Sau 2 tuần ngắm nghía COROLLA ALTIS 2008 trên phố. Phải công nhận : Đúng như slogan

training

Xe tăng
Trong hãng thì e dán vkool, lắp thêm cái tay lái gỗ với cái tay số gỗ nhìn cho nó đồng bộ với nội thất, nhìn nổi phết(l). Hôm nọ e mới ra bác Khôi làm quả xenon cốt, với con loa Sub 1,8tr thôi (hè hè, rẻ mà nghe cũng tạm). Còn màn hình thì e cũng ko ham hố lắm, chắc chỉ lắp thêm cái xenon pha nữa. Tiết kiệm là quốc sách, lắp những cái cần thôi chứ ngoại thât e thấy để nguyên bản là đẹp nhất (l)(l)(l)
Xenon cốt với lại Sub mà có 1,8tr thôi ah bác? Sao rẻ thế nhờ? Em xem trang web của bác Khôi thấy toàn hàng khủng mà? Mà xe bác là xe MT hay AT nhờ? Nhưng e thấy cái cản gió sau lắp thêm đẹp lắm, hôm nào bác phọt cho e hình khoe xe của bác nhớ.....(b)

blackaltis2008

Xe máy
Xenon cốt với lại Sub mà có 1,8tr thôi ah bác?
riêng cái Sub 1,8Tr bác ạ :), Cái cánh gió khoang hành lý thì cũng đẹp phết nhưng mà lắp hết body thì thấy xe nó cứ lùn lùn kiểu j ấy :ohmy:
em chạy AT, ăn ít sướng. hè hè, chạy sắp tiết kiệm bằng con Airblade nhà e =)) hahahaha

Chỉnh sửa cuối:

m@ing

Xe hơi
Các bác lắp thêm quây gầm là chuẩn đây. Hôm rủ mấy ông bạn vào TO Hoàn Kiếm xem con mẫu cũng lắp quây gầm. Công nhận nhìn ngon thật. Sau quả ngắm nghía lại đó. Càng dám khẳng định altis 08 sẽ thành công lớn. Mặc dù lúc đấy các bác trên OF nhà ta ném đá ghê quá.
Bây giờ altis 08 chạy nhiều rồi. Các bác nhìn quen mắt rồi. Các bác thấy ăn đứt CV chưa. Tất nhiên mẫu này ko thể so đc với Bim3 hay Mazda3 về kiểu dáng.
Bác nào quyết định xuống tay với Altis 08 là cực kỳ đúng đắn.
Thiết kế của TO tuy ko đc nhiều tán dương. Nhưng cực bền với thời gian - Kiểu dáng rất bền với thời gian. Có thể so sánh với HONDA Cup. Còn bền về máy móc thì khỏi nói. Chạy cực lành. Đến như mấy lũ Innova lắp "nhầm" máy để sét rỉ vẫn chạy ầm ầm - Nếu ko bị báo trí khui ra chắc giờ vẫn tít. Sửa chữa, bảo dưỡng chi phí chỉ tính như ... xe máy. Đồ đã rẻ lại rễ kiếm, nhặt đâu cũng có. Nói về khoản nguyên liệu thì TO nhất rùi. Xe em 2.4 mà chỉ chạy tương đương CV 2.0.
Ngoài ra TO cực bền về GIÁ nhất là dòng altis corolla thì thôi rồi. Các bác cứ chạy >10 vạn. Dưới 5 năm. Ho 1 cái là có người vác đi ngay. Mà trả mất giá mấy tý. Các bác thử đi kiếm 1 con altis2003 xem có dễ kiếm ko. Mà có kiếm đc xem giá nó có "chát" hơn hẳn những còn cùng dòng & cùng đời của các hãng khác ko?. Đến ngay như CAMRY đời 88 xuất Mỹ mà bây giờ vẫn có người khuân. Hoặc CAMRY đời 98 2.2 xuất Mỹ giờ bác mua cũng phải >300 tr. Gần bằng con Mông đau 2005. Thế mới choáng !
Em chả tâng bốc gì. Chỉ nói theo cảm nhận bản thân & qua tổng hợp sách báo.
Bây giờ kinh tế càng ngày càng khó khăn. Đồng tiền càng ngày càng khó kiếm. Nhưng các bác đã chót lên cái "Hòm 4b". thì cũng khó xuống 2b nếu ko vì hoàn cảnh ép buộc. Đã qua thời các bác chỉ thích mới, hào ngoáng. Mua theo ý thích bất chợp ko cần nghĩ đến lâu dài.
Bây giờ phải tính chi ly rồi.
Thời nồi đồng, cối đá lên ngôi. TOYOTA càng có cớ đc ưa chuộng.

Chỉnh sửa cuối:

training

Xe tăng
Các bác lắp thêm quây gầm là chuẩn đây. Hôm rủ mấy ông bạn vào TO Hoàn Kiếm xem con mẫu cũng lắp quây gầm. Công nhận nhìn ngon thật. Sau quả ngắm nghía lại đó. Càng dám khẳng định altis 08 sẽ thành công lớn. Mặc dù lúc đấy các bác trên OF nhà ta ném đá ghê quá.
Bây giờ altis 08 chạy nhiều rồi. Các bác nhìn quen mắt rồi. Các bác thấy ăn đứt CV chưa. Tất nhiên mẫu này ko thể so đc với Bim3 hay Mazda3 về kiểu dáng.
Thiết kế của TO tuy ko đc nhiều tán dương. Nhưng cực bền với thời gian - Kiểu dáng rất bền với thời gian. Có thể so sánh với HONDA Cup. Còn bền về máy móc thì khỏi nói. Chạy cực lành. Đến như mấy lũ Innova lắp "nhầm" máy để sét rỉ vẫn chạy ầm ầm - Nếu ko bị báo trí khui ra chắc giờ vẫn tít. Sửa chữa, bảo dưỡng chi phí chỉ tính như ... xe máy. Đồ đã rẻ lại rễ kiếm, nhặt đâu cũng có. Nói về khoản nguyên liệu thì TO nhất rùi. Xe em 2.4 mà chỉ chạy tương đương CV 2.0.
Ngoài ra TO cực bền về GIÁ nhất là dòng altis corolla thì thôi rồi. Các bác cứ chạy >10 vạn. Dưới 5 năm. Ho 1 cái là có người vác đi ngay. Mà trả mất giá mấy tý. Các bác thử đi kiếm 1 con altis2003 xem có dễ kiếm ko. Mà có kiếm đc xem giá nó có "chát" hơn hẳn những còn cùng dòng & cùng đời của các hãng khác ko?. Đến ngay như CAMRY đời 88 xuất Mỹ mà bây giờ vẫn có người khuân. Hoặc CAMRY đời 98 2.2 xuất Mỹ giờ bác mua cũng phải >300 tr. Gần bằng con Mông đau 2005. Thế mới choáng !
Bây giờ kinh tế càng ngày càng khó khăn. Đồng tiền càng ngày càng khó kiếm. Nhưng các bác đã chót lên cái "Hòm 4b". thì cũng khó xuống 2b nếu ko vì hoàn cảnh ép buộc. Đã qua thời các bác chỉ thích mới, hào ngoáng. Mua theo ý thích bất chợp ko cần nghĩ đến lâu dài.
Em hoàn toàn tán thành quan điểm của bác. Thời buổi khó khăn, công chức như e kiếm đủ xăng lo cho vợ 2 là cả 1 vấn đề. Đi lam đến lúc ko còn trẻ nữa mới dành dụm đc cái xe, cũng phải đắn đo suy nghĩ chán, ko bì đc với các bác làm kinh doanh nhớn. Mà em cảm nhận như bác cũng là dân công chức giống e phải ko nhờ? Hôm nào anh em mình phê pháo cái bình loạn về con Altis nhể?

training

Xe tăng
riêng cái Sub 1,8Tr bác ạ :), Cái cánh gió khoang hành lý thì cũng đẹp phết nhưng mà lắp hết body thì thấy xe nó cứ lùn lùn kiểu j ấy :ohmy:
em chạy AT, ăn ít sướng. hè hè, chạy sắp tiết kiệm bằng con Airblade nhà e =)) hahahaha
bác bờ lếch ơi ko bít ông Khôi phệ có mấy cái quây gầm 4 xung quanh giống của hãng ko nhể? Hàng của hãng chát quá, lắp hết cũng phải 12 quả đấy:102:

tvc

Xe máy
Tôi cứ băn khoăn giữa CV 2.0 và Altis 2008AT vì Altis hộp số chỉ 4 cấp, điều hòa chỉnh tay, không có sang số trên vô lăng. Ý các bác thế nào

xeđạp

Xe buýt
Civic vẫn ngon hơn nhiều chứ ạ, có thêm Sunroof để thoát hiểm khi cần. Nội thất hiện đại...

Côngnôngv12

Xe buýt
Đồng ý, em có một thời gian chạy Altis 2006 một thời gian, thấy rất có cảm tình. Nói chung là em vẫn thích xe của Toy.:69:. Vì giá thành rẻ, chạy ít tốn và sửa chữa rẻ.

thehai

Xe tải
Thiết kế của TO tuy ko đc nhiều tán dương. Nhưng cực bền với thời gian - Kiểu dáng rất bền với thời gian - Cái này cũng đúng, vì nó cứ tầm tầm,ko có nét đột fá, e thích civic vì nó trông có nét đổi mới hơn hẳn
Còn bền về máy móc thì khỏi nói. Chạy cực lành
- Honda có kém cạnh gì đâu bác
Sửa chữa, bảo dưỡng chi phí chỉ tính như ... xe máy - Bác có nhầm ko????
Xe em 2.4 mà chỉ chạy tương đương CV 2.0 - e ko tin:ohmy::ohmy::ohmy:
Em thấy options của civic 2.0 hơn hẳn altis, nội thất đó còn lâu mới nhàm chán:21:

cutivodich83

Xe đạp
e thấy Altis đời cũ nhìn còn dễ chịu hơn, hợp với công chức lớn tuổi 1 chút, rất bền mà tiết kiệm xăng. Nhưng nếu có tầm đấy tiền, e sẽ chọn Civic, dáng chuẩn, độ lên thì cực hot:69::69::69:

mr_hieu1

Xe điện
quá hay !
lý luận quá chuẩn ! bác gaubay nói đúng quá

Isu_zu

Tháo bánh
Máy Civic thì ngon thật, nhưng dáng xe quá xấu, y như cái đục sắt, đầu chúi, đít cụt, nhìn không sang tí nào .

Côngnôngv12

Xe buýt
Máy Civic thì ngon thật, nhưng dáng xe quá xấu, y như cái đục sắt, đầu chúi, đít cụt, nhìn không sang tí nào .
Ngồi trong xe cảm giác làm chủ xe không cao bằng các xe của Toy, không gian của Civic bé hơn, ghế thấp kính cao. Bác nào lùn lùn ngồi vào thì suốt ngày phải nhổm mông lên nhỉn 2B đằng trước. :21:

Website
maytinhthudo.vn
bác nào quảng cáo Altis giật cái tít nghe thô vãi đạn :21:

Xe Toy thì nhiều người thích, và thích nhất là các bác chưa mua đã nghĩ đến chuyện bán :21:

Tuy nhiên làm hành khách xe Toy thì có 1 cái cực dở là giảm xóc quá mềm. Chắc Toy muốn xe phù hợp với tình hình đường xá chẳng tốt gì của mấy nước chậm phát triển. Bù lại là giảm xóc mềm thì rất say xe, vì xe nó cứ nhún nhảy liên tục.
Nhà cháu mà ngồi xe Toy thì không lần nào không bị say, từ Camry đổ xuống: Camry, Altis, Vios, Cá mập v.v, tất nhiên là không tính lúc làm xà-ích, vì hình như ghế của xà-ích thì chẳng say bao giờ (Lếch xù thì chưa có dịp tận hưởng các cụ ạ :'()

Mazspeed

Xe container
Cam di 2.4 chỉ tốn nhiên liệu bằng Xì vịt 2.0, ha ha ha. Bác Đẻ rơi đâu rồi có người chọc kháy bác này:21::21::21:

Isu_zu

Tháo bánh
Bữa đói bữa no thì say xe là đúng rồi :21:, nhà e thì vợ con không bao giờ đi Mondeo 2.0 vì say xe, chỉ đòi đi Altis 03. Tất nhiên e là sốp phơ thì xe nào cũng được . Bác nào chê Toy giảm xóc mềm có thể mua em Isuzu tải, giảm xóc cứng hơn :)). Nhưng đúng là Altis không độ được như Civic ...Cái đục sắt dễ độ hơn nhiều .

cub65

Đi bộ
Em mới chạy thử 2 con Altis 2008 hôm qua, chả hiểu sao cùng 1 loại xe mà cảm giác lái của em cộng với cảm giác ngồi sau của thằng bạn lại khác nhau hoàn toàn, khác đến bất ngờ. Chắc hôm nào phải lái thử lại 1 lần nữa!
Em thấy thiết kế nội thất không thoài mái lắm, chạy tạm ổn, có lẽ không thích hợp với em (khoái bốc, vì còn trẻ mà).
Để xem thời gian có làm em suy nghĩ lại không

hungzulex

Xe máy
hôm nọ em có nắp 1 chiếc DVD theo xe cho Altis ngồi sau xe phê thật :69:

xeđạp

Xe buýt