[Funland] Sạt nghiệp vì khẩu trang

NgocMinh1905

Xe hơi
Thị trấn Đất Đỏ, huyện Đất Đỏ, Bà Rịa - Vũng Tàu
Website
datbaria.com.vn

cuong1903

Xe tăng
Em cũng có 1 ông anh như thế. Trước tết ông ấy thất nghiệp, có ông em rể bên vật tư y tế bảo: Hay anh nhập máy về làm khẩu trang, em giúp tiêu thụ. Thế là bỏ 1,2 tỷ nhập về 2 dây chuyền. Về đến bãi còn vứt đó, định sau tết thì lắp ráp. Dịch lên, dây chuyền vẫn còn ở ngoài bãi, chưa khui thùng, đã có ông đến trả giá 3,6 tỷ/ 1 dây chuyền. Ông ấy sang tay luôn, giờ đang ngồi rung đùi. Ông mua kia, nghe đâu cũng kiếm được mấy miếng đất. Gặp nhau bắt tay nhau chặt lắm.

Thanhdanh998

Xe máy
Em cũng có 1 ông anh như thế. Trước tết ông ấy thất nghiệp, có ông em rể bên vật tư y tế bảo: Hay anh nhập máy về làm khẩu trang, em giúp tiêu thụ. Thế là bỏ 1,2 tỷ nhập về 2 dây chuyền. Về đến bãi còn vứt đó, định sau tết thì lắp ráp. Dịch lên, dây chuyền vẫn còn ở ngoài bãi, chưa khui thùng, đã có ông đến trả giá 3,6 tỷ/ 1 dây chuyền. Ông ấy sang tay luôn, giờ đang ngồi rung đùi. Ông mua kia, nghe đâu cũng kiếm được mấy miếng đất. Gặp nhau bắt tay nhau chặt lắm.
Thế bác chủ kém quá, lúc đấy mà mang vào sản xuất thì hót vàng luôn cụ à, ko thì để 1 tháng sau 6 tỉ nó cũng mua vội

Thanhdanh998

Xe máy
Đầu tư theo phong trào ngắn hạn mà bỏ 4 tỉ ra thì hơi liều ! Mà lại trong vòng 1-2 tháng muốn có kết quả đê thì không có đâu cụ ơi. Cụ yên tâm dịch còn dài ngoài Việt Nam. Nên cụ móc nối với mấy tay người Việt ở bển trong of này oánh hàng sang đó có khi lại ngon đới
Ko trụ nổi bác à, cũng xoay đủ kiểu rồi

Em nhớ có cụ hỏi và các cụ trên này cũng dự là không sáng sủa rồi mà, chắc là cụ cố ;))

wind_nol0v3

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Thằng bạn em làm khẩu trang vẫn kiếm ăn ngon mà nhỉ, nó xuất đi châu âu. Em thấy mới bắt đầu đc tầm 1-2 thang thôi mà, nó dang xây thêm xưởng to ở Củ Chi tuyển lao động ầm ầm mà, thấy nhiều đơn phết

davidhaii

[Tịch thu bằng lái]
Đúng là có mấy vụ chết dí
- May khẩu trang
- SX nước sát khuẩn khô
- Buồng khử khuẩn
- May quần áo bảo hộ y tế
Chắc giờ chết dí hết rồi!
Ah, các cụ mua nhiều mỳ tôm đã ăn hết chưa?
Nhà em có bà là thuộc diện chính sách, vừa rồi được cho 2 thùng, vẫn vứt xó đâu đó, hixx. Nghĩ cứ buồn cười mấy cái ảnh mỳ tôm chất cao tới nóc :)
Em tưởng nc sát khuẩn vẫn dùng nhiều chứ mợ chè. Mà ko ngờ VN mình khống chế dịch giỏi quá nên vỡ hết mộng làm giầu.

muadem

Xe cút kít
Bạn cụ sạt nghiệp thì lại có thằng lên nghiệp, đơn giản vậy thôi :P

Cartoner

Xe điện
Như ông anh của cụ là ngon nhất. Ăn hên hơn trúng số.
Bán sang tay được 7,2 tỷ, ăn lời 5 tỷ. Chứ ông anh nhảy vào làm khẩu trang phải lo nguyên liệu, nhân công, xưởng rồi đầu ra... Bỏ ra thêm 1 đống chi phí. Tiền đang hết thì để mà xoay xở cũng mệt.

Chẳng là ô anh em thấy người ta kiếm được cũng ham quá, cách đây gần 2 tháng bảo e hùn vốn chung mua máy khẩu trang, lúc đó e cũng máu lắm nhưng đang bí tiền quá lên ko chung được, sau mấy ae chung mua máy gần 4 tỉ, về chạy được 1 tháng thì thị trường đi xuống, đơn hàng thì ít mà khó khăn lắm, sau ko trụ nổi phải giải tán bán lỗ vốn mất đôi tỉ, méo hết cả mặt
Ơ hay nhể, thế mà em ra hiệu thuốc hỏi có chỗ nào có khẩu trang đâu?

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Em tưởng nc sát khuẩn vẫn dùng nhiều chứ mợ chè. Mà ko ngờ VN mình khống chế dịch giỏi quá nên vỡ hết mộng làm giầu.
Giờ ai dùng nữa đâu cụ!
Như cty em đang ế cả mớ, giờ nv lẫn khách đều trốn ko bôi kia :P

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Như ông anh của cụ là ngon nhất. Ăn hên hơn trúng số.
Bán sang tay được 7,2 tỷ, ăn lời 5 tỷ. Chứ ông anh nhảy vào làm khẩu trang phải lo nguyên liệu, nhân công, xưởng rồi đầu ra... Bỏ ra thêm 1 đống chi phí. Tiền đang hết thì để mà xoay xở cũng mệt.
Cuj lại ăn chặn của ông ấy 1 tỷ rồi :D
Lãi 6 tỷ mà cụ tính có 5 tỷ là sao :)

Mr.Alo

Xe lăn
Béo bọn bán máy hết . Tàu nó hết dịch thì mình nó cũng đủ cân cho gần hết nhu cầu rồi

D.D.C

Xe điện
Website
centicons.com
Chẳng là ô anh em thấy người ta kiếm được cũng ham quá, cách đây gần 2 tháng bảo e hùn vốn chung mua máy khẩu trang, lúc đó e cũng máu lắm nhưng đang bí tiền quá lên ko chung được, sau mấy ae chung mua máy gần 4 tỉ, về chạy được 1 tháng thì thị trường đi xuống, đơn hàng thì ít mà khó khăn lắm, sau ko trụ nổi phải giải tán bán lỗ vốn mất đôi tỉ, méo hết cả mặt
Đầu tư sản xuất thì phải có đội làm thị trường. Không thì chí ít cũng phải có đầu bao tiếu sản phẩm. Kể cả hàng hiếm như vàng mà chỉ cắm mặt vào sản xuất thì vẫn ế . Ai cho bán ? Bán cho ai? Ngon ăn thì nhà nhà người ta đầu tư sản xuất khẩu trang rồi. Các ông tay to chắc ngồi im nghe muỗi kêu. Thôi âu cũng là cái giá của sự thiếu hiểu biết.