[Thảo luận] Sau 10 ngày nạn nhân bị offroader Đỗ tú Anh đâm xe vẫn chưa hồi tỉnh

coixay

Xe buýt
Tin về sức khỏe của em Hoàng Thị Quyên mà ai cũng mong và cầu mọi điều tốt lành nhất cho em!

...từ hôm Quyên vào viện, gia đình cô đã từ chối trả lời báo chí xung quanh nghi án Quyên bị lái xe Tú Anh nhẫn tâm đâm xe liên tiếp. Với bà, việc quan trọng nhất bay giờ là sự sống của Quyên. Những việc khác, gia đình sẽ giải quyết sau. Hiện tại gia đình Quyên đang dốc sức chăm sóc cho cô bé.

Trao đổi với phóng viên về sức khỏe của Quyên, bác sỹ Đặng Minh Tân, Trưởng khoa Hồi sức cấp cứ Ngoại, bệnh viện Xanh Pôn cho biết: Hiện tại bệnh tình của Quyên vẫn rất nặng. Ý thức vẫn chưa có dấu hiệu phục hồi. Tri giác tiến triển chậm dù thi thoảng Quyên vẫn có những cử động nhỏ.

Từ hôm Quyên nhập viện đến nay, cô bé vẫn phải thở bằng máy. Với tình trạng Quyên như hiện nay, việc duy trì ngày hôm nay so với ngày hôm qua đã là điều đáng mừng. Tuy nhiên đến nay vẫn chưa đánh giá được tiến triển, các tiên lượng bệnh vẫn còn dè dặt. Chỉ khi nào Quyên bỏ được máy thở ra mới khá hơn được còn hiện tại bệnh rất nặng.

Cũng theo chia sẻ của bác sỹ Tân, ngoài chấn thương sọ não, cơ thể Quyên còn có tổn thương ở ngực và một số bộ phận khác.
http://petrotimes.vn/news/vn/xa-hoi/sau-10-ngay-nan-nhan-vu-xe-dien-van-chua-tinh.html
Còn lời khai của thủ phạm copy lại đây để các cụ đánh giá:
"Em nhả tay lái cho xe xuống...thì cô gái cô ấy chạy lùi lại thế là vào đầu xe... thì nó vướng vào đầu xe thi là nó ngoắc vào đấy...thì là em vẫn cái tốc độ ấy ...đi thẳng.. ."
[video=youtube;nwVtY-p35PQ]http://www.youtube.com/watch?v=nwVtY-p35PQ[/video]

PS: Vụ Tú Anh gây nên nhiều ý kiến chia rẽ trên otofun. L ý do chính theo em là vì chúng ta luôn nghĩ đã là người off thì luôn tốt, hành xử đúng. Đối diện sự thật như vụ này làm nhiều người trong chúng ta lúng túng, và tìm cách hạ nhiệt các tranh luận. Đấy không phải là cách tốt để các offer trưởng thành trong nhận thức và hành xử khi tham gia giao thông.

Update một số phản hồi đa chiều để các cụ tiện theo dõi:

Cầu mong em ấy mau khỏe! Nhưng giả là một em nào đấy ăn mặc kín đáo, facebook ko có cái ảnh nào xinh xinh thì liệu có lắm thớt thế này không nhỉ???
Trên off có nhiều cụ sẵn sàng làm như Tú Anh nếu không may ở vào tình huống tương tự! Cái thớt đầu tiên đã bị phá bằng cách chèn câu chuyện xe lùi vào ngwowif đi đường!. Một số thớt khác đã bị xóa. Thớt này không biết chủ trang otofun này cho tồn tại bao lâu!!!

Vụ Tú Anh cần phân tích để mọi người đều thấy ngoài khía cạnh đạo đức thì về khía cạnh kinh tế nếu như Tú Anh khi xảy ra chuyện dừng lại, kiểm tra tình trạng người bị nạn và nếu nghiêm trọng đưa họ đi bệnh viện thì phí tổn không đến nỗi thế này. Còn bây giờ để xảy ra thế này, vợ chồng có muốn cãi nhau cũng chẳng biết mấy năm nữa mới được cãi. Nhìn ảnh hai vợ chồng an ủi nhau ở cơ quan chức năng mà dù có giận cũng không khỏi mủi lòng!

Ơ tay tài xế ấy có nick trên OF không mà cụ khẳng định thế
Em thấy có một số xe dán logo OF nhưng chủ xe thì không biết gì về diễn đàn OF cả nhé cụ , vì là xe mua lại
Cụ không đọc báo à? Tự nó khai thế này thì ai chẳng biết:
"Tú Anh cũng cho hay, anh ta từng là dân chuyên offroad và có kinh ngiệm lái xe nhiều năm. Tuy nhiên, do công việc quá bận rộn nên khoảng 2 năm trước đã “giải nghệ” và chỉ lái xe đi loanh quanh trong thành phố."
http://baocongantphcm.com.vn/phap-luat/lai-xe-o-to-dam-guc-nu-sinh-tung-la-dan-offroad/

Hôm trc e có ngó qua ảnh cái xe có thấy logo OF đâu nhỉ
VOC 2011 nó lái chính con Land cộc vừa gây tai nạn; con xe có mã số 309:

Nghe cụ nói mà em toát mồ hôi đấy
Em toát mồ hôi 2 lần cụ ạ. Lần 1 là chuyện offroader này đâm người rồi bỏ chạy. Lần 2 là khi thấy trên off nhiều cụ bênh chằm chặp hành vi vô nhân tính của Tú Anh và một số người có quyền quản trị mạng dùng mọi cách dẹp các thảo luận về vụ này.

Sao vậy cụ, làm như TA có nghĩa là bỏ chạy ? OF toàn vậy sao ?
Em đâu dám vơ đũa cả nắm! Cụ xem chủ tịch Sang nói "một bầy sâu" đâu có nghĩa thần dân của chủ tịch ai cũng là sâu phải không ạ!

Phi vào cây rồi,nhưng lúc đấy chỉ bị nhẹ thôi,bác ấy lùi xe lại,và chả hiểu tinh thần lúc đó hoảng hốt thế nào mà bác ấy phang tiếp phát nữa vào gần đó làm đổ cột đèn dẫn đến kéo đổ thêm cây,suýt bị cây đè vào ng trong xe. Sự vụ diễn ra làm cả khu mất điện đến từ sáng đến tối mới xong. Qua lời bác ấy tả lại là: lúc đó như "ma làm" ko hiểu tại sao mình lại điều khiển xe như vậy.
Do tôn trọng bác hàng xóm,nên nhà cháu ko up mấy cái ảnh có rõ số xe ( ipad nhà cháu ko có fts).
Chuyện hàng xóm bác thật không may, song may là chỉ thiệt hại vật chất thôi, chứ chưa đụng đến sức khoẻ/nhân mạng người khác. Hành xử của Tú Anh khiến sự việc đang là do lỗi của 2 cô gái sang đường tuỳ tiện khiến lái xe không xử lý kịp chuyển thành hành vi cố tình bỏ chạy nên đâm người (nghe clip lời khai) Em nghĩ là các lái xe cần đượchuấn luyện kỹ năng xử lý khi xảy ra tình huống tai nạn liên quan đến con người. Không ai mong muốn, song nếu chúng ta ứng xử đúng, hợp pháp và có đạo đức thì hậu quả có thể giảm thiểu và lương tâm sẽ được yên ổn- chưa nói đến những khái niệm cao siêu như ĐỂ LẠI CÁI ĐỨC cho con cháu...

Chỉnh sửa cuối:

Daothanhtung

Xe tải
Cụ ơi, cụ nghe đâu lời khai thế? Chả lẽ nó vẫn chưa tỉnh?

HuyArt

Xe lăn
Chú này leo xe lên dải phân cách, húc ngã 2 nạn nhân, xe cao nên ko nhìn thấy chú này đánh lái để xe xuống lòng đường, chẹt qua phần đầu và ngực nạn nhân đi tiếp, nếu ko vướng cột điện trước mặt mà nó phóng thẳng thì chưa chắc nạn nhân đã dính phần đầu. ...
Dù có biện minh thế nào thì chú này tội cũng quá nặng

VNM

Xe điện
Em này mà nằm viện cho 3, 4 tháng thì offroad này chỉ việc bán nhà mà nuôi.

wowow

Xe hơi
Chú Offroader này lại càng làm cho anh em OF "lủi tiếng" khắp thiên hạ rùi! Chúc mừng! Chúc mừng!

pooka

Xe container
Chú Offroader này lại càng làm cho anh em OF "lủi tiếng" khắp thiên hạ rùi! Chúc mừng! Chúc mừng!
Em thấy có một số xe dán logo OF nhưng chủ xe thì không biết gì về diễn đàn OF cả nhé cụ , vì là xe mua lại

Babylearn2hack

Xe tải

lrudec

Xe tải
Cầu mong em ấy mau khỏe! Nhưng giả là một em nào đấy ăn mặc kín đáo, facebook ko có cái ảnh nào xinh xinh thì liệu có lắm thớt thế này không nhỉ???

xuanha_ng

Xe điện
Bố nó là xxx à cụ
Thằng cu lái gần nhà e, bố mẹ hiền lành, tốt tính, tú anh này từ bé tính nó hơi bất thường 1 tý. Nằm vài tháng cũng mệt đấy nhưng cũng ko tốn bằng 20 ngày đầu tiên. Sau 20 ngày ko tỉnh thì bắt đầu giảm thuốc để đợi

coixay

Xe buýt
Cụ không đọc báo à? Tự nó khai thế này thì ai chẳng biết:
"Tú Anh cũng cho hay, anh ta từng là dân chuyên offroad và có kinh ngiệm lái xe nhiều năm. Tuy nhiên, do công việc quá bận rộn nên khoảng 2 năm trước đã “giải nghệ” và chỉ lái xe đi loanh quanh trong thành phố."
http://baocongantphcm.com.vn/phap-luat/lai-xe-o-to-dam-guc-nu-sinh-tung-la-dan-offroad/

VOC 2011 nó lái chính con Land cộc vừa gây tai nạn; con xe có mã số 309:

Chỉnh sửa cuối:

coixay

Xe buýt
Trên off có nhiều cụ sẵn sàng làm như Tú Anh nếu không may ở vào tình huống tương tự! Cái thớt đầu tiên đã bị phá bằng cách chèn câu chuyện xe lùi vào ngwowif đi đường!. Một số thớt khác đã bị xóa. Thớt này không biết chủ trang otofun này cho tồn tại bao lâu!!!

Vụ Tú Anh cần phân tích để mọi người đều thấy ngoài khía cạnh đạo đức thì về khía cạnh kinh tế nếu như Tú Anh khi xảy ra chuyện dừng lại, kiểm tra tình trạng người bị nạn và nếu nghiêm trọng đưa họ đi bệnh viện thì phí tổn không đến nỗi thế này. Còn bây giờ để xảy ra thế này, vợ chồng có muốn cãi nhau cũng chẳng biết mấy năm nữa mới được cãi. Nhìn ảnh hai vợ chồng an ủi nhau ở cơ quan chức năng mà dù có giận cũng không khỏi mủi lòng!

Chỉnh sửa cuối:

Blackberry

Xe buýt
Quá dơ cho offroader.
Nghe nói chủ xe cãi nhau với vợ. Nhiều khi công việc dồn dập áp lực, về nhà lại chẳng được vui... haizzz. Nhiều khi strees nặng cũng phải gồng mình vượt qua.