[Funland] Sau ba năm mới trở lại sân bóng phủi

vandinh

Xe container
em biết có cậu mải tham gia vui vẻ bạn bè, nhà có việc đang làm dở sẵn sàng bỏ việc cho vợ làm để đi giao lưu,vợ ko cho thì cậu ta nói thẳng Bạn tao là nhất, vậy là xách xe đông thẳng.
Chả bù cho em. Bọn cơ quan, bọn bạn cứ rủ đi tenis, đá bóng em toàn bảo vợ: bọn đó chỉ lợi dụng thể thao để tụ tập, đàn đúm ngày cuối tuần và quyết k đi. Sau đó em rủ vợ đi bộ CV, vì thế vợ em nó kết em lắm :D

duongqua

Xe container
Dạ, vâng. Anh em phủi chơi lâu năm, thường xuyên, kiếm sống bằng nghề thì phủi là nhất, gia đình xếp sau. Mà không hiểu sao 10 đội phủi thì 9 đội được nhãn hàng Mizuno và Kamito tài trợ hoặc quảng cáo cho nhãn này.
Cậu đó không những ngày nào cũng đá bóng, mà đi làm thì cũng gọi là T7, CN mới có mặt ở nhà chứ còn trong tuần thì xác định luôn là cắt cơm tối ở nhà. Mọi việc vợ làm hết, con thì tự đi học tự học, nên vợ nó mới cay, đến mức mấy bà chị chồng bẩu, cậu ở nhà mà lo đỡ đần vợ chứ đi suốt vậy vợ chịu sao thấu... Đấy, nhiều khi cám cảnh vậy cụ ạ. Biết là đàn ông phải có bạn bè, giao lưu, thể thao, bia bọt nhưng cũng nên có giới hạn và biết ai là quan trọng nhất với mình.

Moriarty

Xe container
Dạ, vâng. Anh em phủi chơi lâu năm, thường xuyên, kiếm sống bằng nghề thì phủi là nhất, gia đình xếp sau. Mà không hiểu sao 10 đội phủi thì 9 đội được nhãn hàng Mizuno và Kamito tài trợ hoặc quảng cáo cho nhãn này.
tầm này dân nghiệp dư văn phòng đi lên làm gì có cửa kiếm tiền bằng đá phủi. Chỗ kiếm đc tiền thì dân chuyên, cựu cầu thủ hoặc có ăn tập từ bé nó lấy hết rồi

beomap2

Xe container
Chả bù cho em. Bọn cơ quan, bọn bạn cứ rủ đi tenis, đá bóng em toàn bảo vợ: bọn đó chỉ lợi dụng thể thao để tụ tập, đàn đúm ngày cuối tuần và quyết k đi. Sau đó em rủ vợ đi bộ CV, vì thế vợ em nó kết em lắm :D
Vợ kết thì mau suy kiệt sức lắm, thế mà cũng mang lên đây khoe, khác gì mấy ông khoe ngày làm 5 nháy

botmingoc

Xe tải
Bóng đá sướng nhưng dễ chấn thương. E đá sân 11 rộng đỡ mệt hơn, tuần 1 trận 2-3 tiếng là khoẻ người. Trong tuần chơi mấy môn nhẹ nhàng ko đối kháng cho thay đổi giãn gân cốt cơ thể.

thientudolong

Xe container
em cũng nhớ sân cỏ lắm mà cái đầu gối của e sau khi pặc phát đến nay vẫn chưa lành

maytinh8780

Xe tăng
40 rồi thì tôi khuyên thật bác ko nên chơi môn thể thao đối kháng như bóng đá nữa. Tìm môn khác mà chơi. Bóng đá rất dễ chấn thương . Chưa kể máu ăn thua thì vào bóng chả biết thế nào. Không phải ai cũng kiểm soát được đâu.
Vâng. E thấy tình hình đối kháng, đua sức không được nên em xin ra ngồi thở.

Phỡn

Xe tăng
tầm này dân nghiệp dư văn phòng đi lên làm gì có cửa kiếm tiền bằng đá phủi. Chỗ kiếm đc tiền thì dân chuyên, cựu cầu thủ hoặc có ăn tập từ bé nó lấy hết rồi
Dân phủi đá xong có đi giao lưu nó cũng chỉ uống coca thôi ạ, tay này là kiểu ham vui tụ bạ giống em :D
Nhưng dân chuyên chúng nó mà xác định bữa đấy đi chơi rồi thì cũng khiếp vía lắm.

Vinacaptain

Xe tăng
Ngoài 40 như cụ chủ vẫn ra sân đá bóng phong trào được nhưng phải chịu khó nghe tụi đá cùng thỉnh thoảng chửi mấy câu, đừng tự ái :D. Em giờ đến chiều hết giờ vẫn làm mấy quả bóng bàn cho ra mồ hôi, bóng dễ thì đánh, bên bạn gài khó quá em bỏ luôn :P.

Phỗng new

Xe điện
Em nghỉ đá bóng lâu rồi, từ 2005. Tính em thì chơi thể thao đồng đội đối kháng éo thể chơi kiểu lừ đừ dưỡng sinh được nên đành chấp nhận ngậm ngùi giã từ sân "phủi".

Lần nào em đi đá bóng cũng gặp đánh nhau, không phải đầu cũng phải tai nên đi tập tạ cho nó lành các cụ ạ :D

dpl

Xe lăn
Em chào Cccm. Chủ nhật được nghỉ ngơi, nghe mấy ông bạn rủ thế là sau gần 3 năm nay em trở lại sân bóng phủi. Em thấy các cháu U18++ sân bên cạnh giờ cao to chạy khỏe kinh, kể cả tầm tuổi gần 45 như bọn em các cụ trông cũng lực lưỡng không kém, cày cuốc như trâu. Em rón rén chạy được 20 phút xin ra ngoài ngồi thở. Em tính đá bóng kiểu "dưỡng sinh" cho vui mà không có cửa. Giờ phong chào thể dục thể thao mạnh thật. Anh em, các cháu thanh niên chơi thể thao nhiều hơn ngồi quá bia, cà phê rồi. Đáng mừng, đáng mừng
Lâu ko đá mất 2,3 trận mới ổn ạ
E bỏ có 4 tháng mà quay lại cũng bị y như cụ

babieta

Xe buýt
Website
suakhoauytin.com
Em chào Cccm. Chủ nhật được nghỉ ngơi, nghe mấy ông bạn rủ thế là sau gần 3 năm nay em trở lại sân bóng phủi. Em thấy các cháu U18++ sân bên cạnh giờ cao to chạy khỏe kinh, kể cả tầm tuổi gần 45 như bọn em các cụ trông cũng lực lưỡng không kém, cày cuốc như trâu. Em rón rén chạy được 20 phút xin ra ngoài ngồi thở. Em tính đá bóng kiểu "dưỡng sinh" cho vui mà không có cửa. Giờ phong chào thể dục thể thao mạnh thật. Anh em, các cháu thanh niên chơi thể thao nhiều hơn ngồi quá bia, cà phê rồi. Đáng mừng, đáng mừng
Cụ hôm nọ đá đỏ hay xanh thế, có phải cụ cường mới không. Nếu là cụ cường mới thì đá full trận và khỏe như trâu mộng mà.

Gary Hoàng

Xe tải
Em vừa qua ngưỡng 40, vẫn ham mê bóng bánh tuần 1 trận. Nó ăn vào máu rồi ko bỏ được, kể cả ra sân chỉ vào 15-20ph còn đứng xem anh em đá. Giờ các cháu trẻ đá kỹ thuật cơ bản tốt hơn, thể hình tốt hơn nên em chỉ đá vị trí là chính, sức ko lại được các cháu. Lứa ngang tuổi thì đa phần đều có nghề cả nên cũng chả dại mà lao vào, nhẹ thì vêu mồm mà nặng thì ko biết thế nào :)). Nói vậy để cho thấy bóng đá là 1 môn thể thao ko hiền, tuy nhiên tuỳ theo khả năng và thể lực của mình mà chơi thì vẫn chơi tốt đến U50-60 ạ.

maytinh8780

Xe tăng
Cụ hôm nọ đá đỏ hay xanh thế, có phải cụ cường mới không. Nếu là cụ cường mới thì đá full trận và khỏe như trâu mộng mà.
Dạ không cụ ạ. E sắm vai phụ vào đầu hiệp 2, chạy dốc lực được 20 phút là hàng. Hơn nữa e mỏng mình không tỳ đè, đối kháng được nên xin ra ngồi thở ạ

babieta

Xe buýt
Website
suakhoauytin.com
Dạ không cụ ạ. E sắm vai phụ vào đầu hiệp 2, chạy dốc lực được 20 phút là hàng. Hơn nữa e mỏng mình không tỳ đè, đối kháng được nên xin ra ngồi thở ạ
Đội này toàn trâu với bò thôi cụ. Cụ phải chạy vài bữa mới quen, hôm nọ cụ đá xanh hay đỏ thế

Đến lúc xỏ giày vào sân mới biết thể lực của mình như nào các cụ ạ, nhiều hôm chạy được 5 phút là không thở nổi.
Thế mới biết cầu thủ chuyên nghiệp đá 120 phút sức bền như thế nào :(

bmt1986

Xe tăng
giờ chạy bộ hoặc gym cho lành thôi các cụ.