[Funland] Sao mấy ngân hàng hay làm trò này giữ KH?

Langthang_Mercedes

Xe container
Em không bao giờ làm thẻ tín dụng, liên tục được mời chào mở thẻ miễn phí hạn mức ít thì 50tr. Có bank còn hạn mức 200tr và em chỉ có thẻ ghi nợ quốc tế. Em tự hỏi tại sao lại phải dùng tiền của ngân hàng tiêu, rồi trả chỉ trong thời gian ngắn. Rồi lo lộ thẻ mất tiền, mất phí duy trì thẻ... Tiền của mình mình tiêu là được chứ nhỉ. 1 nguyên tắc trong kinh doanh mà bao giờ cũng đúng là kiểu gì họ cũng thu lãi từ khách hàng, chứ không chỉ có chuyện cho mượn tiền tiêu với chi phí 0đ thì chắc chắn họ âm
Sao lại suy nghĩ 1 chiều thế, sao không nghĩ ai cũng có lợi, ở đây là Ngân Hàng, người bán và người có thẻ.

dpl

Xe lăn
Chết vì oai, nhiều ông tiền không có nhưng ví găm đến hàng chục cái thẻ đủ các màu.
Trước e hay làm thẻ td cho khách, đa số là để lấy tiền xong đáo ( rẻ hơn đi vay tín chấp nhiều ạ)

tommy2015

Xe tăng
Lợi bất cập hại. Lấy đc xèng của bank em nghĩ chắc chắn là phải có đk gì rồi. Phải đạt mức tiêu dùng là một con số nào đó, hoặc chỉ định nơi tiêu dùng.. chẳng hạn :)
Ko dưng mà em thấy mấy cái hoàn tiền này tuyền mấy bank tư nhân hay dùng. Chắc để nhử mồi :D
Tất cả điều kiện hoàn tiền hoặc được miễn phí dịch vụ nào đó thì cũng chỉ nằm trong khoảng tối đa 5% khoản chi tiêu của mình. khoản hoàn này thì ngân hàng họ lại thu được từ khoản chi tiêu của chính chủ thẻ và các bên liên kết với ngân hàng. Tóm lại vẫn là tiền của mình cả.

Go on

Xe điện
Sao lại suy nghĩ 1 chiều thế, sao không nghĩ ai cũng có lợi, ở đây là Ngân Hàng, người bán và người có thẻ.
Vậy ai là người không lợi ở đây vậy bác. Chắc là công ty thẻ quốc tế của Mỹ là công ty từ thiện. Chuyên mang tiền của Mỹ đi bù lỗ cho ngân hàng, khách hàng khắp thế giới 😀

Mr.Alo

Xe lăn
Oh vậy em chưa gặp, em tưởng thẻ tín dụng chỉ thanh toán qua giao thức, NFC hoặc chip. Cụ quét mã QR thì xong vẫn phải vào app thực hiện thao tác thanh toán qua thẻ tín dụng được à?
Quét qr rồi xác nhận là xong cụ , chỉ vài bank hỗ trợ

Tony_Le

Xe container
Vậy ai là người không lợi ở đây vậy bác. Chắc là công ty thẻ quốc tế của Mỹ là công ty từ thiện. Chuyên mang tiền của Mỹ đi bù lỗ cho ngân hàng, khách hàng khắp thế giới 😀
Ký một cái HĐ thì win - win có ai thiệt không vậy? Cuộc chơi này đâu phải Zero sum đâu. Vì cụ không hiểu hết quá trình và chỉ tính đến lợi nhuận nhìn thấy nên nghĩ thế thôi.

Ví dụ đơn giản theo cách nghĩ của em, còn phức tạp hơn để cho các Banker vào chém: Thằng Bán hàng nó có thể bán trong 1 tháng được 1 sản phẩm thu lời 10 đồng, bây giờ do quyẹt thẻ nó bán được 2 cái lời 20 đồng, phần 10 đồng kia nó đem ra chia cho chính nó, ngân hàng/công ty thẻ và thằng mua. Chưa kể thằng sản xuất cũng được lợi do sản xuất được nhiều hơn và giảm giá bán sỉ nữa nhé.

À mà công ty thẻ cuốc tế Mẽo nó bào tiền của Ngân hàng, lợi vãi ra đấy chứ lỗ đâu.

motthoidongbim

Xe điện
Nếu quản lý tốt việc tiêu dùng thẻ td thì dùng thẻ tốt mà. Ngoài ra còn nếu chju khó tìm hiểu thì sẽ được nhiều chiết khấu thẻ or khi mua hàng. Giảm khá nhiều đấy ạ. Nhưng e thì không dùng vì ko có nhu cầu sử dụng thôi.
Như trước kia chỉ dùng tm nhưng giờ cũg ck. Đến hàng trà đá còn quét mã qr mà

theanh90

Xe tăng
phí đóng thẻ trước hạn là để chống thẻ không dùng thôi, chứ mình dùng thì sợ gì.

--Lamborghini--

Xe cút kít
Nhưng với các bác trai thì cầm cái thẻ quẹt quẹt, hoặc là xoẹt xoẹt sấp xiền mặt rút từ cái ví nhét dưới mông.. nhìn nó manly hơn cà cà cái đt ạ 😍

Mấy cái thanh toán gẩy gót qua điện thoại, em thấy hợp với mấy nhỏ mới nhớn hơn :D

Cách thanh toán nó cũng thể hiện phong cách đấy ạ :D
Thôi em cứ nông dân vs an toàn cho nó chắc :))

Tony_Le

Xe container
Nhưng với các bác trai thì cầm cái thẻ quẹt quẹt, hoặc là xoẹt xoẹt sấp xiền mặt rút từ cái ví nhét dưới mông.. nhìn nó manly hơn cà cà cái đt ạ 😍

Mấy cái thanh toán gẩy gót qua điện thoại, em thấy hợp với mấy nhỏ mới nhớn hơn :D

Cách thanh toán nó cũng thể hiện phong cách đấy ạ :D
Èo, em chỉ cần có nhiều tiền (của mình) chứ cách trả tiền thì lịch sự là đủ. Quan tâm đến mấy thứ lẻ tẻ này chỉ bọn ít tuổi mà mình thì không thể cưa sừng được nữa, dài quá rồi.

GiangNH3011

Xe tải
Dưới 30 triệu thì max. 500k thôi, cái này mọi người cứ hay quên :D
Thấy cụ thắc mắc nhiều mà không tìm trên google, em list 2 cái thẻ em đang dùng, hoàn tối đa 1tr/tháng và 600k/tháng cho cụ đây: VIB Super card and online 2in1. Tháng rồi em chi tiêu 10tr, cashback 1tr vì đúng với hạng mục được hoàn tiền cao đó. Tuỳ thuộc chi tiêu của cụ có phù hợp với dịch vụ/hàng hoá ưu đãi mà có thể cụ được hoàn tôí đa hoặc chả được hoàn cái gì. Muốn tìm hiểu thật thì cụ lên mạng check 1 buổi là ra vài cái tên, không cần phải bắt bẻ, chất vấn mọi người trên này làm gì.

Tony_Le

Xe container
Thấy cụ thắc mắc nhiều mà không tìm trên google, em list 2 cái thẻ em đang dùng, hoàn tối đa 1tr/tháng và 600k/tháng cho cụ đây: VIB Super card and online 2in1. Tháng rồi em chi tiêu 10tr, cashback 1tr vì đúng với hạng mục được hoàn tiền cao đó. Tuỳ thuộc chi tiêu của cụ có phù hợp với dịch vụ/hàng hoá ưu đãi mà có thể cụ được hoàn tôí đa hoặc chả được hoàn cái gì. Muốn tìm hiểu thật thì cụ lên mạng check 1 buổi là ra vài cái tên, không cần phải bắt bẻ, chất vấn mọi người trên này làm gì.
Vâng, giá ai cũng trả lời như mợ thì đã chả phả hỏi.