Sau 2 tháng em lên road

2hoir

[Tịch thu bằng lái]
He he, em cóp tạm cho cụ cái Linh taobao , rẻ nhất cỡ 3000 tệ hàng chắc chắn vớ vẩn, : http://search.taobao.com/search?q=fox+rl+100

Cụ thử hỏi nhà KP về vụ FOX này xem sao, nếu đúng thì mua của NHOE rồi bán lại cho bên Quảng Châu, khả năng có lãi đấy cụ ạ.

Chúc cụ may mắn :))
Hơ e đang ngắm road mà mốc, mốc hỏi ở đâu thì em đưa đẫn chứng thôi :)) sao mốc lại chúc e may mắn? e có mua mtb đâu

Blackfish

Xe tăng
Road thì không thể rẻ hơn MTB .
Nhưng đúng là 40 củ thì không thể kiếm đc con MTB nào full cạc bon đc.

Fiat_ELX

Xe điện
Hơ e đang ngắm road mà mốc, mốc hỏi ở đâu thì em đưa đẫn chứng thôi :)) sao mốc lại chúc e may mắn? e có mua mtb đâu
Ý em là cụ làm deal FOX, mua của NHOE, bán cho KP, fun tý thôi :))

Mâu thuẫn rồi: Road không rẻ hơn MTB, 40 củ cũng chưa có được MTB full Cạc bon, thế mà Road thì 40 củ lại có full Cạc bon rồi, thế là sao đây :))

2hoir

[Tịch thu bằng lái]
Ý em là cụ làm deal FOX, mua của NHOE, bán cho KP, fun tý thôi :))

Mâu thuẫn rồi: Road không rẻ hơn MTB, 40 củ cũng chưa có được MTB full Cạc bon, thế mà Road thì 40 củ lại có full Cạc bon rồi, thế là sao đây :))
Ý mốc bảo là con full carbon của nhà chuot ton là đểu ạ? Có nhẽ nào nhà KP lại bán đồ đểu cho ae OF?

Duatretoxac

Xe buýt
Mtb phun cạc bon dưới 40 củ đây ạ
Giant XTC C2 2012

Mấy hôm trước còn thấy có con XTC C3 giá có 9 nghìn mấy tệ, hôm nay thấy thay bằng con này :))

Chỉnh sửa cuối:

Blackfish

Xe tăng
Em xin phép chốt danh sách chuyển ngạch nâng trình :
1-Noza
2-Nakio
3-Dũng Khọm
4-Vũ Nhật
5-Unik
6-2R+
Còn ai thiếu tên không ợ ? =))
(Đũa tre : Chưa full cụ nhóe, thụt với dàn đầu cốt yên no carbon :)))

Chỉnh sửa cuối:

Duatretoxac

Xe buýt
Ý mốc bảo là con full carbon của nhà chuot ton là đểu ạ? Có nhẽ nào nhà KP lại bán đồ đểu cho ae OF?
Cạc bọn nó có dăm bẩy loại cụ ợ:
(trích Q&A của Trek)

Road Carbon

Each of our OCLV carbons are designed to give riders the right balances of performance and value.

700 Series OCLV: The lightest, strongest carbon in the cycling world, built from military grade materials available only in NATO countries. 700 Series OCLV is the ultimate combination of superior modulus and superior strength, and it's only from Trek.

600 Series OCLV: Advanced aerospace materials and weight-saving, performance-enhancing processes like Step Joint technology provide the best frame weight/stiffness combinations in the industry.

500 Series OCLV: The best mix of materials available outside of North America. Light, strong, stiff, and perfectly suited to the sophisticated frame technologies that distinguish Trek frames.

400 Series OCLV: Ultra high performance, within reach. The areal weight range and modulus mix of 400 Series OCLV provides an exhilarating sense of acceleration and confident handling.

300 Series OCLV: A better carbon at an amazing price. 300 Series OCLV is a smooth, intermediate-modulus material that proves that great performance and affordability don't have to be mutually exclusive.

Fiat_ELX

Xe điện
Hàng xịn đấy, nhưng giải thích xe độp với cụ khó nhẩy, đại loại như nhà Trắm đen đặt con Merida full cạc bon (đắt gấp đôi con TCR C1 này) về rồi thay 1 đống đồ mới chạy ra hồn.

Với xe độp thì cặp bánh rất quan trọng, với road thì càng quan trọng, group chưa là cái gì, thế nên để xe rẻ thì nhà sx toàn để cặp bánh chạy tạm :)) về ai mà muốn chạy tốt thì trước tiên là phải thay cặp bánh.

FYI: MTB hardtail cỡ 200 củ là thế giới cũng đập đầu vào tường, còn road cỡ 300 củ thì Việt nam nhiều nhan nhản, để cụ thấy road với MTB cái nào đắt, cái nào rẻ. Chưa kể đống phụ kiện như mũ, quấn áo, kính, giày, găng tay ... cho road phải tương đương 1 con MTB hạng trung, cỡ vài chục củ.

chuot ton

Xe tải
"""Xe bác đẹp quá, sáng nay gặp bác chạy HT vèo vèo với XTC790, bộ tay lắc cũng 105 luôn hả bác? theo em bác tháo hết phản quang đi.""
vâng ,tay lắc 105 luôn bác ah
""Cái seatpost cạc bon này phải bôi mỡ mới lắp được ạ?""
Bôi mỡ cho trơn bác ah
""Cái giá của đơn thuốc kê đơn là bao nhiêu cụ chủ ơi, bệnh thì chưa mắc nhưng phòng trc ốm ""
cả đơn thuốc và thuốc uống phòng vệ có 40 quả thôi bác
""Có vẻ dược sỹ bốc thuốc cho road lần đầu nên vẫn còn run tay thì phải ""
lần thứ 2 là dược sĩ cứng tay ngay

Duatretoxac

Xe buýt
(Đũa tre : Chưa full cụ nhóe, thụt với dàn đầu cốt yên no carbon :)))
Thụt thì làm sao mà phun cạc bon được, trừ khi chơi rigid, chỉ thấy DT Swiss có ống ngoài bằng cạc bon thui

Blackfish

Xe tăng
Ôi zổi ôi, cụ đũa tre pót mấy cái loại sợi các bon lên đây nàm gì .Từ từ để em ma ket tinh kiếm ít xiềng doanh thu cho KP đã .Dạo này nhà máy hết XTC790 nên roanh thu hơi kém :((

2hoir

[Tịch thu bằng lái]
Hàng xịn đấy, nhưng giải thích xe độp với cụ khó nhẩy, đại loại như nhà Trắm đen đặt con Merida full cạc bon (đắt gấp đôi con TCR C1 này) về rồi thay 1 đống đồ mới chạy ra hồn.

Với xe độp thì cặp bánh rất quan trọng, với road thì càng quan trọng, group chưa là cái gì, thế nên để xe rẻ thì nhà sx toàn để cặp bánh chạy tạm :)) về ai mà muốn chạy tốt thì trước tiên là phải thay cặp bánh.

FYI: MTB hardtail cỡ 200 củ là thế giới cũng đập đầu vào tường, còn road cỡ 300 củ thì Việt nam nhiều nhan nhản, để cụ thấy road với MTB cái nào đắt, cái nào rẻ. Chưa kể đống phụ kiện như mũ, quấn áo, kính, giày, găng tay ... cho road phải tương đương 1 con MTB hạng trung, cỡ vài chục củ.
Thế hả mốc? mấy cụ xe 300 củ hay uống cafe ở chỗ nào mốc biết ko chỉ em, em lân la ra ngó tý.

2hoir

[Tịch thu bằng lái]
Cái ông Hai hỏi này cứ trêu Mod .
Road ah ? Đây , xem xong đừng ngất nhá :D
Nhà Trắm đen cứ đổ vạ cho e là thế nào nhỉ. Hỏi thật mà lại. Nhưng cái link vừa xong ko vào được, nó đòi pass ợ. :((
Mà em thich ra ngó nghiêng, có gì xin sờ thử chứ xem trên mạng nói làm gì.

Chỉnh sửa cuối:

Blackfish

Xe tăng
Nhà Trắm đen cứ đổ vạ cho e là thế nào nhỉ. Hỏi thật mà lại. Nhưng cái link vừa xong ko vào được, nó đòi pass ợ. :((
kè kè ... lấy cái nick SV_Gia vào xem đê .

Fiat_ELX

Xe điện
Thế hả mốc? mấy cụ xe 300 củ hay uống cafe ở chỗ nào mốc biết ko chỉ em, em lân la ra ngó tý.
Sáng chủ nhật cụ ra cổng Ciputra lúc 6h thì xem được, nhưng em dồ lúc đó cụ còn đang say :))

unik

Xe buýt
Phong trào road có vẻ đã được châm ngòi rồi.
Em ôm sẵn thóc chờ các siêu nhân nhà mình đi trước rồi em theo sau nhé!
Đêm nay lại mất ngủ vì mai vừa được độp với road và các siêu nhân nhà mình.
Cảm giác hồi hộp của thú chơi độp hay phết các bác nhỉ?

Chỉnh sửa cuối:

2R+

Xe điện

2hoir

[Tịch thu bằng lái]
Sáng chủ nhật cụ ra cổng Ciputra lúc 6h thì xem được, nhưng em dồ lúc đó cụ còn đang say :))
6h thì đúng là em còn sang say lắm mốc ạ. :)) Mốc có cái hình nào của các cụ ấy không ạ? Chủ nhật em đặt chuông dậy sơm rồi ra lân la hỏi các cụ ấy mới được. Mốc có quen cụ nào trong các cụ đấy ko ạ?

benq

Xe điện
Hic...cảm giác như a "khủng hoảng, suy thoái" không có đất ở trong này :(