[Funland] Saudi Arabia vs Việt Nam 01h00 ngày 03/9/21: Chúc các Chiến Binh Rồng Vàng vững bước đi tiếp.

Trạng thái
Thớt đang đóng

Jade2110

Xe buýt
Đen thôi đỏ quên đi. Tài trận này thiên vị quá thô bỏ qua nhiều lỗi của bọn sauđi và 2 tv quá nặng quyết định trận đấu

nhuataiche

Xe container
Mấy cụ chửi câu giờ với mấy cụ chửi sao ko đôi công =))
Em phục các cụ kiểu này thật; trình độ bđ đúng k bằng ku con nhà em.
Ku con nhà bác hết mẫu giáo chưa vậy ? =))
Lắm người chưa bao giờ xỏ giày vào sân đá bóng, hoặc vào sân chỉ để đồng đội chửi thề, nói ra vài câu là biết ngay í mà !

superPDP

Xe điện
Trọng tài nó bắt đúng nên cầu thủ cũng không phản ứng nhiều, đá cũng không bị ức chế , cay cú ;))
Tội chính là bọn var rửng mỡ nó phát hiện ra nên alo cho trọng tài :))
Tóm lại nếu tỷ số 1-0 hay 1-7 thì không ngủ được, tỉ số này lại dễ ngủ :))
vầng , trách chắc trách thằng Mạnh ăn quả vàng đầu thôi. Chắc lại ra lí sự gì đấy, biết chạm tay lại có var thì ngoan ngoan tí mà tính nó hơi trẩu nên … Thôi coi là bài học :)) trận sau Đình Trọng thay chắc đỡ hơn

f1_hn

Xe container
Tại sao VN phải thủ ? Đơn giản là các hậu vệ chưa đủ giỏi, các tiền vệ cũng chưa thể chạy đủ nhiều để gây sức ép lên cầu thủ đối phương, do đó phải dùng số đông bù đắp. Thủ với số đông sẽ làm giảm sức tấn công, nhưng có thể bù đắp bằng sự khôn khéo của cá nhân các cầu thủ. Chiến thuật của ông Park như vậy là hợp lý với tình hình của đội tuyển từ xưa tới nay.

Nếu hậu vệ nhà ta dữ dằn hơn, tiền vệ nhà ta có nhiều cầu thủ cầm bóng và chạy chỗ tốt như Tuấn Anh hoặc giỏi hơn, ông Park có lẽ sẽ đổi ngay sang chiến thuật 4-3-3 như Liverpool không chừng.
Lối đá của ông Park với bọn Tây Á là xua quân lên đá 10ph cuối...nếu đag thua cách biệt 1 quả và phải đủ người.
Bọn Arap này trình cao hơn UAE nhiều...đá tay bo mình sấp mặt ngay.

hoangduc.sbr

Xe container
Tại sao VN phải thủ ? Đơn giản là các hậu vệ chưa đủ giỏi, các tiền vệ cũng chưa thể chạy đủ nhiều để gây sức ép lên cầu thủ đối phương, do đó phải dùng số đông bù đắp. Thủ với số đông sẽ làm giảm sức tấn công, nhưng có thể bù đắp bằng sự khôn khéo của cá nhân các cầu thủ. Chiến thuật của ông Park như vậy là hợp lý với tình hình của đội tuyển từ xưa tới nay.

Nếu hậu vệ nhà ta dữ dằn hơn, tiền vệ nhà ta có nhiều cầu thủ cầm bóng và chạy chỗ tốt như Tuấn Anh hoặc giỏi hơn, ông Park có lẽ sẽ đổi ngay sang chiến thuật 4-3-3 như Liverpool không chừng.
T.Anh chỉ cầm bóng tốt khi gặp đội yếu hơn hoặc thiếu người, hn đáng lẽ bọn Rệp nó đã gỡ hòa ngay h1 sau pha mất bóng của T.Anh rồi. Tuyển VN mà cầm bóng và thoát pressing tốt thì chỉ có Q.Hải, H.Đức, Hùng Dũng, T.Hoàng thôi.
H.Duzng mà ko nghỉ thì em nghĩ ko đến lượt T.Anh đá chính mấy trận ntn.

Các cụ cho e hỏi Mạnh bị thẻ vàng đầu tiên khi nào vậy?
T.Trường bị đau nhưng Tài nó ko cắt còi dù thủ môn 1 đội đang ko bắt đc. DM phản ứng thế là bị thẻ, nói chung là Tài nhợn.

taiadau

Xe điện
Các sửa đổi mới về bóng chạm tay.
Luật 12, dịch ra nó thế này, các cụ xem em hiểu có đúng không;
Các trường hợp bóng chạm tay cầu thủ phòng ngự trong vòng cấm địa nhưng không phải là mắc lỗi:
Bóng chạm trực tiếp vào tay sau khi chạm đầu, cơ thể (bao gồm cả chân) của cầu thủ đó.
– Bóng chạm trực tiếp vào tay sau khi chạm đầu, cơ thể (bao gồm cả chân) một cầu thủ đứng gần đó.
– Nếu tay/cánh tay để gần cơ thể và không làm cho cơ thể to ra một cách không tự nhiên.
– Khi một cầu thủ ngã, tay/cánh tay ở giữa cơ thể và mặt đất nhằm bảo vệ cơ thể, nhưng không được mở rộng ra theo chiều thẳng hoặc ngang

View attachment 6482910
Cũ rồi cụ ơi, của cụ chỉ áp dụng đến hết Euro vừa rồi thôi. Luật mới nhất về handling the ball trong điều 12 của fifa giờ như sau

longtu210

Xe điện
ơ hay thì rõ là phạt chạm tay vòng cấm luật là luật. Quả trước thì phải coi lại xem tại sao vàng chứ quả pen thì ăn vàng đúng rồi dí cái gì. Mình đá sân nó đấy cụ, về lý sai lòi ra còn bắt nó thương. Thôi bớt cay tài đi, phải nói là trước khi bị pen toàn mất bóng nguy hiểm giữa sân nên mới dính chưởng.
Trận này chấp Rệp ông Tiến Linh rồi, Trọng Hoàng cũng hay mất bóng nguy hiểm. Sang hiệp 2 có ông XT. H2 thua mà thử lại đc Đình Trọng ok.
Chốt là dựng bus đá với nó thì cũng ko nên cay cú gì

Cay thì ko cay nhưng mà nó cũng ép mình trận này đi , em nghĩ trận này a tài sau trận cũng làm mớ rồi

ngocmai227

Xe lăn
Mấy cụ chửi câu giờ với mấy cụ chửi sao ko đôi công =))
Em phục các cụ kiểu này thật; trình độ bđ đúng k bằng ku con nhà em.
Mỗi lần VN đá là lại lòi ra cả đống fan phong trào, cả đời chắc chỉ xem đc mấy trận VN đá xong chém đần độn vãi mà phàm đã đeck biết j lại rất thích thể hiện, tưởng ai cũng xem bđ kiểu như mình. Dốt hơn cả con bé nhà e tại trận nào hay e cũng rủ nó xem cùng :))

superPDP

Xe điện
Cơ hội thì có, nhưng thời gian để bọn nó tận dụng cơ hội ko đủ nhiều nên mới bỏ lỡ. Ko có trọng tài giúp thì Ả rập hôm nay chưa chắc đã có điểm.

Bọn nó vẫn giỏi hơn nhưng ko phải là quá nhiều.
nó ép lòi pha ra chứ ko giỏi hơn nhiều, đầu hiệp 2 lủng lỗ chỗ. Có thể ko bị đuổi thì ăn được trận hoà

nhuataiche

Xe container
T.Anh chỉ cầm bóng tốt khi gặp đội yếu hơn hoặc thiếu người, hn đáng lẽ bọn Rệp nó đã gỡ hòa ngay h1 sau pha mất bóng của T.Anh rồi. Tuyển VN mà cầm bóng và thoát pressing tốt thì chỉ có Q.Hải, H.Đức, Hùng Dũng, T.Hoàng thôi.
H.Duzng mà ko nghỉ thì em nghĩ ko đến lượt T.Anh đá chính mấy trận ntn.

T.Trường bị đau nhưng Tài nó ko cắt còi dù thủ môn 1 đội đang ko bắt đc. DM phản ứng thế là bị thẻ, nói chung là Tài nhợn.
Tiền vệ thoát pressing thôi chưa đủ, phải chạy đủ nhiều để càn quét khu giữa sân nữa, cái này VN ta còn yếu.
Trọng tài hôm nay làm em ko phục. Thổi phạt đền cũng được, nhưng rút thẻ vàng thứ hai lẽ ra phải rất cân nhắc, vì Duy Mạnh ko cố ý để chạm tay.

pandahn

Xe điện
Mới có mấy phút đã vội câu giờ thì quá lộ. Không trách tài phạt thẻ tình huống đó được. Nhiều cụ cứ để cảm xúc lấn át nhể.
Thua về bàn thắng còn gỡ, thua về tâm lý thì thôi chịu.

longtu210

Xe điện
làm đúng luật mà cụ cứ nghĩ nó ăn một mớ là sao. Nó từ ko thành có thì đã đành.
Các cụ cảm tính bỏ xừ

Thoii còn 9 trận cố gắng , e nghĩ vn về sân nhà đá cũng vẫn thua thằng ả rập thôi nhưng cay vì thua kiểu này cũng ko phục lắm , quả mất người thôi nhá còn pen thì chuẩn r

Trạng thái
Thớt đang đóng