[Funland] Sau ba năm mới trở lại sân bóng phủi

vneseman

Xe lăn
Em thật là cụ nào đã đá thì vẫn sẽ đá vì nó ăn vào đam mê rồi, còn cụ nào ko đá thì vẫn ko đá thôi. Cụ nào đá thì đá thấp hơn khả năng mình 1 chút, đừng cố vào bóng quá dễ chấn thương. Vậy thôi.

Phỡn

Xe tăng
Vâng tuổi này mà lại không biết lượng sức cứ lồng lên thì môn nào chả nguy hiểm cụ nhỉ :D.
Em vẫn đi đá giải đấy chứ, mà chưa chấn thương vì đối kháng bao giờ dù k phải loại nhát bóng. Mấy lần bong gân toàn tự dẫm vào bóng =))

bobesoc

Xe tăng
nhìn chân cẳng và đội hình của cụ ai gọi là đá phủi, đội văn phòng thôi, chưa kể sân trường múa lởm phủi nào thèm đá.

Nói đến phủi Giang say cụ còn k biết thì biết ai? nó sn 84 u40 trc trông sân và đá Thành Đồng nghỉ lâu rồi, thỉnh thoảng tí toáy thôi. nó đá biên thuộc loại phủi số má những năm 200x, giờ chắc lo kiếm ăn...

Cụ đá đc 20p mà ra sân thì tổ mất thời gian, tìm môn khác phù hợp với tuổi và sức mình như chạy bộ, bóng bàn, cầu lông....ko thì tối tối ra nhà văn hoá chơi bóng hơi có khi lại hay. đá 20p nhậu 2 tiếng thì gọi là đàn đúm chứ thể thao j.

HPL là giải phủi chuyên nghiệp, mùa này đang đá hàng tuần ở svđ Hoàng Mai thì phải, cụ ra đó xem thế nào là "phong trào đá phủi đang lên" tiện thể ngắm hotgirl cg hay đấy.

Chỉnh sửa cuối:

xe đạp Japan

Xe tăng
E thấy bạn em có vài đứa tuần nào cũng 3-4 trận , xong ae đi giao lưu ngoài quán . Không hiểu thời gian đâu dành cho gia đình nữa !
Em tham gia đá phủi mới biết nhiều anh em chơi cứ chơi, gia đình con cái cứ để vợ dạy, chăm sóc kiểu gì thì chăm. Tháng đưa 10-12 củ là xong nhiệm vụ với gia đình cụ à.

Dr Thanh Bùi

Xe lăn
Em tham gia đá phủi mới biết nhiều anh em chơi cứ chơi, gia đình con cái cứ để vợ dạy, chăm sóc kiểu gì thì chăm. Tháng đưa 10-12 củ là xong nhiệm vụ với gia đình cụ à.
Vợ các cụ ấy đảm đang quá . E thì toàn tranh thủ cố gắng mỗi ngày dành được 1 tiếng để chạy thôi .

duongqua

Xe container
em biết có cậu mải tham gia vui vẻ bạn bè, nhà có việc đang làm dở sẵn sàng bỏ việc cho vợ làm để đi giao lưu,vợ ko cho thì cậu ta nói thẳng Bạn tao là nhất, vậy là xách xe đông thẳng.

beomap2

Xe container
Kể ra có sân trong nhà đá mùa đông cũng hay. Nhưng đá kiểu không vào bóng quyết liệt thích hơn.
Ở Tây có tuyết thì mới đá bóng trong nhà. Ở ta mùa đông rét, mưa phùn ướt bọn tôi vẫn đá hết. Mùa hè đang đá thì mưa to, nước ngập đến mắt cá chân, sấm chớp đánh sáng loè , bọn tôi vẫn đá như không có gì, kệ mẹ nó, chết bỏ.

Chỉnh sửa cuối:

xe đạp Japan

Xe tăng
em biết có cậu mải tham gia vui vẻ bạn bè, nhà có việc đang làm dở sẵn sàng bỏ việc cho vợ làm để đi giao lưu,vợ ko cho thì cậu ta nói thẳng Bạn tao là nhất, vậy là xách xe đông thẳng.
Dạ, vâng. Anh em phủi chơi lâu năm, thường xuyên, kiếm sống bằng nghề thì phủi là nhất, gia đình xếp sau. Mà không hiểu sao 10 đội phủi thì 9 đội được nhãn hàng Mizuno và Kamito tài trợ hoặc quảng cáo cho nhãn này.

xukthal

Xe lăn
"Bắt được một con ve tưởng nắm cả mùa hạ trong tay "
Xem được vài chục người đá phủi mà kết luận phong trào thể thao lên cao thì hơi lộng ngôn.
Bài viết ...éo có tính XD =;=;=;

Hikari

Xe buýt
Gọi là đá bóng phong trào, nâng cao sức khoẻ và giao lưu là chính thôi cụ ơi. 4x cố quá như các cụ trên có nói thì thành quá cố đấy, đứt dây chằng hay gãy chân tay thì mình thiệt là 1 chuyện, còn gia đình và công việc nữa.
Cuối tuần rảnh rang các cụ đi vận động 30p-60p cho khoẻ người, về nghỉ ngơi hoặc bia bọt tuỳ phong trào là đẹp. :D

Matizcoi

Xe cút kít
Què chân bóng đá - báu bở giề =))
Thôi em đi khởi động để chiều đá đây, mặc dù tận 18h mới bắt đầu nhưng bọn em phải họp chiến thuật và khởi động 1 số bộ phận ngay từ bây giờ tại quán cháo lòng, trưa tiếp tục bàn tại quán bia, chiều mà tỉnh táo thì thi đấu ;))

lamhaha191

Xe điện
Em chơi môn cầu lá dạo này bị hụt hơi chán thật