[Funland] Sau 25 năm, bóng đá Việt Nam vẫn ko thể thắng Indonesia ở đấu trường AFF Cup (không phải sự trùng hợp bởi lối đá rắn, giàu thể lực của Indo rất kỵ VN)

Venetta

Xe điện
các thông số của các cầu thủ có đầy trên các trang mạng mà tìm hiểu 1 chút thì ra ngay

E tìm hiểu thì như này. Trong 2 mùa giải gần nhất thì năm 2020 giải V.league thi đấu đầy đủ các trận đấu top ghi bàn toàn hàng ngoại.
Danh sách Vua phá lưới V.league 2020 / Top ghi bàn V.league 2020

1Pedro PauloSài Gòn FC12
1RimarioHà Nội FC12
3Chevaughn WashHoàng Anh Gia Lai10
3Bruno HenriqueHồng Lĩnh Hà Tĩnh10
5Geovane MagnoSài Gòn FC8
5Jermie LynchThan Quảng Ninh8
5Bruno CunhaViettel8
8Joseph MpandeHải Phòng7
8Akinade IsmaheelSHB Đà Nẵng7
10Grace TandaSHB Đà Nẵng6
11 Nguyễn Công Phượng Hoàng Anh Gia Lai 6

Vào tháng 12-2020, HLV Park Hang-seo tạo nên một cuộc tranh luận lớn giữa các nhà chuyên môn về việc V.League sử dụng quá nhiều tiền đạo ngoại là nguyên nhân khiến đội tuyển Việt Nam khan hiếm tiền đạo giỏi. Chiến lược gia người Hàn Quốc thậm chí góp ý cho VPF nên xây dựng cơ chế nào đó cho các cầu thủ U21 vào sân thi đấu V.League.

Ông Park đưa ra những con số rất cụ thể: 47 ngoại binh đã ra sân tại mùa 2020, trong đó 70% nằm ở hàng tiền đạo. Rõ ràng cơ hội cho các chân sút nội rất hạn chế. Những người nổi bật nhất và là tuyển thủ quốc gia như Công Phượng, Văn Toàn, Tiến Linh, Văn Đức, Đức Chinh đều không ghi quá 6 bàn.

Còn ở mùa 2021 thì mới đá đc có mấy vòng thì có Văn Toàn trong top

KonanNam Định7
Văn ToànHAGL7
RodrigoNam Định7
Tiến Linh và Văn Đức, Công Phượng CẢ 3 đều có 5 bàn
Còn đây là thống kê ghi bàn và kiến tạo của các cầu thủ đội tuyển quốc gia thời ông Park làm HLV trưởng, tính đến trước AFF Cup. Thống kê này em lượm trên mạng, có lưu ý, rằng cột cuối có vài con số rất ảo do cỡ mẫu quá nhỏ như trường hợp của Văn Kiên, Minh Vương, Xuân Mạnh hay Tấn Tài. Ở đây chỉ tính các trận chính thức và giao hữu chính thức. Trận giao hữu với Triều Tiên cuối năm 2018 không tính vào đây do tính chất "đá cho vui" của trận đấu, còn 2 trận giao hữu King's Cup vẫn tính bình thường.

bepcuongthinh

Xe buýt
Website
bepcuongthinh.vn
Xem bóng đá, cái cảm giác cơ trên hoàn toàn kiểm soát bóng, đá bóng 1 sân, các cầu thủ kỹ thuật rất cao, ban bật các kiểu nói chung là đều rất hay. Chỉ có điều là ko ghi được bàn. ====> Xem rất buồn ngủ

Thật sự cái em ngạc nhiên là cầu thủ của mình sút xa sao kém thế nhỉ. Họ được tập suốt ngày, có thầy giỏi hướng dẫn mà sao sút bóng ngoài vòng 16m50 toàn bay đi đâu...Hiệp 1 em thấy cả Tuấn Anh, Công Phượng đều thế cả.... Thậm chí cầu thủ của mình có lúc có cơ hội ngoài vòng 16m50 cũng không sút mà lại loằng ngoằng chờ phối hợp rồi mất bóng. Cái này là do trình độ hay không có bản năng sát thủ hả các cụ.
Làm em hôm qua chả được hô quả nào.

Dan du an

Xe ba gác
Xem bóng đá, cái cảm giác cơ trên hoàn toàn kiểm soát bóng, đá bóng 1 sân, các cầu thủ kỹ thuật rất cao, ban bật các kiểu nói chung là đều rất hay. Chỉ có điều là ko ghi được bàn. ====> Xem rất buồn ngủ
Xem thế hiệp 1 chỉ mong có thủ môn của mình nhảy lên lỡ tay vồ bóng bay vào lưới. Mình phải thua trước bọn kia tưởng ăn được sẽ ào lên tấn công là mình ăn ngon

cu mậm

Xe buýt
Xem thế hiệp 1 chỉ mong có thủ môn của mình nhảy lên lỡ tay vồ bóng bay vào lưới. Mình phải thua trước bọn kia tưởng ăn được sẽ ào lên tấn công là mình ăn ngon
Cụ đừng xui dại, ko gì tụt mood anh em bằng việc ở trên đang bế tắc mò mãi ko đc bàn nào mà ở dưới thủ môn lại bóp ái đồng đội phát. Chưa kể Indo ăn non đc quả thì càng tử thủ chứ ngu gì bung lên.

caphedahp

Xe tải
Cụ đừng xui dại, ko gì tụt mood anh em bằng việc ở trên đang bế tắc mò mãi ko đc bàn nào mà ở dưới thủ môn lại bóp ái đồng đội phát. Chưa kể Indo ăn non đc quả thì càng tử thủ chứ ngu gì bung lên.
Em dự 3 trận thua liên tiếp rồi. Chẹp.

omerta77

Xe điện
Gớm các cụ cứ chê quá. VN mà đá tử thủ thì mấy đội hàng đầu châu lục muốn ăn đậm còn khó nữa là.
Phải khen Indo đá phòng ngự quá chắc chắn và ko để xảy ra sai sót nào. VN thì cảm giác vẫn còn nhiều quả lập bập do Indo nó đá rát và ập vào nhanh. Ít đột biến hơn trận Malay. Nhưng nói chung vẫn mạnh hơn Indo

bepcuongthinh

Xe buýt
Website
bepcuongthinh.vn
nói chung là hôm đó Indo đá thủ dâm và đá rắn phạm lỗi nhiều. Tuy nhiên đội nhà cũng bế tắc và chưa thể hiện được vóc giáng của nhà vô địch :)

Roman

Xe điện
Cứ ông nào đầu quân cho Shopee là rớt phong độ. :(

Bito9999

[Tịch thu bằng lái]
Ở đời làm gì có gì suôn sẻ, mà phải có cái để đợi chờ chứ. Kể cả là thua cũng là một cái để suy nghĩ mà. Ngày xưa mình tử thủ bây giờ họ vui vì họ hoà được mình đấy là thắng lợi rồi.
1 like cho cụ
Đời mà lúc nào cũng suôn sẻ, làm gì có

mypleasure

Xe buýt
2 thằng bé hay đánh nhau cả 5 năm cấp 1. Khi đánh nhau ở trường thằng A toàn thắng, ở chỗ khác có thắng thua. KL thằng A thắng ở trường do nó có món cào cấu khi phang nhau.

Ơ thế đánh nhau ngoài trường không tính à? Gần đây thằng B toàn thắng đậm đấy, thằng A nó vẫn bẩn tính đấy. Vậy lý do B đánh nhau ở trường toàn thua còn ngoài trường toàn thắng gần đây rốt cuộc là gì?

Trận hoà Indo là cần thiết để ĐT hoàn thiện thôi k nên quá lo lắng các cụ ạ.

Kuu

Xe lăn
Thật sự cái em ngạc nhiên là cầu thủ của mình sút xa sao kém thế nhỉ. Họ được tập suốt ngày, có thầy giỏi hướng dẫn mà sao sút bóng ngoài vòng 16m50 toàn bay đi đâu...Hiệp 1 em thấy cả Tuấn Anh, Công Phượng đều thế cả.... Thậm chí cầu thủ của mình có lúc có cơ hội ngoài vòng 16m50 cũng không sút mà lại loằng ngoằng chờ phối hợp rồi mất bóng. Cái này là do trình độ hay không có bản năng sát thủ hả các cụ.
VN không có tiền đạo nào có bản năng sát thủ.
Có lẽ nguy hiểm nhất tuyến trên VN bây giờ là Quang Hải, vừa có khả năng xoay sở vừa có khả năng dứt điểm tốt. Tuy nhiên, Quang Hải thấp bé nên bị hạn chế về thể lực dẫn đến không phát huy đc hết tố chất kỹ thuật.

Dan du an

Xe ba gác
Trận hoà Indo là cần thiết để ĐT hoàn thiện thôi k nên quá lo lắng các cụ ạ.
Gớm cụ tưởng các cụ trên này lo à....Có mà lo bò trắng răng. Các cụ ấy toàn chiêu chỉ gà mắng chó thôi.