Sao phụ tùng của Toy lại đắt thế ạ?

X-trails

Xe cút kít
OF cái gì mà chả có, đi đâu xa cho nó mệt

RAVA

Xe ba gác
Tóm lại đến nay em vẫn kết luận là phụ tùng xe TOY là đắt so với các hãng xe Hàn(em chỉ so hàng hãng thôi nhé không so hàng anh Tập đâu), thế mà có cụ cứ lẩm bẩm phụ tùng xe TOY nhiều sẵn và rẻ nữa...bla..bla. Chính em hồi đi con Lac năm 2005 bị vỡ đèn hậu BH đền hết 870 000đ, cũng cái đèn hậu tại gara đó của xe VIOS lại là 1,8 triệu, em đi đến kết luận phụ tùng TOY là đắt quá mức vì o thể đắt gấp đôi được(bản thân giá con VIOS cũng chỉ nhỉnh hơn con LAC có 1 ít thôi), em thắc mắc thì cậu phụ trách (gara Việt Nhật Nguyễn Trãi)ở đấy nói công nhận là phụ tùng TOY đắt lắm anh ạ...
-Nghe bác kết luận làm em phì cười, bác có biết con Mec C hàng LD thì cũng chỉ đắt hơn con Cam 1 tý, thậm chí nếu là Cam nhập thì còn đắt hơn nhưng khi vào Hãng để BD cấp 4 vạn km thì Cam hết có hơn 7 củ, còn Mec C là 30 củ, gấp 4 lần luôn. Mà nói xe Nhật so với xe Đức cho nó cao xa, so luôn xe Hàn với nhau nhé, ko biết con Lac nhà bác liệu có đắt gấp đôi con Matiz ko vì em thấy giá cái đèn hậu của nó có 250k trong khi xe bác mất những 870k, tức là đắt hơn những 3,5 lần? Bác nghĩ sao?:P

dngduc

Xe điện
-Nghe bác kết luận làm em phì cười, bác có biết con Mec C hàng LD thì cũng chỉ đắt hơn con Cam 1 tý, thậm chí nếu là Cam nhập thì còn đắt hơn nhưng khi vào Hãng để BD cấp 4 vạn km thì Cam hết có hơn 7 củ, còn Mec C là 30 củ, gấp 4 lần luôn. Mà nói xe Nhật so với xe Đức cho nó cao xa, so luôn xe Hàn với nhau nhé, ko biết con Lac nhà bác liệu có đắt gấp đôi con Matiz ko vì em thấy giá cái đèn hậu của nó có 250k trong khi xe bác mất những 870k, tức là đắt hơn những 3,5 lần? Bác nghĩ sao?:P
Vụ 4 vạn Mer C hết 30 củ là cụ chép miệng hả :P

Gia Cát Lạng

Xe buýt
Cái đèn hậu MAtiz mà cụ thay có 250K là mình cái mặt đèn thôi nhé. :D

pham minh

Xe container
Công nhận đồ phụ tùng quá chát, em thấy đèn pha xe hơi xước định thay thì đc báo 28tr/1 chiếc, lưỡi cao su gạt mưa ~600k,
cụ đi xe gì ? hôm trước em vào hãng bảo dưỡng thấy có ông hỏi đèn xe cam ry là 38tr/cái có ông bị thủng ống xả ( phần trung gia nối từ máy ra phần giảm thanh- nó chỉ là một đoạn ống thôi ) thấy báo giá là 12 tr

coolpix8700

Xe ngựa
Chưa cần vào hãng, mà ngay ở 1 cái gara (kha khá) mà thay viên pin chìa khóa Camry em cũng thấy họ thu 300K, trong khi ra hiệu đồng hồ em thay hết 30K mà cũng hơn 3 năm nay rồi!

X-trails

Xe cút kít
Chưa cần vào hãng, mà ngay ở 1 cái gara (kha khá) mà thay viên pin chìa khóa Camry em cũng thấy họ thu 300K, trong khi ra hiệu đồng hồ em thay hết 30K mà cũng hơn 3 năm nay rồi!
Hôm trước Ông anh gấu hết pin chìa khóa Venza, ra gara chém 200k, iem bẩu ra Tuấn Dung thay hết 50k.

tuananh030393

Xe buýt
he he đúng là NTD bây giờ phải thông thái khg để mấy gara nó chăn bác à. Bác coi 1 pha đấu giá đèn hậu vios 2009 nè
http://www.otosaigon.com/forum/Đèn-hậu-VIOS-2009-m2586926.aspx
Nếu nói về đèn các loại thì e còn biết ở SG khu Trần Bình Trọng còn có 1 nguồn hàng lậu Thai từ CPC về giá còn hấp dẫn hơn nữa. Vấn đề là bác phải biết đôi co trả giá . Cho nên nhiều bác lên diễn đàn hỏi cho biết giá thôi , sau đó là ra khu này cả
Chính thế nên em chỉ ra 1 ví dụ mà em nhìn thấy tại cùng thời điểm tại cùng 1 nơi ạ! Thì mới dám KL chứ!

Isu_zu

Tháo bánh
Chính thế nên em chỉ ra 1 ví dụ mà em nhìn thấy tại cùng thời điểm tại cùng 1 nơi ạ! Thì mới dám KL chứ!
Phụ tùng Hyundai so với Kia, Toyota so với Niss, Honda. Không thể so giá phụ tùng giữa Hàn và Nhật cụ ạ. Vợ thằng cu em đi Niss Sentra, nhầm chân ga, vừa quất ngang hông em 2.5Q, cách đây 5 hôm, và sau đây là báo giá sửa chữa cho các cụ tham khảo (xe bị giữ 2 hôm, sau khi thỏa thuận xong giữa 2 bên đc lấy xe về, ko có thiệt hại gì về người, tong trong ngã tư, giữa trưa nên ko có xe máy, xe đạp hay người di bộ nào dính, quá may!):
- Camry 2.5Q: thay cánh cửa sau, bên tài 9,1 tr, hàng có sẵn, cộng nắn khung gầm bên tài, cân chỉnh các kiểu, sơn sửa các loại, tổng vệ sinh là 18tr.
- Niss Sentra: Bửng nhựa trước, 18tr, đèn pha trước 12tr/cái x2= 24tr, nhập 2 tuần. Cộng sơn sửa nữa, tổng vệ sinh là 49tr.
Vợ chồng nó quyết định sửa xong là tống ngay e Sentra, đặt Camry 2.5G :)). E tán mua Mazda6 mà ko chịu!

adco

Xe điện
Chuyện của bác e nghĩ thế này , kh biết có đúng khg?
-Con Lac bác làm BH nên chắc chắn phải có giá mềm nhất vì 2 thằng BH và garage chung 1 xuồng.
-Bác hỏi ngang hông cái đèn con Vios cho biết giá mà thôi nên nó cứ hét (chứ có làm BH gì đâu). Nếu khách muốn mua thật sự sẽ trả giá xuống . Hõi sao mắc vậy thì nó phải nói là mắc để chém , chứ nói hàng To rẽ lắm , thía thì sao mà chém ... bác nghe thía thì kết luận luôn#-o
Thật ra chiếc xe có cả chục ngàn phụ tùng , mắc hay rẽ nhiều khi còn phut thuộc vào thời điểm nguồn hàng về nhiều hay ít, model xe....chỉ 1 món hàng chưa đủ sức để KL điều gì . Đến thời điểm này em cũng kh KL hàng To mắc hay rẽ , mục đích em chỉ chia sẽ thông tin cho những người sd To mà thôi. Nếu biết chỗ thì sẽ có giá khá dễ chịu

Chỉnh sửa cuối:

X-trails

Xe cút kít
Phụ tùng Hyundai so với Kia, Toyota so với Niss, Honda. Không thể so giá phụ tùng giữa Hàn và Nhật cụ ạ. Vợ thằng cu em đi Niss Sentra, nhầm chân ga, vừa quất ngang hông em 2.5Q, cách đây 5 hôm, và sau đây là báo giá sửa chữa cho các cụ tham khảo (xe bị giữ 2 hôm, sau khi thỏa thuận xong giữa 2 bên đc lấy xe về, ko có thiệt hại gì về người, tong trong ngã tư, giữa trưa nên ko có xe máy, xe đạp hay người di bộ nào dính, quá may!):
- Camry 2.5Q: thay cánh cửa sau, bên tài 9,1 tr, hàng có sẵn, cộng nắn khung gầm bên tài, cân chỉnh các kiểu, sơn sửa các loại, tổng vệ sinh là 18tr.
- Niss Sentra: Bửng nhựa trước, 18tr, đèn pha trước 12tr/cái x2= 24tr, nhập 2 tuần. Cộng sơn sửa nữa, tổng vệ sinh là 49tr.
Vợ chồng nó quyết định sửa xong là tống ngay e Sentra, đặt Camry 2.5G :)). E tán mua Mazda6 mà ko chịu!
Kinh nghiệm iem cứ phải chiến bảo hiểm, có gì bảo hiểm chịu, khỏi lo đắt rẻ hehe

phanngoc0405

Xe tăng
Hân Collection - Nhà bán lẻ thời trang nữ số 1
cụ đi xe gì ? hôm trước em vào hãng bảo dưỡng thấy có ông hỏi đèn xe cam ry là 38tr/cái có ông bị thủng ống xả ( phần trung gia nối từ máy ra phần giảm thanh- nó chỉ là một đoạn ống thôi ) thấy báo giá là 12 tr
E đi 3.5q, nói gì thì nói, công nghệ và chi phí sản xuất 1 bộ đèn pha ko thể đắt và hiện đại hơn 1 cái xe máy đc, kết luật là quá đắt hoặc mấy ông hãng liếm dày quá.

Chỉnh sửa cuối:

X-trails

Xe cút kít
E đi 3.5q, nói gì thì nói, công nghệ và chi phí sản xuất 1 bộ đèn pha ko thể đắt và hiện đại hơn 1 cái xe máy đc, kết luật là quá đắt hoặc mấy ông hãng liếm dày quá.
Cả 2 kết luận của kụ đều đúng, hehe

Gia Cát Lạng

Xe buýt
-Con Lac bác làm BH nên chắc chắn phải có giá mềm nhất vì 2 thằng BH và garage chung 1 xuồng.
-Bác hỏi ngang hông cái đèn con Vios cho biết giá mà thôi nên nó cứ hét (chứ có làm BH gì đâu). Nếu khách muốn mua thật sự sẽ trả giá xuống . Hõi sao mắc vậy thì nó phải nói là mắc để chém , chứ nói hàng To rẽ lắm , thía thì sao mà chém ... bác nghe thía thì kết luận luôn#-o
Thật ra chiếc xe có cả chục ngàn phụ tùng , mắc hay rẽ nhiều khi còn phut thuộc vào thời điểm nguồn hàng về nhiều hay ít, model xe....chỉ 1 món hàng chưa đủ sức để KL điều gì . Đến thời điểm này em cũng kh KL hàng To mắc hay rẽ , mục đích em chỉ chia sẽ thông tin cho những người sd To mà thôi. Nếu biết chỗ thì sẽ có giá khá dễ chịu
Làm bảo hiểm thì giá trên trời cụ ạ. Làm gì mà mềm. :D

coolpix8700

Xe ngựa
....
Em chỉ suy diễn chứ không kết luận!
Vào sửa chữa, ngoài mấy thứ hỏng thật, còn lại họ chỉ "giới thiệu", mà sâu Toy thì ai cũng biết, mua xe mới lúc hàng ít còn "kèm lạc" cả đống đồ chơi giá gấp mấy lần ngoài chợ. Đó là điều mà trong cái Box Toy này không phải bây giờ, hay 1 hay 2 tháng nay, mà cũng chẳng phải 1 hay 2 năm nay người ta vẫn đang nói...!
Người mua, đi xe Toy khi rất cần mua ô tô mới, khi cái phụ tùng thực sự hỏng, hay đóng vai trò rất quan trong trong cái xe mà khó dám tin đồ ngoài hay mọi thứ đều do bảo hiểm chi trả họ mới động vào đồ trong hãng.
Mấy bác ấy rất tự hào "thông thái" nhưng những điều hiển nhiên mọi người đều biết mà lại không biết, lại cứ tưởng phát minh mới, sung sướng hùng hồn "ra kết luận"!
Thỉnh thoảng trên này em vẫn viết vui "nhà thông thái ra ngoài đường hay bị lừa", không ngờ điều chém gió vui vẻ lại thành chân lý?

Chỉnh sửa cuối:

adco

Xe điện
Làm bảo hiểm thì giá trên trời cụ ạ. Làm gì mà mềm. :D
BH giá trên trời là khi nó bán cho bác thôi . Bác chủ thay đèn Lac là do BH trả . Garage ăn dày thì lần sau BH kh đưa khách qua nữa đâu

Gia Cát Lạng

Xe buýt
BH giá trên trời là khi nó bán cho bác thôi . Bác chủ thay đèn Lac là do BH trả . Garage ăn dày thì lần sau BH kh đưa khách qua nữa đâu
Bảo hiểm với Garage nó thỏa thuận giá cao, để garage còn trừ lại phần trăm cho BH. E mà thanh toán trực tiếp thì còn lâu. :D

adco

Xe điện
Bảo hiểm với Garage nó thỏa thuận giá cao, để garage còn trừ lại phần trăm cho BH. E mà thanh toán trực tiếp thì còn lâu. :D
Vâng, có lẽ mỗi hãng BH nó có cách tính riêng. Giá đèn hậu Lac em thấy ngoài thị trường giá 850k
http://www.vatgia.com/5110/443457/đèn-hậu-xe-daewoo-lacetti.html
Gara nơi bác chủ Lac đến tính cho BH vừa đúng giá thị trường đó ạ, khg cao đâu. Còn vì sao nó hét đèn Vios giá đó thì e đã trình bày rồi.

Chỉnh sửa cuối:

RAVA

Xe ba gác
-Bác tổng kết 1 câu kinh hồn, giữa 2 cái đèn xe máy với nhau như SH và Wave Anpha nó đã khác nhau xa rồi chưa nói đến giữa ô tô và xe máy?^:)^