Sau chuyến đi Lào, tai nghe mắt thấy

royal.lonely

Đi bộ
Sang lào em thấy có câu này rất hay : Muốn Nhanh Thì Phải Từ Từ

Can Khuong

Xe tải
Em không hiểu ý cụ, chắc ý cụ muốn nói đến tắc đường ạ?
Nếu tắc thì chỉ tắc Hà Nội và Sài Gòn thôi chứ, mời cụ về Hải Phòng, Thanh Hóa, Thái Bình,... xem có tắc không ạ?
Chỉ vì HN và SG tắc đường mà hạn chế phát triển ô tô ạ? Làm các tỉnh, TP khác vạ lây theo ạ?
Hay bác nào quen các anh xxx ở trên gợi ý các anh ấy cho phát triển ô tô ở các tỉnh(hạ thuế thiếc các thứ thấp như Lào) nhưng ở HN và SG thì cấm do đường sá chưa đáp ứng :)
Cụ nói phải đấy, nhưng cụ quên là mấy ông làm chính sách toàn ở HN à, các cụ ấy đời nào lại làm như cụ nói mà các cụ ấy muốn làm kiểu khác cơ: có một lần một xxx nào đấy (em quên tên) đề nghị cấm tất cả xe ngoại tỉnh vào HN và SG để giảm ách tắc giao thông, các xe ngoại tỉnh phải để ở ngoài và thuê xe taxi hoặc đi xe bus vào làm việc. mấy ông ở tỉnh nghe thấy cay quá liền bảo: "học tấp HN và SG vậy thì về tôi cũng cấm tất cả xe ngoại tỉnh vào tỉnh tôi, muốn vào thì để xe ở ngoài rồi thuê taxi mà vào, còn đi qua à, không được, đã bẩu cấm rồi, thuê taxi mà đi qua" Lậy giời ý tưởng của các cụ ấy không được thi hành, nếu thi hành thật chắc là vui lắm, các cụ nhỉ.

Chỉnh sửa cuối:

Latte

Xe tăng
Đường ở Lào đẹp và vắng, em đi từ Vienchan đi Savanakhet, phi toàn 120-140km/h

duytrong

Xe lăn
xế đẹp thế ,nếu ở vn thì sướng mê tơi nhẩy.:21:

heavyrain2408

Xe buýt
Website
www.cse.wustl.edu
Cơ sự làm sao mà dân VN lại ko có xe hơi để đi như dân Lào nhỉ :102:

Mà các cụ nói GPD per capita (tính theo norminal chứ các cụ đừng tính theo sức mua PPP nhé)của Lào thấp hơn mình là đúng nhưng ko thấp hơn nhiều như các cụ nghĩ đâu nhé: số liệu năm 2008: Lào $ 859/người vs. Việt Nam $ 1042 (vs. Tàu: $ 3259)
~> chung quy lại vẫn là kém bọn Tàu 3 lần & nghèo đói như nhau.

Source: http://en.wikipedia.org/wiki/List_of_countries_by_GDP_(nominal)_per_capita

Chỉnh sửa cuối: