[Funland] Sắp tới nhiều cụ sẽ khóc ròng vì Chứng trường

Nguyen Van Nam TKV

Xe điện
Lão cũng cả nghĩ quá, cứ đơn giản theo thị trường đi
Thứ nhất: việc bắt đáy là chuyện của những người nhanh tay, nhanh mắt, có tổ chức và tính kỷ luật cực cao. Ko có những yếu tố đó bắt đáy chỉ có chết.
Thứ 2: Bắt đáy là việc của daytrader, và nó chỉ quan tâm đến sự vận động của thị giá thôi, còn cơ bản thì vứt mẹ nó hết đi.

Các lão cứ quá quan tâm đến cơ bản sao ko lao vào những con có P/E<4, P/B<1 đi. Trên thị trường có đầy loại này, mỗi tội giá nó éo chịu lên thôi.
Mấy em giá ngon P/E toàn nằm ở đỉnh cao chót vót.
Vậy thì cơ bản là cái con mẹ gì.

Hãy nhớ rằng không có chuyện định giá cổ phiếu, đừng để bọn chiên da nó lừa mình ôm cứt. Giá cổ phiếu là do thị trường quyết định, tất cả mọi yếu tố liên quan đều phản ánh vào đường giá. Đó là điều đáng tin cậy nhất.
Hãy về đọc cho kỹ lý thuyết Down, ai đọc cái đó kỹ thì đã thoát chủ lực ra cách đây mấy tháng rồi. trong khoảng 3 tháng gần đây là lướt sóng thôi.
Hãy tìm lại 80 sai lầm của một nhà đầu tư nhỏ do nick LHH ngày xưa viết ra trên vietstock mà xem. Mặc dù đó là một trò lừa vĩ đại, nhưng thực sự đó là các bài học quý cho dân ck.
Cụ cũng thức hôm dậy khuya viết bài, quả thật đáng kính..... Chắc đợt này TTCK giảm mạnh làm cụ cũng mất ăn mất ngủ à? Sao dậy vào 4h sáng post bài?

Nhưng em nói hôm trước về VIC, là các cụ nên lưu tâm. Thực tình đó là sự thật. Ko phải tự nhiên nó thế. VIC giờ đang thế nào thì cụ biết rồi nhé. Hôm qua 106. Nay về 99... ;))

Nguyen Van Nam TKV

Xe điện
Đừng vì TTCK giảm sâu mà có những suy nghĩ "thiếu tích cực". Hay nói theo kiểu vỉa hè trà đá là suy nghĩ "bậy bạ". Tình hình nó xuống thì kệ nó. Lên nhiều thì phải xuống tương ứng. Đó là điều đương nhiên.

Pvsc

Xe ba gác
Thêm mấy ảnh nữa đi cụ ơi :D

Nguyen Van Nam TKV

Xe điện
Ai muốn bán thì tranh thủ cú hồi trong phiên mà ra hàng.............
e nâng trứng lên để các cụ mò đáy ạ.
Chẳng hiểu sao em liên tưởng đến câu chuyện của năm 2007, 2008 :((
VNI đã rớt qua ngưỡng 1000 điểm. Từ đây trở đi xuống phía dưới là vùng đất mênh mông. Nói là mênh mông là về phương diện PTKT thì khu vực phía dưới không có hỗ trợ. Vì thế các cụ đừng ngạc nhiên nếu VNI về một mạch đến 900 hoặc thấp hơn.

Tất nhiên, xen kẽ vẫn là những phiên xanh mướt để lừa các cụ. Cụ nào tin thì cứ vào theo.

ThangKhung

Xe tải
Cụ cũng thức hôm dậy khuya viết bài, quả thật đáng kính..... Chắc đợt này TTCK giảm mạnh làm cụ cũng mất ăn mất ngủ à? Sao dậy vào 4h sáng post bài?

;))
Dạ ko lão à, lúc đó em mới chạy Grab về
Đang giai đoạn tích lũy tai chính để chờ thị trường qua đáy mà

Em cũng đã qua mọi thời kỳ vui vẻ hay hoảng sợ tớt tột cùng ở 2 cái song này rồi
Cho nên chẳng có gì làm em mất ăn mất ngủ được
Mọi thứ đều có kế hoạch và kỷ luật thì ko có gì phải xoắn

bhb218

Xe buýt
Em ôm BiD từ 42 và vpb 67 :(
Giờ đã bay mất 1 con CX-5. Chứng mới chả cheo, em chán lắm rồi.

Nguyen Van Nam TKV

Xe điện
Cũng chả sao mà cụ. Hiện tại thì cụ đang lấy tài sản của người giầu đi chia cho người nghèo. Tốt mà cụ....... Nhưng vấn đề nằm ở chỗ nếu điều đó giúp cụ nhìn ra phương cách của thị trường thì con CX-5 đáng gì. Nó là chút học phí nhỏ thôi, nếu nay mai cũng vì KN này mà cụ kiếm thêm được con Land Cruiser chẳng hạn.

Nguyen Van Nam TKV

Xe điện
Cho nên chẳng có gì làm em mất ăn mất ngủ được
Cụ tĩnh tâm được thế là cụ có nhiều KN rồi. Chứ nhiều người khi thị trường lên thì tươi cười, rồi đập bàn đập ghế reo hò. Nhưng khị thị trường rớt thì chẳng ai bảo ai tất cả đều im lặng rồi cắm mặt xuống.

captured

[Tịch thu bằng lái]
Tại sao hôm qua con VHM lên trần, cả phiên giao dịch có 200 cổ, tiết cung kinh khủng.
Hôm nay lại rơi sàn dư bán 1,1 triệu cổ?

Các cụ giải thích giúp em

Nguyen Van Nam TKV

Xe điện
cúng chúng nó hết..................
Không ai đi cúng ai cả cụ ạh. Thị trường CK nó là thế. Đã chơi phải biết chấp nhận. Thế lúc thị trường lên mạnh kéo dài cả năm thì ai đi kêu đã cúng cho cụ ăn?

ThangKhung

Xe tải
Cắt lỗ là quyết định khó khăn nhất trong cuộc đời chiên trứng
Bởi cứ sợ cắt đúng đáy, nên phân vân
Càng phân vân thì càng lỗ
Đến lúc lỗ quá, phải quyết định cắt thì nó đúng đáy that

Nguyen Van Nam TKV

Xe điện
Tại sao hôm qua con VHM lên trần, cả phiên giao dịch có 200 cổ, tiết cung kinh khủng.
Hôm nay lại rơi sàn dư bán 1,1 triệu cổ?

Các cụ giải thích giúp em
Em không biết cụ ạ. Có lẽ cụ vác lên hỏi anh Vượng...........

CuKenPis

Xe tăng
Không ai đi cúng ai cả cụ ạh. Thị trường CK nó là thế. Đã chơi phải biết chấp nhận. Thế lúc thị trường lên mạnh kéo dài cả năm thì ai đi kêu đã cúng cho cụ ăn?
Các cụ cúng e hết, e toàn thắng thôi. Nhưng một năm e chơi dưới 10 lần vì vào là phải chắc

Nguyen Van Nam TKV

Xe điện
Ngày mai em đảm bảo sẽ tăng mạnh
...giá xăng nhé các cụ:)
Cụ nói có lý. Giá xăng thì hiện nay đang lăm le tăng giá. Tăng một phần gì giá dầu thế giới lên, nhưng cũng tăng vì NSNN đang cạn kiệt, mà xem ra nguồn thu NS giờ chả biết trông vào đâu. Tiêu thì lắm, cái này các cụ biết. Thành ra các cụ ấy tính sẽ tăng thêm thuế đánh vào cái thuế Môi trường đối với mặt hàng xăng dầu. Chết là chết chỗ đó. Xăng dầu là mặt hàng ai cũng dùng. Nếu xăng lên tầm 22-24k/lít thay vì 20k/l như hiện nay thì cụ nghĩ TTCK có được nhờ không?