[Funland] Saudi Arabia vs Việt Nam 01h00 ngày 03/9/21: Chúc các Chiến Binh Rồng Vàng vững bước đi tiếp.

Trạng thái
Thớt đang đóng

El Jefe 2

Xe tăng
Xem trận đá với UAE và trận hôm nay thì biết. Trận UAE thì cũng có thể coi như là mình tương đối chắc suất nên giữ chân cẳng cho vòng trong. Nhưng vào đến vòng này rồi mà đá rén chân vậy k ổn. Thủ mãi k phạm sai lầm mới là lạ.
Nó chả hơn gì mình cụ nhỉ :P

Chỉ Nhanh Hơn, Khỏe Hơn, Khéo Hơn!

Thế mà cụ lại muốn đá đôi công? 1 thằng nó đi bóng phải ít nhất 2 cầu thủ mình mới chặn được. 1vs1 hầu như là thua. Nó đan bóng tốc độ cao. Mình nhiều quả qua được người nó quay lại đuổi cướp bóng ngay.

Tư duy "không có gì để mất, ào lên tấn công" chỉ phù hợp vs những đội có trình độ sàn sàn nhau. Còn kém nó hẳn thì ào lên có bóng đâu mà đá?

nhuataiche

Xe container
Xem trận đá với UAE và trận hôm nay thì biết. Trận UAE thì cũng có thể coi như là mình tương đối chắc suất nên giữ chân cẳng cho vòng trong. Nhưng vào đến vòng này rồi mà đá rén chân vậy k ổn. Thủ mãi k phạm sai lầm mới là lạ.
Tại sao VN phải thủ ? Đơn giản là các hậu vệ chưa đủ giỏi, các tiền vệ cũng chưa thể chạy đủ nhiều để gây sức ép lên cầu thủ đối phương, do đó phải dùng số đông bù đắp. Thủ với số đông sẽ làm giảm sức tấn công, nhưng có thể bù đắp bằng sự khôn khéo của cá nhân các cầu thủ. Chiến thuật của ông Park như vậy là hợp lý với tình hình của đội tuyển từ xưa tới nay.

Nếu hậu vệ nhà ta dữ dằn hơn, tiền vệ nhà ta có nhiều cầu thủ cầm bóng và chạy chỗ tốt như Tuấn Anh hoặc giỏi hơn, ông Park có lẽ sẽ đổi ngay sang chiến thuật 4-3-3 như Liverpool không chừng.

pandahn

Xe điện
Nó chả hơn gì mình cụ nhỉ :P

Chỉ Nhanh Hơn, Khỏe Hơn, Khéo Hơn!

Thế mà cụ lại muốn đá đôi công? 1 thằng nó đi bóng phải ít nhất 2 cầu thủ mình mới chặn được. 1vs1 hầu như là thua. Nó đan bóng tốc độ cao. Mình nhiều quả qua được người nó quay lại đuổi cướp bóng ngay.

Tư duy "không có gì để mất, ào lên tấn công" chỉ phù hợp vs những đội có trình độ sàn sàn nhau. Còn kém nó hẳn thì ào lên có bóng đâu mà đá?
Bóng chưa qua khỏi đầu đã vội quay đít chạy về thủ như mình thì còn thua, ít nhất về mặt tâm lý, dài dài.
Nên một mình Tiến Linh có bóng cũng như không, 4 thằng vây quanh.

Chỉnh sửa cuối:

tungnk36

Xe tải
Các cụ cho e hỏi Mạnh bị thẻ vàng đầu tiên khi nào vậy?

CaptainMT

Xe buýt
Chắc nhầm với thẻ vàng Văn Thanh
Mấy cụ chửi câu giờ với mấy cụ chửi sao ko đôi công =))
Em phục các cụ kiểu này thật; trình độ bđ đúng k bằng ku con nhà em.

*Bon Bon*

Xe tăng
Cu Duy Mạnh trận này nhiệt tình nhưng vì phản ứng trọng tài nên mới bị quả thẻ làm vỡ trận.
Tiếc quá!

Lechxucogio

Xe đạp
Tuyển VN đá hnay thế là quá tốt rồi. Đội bạn khách thường xuyên của WC đấy các cụ.

Duykhanh888

Xe hơi
Nhìn thẳng là ả rập họ đá hay. Ép sân quá.

vừa đi vừa láii

Xe container
pen vòng cấm địa ăn vàng đúng rồi chứ nó có dí đỏ trực tiếp đâu
Trọng tài nó bắt đúng nên cầu thủ cũng không phản ứng nhiều, đá cũng không bị ức chế , cay cú ;))
Tội chính là bọn var rửng mỡ nó phát hiện ra nên alo cho trọng tài :))
Tóm lại nếu tỷ số 1-0 hay 1-7 thì không ngủ được, tỉ số này lại dễ ngủ :))

superPDP

Xe điện
Nó dí quả vàng mấy phút trước rồi có lẽ lỗi tranh cãi gì đó , nó có thể không dí tiếp thì mình ko mất người
ơ hay thì rõ là phạt chạm tay vòng cấm luật là luật. Quả trước thì phải coi lại xem tại sao vàng chứ quả pen thì ăn vàng đúng rồi dí cái gì. Mình đá sân nó đấy cụ, về lý sai lòi ra còn bắt nó thương. Thôi bớt cay tài đi, phải nói là trước khi bị pen toàn mất bóng nguy hiểm giữa sân nên mới dính chưởng.
Trận này chấp Rệp ông Tiến Linh rồi, Trọng Hoàng cũng hay mất bóng nguy hiểm. Sang hiệp 2 có ông XT. H2 thua mà thử lại đc Đình Trọng ok.
Chốt là dựng bus đá với nó thì cũng ko nên cay cú gì

Tuananhhau

Xe điện
Cụ ko biết gì mà thích thể hiện nhỉ, e nể tài cân thớt của cụ ghê :))
Em nói thật là em gần như ko xem bđ trừ mấy trận Việt Nam! Mà đọc com của cụ đó thấy chối ko ngửi đc mà vẫn cân tất các cụ khác. Em định rep mấy bài cụ đó mà nghĩ lại thôi. Mua bực vào mình kk

Trạng thái
Thớt đang đóng