[Funland] Sau 10 năm hôn nhân các cụ các mợ đã giữ lửa như thế nào?

nghecon050509

Xe buýt
Bọn mình thiếu tất cả bạn ạ, thiếu quan tâm, thiếu sẻ chia, thiếu sự thấu hiểu
Chồng mình cứ bảo yêu thương mình nhiều lắm, chỉ có vợ và con,nhưng đến khi mình hỏi lại "anh đã yêu em như thế nào?"anh ấy lại không trả lời được?
Mợ chắc đang vào độ tuổi hồi xuân, thèm yêu thương chiều chuộng, vuốt ve đây mà. Cháu đoán gầu nhà cụ tính hơi trầm và sống nội tâm, ít nói.

nangct

Xe tăng
Có thể có nhiều người sẽ cười em nhưng em đang bế tắc quá các mợ ạ.Sau 15 năm quen biết có 10 năm là vợ chồng hiện nay vợ chồng em không còn tý tình cảm nào với nhau, không ai có bồ bịch cả nhưng quan điểm cách sống cách nghĩ không có tý gì trùng nhau, không có tý sẻ chia nào, không ai bồ bịch, không đánh mắng không chửi bới gì nhau nhưng trong mắt nhau lại giống người dưng nước lã.
Bế tắc thật sự!
đúng đấy cụ, ai cũng trải qua giai đoạn đó. vc em vẫn yêu nhau mặn nộng. 1 phần do hợp nhau mặt tình dục

bepbighome.com

Xe hơi
Đã gọi là lửa thì giữ thế nào suốt được 10 năm, chỉ có tắt đi bật lại, dập đi bật lại thoai.

Mà dạo này người ta toàn dùng bếp từ không có lửa .....
em bán .... à mà thôi, em xin lỗi...

hbu082

Xe container
giữ lửa thì có gì đâu mợ, cứ mang củi đút lò đều thì giữ được thôi mà.
10 năm rồi thì bên cạnh tình yêu còn phải có trách nhiệm nữa, mà tầm này rồi thì cái trách nhiệm là cái chiếm phần lớn, yêu nó cũng khác đi rồi, không còn kiểu tình yêu zai gái nữa mà là tình yêu gia đình thôi.

quy la tien

Xe điện
Cuộc sống vợ chồng như vậy thì nhạt thật. Nhạt tới mức rất có thể sau này hai người bên nhau mà như vô hình cụ ạ.
Đã là vơ chồng thì không tránh khỏi bất đồng quan điểm, nên những khi tranh cãi, nên giảm cái Tôi đi một chút. Lắng nghe nhau một chút, nhất là không nên xét nét từng tiểu tiết để đỡ vỡ mộng trong mắt nhau. Nếu là em, em sẽ book đi đâu đó để đổi gió. Để sát lại gần nhau, tìm lại cảm giác. Cụ cũng thử quan tâm tới mợ nhà bằng cách tham gia vào các công việc bếp núc của mợ ấy xem. Trên giường, chỉ cần sáp lấy nhau, ngửi thấy mùi của nhau, cũng khó lòng mà lơ đễnh đc đó cụ
" Cụ" ấy là mợ đấy bác ơi.

Sakai Việt Nam

Xe điện
rủ mấy đôi đang chán như mình chơi bài lột đồ là lửa lại phừng phừng ngay

anhthu20

Xe tải
Nghe có vẻ vợ chồng cụ thớt trầm nhỉ, thỉnh thoảng cãi vã rồi làm lành tý cho nó có không khí. Rồi đổi gió các kiểu nữa

MèoIuSayCaFe

Xe đạp
Như nhà em lấy nhau 13 năm. Vk ck em hiếm muộn nên chưa có bé nào. Gia đình kinh tế chính là ck em. À mà luận về nhan sắc hay tuổi tác thì phi công nhà em hơn em rất nhiều. Em thuộc dạng " mũm mĩm" nên nếu so sánh với nhiều mợ ở đây thì em chả được cái gì. Nhưng em nghĩ để giữ được tình cảm của ck thì mình luôn phải có điều gì hấp dẫn được ck mình. Nói thật ck e cũng bảo em giảm cân nhiều lần nhưng rồi đâu lại vào đấy nên cái ngoại hình thôi thì vứt đi. Nói chuyện thì tính em ngang và hay nóng, to mồm nhưng ck thương nên hay nhịn. Em nghĩ vk ck với nhau thì cái quan trọng nhất là chia sẻ. Có vấn đề gì thì trao đổi ngay đừng để đối phương phải suy đoán làm gì. Chẳng hạn em vẫn hay thỏ thẻ hỏi ck em là " anh có yêu em ko?" " anh yêu em nhiều bao nhiêu?". Mặc dù câu trả lời muôn thuở là " Có yêu" và " nhiều không đếm được". Em nghĩ mình là phụ nữ lại là vk mình phải nên có đặc quyền làm nũng và tỏ ra yếu đuối. Để đàn ông họ mạnh mẽ thể hiện. Bao giờ cũng thế sáng sớm đi làm 13 năm nay vk ck em vẫn hôn nhẹ chúc nhau đi làm, hôm nào vội vẫn ôm nhau 1 cái. Thi thoảng trong ngày vẫn nhắn tin hỏi han như " Anh ăn gì rồi?" Hay những câu nói thể hiện cảm xúc của mình. Phụ nữ hay nam giới cũng đều sẽ thích những quan tâm nho nhỏ như vậy. Về nhà việc nhà thì em đã quán triệt từ khi cưới là chia sẻ có nghĩa là 2 vk ck cùng làm trừ phi có việc hoặc ốm thì người còn lại sẽ làm hết. Do bọn em chưa con cái nên có thể chưa phát sinh nhiều việc để cần tranh cãi về khác quan điểm nhưng nếu không thích ở nhau cái gì đều sẽ nói ra chứ không im lặng mà chịu đựng. Em nghĩ vk ck với nhau muốn ăn đời ở kiếp không phải là chịu đựng nhịn nhau mà cái gì không thích thì nên nói ra để cùng sửa. Như ck em trước rất hay nhậu, em cho đi thoải mái miễn là báo địa điểm, thời gian về và đi với ai là đc. Quá h hẹn nà không về em mới gọi điện. Thật nhiều khi rất điên vì ck về say khướt và trễ hẹn. Ck em thì tính cả nể bạn mời ly nào là uống ly đó. Có lần uống say bạn chở ngã khâu 6 mũi em làm um luôn. Lúc vào viện có mặt cả bạn của ck em nói thẳng lần sau mà ai còn rủ ck em đi uống rượu em cho can xăng đốt luôn. Từ đấy mấy ông bảo nhau có uống cũng vừa tầm.Trong mọi mối quan hệ nên nói thẳng suy nghĩ và mong muốn của mình chứ không nên đoán hay áp đặt vào suy nghĩ của người khác.

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]
" Cụ" ấy là mợ đấy bác ơi.
Ôi, em nhanh tay quá! Em lại hổng có đọc cái đoạn trên, lúc đó đang có điện thoại. Em sorry mợ chủ thớt nhé ạ. Là mợ thì mợ làm ngược lại với cụ nhà. Không kiểm soát, không cắn đắng, không can thiệp quá sâu vào những góc riêng. Cấp đầy đủ điện nước là ổn thoai mợ. Mà em nghĩ, sống với nhau từng ấy năm, mợ hằn là biết tâm tư của cụ nhà mà giữ lửa cho nó mặn nồng chứ nhể?!

kites1

Xe điện
Câu hỏi 10 năm là quá ít, nên hỏi sau 40 năm thì đúng hơn, lúc đó biết vàng thật hay giả liền

Xetho_2sot

Xe tải
10 niên là ok rồi, e năm niên ra ngủ riêng rồi :))

buicongchuc

Xe ba gác
Cãi nhau Cụ ạ.
Vợ chồng em hở tí là cãi nhau nhưng cũng tí xíu là quên mất.
Rồi lại sáp vào nhau ngay.:))
Cãi nhau xong, giận dỗi tí (hoặc giả vờ gận dỗi), rồi đêm chick phải rên lên lại ngon ngay :)) :))

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Website
1z-vietnam.com

Suri15

Xe Cứu Trợ
Mợ chắc đang vào độ tuổi hồi xuân, thèm yêu thương chiều chuộng, vuốt ve đây mà. Cháu đoán gầu nhà cụ tính hơi trầm và sống nội tâm, ít nói.
Em thì thấy hầu hết những ông nào mà trả lời được hết câu hỏi kiểu của mợ ý "anh đã yêu thương em như thế nào" và đủ để làm các mợ ý thấy sướng cái lỗ tai thì các ông này cực kỳ nguy hiểm

VNV

[Tịch thu bằng lái]
Lại cặm cụi đi nhóm đống lửa mới chứ biết làm sao

uoat_LX

Xe điện
Cái thớt này mở từ năm 2018 có khi giờ chủ thớt giải tán làm ván khác rồi cũng nên cccm nhề

Chỉnh sửa cuối:

DGT

Xe hơi
15 năm thì làm gì còn lửa mà giữ🥴

luot_song

Xe điện
Bí quá tham gia hội swing xem nào