[Funland] Sau 25 năm, bóng đá Việt Nam vẫn ko thể thắng Indonesia ở đấu trường AFF Cup (không phải sự trùng hợp bởi lối đá rắn, giàu thể lực của Indo rất kỵ VN)

Dan du an

Xe ba gác
Khi đối phương co cụm thì vũ khí để khoan phá là 1. Sút xa; 2. Đột phá kiếm phạt; 3. Tận dụng tình huống cố định như đá phạt kể cả từ xa, phạt góc. Cả mấy các này hôm qua hiệp 1 em thấy đều không ổn thì việc không có bàn cũng hợp lý. Hy vọng các trận tới sẽ có điều chỉnh để đá tốt hơn.

Piaggio Junior

Xe điện
Thế ngoài Tiến Linh ra mình còn ai đá tiền đạo được?
À cái đó chuyên môn của các nhà LĐ, em và các cụ ở đây đưa ra nhận xét cá nhân thôi cụ ạ,cờ đến tay ai người đó diễn :D

Hai_levis

Xe tải
Ở vòng chung kết bất cứ giải đấu nào, từ World Cup, Euro đến ao làng AFF Cup, thì đội vô địch luôn phải trải qua 1,2 trận đấu rất khó khăn. Chả mấy khi có đội nào thắng hết cả.
Vậy thì hoà Indo có gì đâu mà phải nghĩ nhỉ?

Hai_levis

Xe tải
Tung hô là việc của truyền thông , còn dùng hay không là việc của HLV . Rất rõ ràng là sử dụng một tiền vệ tỏ ra vô hại trước đối phương mà không tìm ra nổi một nhân vật khác có sự càn lướt và sức công phá tốt hơn , . Hàng công bỏ lỡ nhiều cơ hội có thể thay đổi cục diện trận đấu và vị thế của đội tuyển . việc chỉ ghi 2 bàn trước tuyển Lào và tịt ngòi trước Indo là cảnh báo cho đội tuyển . giờ đây các đối thủ đã hiểu rõ điểm mạnh, điểm yếu và lối chơi của chúng ta .Phía trước sẽ là khó khăn
Làm gì có nhà vô địch nào mà ko gặp khó khăn

Toàn Hoa HY

Xe buýt
Hôm qua cơ bản là bên mình đá dưới sức quá, tất cả các vị trí đều đá như mơ ngủ
Có lẽ ai cũng thắc mắc là Văn Đức đá chán kinh hồn mà trận nào cũng đá chính. Theo em Võ Huy Toàn đá vị trí đó hay nhất VN mà ko được gọi

Arjuna82

[Tịch thu bằng lái]
Hôm qua cơ bản là bên mình đá dưới sức quá, tất cả các vị trí đều đá như mơ ngủ
Có lẽ ai cũng thắc mắc là Văn Đức đá chán kinh hồn mà trận nào cũng đá chính. Theo em Võ Huy Toàn đá vị trí đó hay nhất VN mà ko được gọi
Cái đội indo mà mình ép nó lên banh không nổi hôm qua do hlv xịn của tuyển hàn dẫn dắt, từng thắng Đức 2 0
Cầu thủ indo có 3 người đá ở châu âu, 2 đang đá ở các clb Châu Á

Dan du an

Xe ba gác
Cái đội indo mà mình ép nó lên banh không nổi hôm qua do hlv xịn của tuyển hàn dẫn dắt, từng thắng Đức 2 0
Cầu thủ indo có 3 người đá ở châu âu, 2 đang đá ở các clb Châu Á
Nó mới gây dựng lại thôi. Cứ đà này lần tới gặp lại họ cũng mệt phết

Hikari

Xe buýt
Em dự là Indo lại thua người Mã. Mã có thể thua VN, nhưng Mã chơi với Indo với Thái lại khác. ;))

butchikim

Xe ba gác
Quan trọng cứ phải là bảo vệ được ngôi vương giải.

thienthanmudo

Xe tăng
Website
kynangbongda.com
Ở vòng chung kết bất cứ giải đấu nào, từ World Cup, Euro đến ao làng AFF Cup, thì đội vô địch luôn phải trải qua 1,2 trận đấu rất khó khăn. Chả mấy khi có đội nào thắng hết cả.
Vậy thì hoà Indo có gì đâu mà phải nghĩ nhỉ?
Cái người ta thất vọng là về lối chơi của vn cụ ạ chứ ko phải là 1 trận hoà. Nếu đá có đường nét, có những pha bóng uy hiếp khung thành đối thủ ở mức độ cao thì đã khác. Đằng này cái cơ bản nhất là chính xác trong những tình huống cuối cùng thì vẫn lặp lại từ trận này qua trận khác, ban bật đc vài ba đường chuyền rồi ở đường chuyền cuối thì 1 là chuyền ra ngoài, hoặc ko thì cầu thủ đỡ kém nên lại mất bóng, nhìn tình huống thằng quang hải nó chuyền ra ngoài ở cuối hiệp 2 là rõ, hoặc chuyền cho văn thanh rồi nó đỡ lập bập rồi lại mất bóng.

Hai_levis

Xe tải
Cái người ta thất vọng là về lối chơi của vn cụ ạ chứ ko phải là 1 trận hoà. Nếu đá có đường nét, có những pha bóng uy hiếp khung thành đối thủ ở mức độ cao thì đã khác. Đằng này cái cơ bản nhất là chính xác trong những tình huống cuối cùng thì vẫn lặp lại từ trận này qua trận khác, ban bật đc vài ba đường chuyền rồi ở đường chuyền cuối thì 1 là chuyền ra ngoài, hoặc ko thì cầu thủ đỡ kém nên lại mất bóng, nhìn tình huống thằng quang hải nó chuyền ra ngoài ở cuối hiệp 2 là rõ, hoặc chuyền cho văn thanh rồi nó đỡ lập bập rồi lại mất bóng.
Ơ, trận với Malay hay thế cơ mà, sao cụ lại bảo “lặp lại từ trận này qua trận khác”?

Trì hoãn

Xe hơi
Xác định xem động viên tinh thần thể thao thôi chứ đang xem PL, CL quen chuyển qua ao làng thấy như ăn cơm gặp sạn.

cu mậm

Xe buýt
Indo đá với đội hình 9-1 thì VN hòa cũng chả có gì lạ. Mình cũng ko cần phải sống chết thắng trận này khi mà hòa thì cửa đầu bảng vẫn rộng nhất.

Hai_levis

Xe tải
Em dự là Indo lại thua người Mã. Mã có thể thua VN, nhưng Mã chơi với Indo với Thái lại khác. ;))
Em cũng nghĩ như cụ. Indo tử thủ hoà VN, nó chỉ mang ý nghĩa tinh thần, chứ về mặt điểm số, trận hoà gần như ko có ý nghĩa gì với Indo. Hoà hay thua 3-0 với Indo cũng như nhau cả thôi. (Đều hoà trận cuối thì đi tiếp, thua thì loại)

datto70

Xe container
Tiền vệ, tiền đạo, hậu v biên đều dưới sức trừ ông Hồng Duy, thì sao thắng nổi. Dứt điểm thì 0 trúng cầu môn. Còn 2 ông TL và ĐC vào sân lúc đó, thì sức ép là quá lớn, nên tâm lý cũng ảnh hưởng. Nếu vào sân lúc VN đang dẫn bàn thì lại thanh thoát ngay.

cu mậm

Xe buýt
Chưa kịp bóng đến chân đã 3,4 ông bu vào thì chả lập bập. Xem hiệp 2 trận đá Indo vòng loại thắng 4-0 xem khi Indo đá đôi công thì kết quả ra sao. Đá với đội tử thủ dễ thế thì Nhật, Úc nó đã chẳng tướt bơ mới thắng đc mình một quả.

cu mậm

Xe buýt
Hy vọng là thế, nhưng e dự Mã giải này đá như hết hơi, trong khi Indo lên chân thấy rõ so với 6 tháng trước. E nghĩ Indo cửa hòa đến thắng Malay.

changbietgi

Xe tải
Trận sau gặp Campuchia thì phải thắng, chứ VN thua Cam mà thằng Malaysia nó thắng Indonesia thì thôi xong. Nhưng em tin là VN lại phải thắng thôi.