[Funland] Sau 10 năm hôn nhân các cụ các mợ đã giữ lửa như thế nào?

Masha123

Xe buýt
Con mình thì dù ba nó không dành thời gian cho chúng nó nhiều nhưng chúng lại rất thương ba chúng nó, mình cũng hạn chế nói chồng trước mặt con bạn ạ,dù vợ chồng thế nào thì cũng không được làm hỏng con, đó là phương châm của mình,hehe thấy mọi người ném đá thớt nên chia sẻ tý thôi chứ xé tờ cũ đi ký tờ mới chắc gì số đã may mắn được tờ như ý, thế nên hãy xem mọi thứ bình thường mà sống,mong rằng các cụ ở trong đây rảnh rỗi cũng tự xem lại bản thân xem mình đã thương người đồng hành của mình như thế nào nhé, ngủ ngon các đồng chí nhé
Vì giờ các bé còn nhỏ mà chị. Nhưng nếu cứ để như thế ( chị bảo là: bố k biết gì về việc học hành của con, dành ít tg cho con). Thì dần dần khi bé càng lớn, hiểu biết và nhu cầu càng phúc tạp hơn nó sẽ càng xa bố hơn, bố k thể hiểu nổi con, từng chút một sẽ càng ngày khoảng cách sẽ càng xa, đến lớn sẽ càng khó để bồi đắp. Em k nói là các con k thương bố, vẫn thương yêu và hiếu thuận nhưng không gần gũi bố. Em là người chứng kiến 2 gd ấy từ khi còn bé đến khi các con giờ đã ngoài 30. Nên em có đôi điều nói với chị chứ k có ý gì tiêu cực.

Cranks

Xe hơi
Bọn mình thiếu tất cả bạn ạ, thiếu quan tâm, thiếu sẻ chia, thiếu sự thấu hiểu
Chồng mình cứ bảo yêu thương mình nhiều lắm, chỉ có vợ và con,nhưng đến khi mình hỏi lại "anh đã yêu em như thế nào?"anh ấy lại không trả lời được?
Chắc anh ấy thiếu sự hài hước và tinh tế chút thôi. Bạn hỏi cũng khó đấy :))

Cranks

Xe hơi
Nhà em 26 năm. Em thường thẳng thắn trao đổi về những điều em cần ở Sói và ngược lại. Trên quan điểm cùng nhau xây dựng. Mỗi lúc cãi nhau xong là thôi không giận dỗi, em là đứa hay nói nhưng lúc cãi nhau lại rất kiềm chế, tránh kiểu lắm điều.
Cố gắng chia sẻ cùng chồng những vấn đề mà Sói quan tâm. Lão Sói nhà em ham mê lắm thứ từ âm nhạc, đến xe cộ, ảnh ọt... em cứ phải chạy theo học hỏi để mỗi thứ biết 1 tí để còn chém cùng lão.
Bình thường cứ tỏ ra yếu đuối 1 chút để lão "tưởng" lão là cây trụ chính trong gd. Còn nhiều lần lão thất bại ngoài xã hội về nhà thì em lại là chỗ dựa động viên cho lão lấy lại tinh thần.
Mọi lo toan buồn bực ngoài xã hội đều vứt lại hết trước khi bước vào nhà, tránh kiểu bực mình chỗ làm về nhà mắng chó chửi mèo.
Bất kỳ lúc nào có thời gian là 2 vợ chồng trốn đi chơi. Đôi khi chỉ là bu lu xe buýt lên bờ hồ ngồi ghế đá ăn kem. Cùng nhau dậy sớm đi bộ buổi sáng. Tận dụng thời gian để vợ chồng gần gũi nhau.
Em sức khỏe kém, chức năng phụ nữ không còn từ 15 năm nay nhưng ông chồng vẫn thương yêu vợ. Giờ vợ chồng sống bằng tinh thần là chính.
Quá tuyệt :)

Hoàng_Phú Thọ

Xe container
Con mình thì dù ba nó không dành thời gian cho chúng nó nhiều nhưng chúng lại rất thương ba chúng nó, mình cũng hạn chế nói chồng trước mặt con bạn ạ,dù vợ chồng thế nào thì cũng không được làm hỏng con, đó là phương châm của mình,hehe thấy mọi người ném đá thớt nên chia sẻ tý thôi chứ xé tờ cũ đi ký tờ mới chắc gì số đã may mắn được tờ như ý, thế nên hãy xem mọi thứ bình thường mà sống,mong rằng các cụ ở trong đây rảnh rỗi cũng tự xem lại bản thân xem mình đã thương người đồng hành của mình như thế nào nhé, ngủ ngon các đồng chí nhé
Nhà em 19 năm rồi, 2 thằng con đã lớn nhưng được cái cả nhà phối hợp tốt nên 3 bố con không để việc nhà dồn lên tay gấu

Hai_75

Xe điện
Chắc cụ tuyền Mần không Hỏi rồi lại kiệm Chi có phải không?
Thế thì cụ cần đảo ngược lại là chịu Chi rồi Mần xong nhớ Hỏi có thích không? Là gia đình hạnh phúc ngay.

Hai_75

Xe điện
Chồng mình cứ bảo yêu thương mình nhiều lắm, chỉ có vợ và con,nhưng đến khi mình hỏi lại "anh đã yêu em như thế nào?"anh ấy lại không trả lời được?
Ra là mợ! Mợ lại thả thính phỏng?

biahoihanoi

Xe lăn
Có thể có nhiều người sẽ cười em nhưng em đang bế tắc quá các mợ ạ.Sau 15 năm quen biết có 10 năm là vợ chồng hiện nay vợ chồng em không còn tý tình cảm nào với nhau, không ai có bồ bịch cả nhưng quan điểm cách sống cách nghĩ không có tý gì trùng nhau, không có tý sẻ chia nào, không ai bồ bịch, không đánh mắng không chửi bới gì nhau nhưng trong mắt nhau lại giống người dưng nước lã.
Bế tắc thật sự!
10 năm cũng là 1 thời gian dài ở với nhau. Chán có chán nhưng nếu đến mức không có chia sẻ trong gia đình thì đó đâu còn là gia đình. Có khi mất gia đình rồi mới thấy mất đi những gì quý giá mà không biết.

Website
www.otofun.net
Các cụ mợ kết hôn 20 30 năm thì cũng cách mợ chủ mấy thập kỷ, khoảng cách thế hệ, suy nghĩ, tư tưởng, thời đại khác nhau nên nhiều khi cũng khó áp dụng.
...
Bố mẹ em hơn 2 tháng nữa là tròn 30 năm kết hôn, người giữ lửa cho cả bố lẫn con là mẹ em. Bố em gia trưởng, lầm lì, bảo thủ, kiếm ít tiền, ra ngoài chẳng được ai nể nên ở nhà trút hết lên con cái, kiểu chỉ có mỗi vợ con là bắt nạt được. Mẹ em thế hệ 6x, giỏi nhẫn nhịn và sợ miệng lưỡi thiên hạ chứ gái 8x với 9x thì còn lâu mới chịu sống với 1 người như thế.

Giống 1 nhà họ hàng em biết. Khác là các cụ ý sinh năm 194x hết

despacitorico

Xe tải
Thế cụ là con, cụ sống thời thơ ấu vậy thấy có hạnh phúc không ?

Các cụ mợ kết hôn 20 30 năm thì cũng cách mợ chủ mấy thập kỷ, khoảng cách thế hệ, suy nghĩ, tư tưởng, thời đại khác nhau nên nhiều khi cũng khó áp dụng.
...
Bố mẹ em hơn 2 tháng nữa là tròn 30 năm kết hôn, người giữ lửa cho cả bố lẫn con là mẹ em. Bố em gia trưởng, lầm lì, bảo thủ, kiếm ít tiền, ra ngoài chẳng được ai nể nên ở nhà trút hết lên con cái, kiểu chỉ có mỗi vợ con là bắt nạt được. Mẹ em thế hệ 6x, giỏi nhẫn nhịn và sợ miệng lưỡi thiên hạ chứ gái 8x với 9x thì còn lâu mới chịu sống với 1 người như thế.

min18vn

Xe điện
Em thì năm nay là được 15 năm, đi đâu cũng tha nhau đi. Ko được như hồi đầu nhưng vẫn gần gần như thế

Getzcoi.

Xe tăng
Giống 1 nhà họ hàng em biết. Khác là các cụ ý sinh năm 194x hết
Chuẩn cụ! Em đôi khi tự hỏi sao mẹ mình lại có thể nhịn nhường và hy sinh đến thế.
Ko cần học đâu xa, chỉ cần học được 1/2 sự nhường nhịn của cụ bà là các gia đình 7x,8x đã êm ấm lắm rồi.

Getzcoi.

Xe tăng
Thế cụ là con, cụ sống thời thơ ấu vậy thấy có hạnh phúc không ?
Em được 1 cô bạn 8x đời đầu tâm sự,

Bố mẹ cô ý suốt ngày cãi nhau, bất đồng hầu hết các quan điểm. Nhà có một cô con gái, nên tất cả nó hứng hết. Đến nỗi nó còn bảo sao bm sống ko hp thì sao ko bỏ quách nhau đi ( nguyên văn lời nó kể), nhưng các cụ ko bỏ, vẫn chung sống và vẫn tiếp tục cãi nhau.
Bạn em đúng là cô đơn, lạc lõng giữa gđ mình. Sau lớn lên hôn nhân nó cũng ko may mắn, chia tay với bố của con trai. Sau yêu một ng đàn ông nước ngoài hơn đến 2x tuổi, ko đến được với nhau vì nhiều lý do, kết cục gần 40 rồi vẫn ôm một mối tình 4.0 cách nửa vòng trái đất.
Ko đổ lỗi cho hoàn cảnh đối với bất cứ hệ quả gì đến với cs của mình, nhưng nếu bố mẹ ko thể sống hoà thuận vui vẻ thì hãy tìm mọi cách để mang lại cho con một cuộc sống vui tươi nhất có thể, chứ đừng “đầu độc” chúng bằng những lời đay nghiến, cãi vã bọc dưới cái vỏ bọc gia đình đủ bố mẹ...

dungblhk

Xe buýt
E yêu 4 năm, cưới hơn 2 chục năm rồi. Cũng chia ra làm vài giai đoạn:
- Từ 1 đến 5 năm đầu tiên: Màu hồng ngày càng nhạt dần
- Từ năm thứ 5 đến 10: Căng thẳng do nhiều mâu thuẫn, cả 2 cố đem quan điểm của mình áp đặt cho đối phương. Có cả lúc táng nhau ra trò
- Từ 10 đến 20 bắt đầu tìm ra cách giải quyết. Mỗi người nên giảm cái tôi của mình, không chấp vặt nhau. Cái gì không đáng phải tranh cãi thì nhịn cho lành hoặc coi như không nghe thấy vì lúc này các con đã lớn và cũng cái thời gian để trải nghiệm cái được cái mất. Đến giờ tương đối ổn, việc ai người đấy làm, bạn ai người đấy chơi. Thi thảng có giao lưu với 1 số bạn chung mà cả 2 cùng biết. Vợ tự để cho e 1 khoản tiêu không xét nét. Nói chung nhiều khi phải biết hài lòng với chính mình

bai

Xe điện
Hỏi thế thì chả thằng chồng nào trả lời nổi.

bai

Xe điện
E cũng 10n.khoảng 4n trở lại đây thì gần như chả cãi nhau bao giờ.có lẽ do hiểu nhau hơn.vấn đề lớn nhất bg là chịch vợ mình mà cứ như ăn vụng ý.rình mãi mới có cơ hội.2 đứa nhà e rất thính ngủ nên tháng chỉ dc đôi lần.
Đôi ba lít ra A25 hoặc Mai Villas cho thoải mái. Tiết kiệm tý thì 80-100 đổi gió cũng phê cụ ạ. Tháng đôi lần hẻo quá, nguội lò thì nguy.