[Funland] Say rượu, "dắt nhầm" xe máy

Demchinhhang.net

Xe container
Đây còn lên nhầm cả ô tô, vào nhầm văn phòng, quát như đúng rồi:)).

Diep1979

Xe container
10 tháng tù cho cái sự nhầm

Bia riệu nên bỏ, nên bỏ

thuyphongthanh

Xe lăn
Khối cụ còn lên nhầm giường ngủ nhầm vợ nữa là :D

coolpix8700

Xe ngựa
Vk em còn dắt nhầm xe máy xong không làm sao mở được ổ khóa nên gọi điện cho em đến để mang xe đi sửa. Đến nơi em phát hiện ra không phải xe nhà mình, may mà không ai ở đấy thấy nên không bị tội trộm xe. Quỷ tha ma bắt cái xe đi (chứ đừng bắt vk em đi). =))
Em đến hiệu sách Tràng Tiền, gửi xe vào hiệu sách xong việc ra lấy xe về cơ quan.
Đến gần trưa định đi đâu đấy xuống lấy xe mới phát hiện biển số không phải của mình.
Phóng trở lại hiệu sách, lúc đó chỉ sợ chủ đang tìm xe thì hơi phiền, nhưng chẳng thấy ai, xe mình vẫn để chỗ ấy. Đổi xe rồi ra về (2 cái Dream để cạnh nhau nên bị nhầm. Mà chìa thì cắm vào vặn là nổ được máy, không thấy vướng gì)!

Chỉnh sửa cuối:

Ca_uop_muoi

Xe buýt
Trước kia em dắt nhầm con xe wave rs, tra chìa vẫn mở khóa bình thường, chỉ là sau khi chạy một quãng thì thấy cảm giác lái khác khác nên dừng lại để xem xe bị gì không, thế là phát hiện nhầm xe, em đem xe trả nhưng cũng không có ai phát hiện nên im luôn.
Có lúc xe em bị dắt nhầm, đang cắt tóc thì vợ con chủ quán dắt xe em ra rồi thắc mắc cái yên phụ cho em bé ngồi trước đâu, thế là ngẫn lại 1 lúc mới biết nhầm xe.

Phú Cửng

Xe tăng
Hành vi trộm cắp: lén lút, nhanh chóng. Như xem video thì lại không phải thế.
Dũng mở bằng chìa khóa chứ không phải bằng dụng cụ phá khóa. CQĐT phải thu thập, xác minh chứng cứ là chùm chía khóa Dũng sử dụng lúc mở xe không được ....
Việc mất năng lực hành vi do say rượu bia, chất kích thích không loại trừ tội phạm. Nhưng phải chứng minh hành vi, động cơ, mục đích phạm tội ...
Trong video cũng thể hiện dũng 2 lần mở đt gọi cho ai đó ....
Và việc con gái chủ quán cũng có nhiều tình tiết thỏa mãn cấu thành tội phạm cướp tài sản

Kia_fote

[Tịch thu bằng lái]
Em ko say cũng nhầm mấy lần do để cạnh xe giống y chang, nhưng cắm chìa vô ko mở đc. Còn tưởng nhầm chìa khóa. May mở ko đc nên sau biết mình nhầm, chứ mở đc là phi luôn rồi :))

hung521707

Xe tải
Tôi đồng ý với việc dắt nhầm nếu ông đi xe ông đến đó và dắt cái xe tương tự để ở đó. Chứ ông đi nhậu để xe ở nhà rồi tới đó dắt xe ng khác rồi bảo nhầm là không chấp nhận đc.

say rồi thì quên hết tất cả, lấy đâu ra mà nhớ là mình có đi xe đến đấy hay không

Yaris_2009

Xe tăng
say rồi thì quên hết tất cả, lấy đâu ra mà nhớ là mình có đi xe đến đấy hay không
Thì đó, nhầm là nhầm với cái tương tự ở hiện trường thì nó còn có lý, nhầm với cái ở nhà ông thì ai mà nghe đc, giới hạn của sự nhầm lẫn nó chỉ loanh quanh hiện trường gây án thôi.

Đọc thử các còm trong này xem, 100% các câu chuyện là nhầm với cái tương tự ở hiện trường chứ không ai nhầm xe ở bãi xe với xe mình để ở nhà cả.

Chỉnh sửa cuối:

.Bo My

Xe lăn
Luật sư bảo có ô tô, làm quản lý công ty nước ngoài. Có thật không nhỉ, nhìn trẻ quá, lương bao nhiêu

Vuthuychi

Xe tải
Vk em còn dắt nhầm xe máy xong không làm sao mở được ổ khóa nên gọi điện cho em đến để mang xe đi sửa. Đến nơi em phát hiện ra không phải xe nhà mình, may mà không ai ở đấy thấy nên không bị tội trộm xe. Quỷ tha ma bắt cái xe đi (chứ đừng bắt vk em đi). =))
Chuyện của cụ hay thế:))
Em cũng có lần loay hoay mãi không đút được chìa khóa vào để mở xe máy, may em đi với con gái nên con nhắc nhầm xe, không thì chắc em cũng gọi Sói rồi.

Canopus

Xe hơi
Chuyện bạn em, trước đây có xe máy 82, ổ khóa kiểu chìa nào cũng mở được. Một hôm ở cơ quan đi về, mắt nhắm mắt mở dắt ngay xe máy của ai đó, cũng 82, cùng màu, mở khóa nổ máy đi về như đúng rồi. Về đến nhà cũng không biết đi nhầm xe.
Ông kia lúc ra lấy xe không thấy đâu, báo bảo vệ và công an.
Sáng hôm sau bạn em đi xe đến cơ quan, cả tổ bảo vệ nhìn thấy xe mà không chớp mắt. Lão bạn em kiểu cũng không hiểu sao hôm nay anh em soi mình ghê quá.
Sau thì không có vấn đề gì cả, chỉ là bạn em phải diễn lại cảnh chiều hôm trước lấy xe ở đâu, mở khóa thế nào, ra khỏi cơ quan ra sao... trong lúc cả cơ quan đứng soi. Đoạn này không thấy lão kể nhưng chắc là anh en cơ quan cười ha ha thì khỏi phải tả như thế nào...

New car 2023

Xe container
Tôi đồng ý với việc dắt nhầm nếu ông đi xe ông đến đó và dắt cái xe tương tự để ở đó. Chứ ông đi nhậu để xe ở nhà rồi tới đó dắt xe ng khác rồi bảo nhầm là không chấp nhận đc.

Chuẩn ạ.
Thế nên, 10 tháng ngồi là nhẹ rồi.

QD092000

Xì hơi lốp
Vks lập luận như có thù hằn, trong khi bỏ lọt bên cầm đt của D và chưa làm rõ ai đánh thương gãy xương má.
Động cơ, mục đích, phương thức lấy xe đều ko đúng với hành vi trộng cắp.
Xử vậy rất gượng ép.

Tuy nhiên phải phạt Dũng tối đa tội uống rượu beer kịch khung dù ko thổi cồn, combo lỗi ko đội mũ bh

hung521707

Xe tải
Thì đó, nhầm là nhầm với cái tương tự ở hiện trường thì nó còn có lý, nhầm với cái ở nhà ông thì ai mà nghe đc, giới hạn của sự nhầm lẫn nó chỉ loanh quanh hiện trường gây án thôi.

Đọc thử các còm trong này xem, 100% các câu chuyện là nhầm với cái tương tự ở hiện trường chứ không ai nhầm xe ở bãi xe với xe mình để ở nhà cả.
1 khi đã say thì chuyện gì cũng có thể xảy ra, đây ông cứ bảo thằng say nó phải nghĩ logic như thằng tỉnh vậy. T còn gặp trường hợp say rượu vứt xe ở quán rồi hôm sau tỉnh tìm không thấy rồi báo CA mất xe đây này, trường hợp đấy thì logic ở đâu ra

tuan281085

Xe cút kít
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.otofun.net
Trước bà chị Em vào quán mua cháo cho con. Sau có 1 xe cũng y hệt vào và lúc ra thì họ lấy nhầm xe, vì khóa vẫn cắm trên xe. Về nhà mới biết là nhầm họ phải đăng FB tìm chủ xe :D

Yaris_2009

Xe tăng
1 khi đã say thì chuyện gì cũng có thể xảy ra, đây ông cứ bảo thằng say nó phải nghĩ logic như thằng tỉnh vậy. T còn gặp trường hợp say rượu vứt xe ở quán rồi hôm sau tỉnh tìm không thấy rồi báo CA mất xe đây này, trường hợp đấy thì logic ở đâu ra
Vấn đề là toà án ng ta chỉ xét trường hợp nhầm lẫn nó giới hạn ở hiện trường thôi, toà án mới là đối tượng đánh giá ranh giới giữa nhầm lẫn và ăn trộm, chấm hết nhé miễn rep nữa, tri thức cũng chỉ giới hạn tới đó.