Sau 2 tuần ngắm nghía COROLLA ALTIS 2008 trên phố. Phải công nhận : Đúng như slogan

luxus

Xe tăng
em mong bọn Honda ế xưng, đảm bảo sẽ có nhiều chương trình khuyến mại - hỗ trợ cho cả khách hàng mới lẫn khách hàng cũ. :41:

Maz6666

Xe buýt
em mong cả hai thằng HD và TOY đều ế, m chúng nó móc túi bà con mình nhiều quá

2banhmuitran

Xe máy
Em mong mấy thằng vama đều ế, cho nó hạ giá xuống để ae otofun mua xe giá hạt dẻ.:69:

adco

Xe điện
Nhiều bác chê Altis quá xấu nhưng phân khúc xe này có lẽ lại hợp cho những người đứng tuổi , họ lại chê CiVic nhìn thật nhí nhố . Nhưng những người lớn tuổi ít tham gia mấy vụ tranh cãi nên kg có ý kiến phản hồi . Dẫn đến 1 khg khí bài xích Altis .
Các bác có chứng bệnh hay chê bai nên bình tâm lại 1 chút vì thị trường mới thực sự là nơi đánh giá công bằng , khg thiên vị nhất . Khg riêng gì 2 anh này mà các mẫu xe khác cũng vậy . Vì xu hướng hiện nay trên các diễn đàn hình như rộ lên 1 hiện tượng thích công kích những mẫu xe mà mình khg xài với những lời lẽ thật sốc , đại loại như chiếc X chỉ có nước xách dép cho chiếc Y ...:P
Theo em thì cả 2 đều như nhau thôi , mỗi chiếc đều có 1 số opts riêng nổi bật . Altis có lợi thế là xe mới ra nên tâm lý ai cũng "ham của lạ" 1 chút . Thực sự mà nói , altis có phần ổn định hơn , ít bị kêu ca như CiV .
Tuy nhiên cũng khg chắc gì tháng sau altis còn giữ vững vị trí . Điều em muốn nhắn gửi 1 lần nữa , khi comment , các thành viên nên thể hiện sự tôn trọng lẩn nhau , tránh các lời lẽ bài xích :)

spiderman

Xe tăng
Nhiều bác chê Altis quá xấu nhưng phân khúc xe này có lẽ lại hợp cho những người đứng tuổi , họ lại chê CiVic nhìn thật nhí nhố . Nhưng những người lớn tuổi ít tham gia mấy vụ tranh cãi nên kg có ý kiến phản hồi . Dẫn đến 1 khg khí bài xích Altis .
Các bác có chứng bệnh hay chê bai nên bình tâm lại 1 chút vì thị trường mới thực sự là nơi đánh giá công bằng , khg thiên vị nhất . Khg riêng gì 2 anh này mà các mẫu xe khác cũng vậy . Vì xu hướng hiện nay trên các diễn đàn hình như rộ lên 1 hiện tượng thích công kích những mẫu xe mà mình khg xài với những lời lẽ thật sốc , đại loại như chiếc X chỉ có nước xách dép cho chiếc Y ...:P
Theo em thì cả 2 đều như nhau thôi , mỗi chiếc đều có 1 số opts riêng nổi bật . Altis có lợi thế là xe mới ra nên tâm lý ai cũng "ham của lạ" 1 chút . Thực sự mà nói , altis có phần ổn định hơn , ít bị kêu ca như CiV .
Tuy nhiên cũng khg chắc gì tháng sau altis còn giữ vững vị trí . Điều em muốn nhắn gửi 1 lần nữa , khi comment , các thành viên nên thể hiện sự tôn trọng lẩn nhau , tránh các lời lẽ bài xích :)
Bác này chuẩn quá !
Nhà em có cả Toy và Civ2.0. Em thấy xe nao cũng có cái hay, các bác hãy ngồi lại với nhau và mời nhau ly (c) để tăng thêm tình đoàn kết của Otofun nhé !

Trungtroc

Xe điện
Bác Trung nhé, cuối tháng này off ở đâu vậy.(b)
Chủ nhật này off Hội Toy Fun + SN Kingpin ở Lương Sơn Quán trên Sóc Sơn, tập trung ở Ngọc Khánh lúc 8h sáng, em mời bác Khoa đi cho vui! Chi tiết ở đây ạ: http://www.otofun.com/showthread.php?t=49876

@Bobby06: Bác đang chạy con LE ạ? Em chạy con S đây này, hôm nào anh em gặp nhau giao lưu đi bác!(c)

Chỉnh sửa cuối:

detechpen

Xe đạp
Hình thức em thấy cũng không tệ. Nhưng máy có 1.8 đi đuối ** chịu được.

ferrari706

Xe tải
em có thấy Altis 2008 rồi ! đẹp lắm cụ ạ ! trông giống như em Camry mới vậy !

Mazspeed

Xe container
Các bài của bác Adco đều chuẩn, rất dễ nghe. Voted

Philips

Xe tải
CIVIC thể hiện cá tính hơn, từ ngoại thất đến nội thất, hợp với những người trẻ (hoặc cảm thấy mình còn trẻ) , ưa cái mới và khác biệt, tự mình trải nghiệm cảm giác lái xe.
Altis dễ nhìn, quen mắt, ôn hòa , hợp với các bác trầm tính, phong cách già dặn, hoặc xe cơ quan, và để ý đến việc sau này bán xe sẽ mất giá ít.

KunBoy

Xe buýt
Em chả hiểu các cụ thế nào chứ, Hum rùi Em đc cầm lái thử con ALTIS, và 1 số cảm nhận như sau, Nội thất => Theo Em như vậy là quá ổn rồi (không bít có phải tại mình ở với vợ già lâu quá rùi không, chứ nhìn thấy Em này kết quá). Ngoại thất => Cũng như trên (cái đầu nhìn có nét của Cam), Giá cả là 660tr về đến nhà nhưng chưa có gì, với giá cả đó so với civic2.0 AT có bị coi là đắt không các cụ nhở:^)

Mazspeed

Xe container
Em chả hiểu các cụ thế nào chứ, Hum rùi Em đc cầm lái thử con ALTIS, và 1 số cảm nhận như sau, Nội thất => Theo Em như vậy là quá ổn rồi (không bít có phải tại mình ở với vợ già lâu quá rùi không, chứ nhìn thấy Em này kết quá). Ngoại thất => Cũng như trên (cái đầu nhìn có nét của Cam), Giá cả là 660tr về đến nhà nhưng chưa có gì, với giá cả đó so với civic2.0 AT có bị coi là đắt không các cụ nhở:^)
Đắt lòi ra chứ còn gì nữa. Chưa nói đến động cơ, bác thử so sánh option mà xem, 1 thằng full, 1 thằng tầm tầm mà giá lại ngang nhau.... Nhưng mà hôm nay mụ vợ cả em lại bảo "Đi chợ về nhìn kỹ cái Altis đỗ dưới cổng thấy đẹp thật đấy anh nhỉ!". Thế có bỏ mị không, vừa mua Picanto được mấy ngày mà đã dở quẻ roài:'(:'(:'(

Lexus fan

Xe điện
Bác đi xem Civic rồi xem giá của Civic, so với Altis thì thế nào ?

cuonghd87

Xe hơi
Ở nơi phong cảnh hữu tình, Con người đa tình
Altis mà các bác coi ko ra gì. Mấy bác này chắc ko bao giờ để ý đến các loại xe dướ 50k nhỉ. Cơ quan ông già em mua 1 con đời 2003 đến nay chưa thấy hổng hóc gì về máy, và các hệ thống chính trên xe.

m@ing

Xe hơi
...bác thử so sánh option mà xem, 1 thằng full, 1 thằng tầm tầm mà giá lại ngang nhau.... Nhưng mà hôm nay mụ vợ cả em lại bảo "Đi chợ về nhìn kỹ cái Altis đỗ dưới cổng thấy đẹp thật đấy anh nhỉ!". Thế có bỏ mị không, vừa mua Picanto được mấy ngày mà đã dở quẻ roài:'(:'(:'(
Option Altis2008 kém hơn hẳn CV mà giá còn đắt hơn chính tỏ nó...hơn cơ hoàn toàn roài bác ạ!
Bây giờ Alis 2008 đã chạy nhiều trên phố. Các bác có điều kiện ngắm nghía kỹ hơn. E cam đoan rất nhiều bác trên này chót chê bai (Phần nhiều vì bị hội chứng "ghét người nổi tiếng". Mà ko biết vì sao lại ghét) đã phải thay đổi ý kiến (?)
Còn riêng em rất trung thành với nhận định. Altis 2008 sẽ là xe HOT nhất trong các xe cùng hạng trên TT VN từ nay đến hết 2009. Doanh số Altis 2008 từ giờ hàng tháng sẽ gấp 3 lần CV trở lên. CV sẽ có tháng bán dưới 100 xe. Các bác hãy chờ xem.

Tái bút : Em ko phải sale đâu các bác nhé. Ngày trước khi chưa mua xe. Thấy ai cũng kêu TO bán xe đắt quá lại còn cửa quyền. Tự nhiên thấy ghét thế. Bụng bảo dạ khi nào mua xe, nhất định mua xe hãng khác. May mình ko vì ý trí làm mờ con mắt. Lâu lâu đọc sách vở mới thấy mình dính hội chứng "Ghét người nổi tiếng" Lạ thế ?.

Chỉnh sửa cuối:

FromHell

Xe hơi
Em kính các pác (b)

Xiền nào của nấy mà :6: đúng không các Pác (k)

KunBoy

Xe buýt
Option Altis2008 kém hơn hẳn CV mà giá còn đắt hơn chính tỏ nó...hơn cơ hoàn toàn roài bác ạ!
Bây giờ Alis 2008 đã chạy nhiều trên phố. Các bác có điều kiện ngắm nghía kỹ hơn. E cam đoan rất nhiều bác trên này chót chê bai (Phần nhiều vì bị hội chứng "ghét người nổi tiếng". Mà ko biết vì sao lại ghét) đã phải thay đổi ý kiến (?)
Còn riêng em rất trung thành với nhận định. Altis 2008 sẽ là xe HOT nhất trong các xe cùng hạng trên TT VN từ nay đến hết 2009. Doanh số Altis 2008 từ giờ hàng tháng sẽ gấp 3 lần CV trở lên. CV sẽ có tháng bán dưới 100 xe. Các bác hãy chờ xem.

Tái bút : Em ko phải sale đâu các bác nhé. Ngày trước khi chưa mua xe. Thấy ai cũng kêu TO bán xe đắt quá lại còn cửa quyền. Tự nhiên thấy ghét thế. Bụng bảo dạ khi nào mua xe, nhất định mua xe hãng khác. May mình ko vì ý trí làm mờ con mắt. Lâu lâu đọc sách vở mới thấy mình dính hội chứng "Ghét người nổi tiếng" Lạ thế ?.
Hì hì Em cũng đồng ý với quan điểm của bác đấy, nói chung nà... đẹp thì cứ khen là đẹp thui, còn mua hay không thì còn phải ... xét đã :P, như ý kiến của 1 cụ đã nói rùi đấy, ai thích thể thao, mạnh mẽ thì chọn civic, còn nếu là Doanh nhân hay 1 người nào đo lịch lãm, cao tuổi thì nên chọn Altis là hợp lý hơn cả, em lói thế h0k bít có đúng h0k các cụ *-)

blackaltis2008

Xe máy

Ủng hộ bác M@ing hai chân hai tay, Chẳng phải U39 em chỉ U29(chính xác là U27). Em đã quyết lấy con CIV2.0 hôm trước mà hôm sau ra nhìn e Altis2008 đen ko cưỡng được. Đổi ý luôn (mặc dù rất mê cửa nóc :mad:) :6::6::6: