Sau 4 năm, nhà em xuyên Việt lần 2, 26/7-11/8/2013

lets_go

Xe hơi
Thấm thoát thế mà 14 ngày đã trôi qua, hành trình xuyên Việt ngắn dần lại. Ngày 15 (9/8) nhà em tiếp tục đi về phía Bắc. Ăn sáng sớm, nhà em có nhiều thời gian để chơi trong vườn cây của resort. Nhân tiện cũng phải nói là các món ăn sáng trong resort ko phong phú và cũng ko ngon lắm. Đọc lướt qua sổ góp ý thì em thấy vấn đề này đã có từ 3 năm nay mà hình như chưa được khắc phục.

Ăn sáng ở đen giòn resort không phong phú ở đây cà phê rẻ và ngon.

gatronggia

Xe máy
Website
www.salevin.com
Ôi mơ ước của nhà em, chẳng biết bao giờ mới đi được

phongsax

Xe hơi
cũng muốn 1 chuyến đi như bác chủ

AwakeTài khoản đã xác minh

Thành viên sáng lập
Website
facebook.com
Bác đi đâu xa về máy đang nóng mà bác rửa xe là không nên đấu đấy.
Em dỡ đồ xong rồi làm việc nhà thì xe cũng được nghỉ khoảng hơn 1 tiếng ạ. Với lại em tưởng ngươi ta chỉ phun nước và rửa vỏ xe, ko phun nước vào máy thì ko ảnh hưởng gì chứ ạ?

xanhbabe

Xe tải
Em cũng đang rất muốn có một chuyến đi như bác. Bác hướng dẫn em cài đặt và dùng thử sygic trên androi đc ko ạ.e thấy bác dùng hay quá, nhưng tải về đến phần proceed xong thì chẳng bít phải tiếp tục thế nào, nó cứ quay đi quay lại như vậy.nản quá, kính nhờ bác chỉ bảo ạ.

Thành viên sáng lập
Website
facebook.com
Em cũng đang rất muốn có một chuyến đi như bác. Bác hướng dẫn em cài đặt và dùng thử sygic trên androi đc ko ạ.e thấy bác dùng hay quá, nhưng tải về đến phần proceed xong thì chẳng bít phải tiếp tục thế nào, nó cứ quay đi quay lại như vậy.nản quá, kính nhờ bác chỉ bảo ạ.
Tải đến phần proceed bác phải chờ khoảng 45 phút để dữ liệu down hết xuống, sau đó mới thao tác tiếp để cài đặt, sẽ có các thông báo hoặc chỉ dẫn tiếp bằng tiếng Anh. Em nói thật là cũng quên các bước thế nào rồi nhưng có mấy động tác cóp pết thôi. Bác xem thêm ở đây nhé: http://www.otofun.net/threads/339827-vinh-biet-viet-map-voi-gia-key-tren-thien-dinh/page33

biahoihanoi

Xe lăn
Cụ sướng thật đấy. Em rủ Gấu mãi mà chả chịu đi. Năm ngoái đi cùng bạn mới đến Quy Nhơn.

Lada_vodka

Xe đạp
Chúc mừng cụ và gia đình, thật không dễ dàng để tổ chuuyến đi mà mọi người đồng thuận như vậy. Vodka cho cụ.

Lada_vodka

Xe đạp
Bái phục cụ thật, đi dài như vậy mà không bị xxx hỏi thăm, nhà em đi hay bi lắm.

Thành viên sáng lập
Website
facebook.com
Chúc mừng cụ và gia đình, thật không dễ dàng để tổ chuuyến đi mà mọi người đồng thuận như vậy. Vodka cho cụ.
Bái phục cụ thật, đi dài như vậy mà không bị xxx hỏi thăm, nhà em đi hay bi lắm.
Cảm ơn lời chúc của cụ. Đúng là khó tổ chức chuyến đi dài ngày như thế vì các F1 nhà em lịch học khá bận rộn. Chỉ có dịp thi chuyển cấp như vừa rồi mới có 1 khoảng thời gian tương đối dài để đi.

Còn về lái xe đường dài để ko bị xxxx vẫy chỉ có mỗi cách là cố gắng kiên nhẫn đi đúng biển báo vạch sơn thôi. Tất nhiên là cũng linh hoạt 1 chút, nếu thấy nhiều xe khác không đi theo biển thì mình cũng có thể đi theo. VD, có 1 số đoạn từ HCMC đi Cần Thơ em thấy cắm biển 20, 30kmh, em thật thà đi đúng tốc độ, và thấy hàng loạt xe khác vượt xe em vèo vèo, thế là em cũng tăng tốc đi theo họ. Hoặc ở đèo Cả và đèo Phước Tượng có biển cấm vượt, ban đầu em kiên nhẫn bám sau xe tải, ko vượt. Nhưng khi có vài xe vượt thì em cũng vượt.

Tóm lại, về cơ bản là phải đi đúng luật. Còn tùy theo quan sát ở từng trường hợp cụ thể mà mình có thể linh hoạt.

Để chắc ăn, luôn ghi nhớ trong đầu là dù có phải đi chậm vì tuân thủ biển tốc độ hay biển cấm vượt hay vạch liền v.v... thì vẫn còn tốt hơn và nhanh hơn so với việc bị xxxx dừng xe, phạt tiền và sau này phải quay lại để làm thủ tục phạt, lấy lại giấy tờ.

sanghx

Xe tải
Đợt này cụ nào có kế hoạch Xuyên Việt thì cho em join với nhé :D.

Goldfishhn

Xe đạp
Bao giờ nhà cháu mới được đi xuyên Việt như cụ. Con nhà cháu nó bé quá.