Sao ko ai bàn về Transit nhỉ????

WHITE TIGER

Xe container
transit mà chạy du lịch thì chuẩn rồi ạ
Kinh tế hơn Mec sprinter
Kinh tế hơn là vì nó lợi về giá khi mua mới do rẻ hơn

Ford transit nhà mình đây, ăn tầm 10 lít/100 km. Nói chung chạy kinh tế mà giá cũng vừa tầm
Tôi chạy mà cứ đám cưới đám hỏi trong phố suốt thì chạy được khoảng 770km/75 đến 76 lít dầu.Trung bình trến 850km mới đổ lại khoảng 76 hay 77 lít.Cao nhất 940km toàn chạy Hạ Long đổ lại tròn 76 lít.Xe luôn chở đủ 16 người có bật điều hòa 2 giàn

Xe nhà cậu muốn tính thì cứ đổ đầy đến gần nắp bình,đi đến khi đèn vàng hiện lên rồi đổ lại tính mới biết được

laixe-hn

Xe hơi
Nói chung tầm 10l là chấp nhận được. Dạo này bác Phước làm ăn vẫn tốt chứ

laixe-hn

Xe hơi
CHúc mừng bác Bi mua được vợ mới nhé

LongSukebe

Xe tải
Em thường xuyên ngồi 2 dòng này nên biết rõ :6:

Ford đời mới mặt quỷ máy TCi (Turbo Common Rail) chạy trung bình 9lít Diezel/100km. Em không biết có ABS không nhưng thấy phanh ăn lắm, ngồi êm, sướng hơn Sprinter 311, 313. So gầm bệ thì Ford là số 1 của dòng này. Transit nuốt ổ gà, ổ trâu ngon hơn Sprinter. Sprinter qua đường tàu hoả thì toàn bộ hành khách trên xe đều xiêu vẹo hết :)).

Về phụ tùng thay thế thì cả 2 đều đắt lòi nếu vào hãng. Xe Ford nếu không vào hãng thời gian đầu thì bị doạ là không bảo hành (kể cả thay dầu cũng phải vào hãng, chuối lắm :77:). Công thay dầu là 100k 1 lần (bên ngoài tầm 20-30k). Giá gạt nước tầm 500-600k /chiếc (đắt gấp 10 lần loại tương tự bên ngoài).... Còn về Mec Sprinter thì em không rõ giá cả.

Đầu năm Ford có lắp loại Transit 9 chỗ đăng ký là xe con, nhưng dáng xấu nên không ai mua, giải thể model luôn rồi. Nếu bác nào muốn chơi Ford Transit thì lùng loại 9 chỗ mà xài, XXX sờ đến vô tư. Chứ cứ chạy 16 chỗ trong nội thành lại phải xin mua giấy phép "Xe Hợp Đồng" hàng tháng, mệt lắm:77:

Dòng này bản thân em thích Ford hơn Mẹc. Còn tuỳ bác nhận định. À quên, em biết có cái bệnh viện Ford bên quận Long Biên, trên đường đi Bát Tràng. Thợ tốt giá rẻ và cực rẻ so với hãng. Tên gara thì em quên rồi. Bác nào đi Bát Tràng từ Cầu CHương Dương chú ý nhìn dưới đê bên trái, chỗ nào nhiều xe Ford Transit tập trung thì chỗ đó dân lái gọi là Bệnh Viện Ford đó ạ

WHITE TIGER

Xe container
Em thường xuyên ngồi 2 dòng này nên biết rõ :6:

Ford đời mới mặt quỷ máy TCi (Turbo Common Rail) chạy trung bình 9lít Diezel/100km. Em không biết có ABS không nhưng thấy phanh ăn lắm, ngồi êm, sướng hơn Sprinter 311, 313. So gầm bệ thì Ford là số 1 của dòng này. Transit nuốt ổ gà, ổ trâu ngon hơn Sprinter. Sprinter qua đường tàu hoả thì toàn bộ hành khách trên xe đều xiêu vẹo hết :)).

Về phụ tùng thay thế thì cả 2 đều đắt lòi nếu vào hãng. Xe Ford nếu không vào hãng thời gian đầu thì bị doạ là không bảo hành (kể cả thay dầu cũng phải vào hãng, chuối lắm :77:). Công thay dầu là 100k 1 lần (bên ngoài tầm 20-30k). Giá gạt nước tầm 500-600k /chiếc (đắt gấp 10 lần loại tương tự bên ngoài).... Còn về Mec Sprinter thì em không rõ giá cả.

Đầu năm Ford có lắp loại Transit 9 chỗ đăng ký là xe con, nhưng dáng xấu nên không ai mua, giải thể model luôn rồi. Nếu bác nào muốn chơi Ford Transit thì lùng loại 9 chỗ mà xài, XXX sờ đến vô tư. Chứ cứ chạy 16 chỗ trong nội thành lại phải xin mua giấy phép "Xe Hợp Đồng" hàng tháng, mệt lắm:77:

Dòng này bản thân em thích Ford hơn Mẹc. Còn tuỳ bác nhận định. À quên, em biết có cái bệnh viện Ford bên quận Long Biên, trên đường đi Bát Tràng. Thợ tốt giá rẻ và cực rẻ so với hãng. Tên gara thì em quên rồi. Bác nào đi Bát Tràng từ Cầu CHương Dương chú ý nhìn dưới đê bên trái, chỗ nào nhiều xe Ford Transit tập trung thì chỗ đó dân lái gọi là Bệnh Viện Ford đó ạ
Thay dầu hết 9 lít x 60k công 0.8

Đi qua ổ gà thì còn tùy người lái,tùy cân hơi trong lốp,số người đi và tùy tốc độ nữa

Chở khách 16 còn thiếu thì nói gì đến xe chỉ có 9 chỗ

Mer nó làm ghế sau rất dở vì nó thấp hơn với hàng ghế trên cùng,nếu không chế lại 3 hàng ở giữa thì ngồi trong xe rất khó chịu.Cái này ai tiếc tiền thì khách ngồi khó chịu vì mất tầm nhìn :21:

mrbi

Xe tải
Thay dầu hết 9 lít x 60k công 0.8

Đi qua ổ gà thì còn tùy người lái,tùy cân hơi trong lốp,số người đi và tùy tốc độ nữa

Chở khách 16 còn thiếu thì nói gì đến xe chỉ có 9 chỗ

Mer nó làm ghế sau rất dở vì nó thấp hơn với hàng ghế trên cùng,nếu không chế lại 3 hàng ở giữa thì ngồi trong xe rất khó chịu.Cái này ai tiếc tiền thì khách ngồi khó chịu vì mất tầm nhìn :21:

Cái này em đồng ý với bác cả 2 tay.....Mer nó làm ghế sau dở thật....
Việc đi wa ổ gà như bác nói rất đúng, thêm phát wan trọng là trọng tải của xe như lào nữa.....

WHITE TIGER

Xe container
Cái này em đồng ý với bác cả 2 tay.....Mer nó làm ghế sau dở thật....
Việc đi wa ổ gà như bác nói rất đúng, thêm phát wan trọng là trọng tải của xe như lào nữa.....
Xe chở đủ tải thì nó đầm hơn khi qua chỗ xóc.Còn cách khắc phục ghế thấp thì đôn nó lên cỡ 10cm cho 3 hàng ở giữa

Nhìn xem đây nè,xe tui đôn thêm 10 cm,khi làm hơi ngu thành ra vẫn để chân giữa chứ nếu chỉ có 2 chân và gia cố thêm thì ghế vẫn ok kể cả ngồi 5 hay 6 người 1 hàng(3 hàng ghế ở giữa)

xe365vn

Xe container
bác nào sale ford báo giá e có ý định lấy 2 chiếc transit với (b)

ford.haiphong

Xe tải
Em đã Pm cho bác !
Rất mong giúp gì được cho bác.

kimithanh

Xe tăng
em đã đi transit, nc xe rất êm nếu ngồi hàng ghế 2-3 thì ko nghe thấy tiếng máy đâu ạ em cực còn vào chỗ xóc chắc chắn là điên đầu rồi

haianh

Xe tải
Các Cụ cho hỏi vài câu. E vừa lấy con ford transit cũ đời 2011 - xe ko DKKD, và mới có giấy Đăng kiểm và lệ phí cầu đường thôi. GIờ e phải cần có những gì để chở khách trên đường mà CA hỏi đến không bị thiếu? Mong các Cụ tư vấn
Không DKKD khi chở khách có thu tiền là bị phạt nhé! Nếu ko thì mỗi lần chở khách thì phải bảo là người nhà, bạn bè, nhớ phải thuộc tên khách, nếu xe có DKKD thì phải có những thứ sau: tem phù hiệu xe hợp đồng, hợp đồng vận chuyển hành khách làm theo mẫu cơ bản, danh sách hành khách, hợp đồng lao động nếu là lx thuê,

waves_110

Xe máy
em đã đi transit, nc xe rất êm nếu ngồi hàng ghế 2-3 thì ko nghe thấy tiếng máy đâu ạ em cực còn vào chỗ xóc chắc chắn là điên đầu rồi,em đồng ý với cụ

Trang te

Xe tăng
Website
www.shopios.vn
Các cụ cho em hỏi!
Em có ông cậu bên ngoại về hưu muốn tìm 01 em Transit 9 chỗ về chạy đưa đón học sinh. Ông ấy có bằng B2 nên chỉ mua xe 9 chỗ đổ xuống thôi.
Em xem thông tin thì cuối 2008 đầu 2009 Ford có lắp em 9 chỗ này và dừng hẳn sau hơn 1 năm.
Lượng xe cũ hiện giờ muốn bán ko biết có dễ tìm không, giá cả hiện nay ntn?
Cụ nào biết tư vấn hộ nhà cháu để cháu truyền đạt lại cho người nhà cháu ạ!

Tuấn Thành

Xe buýt
Website
www.hanoiford.vn
Các cụ cho em hỏi!
Em có ông cậu bên ngoại về hưu muốn tìm 01 em Transit 9 chỗ về chạy đưa đón học sinh. Ông ấy có bằng B2 nên chỉ mua xe 9 chỗ đổ xuống thôi.
Em xem thông tin thì cuối 2008 đầu 2009 Ford có lắp em 9 chỗ này và dừng hẳn sau hơn 1 năm.
Lượng xe cũ hiện giờ muốn bán ko biết có dễ tìm không, giá cả hiện nay ntn?
Cụ nào biết tư vấn hộ nhà cháu để cháu truyền đạt lại cho người nhà cháu ạ!
Tầm này xe Transit 9 chỗ chắc ko còn xe ngon đâu, cụ tính em Huyndai Starex xem sao

Trang te

Xe tăng
Website
www.shopios.vn
Tầm này xe Transit 9 chỗ chắc ko còn xe ngon đâu, cụ tính em Huyndai Starex xem sao
Starex giá cao quá cụ ạ. Lướt phom mới nhất bây giờ cũng phải gần 600.
Transit 9 2008/2009 chỗ lâu lâu em thấy vài tin rao bán hơn 400 thôi ạ.