[Funland] Sao món phụ kiện ô tô này thanh lý nhiều vậy?

Website
www.facebook.com
Thực tế xứ ta, như bài VNE nó dẫn đấy thôi bác:
+ Để đồ trên nóc xe: Phạt.
+ Không chở quá cao, chỉ nên bằng chiều cao của những chiếc valy xếp nằm.
+ Trong khi, cái giá nóc sinh ra là để chở đồ.

Thế nên, tôi mới comment là:
- Bác phải đem xe đi làm Đăng kiểm cái Giá nóc, nếu họ nhận.
- Đăng kiểm xong rồi thì 24/7 phải để cái valy đã đăng kiểm ở đó. Bỏ ra là Ảnh hưởng nghiêm trọng kết cấu xe và độ an toàn của xe.
- Nhỡ đăng kiểm valy đỏ rồi, thì không được thay thế bằng valy trắng, lý do như trên.
Bác lưu ý tăng độ tử tế trong các bình luận của mình, tránh việc thớt nào cũng phải thu loa của bác,rất là mệt mỏi.

Website
www.facebook.com
Cụ chã nói thế nào chứ riêng con lều nóc dưới đây đã gần 100kg rồi, thêm 2 ông đực rựa leo lên nữa là 140kg. Tổng trọng lượng cái nóc xe nó đang cân là tàm 240kg.

Vừa ngủ vừa chạy 120kmh à lão?

Mr.Chem

Xe điện
Em dùng 1 lần, vì nhiều đồ và chạy đêm nên ưu tiên chỗ cho bọn trẻ nằm ở toàn bộ ghế sau, đồ đưa lên nóc. Cốp hình như 500l, mượn. Chi phí bỏ ra là mua thêm 2 thanh ngang, mà xe em còn ko có cả thanh dọc nên mua loại thanh ngang của tàu, bắt siết trực tiếp ôm vào mép cửa.
Mới đầu cũng run rẩy, nhưng thấy ổn nên cao tốc Ninh Bình vẫn quất 120km/h bình thường, không có hiện tượng gì.
Loại này có việc thì dùng, không thì tháo ra cất kho. Thanh lý nhiều vì ít dùng, em nghĩ thế vì đúng lần đấy em cần dùng, cả tò mò nữa nên mượn dùng thử, đựng được nhiều đồ phết.

niceshot

Xe container
Cụ so sánh hơi bị zốt, sao không vác giá xe với thu nhập bình quân đầu người ra mà so nữa đi?
Cái dòng bôi đen trên là phát ngôn vô căn cứ, sặc mùi chủ quan và định kiến. Tây lông nó đẻ ra cái thể loại xe mpv với cả 7 chỗ, là do nhu cầu cần chở số lượng người như vậy. Giá nóc với chở đồ trên nóc chúng nó đẻ ra chứ ở đâu ra?
Mở mồm ra là tây lông này lọ, éo biết có biết sống bên tây được ngày nào hay không :))))
Chửi hay quá :-bd

z300

Xe điện

- Đăng kiểm xong rồi thì 24/7 phải để cái valy đã đăng kiểm ở đó. Bỏ ra là Ảnh hưởng nghiêm trọng kết cấu xe và độ an toàn của xe.
- Nhỡ đăng kiểm valy đỏ rồi, thì không được thay thế bằng valy trắng, lý do như trên.
Anh em mua Thule có cửa gì đó vẫn đăng kiểm được đó bác. Thực tế ít dùng lắm. Em lắp từ xa xưa cách đây mấy chục năm vì nghiện đạp xe, bỏ lâu rồi vì nó không thực tế ở xứ mình.
Còn luật xứ mình để vặt lông chứ có phải để đb atgt là chính đâu?

tuthang

Xe tăng
Cụ cứ mua thanh lý lại. Rẻ mà. Một trải nghiệm không tốn kém bao nhiêu. Xong lại rao thanh lý cho những cụ cũng muốn “thử”. Ra cao tốc đạp đến 80-90km/h, biết nhau ngay thôi mà :D. Lúc không dùng phải tháo ra, chật nhà. Lúc dùng lại phải lắp lên. Còn để nguyên trên xe, lúc đi cày mới thấy khó chịu với nó. Trừ khi cụ muốn dấn thân vào con đường Ph…ượt thủ.
Em đã chạy cao tốc HN-HP thùng rỗng ko hề bị. Trừ khi cụ mở cửa kịn xe thì nó ồn hơn thật :)

tuthang

Xe tăng

Thực ra VN mình theo em quá máy móc. Tất nhiên tính toán bên đăng kiểm theo thiết kế từ nsx em ko bàn. Chứ sang Úc thôi e ko rõ bên đó quy định ntn nhưng vùng em đi thì hầu như các xe kể cả sedan cũng gắn mấy cái móc kéo theo gá để thuyền hay nhà di động, để xe đạp đằng sau,...

Johnny Cupcakes

Xe điện
Chắc là các bác ấy chán lướt ván lướt sóng rồi :D

Opel Astra

Xe điện
Thực ra VN mình theo em quá máy móc. Tất nhiên tính toán bên đăng kiểm theo thiết kế từ nsx em ko bàn. Chứ sang Úc thôi e ko rõ bên đó quy định ntn nhưng vùng em đi thì hầu như các xe kể cả sedan cũng gắn mấy cái móc kéo theo gá để thuyền hay nhà di động, để xe đạp đằng sau,...
Bên bển nó làm thế này, bác ạ:
Các giá nóc được các Nhà sản xuất đăng ký Đăng kiểm trước, cho từng Model xe đang có trên thị trường.
Đăng kiểm kiểm tra mẫu vài chiếc thôi.

Duyệt rồi thì bác cứ mua đúng loại về mà tự lắp thôi.
Và bác tự chịu trách nhiệm cho việc lắp ráp của mình.

Thực tế, trên cái ô tô, có rất rất nhiều thứ phụ kiện như thế: Bộ đèn + bóng đèn + ..., thậm chí má phanh và đĩa phanh.

namphong12

Xe lăn
Đố các cụ. Tại thị trường Việt Nam mẫu xe nào được lắp giá nóc chính hãng. Tức là có trong hồ sơ đăng kiểm mà không cần phải cải tạo ấy.

funfunfun

Xe buýt
Nhìn cho oai
Ít khi dùng

meoluoi

Xe điện
Có đi đông thì chịu khó nhét đồ dưới chân cho an toàn. Lắp làm gì cho vất vả tốn kém mà không an toàn

Taihoatu

Xe lăn
Em thấy nó chẳng có tác dụng gì, có lẽ nhà em ít người nên xe để vừa đủ rồi, ko cần cái cốp trên nóc nữa

haitotbung

Xe tải
1. Hầm nhà cao tầng thiết kế chiều cao 1m90 hoặc 1m95. Suv lắp cái này vào không xuống hầm được.
2. Đi nó cản gió, ồn hơn

Và cuối cùng là chẳng mấy khi dùng. Mấy con suv thì đi du lịch để đồ ở cốp là quá thừa. Xe nào mà hay đi cắm trại, nhiều đồ linh tinh mới xài.

do ít xài nên lâu dần thấy cái bất tiện nó làm mình khó chịu, nên bán.

tuthang

Xe tăng
Bên bển nó làm thế này, bác ạ:
Các giá nóc được các Nhà sản xuất đăng ký Đăng kiểm trước, cho từng Model xe đang có trên thị trường.
Đăng kiểm kiểm tra mẫu vài chiếc thôi.

Duyệt rồi thì bác cứ mua đúng loại về mà tự lắp thôi.
Và bác tự chịu trách nhiệm cho việc lắp ráp của mình.

Thực tế, trên cái ô tô, có rất rất nhiều thứ phụ kiện như thế: Bộ đèn + bóng đèn + ..., thậm chí má phanh và đĩa phanh.
Vâng, em ko nghiên cứu bên đó nhưng thấy họ rất thoải mái lắp các đồ gắn thêm vào xe. Ngay vùng em tì hầu như xe bán tải nào cũng độ lại cản trước bằng thép, gắn tời ( có thể họ hay chạy vùng đồi- trang trại)