báo nhé.

Dân miền núi TM

Xe điện
Trước em cũng 1 lần đi nhầm con dream II, khóa mình cắm vào mở và nổ máy hình thường.
Đi một đoạn mới nhận ra, rõ là mình còn tỉnh táo nguyên.

son.nguyen.1979

Xe tăng
Này trộm cắp cứ rình quán nào có SH vào uống rượu xong ra dắt xe đi như xe của mình có được không các cụ? Bị phát hiện thì bảo nhầm với xe ở nhà ( nó có sh y hệt để ở nhà thật).

say rồi thì quên hết tất cả, lấy đâu ra mà nhớ là mình có đi xe đến đấy hay không
Thì đó, nhầm là nhầm với cái tương tự ở hiện trường thì nó còn có lý, nhầm với cái ở nhà ông thì ai mà nghe đc, giới hạn của sự nhầm lẫn nó chỉ loanh quanh hiện trường gây án thôi.

Đọc thử các còm trong này xem, 100% các câu chuyện là nhầm với cái tương tự ở hiện trường chứ không ai nhầm xe ở bãi xe với xe mình để ở nhà cả.

--Lamborghini--

Xe cút kít
sau đi tù về có khi bỏ nhậu cũng lên các cụ nhỉ.

vdtours

Xe lăn
Website
www.youtube.com
Chìa khóa wave mình nổ được wave người khác luôn hả cụ
Xe em là Dream, cắm vào xe khác nổ bình thường ;)).
Sau vụ cắm nhầm khóa mà vẫn nổ máy được em đổi sang khóa 4 cạnh & giờ là 6 cạnh.

Chỉnh sửa cuối:
Nguyên tắc "Suy đoán vô tội" đáng lẽ phải áp dụng cho Dũng ở trường hợp này - Nhưng việc áp dụng đã ko được thực hiện. Còn phiên tòa Phúc thẩm, Dũng và Luật sư nên chứng minh bằng một số cách nữa: Ví dụ - Đã có lần nào nhầm, lẫn tương tự như vậy chưa? Đã có tiền án, tiền sự hoặc hành vi xâm phạm tài sản của ai chưa? Đã được CQ Điều tra; VKS thực nghiêm hiện trường để xác định thời gian, khoảng cách từ nơi lấy xe - Đến nơi bị chặn lại,...vv nhằm xem xét đến tâm lý, mục đích dắt xe, hành vi dắt xe nhanh hay chậm??? ....vv.

cuckhoai

Xe tăng
Em cũng nhầm rồi em biết. Cách đây cỡ 2 chục năm em đi con xe 82, nhậu tây tây ra lấy nhầm xe khác đi về. Về chỗ gửi xe ông trông xe nói mày đi xe khác à? Nhìn nhìn một lúc mới ớ ra không phải xe mình. Nhanh chân quay lại quán nhậu gặp ông trông xe nói em nhầm. :D

vnvodoi

Xe điện
Nếu vụ này mà xử là vô tội do nhầm thì sẽ tạo tiền lệ cho mấy tay trộm cắp ! Trước khi trộm cứ làm vài li cho phê rồi lúc bị tóm bảo em say, nhầm thì có mà teo à ?

KVH

Xe buýt
Này trộm cắp cứ rình quán nào có SH vào uống rượu xong ra dắt xe đi như xe của mình có được không các cụ? Bị phát hiện thì bảo nhầm với xe ở nhà ( nó có sh y hệt để ở nhà thật).
Trộm thật sẽ không trả, người ta xem cam biết người lấy mà không trả thì đúng là trộm thật, còn về biểt nhầm mà trả thì không phải trộm.

Trộm thật sẽ không đứng lâu trước cam để bị ghi lại, nếu trộm thật chắc chắn sẽ bị bắt. Có nhiều yếu tố để đánh giá sự thật.

supporter

Xe điện
Cụ đọc kỹ chưa? :)))

Bảo 2 xe dựng cạnh nhau thì đã đành ;))

Bác nên dùng tình tiết Dũng đang say (hoặc sử dụng nhiều chất cồn).
Chủ ý lấy xe không ai ngồi lên xe rồi lùi như vậy cả, động tác phải nhanh, tẩu thoát càng nhanh càng tốt