sát hạch lái xe là thế này sao?

loi_chip

[Tịch thu bằng lái]
Em chào các bác, em đã theo dõi các thông tin trên otofun.net từ lâu rồi nhưng chưa đăng ký thành viên vì em cũng chả có chuyện gì cần phải đăng ký cả. Nhưng hôm nay đi thi sát hạch gặp chuyện ức chế quá nên em phải đăng ký để viết bài trình bày với các bác.
Em năm nay 20 tuổi, được gia đình cho đi học lái xe để thỉnh thoàng có việc thì dùng. Từ bước đầu tiên cho đên trước buổi sang hnay thì mọi việc đều suôn sẻ. Sáng hnay, ngày 8/7 em có mặt ở trung tâm sát hạch Sóc Sơn lúc 5h30 sáng để tranh thủ ôn lại bài tí. Chờ đến 11h thì vào thi lý thuyết, 2h chiều thì thi lái, trời nóng hơn 40 độ, bụng thì chưa ăn gì. Nói rông dài tí để các bác thấy con đường em đi nó gian nan nhưng đáng quý thế nào ( em ko bao bất cứ 1 dịch vụ nào của cái trung tâm ấy, tất cả đều đúng luật, chính thống)
Trước khi thi lái thì có vài trường hợp thi trước ra bảo bị lỗi chip ( người thì vào chuồng nhạc ko kêu, người thì đi qua đèn xanh rõ ràng mà chip báo vượt đèn đỏ…), cãi nhau cả tiếng đồng hồ, văng đủ các loại ngôn từ chợ búa có, nhẫn nại có nhưng ko hiệu quả. Em nghe mà cũng lo lo, chẳng may mình bị dính cái đấy thì vỡ mồm. đến lượt em thi thì dính thật, em qua bài depa bình thường, qua bài dừng khẩn cấp bt, chip bào đi tiếp, ko có vấn đề gì cả. Đến lúc em sắp vào bài hàng đinh thì đột nhiên bị trừ 25 đ với lý do vượt quá thời gian. Em dừng xe lại, bóp còi inh ỏi để gọi người đến giải quyết. Có 1 anh ra đánh xe về rồi bảo vào mà thắc mắc với mấy ông giám khảo trong kia kìa. Em cũng vào thắc mắc, trình bày với 1 thái độ hết sức nhã nhặn, bình tĩnh. Nhưng kiểu gì thì em cũng ko được giải quyết cho. Lý do họ đưa ra là em dừng trên dốc quá 30s. chuyện này quá vô lý. Em chắc chắn là mình dừng ko quá 10s, hơn nữa đi cùng em lượt đấy còn 1 xe khác, 2 xe đi ngang nhau cho đến trước khi vào bài hàng đinh. Xe kia về đích bon bon mà xe em lại bị quá giờ. Ngoài ra nếu lỗi dừng quá giờ thì chip phải báo ngay lúc ở trên dốc chứ, đằng này đi ra khỏi bài rồi mới báo thì ai mà chấp nhận nổi. Em bảo bọn nó lên ngồi 1 xe khác với em rồi dừng dốc quá 30s xem chip báo luôn hay để báo sau. Nếu báo sau thì em thừa nhận mình sai, và sẵn sang xin lỗi, chấp nhận trượt Nhưng chả thằng nào dám thử với em cả
Chip là thiết bị điện tử, nó có lỗi là chuyện bt, nhưng trung tâm phải có biện pháp để phát hiện và đảm bảo quyền lợi chính đáng cho thí sinh chứ. Đằng này mấy thằng giám khảo đạo mạo kia cứ ngồi thù lù 1 chỗ rồi cãi cùn. Trông chỉ muốn xông vào đấm cho vỡ mặt bọn nó ra. Rõ rang bọn nó biết đấy là do lỗi của chip rồi, học viên bị trượt oan. Lúc ra ko cho mọi người thắc mắc mà cứ khăng khăng bắt kí vào biên bản thi. Mẹ kiếp, sao lại có lũ khốn nạn thế cơ chứ.
Việc của em là thế, nếu trong trường hợp của em thì các bác bảo phải làm thế nào bây giờ? Em mong các bác ủng hộ em, tung hết cái vụ này ra để mọi người thấy rõ bộ mặt của bọn này. Ko biết cái vụ này có thường xảy ra ko? Phải chăng kiểu xử lý tắc trách kia đã là quy luật trong giới giám khảo?

traxoay

Xe buýt
Chia buồn với bác và có thể khẳng định luôn lời nói của bác là chuẩn. Lần đầu e đi thi ở trung tâm Sóc Sơn này đến bài lùi chuồng ah. E đang vào chuồng, bị chạm vạch, em lùi vào tiếp nó báo đi sai đường??? Rõ ràng lúc đó e vẫn đang lùi vào và chưa vào hết mà lại bị báo đi sai đường. Trung tâm này thi lởm lắm ah, mọi người nên tránh

transporterVN

Xe tăng
gấu nhà em cũng vừa thi hôm nay, cũng ở chỗ đấy thì lại đỗ, thế mới may.
Gấu nhà em kể có nhiều người trượt lắm mà toàn lý do vô lý như của bác. Vợ chồng bà chị gấu nhà em cũng thì còn toạch từ thi luật cơ, bọn nó lừa đảo. Hai vợ chồng ông bà ấy chạy để k phải thi luật, bọn nó nhận xiền rồi, đến lúc vào phòng có thằng bảo k phải làm gì, thế nhưng đến lúc ra nó bảo trượt. Thế là ông anh em đứng giữa sân chửi bọn nó, bọn nó cũng sợ và xin lỗi nhưng ông anh em vẫn phải thi lại.

vuahe77

Xe điện
Em chào các bác, em đã theo dõi các thông tin trên otofun.net từ lâu rồi nhưng chưa đăng ký thành viên vì em cũng chả có chuyện gì cần phải đăng ký cả. Nhưng hôm nay đi thi sát hạch gặp chuyện ức chế quá nên em phải đăng ký để viết bài trình bày với các bác.
Em năm nay 20 tuổi, được gia đình cho đi học lái xe để thỉnh thoàng có việc thì dùng. Từ bước đầu tiên cho đên trước buổi sang hnay thì mọi việc đều suôn sẻ. Sáng hnay, ngày 8/7 em có mặt ở trung tâm sát hạch Sóc Sơn lúc 5h30 sáng để tranh thủ ôn lại bài tí. Chờ đến 11h thì vào thi lý thuyết, 2h chiều thì thi lái, trời nóng hơn 40 độ, bụng thì chưa ăn gì. Nói rông dài tí để các bác thấy con đường em đi nó gian nan nhưng đáng quý thế nào ( em ko bao bất cứ 1 dịch vụ nào của cái trung tâm ấy, tất cả đều đúng luật, chính thống)
Trước khi thi lái thì có vài trường hợp thi trước ra bảo bị lỗi chip ( người thì vào chuồng nhạc ko kêu, người thì đi qua đèn xanh rõ ràng mà chip báo vượt đèn đỏ…), cãi nhau cả tiếng đồng hồ, văng đủ các loại ngôn từ chợ búa có, nhẫn nại có nhưng ko hiệu quả. Em nghe mà cũng lo lo, chẳng may mình bị dính cái đấy thì vỡ mồm. đến lượt em thi thì dính thật, em qua bài depa bình thường, qua bài dừng khẩn cấp bt, chip bào đi tiếp, ko có vấn đề gì cả. Đến lúc em sắp vào bài hàng đinh thì đột nhiên bị trừ 25 đ với lý do vượt quá thời gian. Em dừng xe lại, bóp còi inh ỏi để gọi người đến giải quyết. Có 1 anh ra đánh xe về rồi bảo vào mà thắc mắc với mấy ông giám khảo trong kia kìa. Em cũng vào thắc mắc, trình bày với 1 thái độ hết sức nhã nhặn, bình tĩnh. Nhưng kiểu gì thì em cũng ko được giải quyết cho. Lý do họ đưa ra là em dừng trên dốc quá 30s. chuyện này quá vô lý. Em chắc chắn là mình dừng ko quá 10s, hơn nữa đi cùng em lượt đấy còn 1 xe khác, 2 xe đi ngang nhau cho đến trước khi vào bài hàng đinh. Xe kia về đích bon bon mà xe em lại bị quá giờ. Ngoài ra nếu lỗi dừng quá giờ thì chip phải báo ngay lúc ở trên dốc chứ, đằng này đi ra khỏi bài rồi mới báo thì ai mà chấp nhận nổi. Em bảo bọn nó lên ngồi 1 xe khác với em rồi dừng dốc quá 30s xem chip báo luôn hay để báo sau. Nếu báo sau thì em thừa nhận mình sai, và sẵn sang xin lỗi, chấp nhận trượt Nhưng chả thằng nào dám thử với em cả
Chip là thiết bị điện tử, nó có lỗi là chuyện bt, nhưng trung tâm phải có biện pháp để phát hiện và đảm bảo quyền lợi chính đáng cho thí sinh chứ. Đằng này mấy thằng giám khảo đạo mạo kia cứ ngồi thù lù 1 chỗ rồi cãi cùn. Trông chỉ muốn xông vào đấm cho vỡ mặt bọn nó ra. Rõ rang bọn nó biết đấy là do lỗi của chip rồi, học viên bị trượt oan. Lúc ra ko cho mọi người thắc mắc mà cứ khăng khăng bắt kí vào biên bản thi. Mẹ kiếp, sao lại có lũ khốn nạn thế cơ chứ.
Việc của em là thế, nếu trong trường hợp của em thì các bác bảo phải làm thế nào bây giờ? Em mong các bác ủng hộ em, tung hết cái vụ này ra để mọi người thấy rõ bộ mặt của bọn này. Ko biết cái vụ này có thường xảy ra ko? Phải chăng kiểu xử lý tắc trách kia đã là quy luật trong giới giám khảo?

Ờ đúng thế đấy nhưng bọn .ao biết thế đấy dưng mà kệ pà chúng .ày để còn thu phí tiếp lần sau nữa chứ nắng nôi thế chẳng có xu mẹ bồi dưỡng nào, há hết cả mồm ra ngồi chấm suông với Lavie à??? Hờ hờ mấy ..ằng công dân vừa hèn vừa khờ...:P

Iem nà iem cứ Fun 1 tí các kụ ná ná ná!!!

Chỉnh sửa cuối:

lacetti_Max

Xe tải
Ờ đúng thế đấy nhưng bọn .ao biết thế đấy dưng mà kệ pà chúng .ày để còn thu phí tiếp lần sau nữa chứ nắng nôi thế chẳng có xu mẹ bồi dưỡng nào, há hết cả mồm ra ngồi chấm suông với Lavie à??? Hờ hờ mấy ..ằng công dân vừa hèn vừa khờ...:P

Em hỏi ngu tí, lệ phí thi sát hạch là vào Nhà nước chứ có vào trung tâm đâu mà họ muốn trật nhiều (có biên lai thu tiền) ?

luongtran38

Xe buýt
cảm thông với cụ chủ thớt ! em lại thấy may vì có chuyện này cụ chủ mới thi sát hạch và mới được lái xe trên OF ! chúng ta lại có thêm 1 ofer nữa để càng lớn mạnh hơn !
em cũng hỏi thêm là sau này cụ có lái xe trên OF nữa không ợ ? hay khi nào có chuyện tương tự dư lày cụ mới lượn vào ợ ?
còn về chuyện chip lỗi thì em nghĩ nó cũng bình thường thôi các cụ ạ đều là sản phẩm của con người cả mà ! bây giờ nó thế , bấm biển số ngãu nhiên đang còn can thiêp được nữa là...... :-$

Chỉnh sửa cuối:

ongchunho_hp

Xe đạp
Thực ra thì chưa chắc đã phải do chíp, có lẽ do con người thì đúng hơn. Mà không phải, có lẽ lỗi phát sinh tại câu này "( em ko bao bất cứ 1 dịch vụ nào của cái trung tâm ấy, tất cả đều đúng luật, chính thống" Đợt trước em thi lấy bằng em là lớp trưởng, khi chuẩn bị thi thầy hiệu trưởng đáng kính gọi riêng em ra và thì thầm bảo em rằng: Xe số 2 & số 4 không trượt đề pa mày xem thằng nào lái yếu cho nó đi 2 xe ấy. Đúng như thầy nói có thằng lùi đề pa hàng mét chẳng xi nhê gì. hôm đi đăng ký biển ô tô cũng vậy, lúc đầu em định chọn biển cho nó hoành tráng, nghĩ cả đời mới mua đc cái xe nhưng lúc đến nó lại bảo cái biển em chọn phát nhầm cho người khác mất rồi lấy cái biển khác ngon hơn tí và thêm cho anh tí xiền. em ức chế quá không làm dịch vụ nữa, chọn ngẫu nhiên tuy nhiên khi đăng ký chọn ngẫu nhiên mới biết mình dại Các anh ý đì, cho chọn trong vòng có mấy con số mà lại nằm trong khuôn viên 49 - 53 đã vậy số đẹp thì bán mất rùi thành ra khi bấm thấy thoát đc 2 số của nợ ấy là thở phào một cái dù biển chẳng ra cái hồn gì. Thế mới biết công cụ do con người làm ra thì họ có thể làm thay đổi theo ý mình

apgroup

Xe tải
Em cứ tưởng chỉ có xxx với yyy làm tiền hóa ra xã hội vẫn còn nhiều mọt quá :D
Sống chung với lũ thì phải tập bơi vậy.
Giống như kụ aa (em quên tên) muốn làm người lương thiện cũng khó (:|

heovang

Xe tải
Cụ đen roài, em thi bãi Ngọc Hà từ 2007 cơ may quá không bị như cụ chíp ngon, :-qchỉ mỗi tội xe lởm quá tý trượt. Phù nghe cụ nói vậy đúng là nản thật. Muốn làm người lương thiện mà sao khó quá.

jeehoon

Xe tải
Em xin lỗi ku, nói thật đó là do đen thôi, em mới thi trên trường 10 cách đây đúng 1 tháng, hôm đó có 4 anh em cùng thi, lúc thi sát hạch, có ku em thi xe số 4, bị lỗi chip, cũng hành động tương tự như kụ, để xe đó về nói với GK. Nhưng ko ăn thua gì, lúc sau em chạy luôn xe số 4, ngon lành cành đào 100/100, quá nuột luôn ah.

Xe sát hạch hay bị lỗi chip, và thêm nữa, trc khi bắt đầu bài thi, các kụ nên kiểm tra chân côn để thi depa cho tốt.

Chúc kụ thành công trong lần thi tới

bacnv

Xe buýt
Lỗi chíp là điều có thể xảy ra, cụ chủ đen nên gặp phải. Ngoài ra em nghe Rân đồn là muốn chắc ăn phải nộp xiền chống trượt, cụ chủ thử nghe ngóng xem.:)]

vungoctu

Xe hơi
Em cũng thi lái ở đây, xe ở đây thường có 2 co xe đểu bác nào vôduyên dính phải, chân tay không tốt là về móc tiền thì lại, mấy thằng quản lý xe nhìn đầu gấu mất dạy,nhìn đã thấy ghét rồi,lạy trời hôm em thi vớ đc em xe tủ tế nên k như cụ, xin chia buồn cùng cụ, đành cố gắng lần sau nhé cụ.Xe ở đây lúc thi nó cắm cả hoa tiêu trước vô lăng cụ đi vạch đinh nhằm thẳng , hay hàng cúc áo với điểm đánh dấu thì k cần nhìn gương cũng phóng một mạch được mà.

loi_chip

[Tịch thu bằng lái]
cảm thông với cụ chủ thớt ! em lại thấy may vì có chuyện này cụ chủ mới thi sát hạch và mới được lái xe trên OF ! chúng ta lại có thêm 1 ofer nữa để càng lớn mạnh hơn !
em cũng hỏi thêm là sau này cụ có lái xe trên OF nữa không ợ ? hay khi nào có chuyện tương tự dư lày cụ mới lượn vào ợ ?
còn về chuyện chip lỗi thì em nghĩ nó cũng bình thường thôi các cụ ạ đều là sản phẩm của con người cả mà ! bây giờ nó thế , bấm biển số ngãu nhiên đang còn can thiêp được nữa là...... :-$
có chứ ạ, đã đk rồi thì chả có lý do gì mà ko lượn lờ cụ ạ:>
em biết là chuyện lỗi chip là bình thường, nhưng bực là bực cái kiểu xử lý dối trá, vô trách nhiệm như thế. Tháng sau lên thi lại chắc phải đấm tiền cho chắc, trước đây em cứ nghĩ cái dịch vụ kiểu ấy dành cho mấy bà già sồn sồn lập cà lập cập thôi, mình lái ngon lành rồi thì ko cần. Hóa ra là em nhầm! Sau vụ này thì phải bảo bạn bè, người thân cạch mặt cái trung tâm này ra

VỊT QUAY BJ

Xe tải
Em biết về vấn đề này, thật ra lỗi chip có thể nhưng ít thôi. Chủ yếu đạt"do em tập kỹ" trượt "do chip hoặc bí quá do cái xe này khó chạy"...ai chả vậy. Có điều các cụ đã nắm rõ các lỗi điểm trừ trong bài thi sát hạch chưa ạ? Nếu cụ đi thich bao nhiêu điểm được bấy nhiêu (tự lái xe gây lỗi để trừ điểm) thì khó trượt lắm và lúc đấy ai cũng đánh yêu, chip cũng rất "ngoan"....????. Các giám khảo chỉ can thiệp được phần lý thuyết (nhắc bài) và cho qua bài đường trường..thi trong hình phải tự mình thôi.
Lỗi quá 30giây không khởi hành qua vạch bài số ba bị trừ 25 điểm (truất quyền thi) và sẽ báo sau khi xe vượt qua vạch (kết thúc bài). Lỗi này rất hay gặp khi hai xe cùng vào bài 1 luc, nhất là xe hạng B mà đứng cạnh xe hạng C, E.
Một chút kinh nghiệm chia sẻ với các cụ.

Chỉnh sửa cuối:

Pham Quoc Han

Xe buýt
Khổ thân Cụ chủ thớt quá, tớ thi ở Sài Đồng không thấy bất kỳ ai kêu lỗi chíp cả. Nếu không ngại xa Cụ qua đó thi cho đỡ bực mình cụ ợ:(

avico

Xe điện
Website
www.avico.com.vn
Chíp thì cũng do con người làm ra, nó muốn lỗi hay không thì đều can thiệp được tuốt. Kụ chửi chết ẹ chúng nó đi chớ

toiditimem

Xe tải
Website
www.shopkorea.com.vn
Hay là trung tâm nó chỉnh chip để kiếm khách thi lại nhỉ ???