[Thảo luận] Sau 10 ngày nạn nhân bị offroader Đỗ tú Anh đâm xe vẫn chưa hồi tỉnh

pooka

Xe container
Quá dơ cho offroader.
Nghe nói chủ xe cãi nhau với vợ. Nhiều khi công việc dồn dập áp lực, về nhà lại chẳng được vui... haizzz. Nhiều khi strees nặng cũng phải gồng mình vượt qua.
Công nhận những lúc bị chuyện nọ chuyện kia căng thẳng , hoặc mất ngủ mà cầm lái cũng khó nói trước

pooka

Xe container

Viot

Xe tải
Bỏ chạy còn lí giải sao, nhưng mà dự là giải quyết nội bộ thôi

benq

Xe điện
Chà thế này thì cậu tài xế ấy cũng là hàng lái lụa rồi , sao lại để xảy ra như thế nhỉ

Nghe cụ nói mà em toát mồ hôi đấy
Lái xe trên đường thì không nói mạnh được đâu, bất kể trình thế nào

hongminhphat

Xe điện
mong cho em nó chóng bình phục thôi

nam_ch

Xe buýt
Sao vậy cụ, làm như TA có nghĩa là bỏ chạy ? OF toàn vậy sao ?
OF là cái gì đâu cụ, là chỗ trao đổi về xe thôi, còn bản chất mỗi con người mỗi khác. đâu cứ phải suốt ngày đi theo đoàn làm từ thiện là thích làm từ thiện đâu. đâm xe cũng vậy đâu phải cứ of là ko chạy khi tai nạn đâu ạ.

luudesign

Xe hơi
- Cầu cho cô bé SV mau bình phục!
- Tình huống đôi khi xảy ra nhanh nên OFFroader không kịp xử lý + với đang có tâm trạng không ổn định nên rất dễ mất kiểm soát ( cái này thì chưa ai lái xe mà khẳng định xử lý đúng nhất). Đến lúc này thì có thánh cũng chẳng thể minh oan và bảo vệ cho TA, dẫu có biết không mong muốn điều xấu nhất xảy ra nhưng TA cần một bài học trên đường đời của mình.

Pumzen

Xe ba gác
Đã cầm lái thì ko thể khẳng định chắc như đinh đóng cột rằng mình lái giỏi,sẽ ko bao giờ gây tai nạn. Nhà cháu ngồi nói chuyện với các tài già và họ đều khẳng định điều đó. Tai nạn nó như định mệnh vậy?
Ngay mới hôm qua thôi,ở khu nhà cháu,a hàng xóm tuổi cũng ngoài 50 rồi,cầm lái cũng đã nhiều năm. Vậy mà hôm qua a đã gây ra 1 vụ tai nạn hi hữu. Người xem vụ này cứ ngỡ đây là 1 lái mới....! Chỉ 1 vài giây bị ngoại cảnh chi phối và nóng giận với đứa con mà a đèo đi học ( quên đt ở nhà) ,anh đã gây ra như thế này đây:

anhtho

Xe ngựa
OF là cái gì đâu cụ, là chỗ trao đổi về xe thôi, còn bản chất mỗi con người mỗi khác. đâu cứ phải suốt ngày đi theo đoàn làm từ thiện là thích làm từ thiện đâu. đâm xe cũng vậy đâu phải cứ of là ko chạy khi tai nạn đâu ạ.
Vậy à cụ, nhưng có vẻ ngược với tiêu chí OF quá. Nó cũng là văn hóa giao thông mà.

LX125_30

Xe tải
rượu vào nó khổ thế đấy

paybackvcb

Xe điện
Tiễn chân 1 offer đi tù để tu dưỡng đạo đức.

TONGIA

Xe lừa
Ơ tay tài xế ấy có nick trên OF không mà cụ khẳng định thế
Em thấy có một số xe dán logo OF nhưng chủ xe thì không biết gì về diễn đàn OF cả nhé cụ , vì là xe mua lại
Thế thì thảm quá.

Đại Ba

Xe điện
Phải nhìn thẳng vào một sự thật, mặc dù sự thật thì mất lòng.

Đó là: phần lớn OFers là dân chơi xe, chứ không phải là lái xe chuyên nghiệp.
Dân lái xe chuyên nghiệp thì lái xe mới an toàn. Còn đa phần OFers không phải lái xe chuyên nghiệp, nên chuyện gây tai nạn là đương nhiên.

Dân lái xe chuyên nghiệp là gì?! Là những người lấy việc lái xe làm nghề kiếm tiền nuôi vợ con. Do vậy, mỗi lần va quệt nhẹ là con mất hộp sữa, vợ chì chiết. Thế cho nên lái xe chuyên nghiệp không phóng nhanh vượt ẩu, không ham rượu bia khi cầm lái.

Các bác nhìn lại bản thân đi. Lái xe với nhiều bác ở đây, chỉ là thú vui. Thanh niên trẻ trâu còn đang HÚNG thôi, nhảy lên xe thì tưởng mình là bố thiên hạ, nhấn lút bàn đạp ga, không cần biết MÌNH LÀ AI!

Em cứ nói thế đấy. bác nào lòng tự ái cao hơn lòng tự trọng thì cứ việc bực bội với em. Bác nào đủ tuổi tác để nghe lời nói thật mất lòng thì sẽ nhanh trưởng thành.

nam_ch

Xe buýt
Vậy à cụ, nhưng có vẻ ngược với tiêu chí OF quá. Nó cũng là văn hóa giao thông mà.
văn hóa giao thông đơn giản nhất là ko bia rượu khi lái xe, cụ nghĩ xem có mấy người làm đc điều đơn giản này ạ

2 tai 8 banh

Xe container

Dân lái xe chuyên nghiệp thì lái xe mới an toàn. Còn đa phần OFers không phải lái xe chuyên nghiệp, nên chuyện gây tai nạn là đương nhiên.

Dân lái xe chuyên nghiệp là gì?! Là những người lấy việc lái xe làm nghề kiếm tiền nuôi vợ con. Do vậy, mỗi lần va quệt nhẹ là con mất hộp sữa, vợ chì chiết. Thế cho nên lái xe chuyên nghiệp không phóng nhanh vượt ẩu, không ham rượu bia khi cầm lái.

Các bác nhìn lại bản thân đi. Lái xe với nhiều bác ở đây, chỉ là thú vui. Thanh niên trẻ trâu còn đang HÚNG thôi, nhảy lên xe thì tưởng mình là bố thiên hạ, nhấn lút bàn đạp ga, không cần biết MÌNH LÀ AI!

Em cứ nói thế đấy. bác nào lòng tự ái cao hơn lòng tự trọng thì cứ việc bực bội với em. Bác nào đủ tuổi tác để nghe lời nói thật mất lòng thì sẽ nhanh trưởng thành.
cụ phán chuẩn ợ
đam mê xe và nghề nghiệp lái xe là 2 vấn đề khác xa nhau ợ,

of bàn về văn hóa giao thông mà chú lái xe này bỏ chạy thì kể cả đúng cũng vẫn sai to về đạo đức lái xe ợ ...
những vấn đề khác em không bàn

pooka

Xe container

Trên OF em thấy các cụ tài già có hướng dẫn đạp lút ga bao giờ đâu cụ , toàn nói là nên đi đúng luật đấy chứ
Nhưng mà con người vốn không hoàn hảo , để xảy ra tai nạn thì phải chấp nhận thôi ợ