[Funland] Sau dịch, chủ nhà tăng tiền thuê phòng trọ.

canhnh89

Xe tăng
Website
toyota-thanhxuan.com
Em vẫn đang đi thuê nhà để ở. Em thuê 1 phòng tầng 2 ở 1 ngôi nhà 5 tầng. Giá thuê nhà đã làm việc trước và em cũng đã ở được 2 năm rồi không có vấn đề gì cả.
Đợt dịch vừa rồi, có 2 phòng sinh viên ở, các em phải nghỉ mất 3 tháng ( từ tháng 2 đến tháng 4) không lên phòng. Các em thì nhà cũng không có điều kiện lắm, vì em thấy đi học bằng xe bus.
Em có kiến nghị với chủ nhà xem xét hỗ trợ giảm chút tiền cho 2 phòng đó được ít nào hay ít đấy. Tuy nhiên chủ nhà không đồng ý.
Bất ngờ hơn là hôm vừa rồi, chủ nhà thông báo tăng tiền phòng, mỗi phòng sẽ tăng từ 300- 500k tùy theo diện tích và áp dụng luôn. Ý kiến thì chủ nhà bảo không ở được thì đi. Lúc em đến thuê phòng chả có cái gì, em phải mua từ giường, tủ, bàn để bếp, điều hòa, máy giặt, giờ chuyển đi cũng ngại.
Nói thật em hơi bức xúc, nếu tăng tiền thì phải thông báo trước và chọn thời điểm thích hợp. Lúc nào cũng kế lể có nhà cho thuê khắp Hà Nội, tiền nhiều, rồi quan hệ rộng, vậy mà lại cố kiếm thêm vài triệu trong thời điểm ai cũng khó khăn này.
Em chia sẻ nỗi lòng chút thôi, chứ cảnh đi thuê trọ đành phải chấp nhận thôi ạ. Em cũng đang tìm chỗ khác để chuyển, nhưng nghĩ đến cảnh chuyển hết đồ đi cũng hãi.

ocean1

Xe tăng
Em nghĩ chủ nhà tăng tiền lên là không muốn cho mướn phòng tiếp tục nữa . Nếu mợ thấy giá mướn cao khó kham nổi thì tìm nơi khác dọn thôi .

Lupin_840415

Xe tải
Quan trọng vẫn là cái mồm thôi cụ, nói mãi mà chủ nhà vẫn tăng giá thì chấp nhận khổ khó 1 tí mà chuyển đi, thuê nhà của ng như vậy cũng chả ở lâu được.
Cụ thuê nhà khu vực nào, giá đang là bao nhiêu, nêu lên luôn đi, em có căn trung tâm đang chia phòng cho thuê đây ;))

Fim

Xe điện
chịu thôi, nhiều khii họ muốn đuổi hết lứa đang ở vì dám đòi hỏi đấy cụ.
chắc là ý kiến nên bà chủ ghét rồi.
Thực ra nếu chủ nhà không ở đó mà lâu lâu đến thu tiền or chuyển khoản được thì nếu cụ kham nổi vẫn ở bình thường được mà.
Em thấy cũng chẳng ảnh hưởng gì chứ mỗi lần chuyển nhà là khiếp hãi :D

RangeRoverHSE2222

[Tịch thu bằng lái]
Mợ xinh thì kiếm anh nào có nhà sẵn còn thừa phòng xin ở nhờ free :))

anduong_hp

Xe hơi
Cụ bức xúc thì được gì???Thuê nhà phải có hợp đồng đầy đủ,thỏa thuận miệng rồi thì nhà của người ta, người ta thích tăng thế nào là quyền của người ta.không thích cụ có thể đi thuê chỗ khác mà.

Tiger Hunter

Xe container
Tăng thời điểm này thì dở hơi quá

Tung.thanh

[Tịch thu bằng lái]
Biết làm sao dc, chủ nhà có quyền, k chấp nhận dc thì mình đi thoi

cha_ly_kuc_ku

Xe điện
Cụ chủ cần thuê chung cư mini khu Phương Liệt, Trường Chinh thì ơi nhà cháu.

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]
Đây đúng là: ếch chết tại miệng.

honglong1

Xe điện
Khách thuê có nhiều kiểu và người cho thuê cũng vậy. Nếu khách thuê như chủ thớt chắc thuê đâu cũng được. Nhưng tôi gặp khách thuê nhà chả ảnh hưởng gì covid cả, thậm chí còn dư tiền do không phải đóng học cho con học trường Vin và mầm non tư thục (tôi nghe nói tổng 2 đứa học 1 tháng là 26tr) vậy mà thuê nhà cừ đòi bớt 2 tháng dịch (giá thuê 6,5tr/tháng, đòi bớt 1,5tr/tháng). Vừa mới đồng ý xong thì 2 tuần sau đòi lắp thêm điều hòa phòng khách (ít nhất 18000 btu) vì kêu nóng (đã có 2 điều hòa phòng ngủ) trong khi đó thì khi xem nhà lúc trước khi thuê chỉ đề cập đến xin giảm giá.

dutchlady

Xe đạp
Gần nhà em có cậu cắt tóc đang thuê 5 triêu/ tháng, đúng cao điểm dịch phải đóng cửa mà chủ nhà không những không giảm lại đòi tăng lên 6 triệu.
Giờ dọn đi thuê chỗ khác rồi.

canhnh89

Xe tăng
Website
toyota-thanhxuan.com
Em nghĩ chủ nhà tăng tiền lên là không muốn cho mướn phòng tiếp tục nữa . Nếu mợ thấy giá mướn cao khó kham nổi thì tìm nơi khác dọn thôi .
Em là đực cụ nhé. Ở thì em vẫn chịu được giá đấy, có cái là ức chế vì ở gần hết tháng chủ nhà mới báo tăng giá và còn áp dụng luôn. Tức là tháng 5 này em phải chịu giá mới luôn cụ ạ.

canhnh89

Xe tăng
Website
toyota-thanhxuan.com
Quan trọng vẫn là cái mồm thôi cụ, nói mãi mà chủ nhà vẫn tăng giá thì chấp nhận khổ khó 1 tí mà chuyển đi, thuê nhà của ng như vậy cũng chả ở lâu được.
Cụ thuê nhà khu vực nào, giá đang là bao nhiêu, nêu lên luôn đi, em có căn trung tâm đang chia phòng cho thuê đây ;))
Em đang ở Phùng Khoang cụ ạ. Quan trọng là cháu nhà em đang đi lớp gần đấy. Em chuyển cũng chỉ loanh quanh đấy cho cháu đỡ phải chuyển trường thôi

Kỹ thuật hậu kỳ

[Tịch thu bằng lái]
Giảm giá thì chỉ có lên TV. Còn đâu an cư mới lạc nghiệp. Đấy là lý do không thể tin tưởng được mấy bà cho thuê nhà tư nhân, thích thì tăng chứ chưa bao giờ giữ giá cả.
Em vẫn đang đi thuê nhà để ở. Em thuê 1 phòng tầng 2 ở 1 ngôi nhà 5 tầng. Giá thuê nhà đã làm việc trước và em cũng đã ở được 2 năm rồi không có vấn đề gì cả.
Đợt dịch vừa rồi, có 2 phòng sinh viên ở, các em phải nghỉ mất 3 tháng ( từ tháng 2 đến tháng 4) không lên phòng. Các em thì nhà cũng không có điều kiện lắm, vì em thấy đi học bằng xe bus.
Em có kiến nghị với chủ nhà xem xét hỗ trợ giảm chút tiền cho 2 phòng đó được ít nào hay ít đấy. Tuy nhiên chủ nhà không đồng ý.
Bất ngờ hơn là hôm vừa rồi, chủ nhà thông báo tăng tiền phòng, mỗi phòng sẽ tăng từ 300- 500k tùy theo diện tích và áp dụng luôn. Ý kiến thì chủ nhà bảo không ở được thì đi. Lúc em đến thuê phòng chả có cái gì, em phải mua từ giường, tủ, bàn để bếp, điều hòa, máy giặt, giờ chuyển đi cũng ngại.
Nói thật em hơi bức xúc, nếu tăng tiền thì phải thông báo trước và chọn thời điểm thích hợp. Lúc nào cũng kế lể có nhà cho thuê khắp Hà Nội, tiền nhiều, rồi quan hệ rộng, vậy mà lại cố kiếm thêm vài triệu trong thời điểm ai cũng khó khăn này.
Em chia sẻ nỗi lòng chút thôi, chứ cảnh đi thuê trọ đành phải chấp nhận thôi ạ. Em cũng đang tìm chỗ khác để chuyển, nhưng nghĩ đến cảnh chuyển hết đồ đi cũng hãi.

Xedap4banh2

Xe tăng
Gần nhà em có cậu cắt tóc đang thuê 5 triêu/ tháng, đúng cao điểm dịch phải đóng cửa mà chủ nhà không những không giảm lại đòi tăng lên 6 triệu.
Giờ dọn đi thuê chỗ khác rồi.
lấy cớ để thay khách thôi cụ :)

ocean1

Xe tăng
Em là đực cụ nhé. Ở thì em vẫn chịu được giá đấy, có cái là ức chế vì ở gần hết tháng chủ nhà mới báo tăng giá và còn áp dụng luôn. Tức là tháng 5 này em phải chịu giá mới luôn cụ ạ.
Cám ơn cụ baó cho em biết . Em cũng giống như cụ thôi, trên đây, mọi người gọi em lúc thì cụ, lúc thì mợ. Do trên mạng nên em cũng chẳng mấy quan tâm đến cách xưng hô cho lắm.

Nếu kham được thì chịu giá mướn mới đi cụ ơi, dời dạt thì phải khiêng đồ lên xuống mệt lắm