[Funland] Sắp tới nhiều cụ sẽ khóc ròng vì Chứng trường

BIENDONG001

Xe tăng
Nếu bác là dân KD CK thì bác sẽ thấy vai trò của CP rất lớn trong việc sóng tăng 3 năm nay!
Cụ lạc quan vào quá khứ thì đúng. Nhưng hiện tại và sắp tới, để CK tăng tiếp thì cần có nhiều thông tin vĩ vô tốt ủng hộ nhé. Giờ em thấy ít lắm. Trước có nhiều đã ăn hết vào giá rồi.

onggianoel

Xe đạp
Cụ lạc quan vào quá khứ thì đúng. Nhưng hiện tại và sắp tới, để CK tăng tiếp thì cần có nhiều thông tin vĩ vô tốt ủng hộ nhé. Giờ em thấy ít lắm. Trước có nhiều đã ăn hết vào giá rồi.
Bác nói không sai, giờ chỉ còn vào việc chính phủ duy trì sự ổn định của CK để kế hoạch thoái vốn một số tập đoàn thuận lợi, chưa kể game nâng hạng thị trường cũng đang manh nha, lên mạnh không biết có nổi không, chứ giảm sâu thì tôi không tin! Chỉ cần chỉ số Vnindex ổn định, dòng tiền sẽ lan tỏa vô các con midcap!

BIENDONG001

Xe tăng
Hôm nay đáo hạn hợp đồng phái sinh xong, mai tăng chóng mặt thì lại đăng đàn nói CK điều chỉnh xong rồi!
Thị trường mà giảm mạnh tầm -44 điểm này thường ko phải mấy tin vớ vấn mà nó giảm sâu và diện rộng thế đâu. Cẩn thận mai đi tiếp cỡ bằng đó nữa.

Thôi em OUT, có gì mai nhìn bảng VNI nói tiếp nhé.

onggianoel

Xe đạp
Thị trường mà giảm mạnh tầm -44 điểm này thường ko phải mấy tin vớ vấn mà nó giảm sâu và diện rộng thế đâu. Cẩn thận mai đi tiếp cỡ bằng đó nữa.
Chưa đạp call margin thì chưa kéo tiếp, mai vẫn có thể giảm tiếp nhưng một số con đã quá bán rồi, bác không biết tận dụng cơ hội xuống tiền mà chỉ nhìn thấy điểm xấu thì chưa gọi là biết kiếm tiền từ CK!

Toàn chém dó

Biết đã giàu

mà biết thì chả chém trong OF :D

Honghen2008

Xe container
Nếu bạn tham gia lâu rồi sẽ hiểu! Nói VNindex tăng chứ thực ra cả một sóng dài, toàn dùng mấy con vốn hóa lớn kéo chứ dòng tiền chưa thực sự lan tỏa vô các con midcap và penny!
Chuẩn rồi, có bác đầu sóng đã đu rồi nhưng cứ chập chờn vào những con nhỏ bây giờ cũng có được nhưng không ăn thua, không chuẩn bị trước khéo ốm nặng :(

onggianoel

Xe đạp
Chuẩn rồi, có bác đầu sóng đã đu rồi nhưng cứ chập chờn vào những con nhỏ bây giờ cũng có được nhưng không ăn thua, không chuẩn bị trước khéo ốm nặng :(
Cứ tăng mới đu thì chết là phải rồi. giống mấy ông mua đất cứ phải tăng gấp đôi gấp ba, nghe thiên hạ đồn inh ỏi thì mới xuống tiền thì kiểu gì chả dính than hông!

Cứ là tàu ngầm đi vớt xác thì sẽ ngon! Đây là cơ hội chứ không phải rủi ro!

thần ăn

Xe tăng
Chưa đạp call margin thì chưa kéo tiếp, mai vẫn có thể giảm tiếp nhưng một số con đã quá bán rồi, bác không biết tận dụng cơ hội xuống tiền mà chỉ nhìn thấy điểm xấu thì chưa gọi là biết kiếm tiền từ CK!
Trong downtren luôn có những cú hồi, thậm chí là hồi mạnh, đấy mới là lúc nhiều chứng sĩ biến thành liệt sĩ :))
không biết cụ kiếm được nhiều tiền từ CK chưa, cho e vác sách theo học hỏi với :P

onggianoel

Xe đạp
Trong downtren luôn có những cú hồi, thậm chí là hồi mạnh, đấy mới là lúc nhiều chứng sĩ biến thành liệt sĩ :))
không biết cụ kiếm được nhiều tiền từ CK chưa, cho e vác sách theo học hỏi với :P
Tôi theo CK từ 2008 đến nay, nó cho tôi nhiều thứ, cái quý nhất là kinh nghiệm đầu tư, kinh nghiệm sống và thực sự tôi rất mê CK, đó là một cuộc chơi trí tuệ. Còn bác muốn học thì cứ lên Internet, giờ thiếu gì, còn muốn trải nghiệm, bỏ một chút vốn đủ lớn (chứ không nhỏ, để khi mất tiền có cảm giác đau ) vô mới thấm được, đọc và nghe cả ngàn cuốn sách cũng k thấm!

shiluo

Xe container
Như mấy thằng chim lợn bên F319
Em cũng nể tốc độ up bài của cụ chủ thớt, nhưng kiểu gì cũng mất 3 tháng nằm chờ thôi cụ

hưvô

Xe lăn
Bằng tầm này năm ngoái chỉ số Chứng khoán mới có khoảng gần 700 điểm.
Năm nay đã lên gấp đôi chỉ trong vòng đúng 1 năm.

Nhưng hiện giờ đang có dấu hiệu lao dốc khá mạnh.
Máu đang rỉ rồi đấy các cụ nhé. Máu chảy thế này thì khó lành lắm. Máu chảy kiểu này thì sẽ còn chảy mạnh hơn.
Em dự trong tháng 5 tới sẽ còn nhiều cụ sẽ khóc dòng vì chứng khoán thời gian tới, vì một số lý do:

+ Vẫn ảo tưởng và lạc quan thái quá vào CK. Nghĩ rằng thị trường vẫn lên.
+ Vào sau, chưa chịu ra.
+ Lỗ không cắt mà hy vọng lên lại để cắt.
+ Đầu tư chưa có kinh nghiệm....

Trứng vỡ, bđs thì bong bóng, vậy người nông dân sẽ trông vào đâu :-?

leenguyen276

Xe tải
e không bao giờ tin vào chứng khoán Việt Nam

tungLam.nwl

Xe tăng
Em xác định để hẳn sau 3 năm nếu trong suốt thời gian ấy không lãi thì lỗ mấy em cũng sẽ bán (@ em mua mấy con penny từ lúc thị trường còn đang hơn 700 điểm).

thần ăn

Xe tăng
Tôi theo CK từ 2008 đến nay, nó cho tôi nhiều thứ, cái quý nhất là kinh nghiệm đầu tư, kinh nghiệm sống và thực sự tôi rất mê CK, đó là một cuộc chơi trí tuệ. Còn bác muốn học thì cứ lên Internet, giờ thiếu gì, còn muốn trải nghiệm, bỏ một chút vốn đủ lớn (chứ không nhỏ, để khi mất tiền có cảm giác đau ) vô mới thấm được, đọc và nghe cả ngàn cuốn sách cũng k thấm!
Cháu chơi trước cụ 2 năm, từ ngày toàn phang hàng OTC, xếp hàng ở các CTCK viết lệnh tay, thế mà cháu vẫn chả có kinh nghiệm được như cụ, chán thật
Kinh nghiệm lớn nhất cháu thu được là tập trung vào công việc chuyên môn, còn cái món kia thì chỉ là vui thôi, đừng vui quá, mất vui :D

onggianoel

Xe đạp
Cháu chơi trước cụ 2 năm, từ ngày toàn phang hàng OTC, xếp hàng ở các CTCK viết lệnh tay, thế mà cháu vẫn chả có kinh nghiệm được như cụ, chán thật
Kinh nghiệm lớn nhất cháu thu được là tập trung vào công việc chuyên môn, còn cái món kia thì chỉ là vui thôi, đừng vui quá, mất vui :D
Tôi không so sánh tôi với ai cả, kinh nghiệm này so với bản thân tôi thôi! Giờ xuống rồi nhiều cụ sẽ phán thánh lắm! Đợi sang tuần đi, tôi quay lại thớt xem các cụ nào dám chim lợn không!

thần ăn

Xe tăng
Tôi không so sánh tôi với ai cả, kinh nghiệm này so với bản thân tôi thôi! Giờ xuống rồi nhiều cụ sẽ phán thánh lắm! Đợi sang tuần đi, tôi quay lại thớt xem các cụ nào dám chim lợn không!
Tính hết tháng 5 đi cụ ơi, thế là ngắn lắm rồi, chứ cụ tính bằng tuần ai lại được với cụ :D

Civic to Merc.

Xe container
Vớ vẩn, khóc mấy tháng nay rồi đây này =))

thachnhung

Xe container
Lên rồi sẽ xuống, gì mà phải quan trọng :)