[Funland] Sao ng ta lại đến mức tuyệt giao nhỉ?

honda_cub79

Xe lăn
Không chơi được với nhau nữa thì giản tán thôi ợ.

alo123567

[Tịch thu bằng lái]
https://github.com/sonvirgo/4G-Circumvent
Website
github.com
Vỳ yêu nhau quá.
Anh Tuấn, anh Hưng quen nhau đầu năm mà goi 400 cuộc hỏi thăm gia đình vợ con.
Chắc nhiệt quá ko chịu đc :D

Không
Cậu ấy giờ to lắm, mới xây quả nhà 4 tỷ, có thang máy mitsubishi
Nhưng mấy lần, mình ngồi ngẫm lại, cậu ấy dùng cả nghiệp vụ với mình, mình tránh thôi
Hồi cậu ấy chưa có vị trí gì, mình còn giúp đỡ khá nhiều
Đất cậu ấy mua- mình xem và tính toán hộ thiệt hơn
Xe cậu ấy mua (xe lướt), mình cũng đi xem hộ
Chỉ là thấy không thoải mái nữa, mình tránh
Cái này không khó hiểu ạ. Nghề nghiệp ăn vào máu.
Thằng bạn nối quần sịp của em 40t mới vào ngành mà lắm lúc gặp không nhận ra nó, khó nói chuyện kinh khủng.

MotoG

Xe tăng
Cái này không khó hiểu ạ. Nghề nghiệp ăn vào máu.
Thằng bạn nối quần sịp của em 40t mới vào ngành mà lắm lúc gặp không nhận ra nó, khó nói chuyện kinh khủng.
Giờ nhiều người nổi máu làm giàu, theo tư tưởng của mấy hội trọc phú nên cách nói chuyện, cư xử cũng khác hẳn đi.

Dân miền núi TM

Xe điện
Cụ nào sếp thớt trên này thì ý kiến luôn đi nhé! :D

river8x

Xe buýt
E có ông anh họ cũng hay qua lại, lúc kẹt hỏi vay e 10 củ, hứa mai trả, e banking luôn ko lăn tăn hỏi han thêm gì cả. Xong từ cái mai đấy kéo dài đến tháng sau rồi mấy tháng sau, rồi đến cả năm sau, đến bây giờ vẫn chưa trả, e nhắc nhở thì bảo bạn bè a nó nợ a, a chưa lấy đc, khi nào lấy đc a gửi. Nghe xong chán luôn, e ko thèm đòi nữa, coi như của đi thay người, cố gắng giữ tâm mình thanh thản ko để bị ảnh hưởng bởi mấy chuyện ko đáng

traimeo

Xe buýt
Bạn em làm chủ quý công nhân làm cùng cho nó ứng 12 tháng lương trước lo việc gia đình. Làm được 5 tháng nó nghỉ ko giải thích 😅. Hết chơi.

kienvinh

Xe lăn
E có ông anh họ cũng hay qua lại, lúc kẹt hỏi vay e 10 củ, hứa mai trả, e banking luôn ko lăn tăn hỏi han thêm gì cả. Xong từ cái mai đấy kéo dài đến tháng sau rồi mấy tháng sau, rồi đến cả năm sau, đến bây giờ vẫn chưa trả, e nhắc nhở thì bảo bạn bè a nó nợ a, a chưa lấy đc, khi nào lấy đc a gửi. Nghe xong chán luôn, e ko thèm đòi nữa, coi như của đi thay người, cố gắng giữ tâm mình thanh thản ko để bị ảnh hưởng bởi mấy chuyện ko đáng
Tôi có câu chuyện giống bác. Số tiền thì hơn một tý nhưng cũng vài chục củ thôi. Khác bác là chưa được một năm và tôi vẫn đòi. Trước đòi nhiều, gần đây mỗi cuối tháng tôi mới gọi điện nhắc, lấy lý do cần trang trải công nợ. Đối tượng luôn luôn giải thích là dự án bị chậm; đối tác không thanh toán, hôm thì lại bị ngân hàng xiết nợ. Có lần tôi giải thích là theo em (em là tôi) hiểu có phải em góp cổ đông cổ phần gì làm ăn với chị đâu mà lời ăn lỗ chịu, đây là tiền vay cá nhân cơ mà. Có lẽ vài tháng tới tôi vẫn đòi. Đòi được sẽ đi mua ngay cái iPhone 15 cho nhớ.

koash

Xe đạp
Bạn bè thường nhường nhau từ trước rồi, đến lúc có va chạm ko nhường đc mà lại ko muốn làm xấu ngược thì mới phải bỏ đi.
E đánh giá ng bỏ đi là ng lành tính, ko bỏ đi thường là rình cơ hội đập lại cho phát :D
Không đáng với tình bạn của mình nữa, ngó lơ

HI_CLASS

Xe điện
Ngoài vde tiền bạc, thì cảm thấy ko dc tôn trọng thì tuyệt giao thôi. E có ômg bạn cũng khá thân thiết nhưng từ hồi e có nhà, có xe, có của để dành thì ông bạn cũng xa lánh dần vì e biết tính hắn hiếu thắng. Sau đó hắn cũng làm chủ doanh nghiệp, e vẫn làm công ăn lương nhưng thấy nc trịch thượng thế là 2 thằng dần ít gặp gỡ và lâu thành tuyệt giao luôn.

Bống đáng yêu

[Tịch thu bằng lái]
Không
Cậu ấy giờ to lắm, mới xây quả nhà 4 tỷ, có thang máy mitsubishi
Nhưng mấy lần, mình ngồi ngẫm lại, cậu ấy dùng cả nghiệp vụ với mình, mình tránh thôi
Hồi cậu ấy chưa có vị trí gì, mình còn giúp đỡ khá nhiều
Đất cậu ấy mua- mình xem và tính toán hộ thiệt hơn
Xe cậu ấy mua (xe lướt), mình cũng đi xem hộ
Chỉ là thấy không thoải mái nữa, mình tránh
Chưa thân, chỉ là cái xe miếng đất phân tích giúp nhau trên mâm rượu mà cũng gọi là giúp à? Chắc cụ đang nâng cao vai trò của mình quá.

Người ta có nghiệp vụ thì mình chỉ nc bằng tình cảm thôi, liên quan j nghiệp vụ? Chắc muốn nhờ cậy j nhưng thấy ngta tạo khoảng cách nên né.

Wellgym

Xe tải
Lý do thì đủ kiểu nhưng hết duyên thì dứt tình thôi. Hết duyên nó sinh ra đủ thứ khó mà chấp nhận được nhau.

lạc lối

Xe điện
Truyện hết sức bình thường, đến ngay như vợ chồng tối nay còn đang quất tưng bừng mà nhỡ mai gặp duyên lành duyên mới lạ thì chưa biết gì sẽ đến .
Theo như bà bói dạo đầu ngõ em thì các hạt giống cả tốt lẫn xấu, gần gũi yêu thương lẫn ghanh ghét hơn thua .vân vân ....là liên tục sinh rồi diệt , chen vai thích cánh hiện diện qua từng ngày

Chỉnh sửa cuối:

jafwm

Xe điện
Câu kinh điển... Do ăn ở!

AXEGA

Xe tăng
{Salon Chợ xe}
Bạn bè đang chơi bỗng dưng xung đột nghỉ chơi luôn, anh em trong nhà từ mặt nhau.

Có ai hiểu đc ko? Lý do vì sao nhỉ?
Cái này thì theo kinh nghiệm của mình thì là do nhóm tính cách. Từ khi tìm hiểu về nhóm tính cách thì phát hiện ra nhiều điều khá thú vị. Người ta mâu thuẫn với nhau phần lớn là do ko hiểu tính cách của người khác. Biết được tính của mình ( ưu và nhược) và biết được điểm mạnh và yếu của người khác sẽ tránh hoặc giảm đc rất nhiều mâu thuẫn ko đáng có ( mình ko nói là tuyệt đối đâu nhé)

New Audi R8

Xe buýt
Chăc sếp cụ thớt chán phớt lờ, chuyển sang tuyệt giao rồi =))

koash

Xe đạp
Chưa thân, chỉ là cái xe miếng đất phân tích giúp nhau trên mâm rượu mà cũng gọi là giúp à? Chắc cụ đang nâng cao vai trò của mình quá.

Người ta có nghiệp vụ thì mình chỉ nc bằng tình cảm thôi, liên quan j nghiệp vụ? Chắc muốn nhờ cậy j nhưng thấy ngta tạo khoảng cách nên né.
Tôi chả nhờ cậy bố con thằng nào cả, hehe
Nói chuyện trên bàn rịu thì chả tính, cậu ấy tha lôi tôi đi xem cả chục miếng đất, đến khi bán cũng là tôi tìm khách hộ (cậu ấy không muốn ra mặt), rồi để 2 bên trực tiếp thương thảo
Giờ vẫn bóng gió, lâu rồi anh em chưa ngồi với nhau
Bống rất đáng ....😂😂😂😂

apiz

Xe tải
Tôi chả nhờ cậy bố con thằng nào cả, hehe
Nói chuyện trên bàn rịu thì chả tính, cậu ấy tha lôi tôi đi xem cả chục miếng đất, đến khi bán cũng là tôi tìm khách hộ (cậu ấy không muốn ra mặt), rồi để 2 bên trực tiếp thương thảo
Giờ vẫn bóng gió, lâu rồi anh em chưa ngồi với nhau
Bống rất đáng ....😂😂😂😂
Chuyện của cụ vừa bi vừa hài:))
Đúng là có bài học rồi mới khôn ra. Chứ nghe kinh nghiệm lí thuyết của người đi trước thì chỉ ậm ừ thoáng qua thôi