[Funland] Sao ng ta lại đến mức tuyệt giao nhỉ?

koash

Xe đạp
Chuyện của cụ vừa bi vừa hài:))
Đúng là có bài học rồi mới khôn ra. Chứ nghe kinh nghiệm lí thuyết của người đi trước thì chỉ ậm ừ thoáng qua thôi
Cái con bống kia comment rất thiếu giáo dục anh ạ

Bống đáng yêu

[Tịch thu bằng lái]
Tôi chả nhờ cậy bố con thằng nào cả, hehe
Nói chuyện trên bàn rịu thì chả tính, cậu ấy tha lôi tôi đi xem cả chục miếng đất, đến khi bán cũng là tôi tìm khách hộ (cậu ấy không muốn ra mặt), rồi để 2 bên trực tiếp thương thảo
Giờ vẫn bóng gió, lâu rồi anh em chưa ngồi với nhau
Bống rất đáng ....😂😂😂😂
Quy ra tiền đi cụ. Cứ trộn lẫn tình cảm với công việc rồi tới khi gặp chuyện lại kể công. Quan điểm là đã giúp ko kể đã kể không giúp.

Nói chung, thực tế quá thì hay bị ghét. Cụ biết sao bọn xã hội lúc cần mấy chục anh em lao vào tương trợ, biết là phạm pháp vẫn đi ko? Vì mấy thằng đầu đảng luôn tỏ ra mình sống có tình có nghĩa để người khác theo. Chứ cứ rõ ràng việc này công bao nhiêu, việc kia thuê bao nhiêu thì lại chẳng có 2 chữ ân tình.

Hồi trước, em có làm dự án cho 1 anh trùm xã hội em biết. Cứ đến là tiệc tùng bày sẵn anh em tình cảm, đặt sẵn khách sạn, quán hát gọi cả gái vào phục vụ. Em xách balo ra thẳng nhà nghỉ, sáng tối tự túc cơm bình dân. Em bày tỏ rõ quan điểm, em đi làm kiếm tiền em ko nhận ân tình. Tới lúc anh cần em ko có gì để trả cho anh.

Từ đó, mọi thứ rõ ràng....

Bống đáng yêu

[Tịch thu bằng lái]
Cái con bống kia comment rất thiếu giáo dục anh ạ
Thật quá nên bị ghét thôi. Bạn nó nhờ bán đất hộ thì hỏi thẳng hoa hồng mấy % để tôi tìm khách. Tôi có uống nước lã đi làm được đâu.

okokyatoho

[Tịch thu bằng lái]
Con người bây giờ sống độc lập hơn ngày xưa, nên có những mối quan hệ cảm thấy không hợp thì có thể delete/cancel, đơn giản vậy thôi.

okokyatoho

[Tịch thu bằng lái]
Ngoài vde tiền bạc, thì cảm thấy ko dc tôn trọng thì tuyệt giao thôi. E có ômg bạn cũng khá thân thiết nhưng từ hồi e có nhà, có xe, có của để dành thì ông bạn cũng xa lánh dần vì e biết tính hắn hiếu thắng. Sau đó hắn cũng làm chủ doanh nghiệp, e vẫn làm công ăn lương nhưng thấy nc trịch thượng thế là 2 thằng dần ít gặp gỡ và lâu thành tuyệt giao luôn.
Thấy bạn giàu phải chúc mừng, giao lưu thường xuyên hơn chứ nhỉ, cháu thấy bạn bè giàu là cháu mừng lắm vì dân giàu nước mạnh

thanhgamo

Xe container
Ngoài vde tiền bạc, thì cảm thấy ko dc tôn trọng thì tuyệt giao thôi. E có ômg bạn cũng khá thân thiết nhưng từ hồi e có nhà, có xe, có của để dành thì ông bạn cũng xa lánh dần vì e biết tính hắn hiếu thắng. Sau đó hắn cũng làm chủ doanh nghiệp, e vẫn làm công ăn lương nhưng thấy nc trịch thượng thế là 2 thằng dần ít gặp gỡ và lâu thành tuyệt giao luôn.
Biết đâu do thái độ của cụ khi có xe có nhà làm bạn tổn thương nên xa lánh?
Cột đèn thường tối chân, người ta toàn nhìn thấy cái xấu của mọi người mà chả bao giờ thấy mình có gì xấu.kkkkk

wildcat74

Xe điện
Hay xảy ra nhất là giới chính trị gia. Có thể là cùng nhau lớn lên từ trẻ trâu, có thể là thời sinh viên chia nhau cái bánh mì. Giai đoạn sau trưởng thành vẫn rất thân thiết, nhưng đến tầm 45-46 bắt đầu được bổ nhiệm trọng trách, thấy gọi điện ko bắt máy nữa. Họ không xấu, mình cũng chả tệ. Có điều khác nhau về môi trường, cuộc sống- nhiều mối quan hệ phải xử lý ko hợp với nhau thôi!

HI_CLASS

Xe điện
Biết đâu do thái độ của cụ khi có xe có nhà làm bạn tổn thương nên xa lánh?
Cột đèn thường tối chân, người ta toàn nhìn thấy cái xấu của mọi người mà chả bao giờ thấy mình có gì xấu.kkkkk
E toàn chủ động rủ hắn đi trà thuốc mà, sau thấy khó nc nên e cũng hạn chế dần thôi.

NoiThatAnPhat

Xe tăng
Có nhiều tình huống có thể xẩy ra: A (có thể là gia đình A) và B (có thể là gia đình B)
1. A tự nhiên giầu/mạnh lên 1 mức nào đó, lúc đó A ko thích quan hệ với B nữa, mà thích quan hệ với C, D, E,...(cùng đẳng cấp)
2. A đến 1 lúc nào đó tự nhiên thấy ko thích quan hệ với B nữa (tự nhiên thôi, chẳng có j thay đổi, chẳng có lý do j)
3. A ngày xưa đối tốt với B lúc B nghèo, khó khăn,....nhưng đến lúc nào đó A phát hiện ra B lợi dụng mình và đối xử với mình ko xấu với mình (thái độ, cách cư xử,... của B đối với A khi B hết khó khăn, hết nghèo rồi; đồng thời A lúc đó lại khó khăn, lại nghèo! Nhưng B ko báo đáp, biết ơn mà lại thái độ) thì lúc đó A nghĩ là B " ...vô ơn, vô nghĩa...", "...ăn cháo đái. bát..." , " ...sâu bọ mới lên làm người, nhưng lại muốn cắn mình...",...nên A xóa B ra khỏi cuộc đời A và coi như mình đã nhìn nhầm, đã "mù mắt",...nên gặp "Chó" và để khỏi bị "Chó" cắn thì tránh xa "Chó" ra, càng xa càng tốt!

haivina

Xe điện
Thích là nhích thôi. Và ngược lại.

okokyatoho

[Tịch thu bằng lái]
Xã hội nặng về tiền bạc, đánh giá giá trị con người qua tài sản, nên ảnh hưởng nhiều mối quan hệ, có người vì giàu hơn nên bỏ rơi các mối quan hệ cũ (giàu đổi bạn, sang đổi vợ) ; có người thì mặc cảm nên không chơi nữa vv. Như cháu từ ngày trúng Vietlot 200 tỷ là đám bạn cũ trốn đâu mất.

alceste

Xe điện
Hay xảy ra nhất là giới chính trị gia. Có thể là cùng nhau lớn lên từ trẻ trâu, có thể là thời sinh viên chia nhau cái bánh mì. Giai đoạn sau trưởng thành vẫn rất thân thiết, nhưng đến tầm 45-46 bắt đầu được bổ nhiệm trọng trách, thấy gọi điện ko bắt máy nữa. Họ không xấu, mình cũng chả tệ. Có điều khác nhau về môi trường, cuộc sống- nhiều mối quan hệ phải xử lý ko hợp với nhau thôi!
Nhỡ lúc đó người ta đang bận, họp hành hoặc ko rảnh để nghe. Công việc mà, trong giờ làm việc gần như em cũng ko nghe điện thoại cá nhân mà chỉ nghe điện thoại công việc (2 máy 2 số).

Còn việc ko muốn nghe vẫn có thể từ cả 2 phía. Mới ngoài ra, ko hẳn là khác nhau về môi trường, mà xa mặt cách lòng, lâu quá ko gặp ko chia sẻ, ko có điểm chung, ko biết gì về nhau, thì cũng ko có gì để nói cả.

hatinh5760

Xe điện
T nhịn m lâu lắm rồi nha.
Đến thời điểm thì quay thôi.

alongcamepolly

Xe lăn
Không liên quan mà nick kụ vui ghê nhờ!... Ra biển kụ có tắm nuy không ợ? Các ẻm có gọi kụ là dude không?
Kakka, cụ cũng nhận ra nguồn gốc cái này ạ! Cháu vừa đi biển vể nhưng ko dẫn gấu đi Diving đâu nhé :))