[Funland] Sắp tới nhiều cụ sẽ khóc ròng vì Chứng trường

Nguyen Van Nam TKV

Xe điện
Những thằng lớn đầu như nó ít khi nằm sàn quá 3 phiên
Những cổ phiếu lớn, trụ cột mà dư bán sàn đến 2 phiên rồi; thì rất có thể đã có sự thay đổi lớn về cơ cấu, rồi thay đổi về chất của cổ phiếu đó. Thay đổi thế nào thì phải tìm hiểu thêm chuyên sâu nữa. Nhưng thực sự không nên chủ quan với VIC, khi em nó đã dư bán sàn 2 phiên rồi. Nghĩa là em nó đã nằm đo ván rồi.

Chelsea17

Xe máy
Lên thang bộ, xuống thang máy.

CuKenPis

Xe tăng
Em nhìn vào thực tế đang diễn ra đối với CP này, thì em dự cổ phiếu này 85-90 mới nên nói chuyện tiếp. Giờ vẫn còn rất cao.
Trái chuyển đổi bọn tây múc giá 4x hàng vô thiên lủng, bán mọi giá đều lãi. Và theo diễn biến thì nó đang bán. Các cụ cứ bảo trọng :)

forhome.vn

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Trái chuyển đổi bọn tây múc giá 4x hàng vô thiên lủng, bán mọi giá đều lãi. Và theo diễn biến thì nó đang bán. Các cụ cứ bảo trọng :)
Thế bao giờ về 4x lại tính cụ nhỉ?:D

zokada.com

Xe hơi
Website
zokada.com
tham gia được 6 tháng em toàn lỗ :))

fanmu1234

Xe container
Đúng rùi cụ ơi. Bưởi ngon là phải "cho kẹp vào trứng" (kẹp bi) thì mới đúng kiểu.
Cụ có biết anh Giang - VND đi "du lịch" ở đâu không, dạo này nhiều người hỏi thăm tin tức của anh ấy mà chưa thấy.

VND nghe nói đã cắt margin vip và margin Tplus rồi.

Havo

Xe Cứu Trợ
Ngày mai em đảm bảo sẽ tăng mạnh

...giá xăng nhé các cụ
:)

ThangKhung

Xe tải
Những cổ phiếu lớn, trụ cột mà dư bán sàn đến 2 phiên rồi; thì rất có thể đã có sự thay đổi lớn về cơ cấu, rồi thay đổi về chất của cổ phiếu đó. Thay đổi thế nào thì phải tìm hiểu thêm chuyên sâu nữa. Nhưng thực sự không nên chủ quan với VIC, khi em nó đã dư bán sàn 2 phiên rồi. Nghĩa là em nó đã nằm đo ván rồi.
Lão cũng cả nghĩ quá, cứ đơn giản theo thị trường đi
Thứ nhất: việc bắt đáy là chuyện của những người nhanh tay, nhanh mắt, có tổ chức và tính kỷ luật cực cao. Ko có những yếu tố đó bắt đáy chỉ có chết.
Thứ 2: Bắt đáy là việc của daytrader, và nó chỉ quan tâm đến sự vận động của thị giá thôi, còn cơ bản thì vứt mẹ nó hết đi.

Các lão cứ quá quan tâm đến cơ bản sao ko lao vào những con có P/E<4, P/B<1 đi. Trên thị trường có đầy loại này, mỗi tội giá nó éo chịu lên thôi.
Mấy em giá ngon P/E toàn nằm ở đỉnh cao chót vót.
Vậy thì cơ bản là cái con mẹ gì.

Hãy nhớ rằng không có chuyện định giá cổ phiếu, đừng để bọn chiên da nó lừa mình ôm cứt. Giá cổ phiếu là do thị trường quyết định, tất cả mọi yếu tố liên quan đều phản ánh vào đường giá. Đó là điều đáng tin cậy nhất.
Hãy về đọc cho kỹ lý thuyết Down, ai đọc cái đó kỹ thì đã thoát chủ lực ra cách đây mấy tháng rồi. trong khoảng 3 tháng gần đây là lướt sóng thôi.
Hãy tìm lại 80 sai lầm của một nhà đầu tư nhỏ do nick LHH ngày xưa viết ra trên vietstock mà xem. Mặc dù đó là một trò lừa vĩ đại, nhưng thực sự đó là các bài học quý cho dân ck.

xuanha_ng

Xe điện
Thị trường xấu thì làm gì có hàng tốt
Kể cả HPG có ngon thì khi tới đáy có nhiều con khác ngon hơn
Em thấy HPG quá ngon, mọi báo cáo đều tốt.
Các cụ dự Hpg giá đáy bao nhiêu, em nên cắt hay đợi đáy ôm vào đẻ bình quân giá ạ. Em nghĩ nó ổn ở giá 50

ThangKhung

Xe tải
Các cụ dự Hpg giá đáy bao nhiêu, em nên cắt hay đợi đáy ôm vào đẻ bình quân giá ạ. Em nghĩ nó ổn ở giá 50
Trong thị trường giá xuống thì không có cổ phiếu tốt
Đáy là bao nhiêu thì phải chờ qua đáy mới biết
Khi nào qua đáy thì thị trường nó sẽ có chỉ báo, còn bây giờ thì không biết

Cắt hay ôm tùy thuộc vào bản thân lão
Nhưng ít nhất phải cắt hoàn toàn phần margin, phần vay mượn
Nếu lão là người có kinh nghiệm thì nên cắt thêm 1 phần để chờ qua đáy mua lại.
Còn nếu không thì kệ con bà nó, có xuống thì rồi có lên.

tung1311 .

Xe container
ngon thế nào hả cụ? E thấy mới bị áp thuế 250%. Mới đầu năm có tin vui h tạch rồi, liệu khi xong nhà máy mới các thị trường khác có bao tiêu đc ko hay phải ngóng thằng US.

xuanha_ng

Xe điện
Trong thị trường giá xuống thì không có cổ phiếu tốt
Đáy là bao nhiêu thì phải chờ qua đáy mới biết
Khi nào qua đáy thì thị trường nó sẽ có chỉ báo, còn bây giờ thì không biết

Cắt hay ôm tùy thuộc vào bản thân lão
Nhưng ít nhất phải cắt hoàn toàn phần margin, phần vay mượn
Nếu lão là người có kinh nghiệm thì nên cắt thêm 1 phần để chờ qua đáy mua lại.
Còn nếu không thì kệ con bà nó, có xuống thì rồi có lên.
vâng cảm ơn lão

xuanha_ng

Xe điện
ngon thế nào hả cụ? E thấy mới bị áp thuế 250%. Mới đầu năm có tin vui h tạch rồi, liệu khi xong nhà máy mới các thị trường khác có bao tiêu đc ko hay phải ngóng thằng US.
Riêng mấy thông tin vớ vẩn đó không ảnh hưởng đến Hòa Phát, khi nhà máy mới ra thì nó khủng và chiếm hết thị trường, Hiện nếu về théo HP vẫn đang dẫn dắt thị trường, các nhà máy khác trông Hòa Phát làm gì mới dám làm theo. Nếu có ảnh hưởng thì chỉ ngại Thép KSVC nó mua lại các nhà máy trong nước và vốn tài chính mạnh mơi ngại thôi

TRIHON

Xe tải
Riêng mấy thông tin vớ vẩn đó không ảnh hưởng đến Hòa Phát, khi nhà máy mới ra thì nó khủng và chiếm hết thị trường, Hiện nếu về théo HP vẫn đang dẫn dắt thị trường, các nhà máy khác trông Hòa Phát làm gì mới dám làm theo. Nếu có ảnh hưởng thì chỉ ngại Thép KSVC nó mua lại các nhà máy trong nước và vốn tài chính mạnh mơi ngại thôi
Nói phét vừa thôi, hiện tại HSG đang triển khai là YÊN BÁI, NGHỆ AN, BÌNH ĐỊNH và BRVT, tôn Nam Kim là ở Mỹ Xuân - Bà Rịa, Thép POMINA cũng nhảy sang làm tôn, chưa kể ngoài bắc có OLIMPIC và một số nhà máy nhỏ, trong Nam thì có Đông Á, TVP .... Nói chung ngành thép thì HP mạnh chứ thêm ngành tôn thì chư biết à. Nội ngành thép thôi mà đang bị VinaKioel Xâm lấn thị trường đấy.

luxabu22

[Tịch thu bằng lái]
e nâng trứng lên để các cụ mò đáy ạ.

xuanha_ng

Xe điện
Nói phét vừa thôi, hiện tại HSG đang triển khai là YÊN BÁI, NGHỆ AN, BÌNH ĐỊNH và BRVT, tôn Nam Kim là ở Mỹ Xuân - Bà Rịa, Thép POMINA cũng nhảy sang làm tôn, chưa kể ngoài bắc có OLIMPIC và một số nhà máy nhỏ, trong Nam thì có Đông Á, TVP .... Nói chung ngành thép thì HP mạnh chứ thêm ngành tôn thì chưa biết à. Nội ngành thép thôi mà đang bị VinaKioel Xâm lấn thị trường đấy.
Cụ lấy HSG ra so thì cũng hơi quá, còn pomina về thép cũng bị HP mang vào Nam chiến đấu cũng hốt hoảng mà, còn pomina làm tôn thì khác gì Hòa Phát. Sau này thì chưa biết vì cuộc chơi còn trước mắt. Em bảo chỉ ngại KSVC vì nó là vốn Nhật, và chính sách về tài chính hỗ trợ cho khách hàng rất tốt thôi nhưng bảo đang xâm lấn thị trường thì do họ mua thêm vis thôi chứ xâm lấn vào đâu. Còn giờ HP có ngại đơn vị nào đâu