[Funland] Sao Hải Quan không công khai thông tin.

Ô tô điên

Xe tăng
Công khai có mà làm lộ bí mật nhà nước.

Zai nắng

Xe điện
Mua đất NN giá rẻ xây cc rồi bán giá trên zời có bị tính ko nhỉ

Gentleness

Xe tải
Kính khởi bẩm các cụ!
Đợt này nhiều anh em cán bộ nhà nước chán cơm nhà, thích ăn cơm nơi xa trong khi quản lý các hoạt động mua bán nhập khẩu mà sử dụng vốn ngân sách. Như vụ thằng Hạnh Hoa mua keo Đức pha nước sông cũng bảo đồn đội giá 10 lần, vụ mấy ae định giá vụ Bạch Mai cũng kê không 4-5 lần. Câu hỏi đặt ra tại sao không cấp cho các đơn vị nhà nước tài khoản để truy cập vào thông tin Hài quan để liên thông thông tin. Sau khi biết giá nhập là A đồng. Chấp nhận cho lãi thêm 30% phí quản lý là 1.3 A chẳng hạn. Như thế đảm bảo trong nước giá trị các mặt hàng như thuốc , tb y tế sẽ hạ giá xuống, nhân dân đỡ vất vả. Sợ nhiều ngành chưa làm đc thì làm với mảng thuốc và tb y tế trước vì mảng này ảnh hưởng đến dân đầu tiên. Thằng nào thích tăng giá từ giá nhập khẩu thì bắt nó nộp thuế như vậy nhà nước cũng ko thiệt thòi. Thời buổi cntt bây giờ việc share cơ sở dữ liệu là phù hợp.
Mấy vụ bắt bớ vừa rồi đem so giá hải quan là nn đã vớ vẩn dồi, giờ lại đến cụ nữa!
Nó nhập bao nhiêu và bán bao nhiêu là việc của nó, gấp 1000 lần cũng đc, miễn là thuế má đầy đủ.
Bắt bớ là do có bằng chứng về ăn chia, thông đồng thì ko nêu (chắc để phe kia còn chạy), lều toàn nhấn mạnh về việc bán gấp vài lần giá hải quan, các mặt hàng nhập về bán gấp 3-4 lần mà ko quản lý cty tốt thì lỗ chỏng vó í.

yeu_vo_2

[Tịch thu bằng lái]
Website
yeuvo2.com
Công khai để làm gì, giá bán là do DN tự định đoạt. Cái cần phải công khai minh bạch là cái quy trình chấm và chọn thầu. Nếu minh bạch ko chấm mút cài cắm, đảm bảo giá sẽ rất thấp. DN nó nâng là do phần chia chác vs cdt quá cao. Có lĩnh vực đến 50%

tony tí

[Tịch thu bằng lái]
Công khai ai chả muốn. Nhưng công khai thì thế nực thù địch sẽ xuyên tạc chống phá . no gút cho đại cục.:))

nissanafrica

Xe hơi
Công khai thì các bác sống bằng gì cụ ơi 😁

Quy Lão

Xe tăng
Kính khởi bẩm các cụ!
Đợt này nhiều anh em cán bộ nhà nước chán cơm nhà, thích ăn cơm nơi xa trong khi quản lý các hoạt động mua bán nhập khẩu mà sử dụng vốn ngân sách. Như vụ thằng Hạnh Hoa mua keo Đức pha nước sông cũng bảo đồn đội giá 10 lần, vụ mấy ae định giá vụ Bạch Mai cũng kê không 4-5 lần. Câu hỏi đặt ra tại sao không cấp cho các đơn vị nhà nước tài khoản để truy cập vào thông tin Hài quan để liên thông thông tin. Sau khi biết giá nhập là A đồng. Chấp nhận cho lãi thêm 30% phí quản lý là 1.3 A chẳng hạn. Như thế đảm bảo trong nước giá trị các mặt hàng như thuốc , tb y tế sẽ hạ giá xuống, nhân dân đỡ vất vả. Sợ nhiều ngành chưa làm đc thì làm với mảng thuốc và tb y tế trước vì mảng này ảnh hưởng đến dân đầu tiên. Thằng nào thích tăng giá từ giá nhập khẩu thì bắt nó nộp thuế như vậy nhà nước cũng ko thiệt thòi. Thời buổi cntt bây giờ việc share cơ sở dữ liệu là phù hợp.
Cụ nghĩ là hải quan không đưa thông tin ra á :))
Các anh ấy chỉ đưa thông tin ra cho người cần và khi cần thôi nhá. Các anh ấy cũng ăn bỏ mợ đi ấy chứ.
Chắc gì trong dây ăn của nhà Chung con đã không có mấy thằng hải quan.

binhsu7273

Xe cút kít
Cái dì cúng Ró Ràng thì sinh da mấy Đ/c kia để nàm dì...? :-? :-? :-?

Cap nhi tan

Xe buýt
Doanh nghiệp nhập khẩu về. Chịu thuế xuất nhập khẩu, thuế giá trị gia tăng. Thuế cảng biển...thậm chí thuế sử dụng hạ tầng đường cảng biển

Bắt doanh nghiệp rồi tung tin, vu oan là ăn tiền bệnh nhân. Doanh nghiệp nào ăn được tiền bệnh nhân ? Nếu bắt thì phải kiểm tra bệnh viện xem là đúng với quy định của nhà nước hay không sai thì bắt lãnh đạo bệnh viện người ký hợp tác xã hội hóa với doanh nghiệp. Nếu bệnh viện không cho đặt máy doanh nghiệp nào được phép đặt.
Cụ chưa thuộc bài rồi. Nền kinh tế của ta là nền kinh tế thị trường định hướng X.H.C.N. làm ăn kiểu tư bản là chết với cụ.. nhá....đừng cãi...sẽ có án điểm.

ruounephanoi

Xe buýt
Kính khởi bẩm các cụ!
Cụ đã bao giờ làm kinh tế chưa? Bây giờ còn quy định áp lợi nhuận bao nhiêu % hả cụ? Thế còn đếch gì là buôn bán, kinh kế thị trường.

ruounephanoi

Xe buýt
Trong quy tắc hành nghề mà hội kts đang dự thảo lấy ý kiến yêu cầu phải lịch sự với đồng nghiệp. Trong 1 tập thể có người này người kia, cái j mình ko biết thì nên khiêm tốn học hỏi, không nên nghĩ ai cũng như mình.
Cụ vứt mịa nó cái quy tắc hành nghề đi, em thấy cụ ko khác gì con robot

Tigerwood

Xe tăng
Website
donghai-tvtk.com
Kinh tế thì đòi theo thị trường mà còn đòi phân bổ lợi nhuận bao nhiêu % thì cũng đến bó tay. Vấn đề là làm sao minh bạch và ko bo thầu với quân xanh, quân đỏ thôi.
Theo em được biết thì có Luật cả đấy cụ ạ.
Tạm ví dụ ngành nghề của chủ thớt, hoặc của nhà thầu thi công:

Hai chỗ em khoanh đỏ chính lá lợi nhuận "hợp pháp" của nhà thầu đấy ợ.
Thông tư 09/2019/TT-BXD, Điều 8, mục 2c:

Đây là em nói về những cái em biết về đầu tư xây dựng cơ bản, còn các ngành nghề khác em chắc cũng sẽ có những Luật, Thông tư tương tự.

Phuongraudo

Xe hơi
Vẫn có cách là down giá xuống nhưng làm "khéo léo" thì mình vẫn có quà mà, ví dụ 10 đồng, chỉ đồng ý mua 9,5 đồng mà trong 9,5 đồng đó mình vẫn có 0,5 đồng thế mới hay.
Down giá xuống vẫn có quà á cụ? Giá tụt quần rồi vãn đòi cho anh ăn? Có mà ăn cứt cụ ạ! Lãi em làm không có em phắn. Hoặc không em cho hàng lởm miễn bảo hành. OK cụ???

td2000

Xe tăng
Bó tay với ông thớt. Có những mặt hàng 30% là quá ngon, có những mặt hàng mà 300% vẫn chưa có lợi nhuận.

lovecarhpqn

Xe điện
Kính khởi bẩm các cụ!
Nộ bí mật cuốc ra thì ko được dồi

Lonely Stranger

[Tịch thu bằng lái]
30% á? Đồng ý với cụ.

Mà hình như cụ là Kiến trúc sư? Một bản vẽ nhà dân 3 tầng chắc cụ cũng chỉ làm 1 tuần là xong nhỉ. Em tính cho cụ một tuần đấy cụ ăn cơm uống nước hết 1 triệu, quần áo mặc khấu hao hết 50 ngàn, điện nước công cụ dụng cụ (máy tính, giấy) khấu hao với tiêu hao hết 500 ngàn, ra Trần Duy Hưng giải trí thư giãn 400 ngàn...

Tóm lại GIÁ VỐN một bản vẽ thiết kế nhà của cụ cùng lắm hết 2 triệu.

Em cho hẳn cụ ăn lãi 50% nhé, vậy mỗi bản vẽ kiến trúc nhà 3 tầng của cụ áp giá 3 triệu. Ok?

Nhà 5 tầng, chắc lên được 5 triệu.

Quá giá đấy mời cụ đi tù. =)) =)) =))

Theo em được biết, các cụ kiến trúc sư đang tính gấp khoảng 20-30 lần cái giá em tính ở trên. Tức là các cụ ăn lãi tới VÀI CHỤC LẦN GIÁ VỐN.
Cụ còn thiếu nhiều lắm. Ví dụ: bản quyền phần mềm thiết kế, tiền thuê văn phòng, tiền thuê kế toán xuất hoá đơn, vân vân và mây mây :))

Lonely Stranger

[Tịch thu bằng lái]
Theo em được biết thì có Luật cả đấy cụ ạ.
Tạm ví dụ ngành nghề của chủ thớt, hoặc của nhà thầu thi công:
View attachment 5438722

View attachment 5438724

Hai chỗ em khoanh đỏ chính lá lợi nhuận "hợp pháp" của nhà thầu đấy ợ.
Thông tư 09/2019/TT-BXD, Điều 8, mục 2c:

View attachment 5438740

Đây là em nói về những cái em biết về đầu tư xây dựng cơ bản, còn các ngành nghề khác em chắc cũng sẽ có những Luật, Thông tư tương tự.
Cụ này nói đúng đó. Thuế họ có áp biên độ lợi nhuận ngành. Tuy nhiên thì cái này cũng chả liên quan gì tới câu chuyện của chủ thớt. Em nghĩ thắc mắc của chủ thớt ở đây là tại sao các ông sử dụng vốn NGÂN SÁCH đi đấu thầu mà lại không công khai giá đấu thầu khi mua sắm, hoặc ko có biểu giá công khai của những mặt hàng này so với giá thị trường của những mặt hàng tương tự ;)) . Dẫn đến việc gửi giá để cố tình mua giá cao nhằm ăn%

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Doanh nghiệp nhập khẩu về. Chịu thuế xuất nhập khẩu, thuế giá trị gia tăng. Thuế cảng biển...thậm chí thuế sử dụng hạ tầng đường cảng biển

Bắt doanh nghiệp rồi tung tin, vu oan là ăn tiền bệnh nhân. Doanh nghiệp nào ăn được tiền bệnh nhân ? Nếu bắt thì phải kiểm tra bệnh viện xem là đúng với quy định của nhà nước hay không sai thì bắt lãnh đạo bệnh viện người ký hợp tác xã hội hóa với doanh nghiệp. Nếu bệnh viện không cho đặt máy doanh nghiệp nào được phép đặt.
Vụ Bạch Mai thì bác yên tâm, bước tiếp theo sẽ như rứa.
Các ảnh trừng mắt 1 phát, là có ngay thêm 1 vụ Nam Chà nữa thôi mà.

Gacon2012

Xe buýt
Cụ chủ sai về tư duy kinh tế rồi.
Kinh tế thị trường thì anh có quyền bán với bất kể giá nào.
Nhà nước dựa vào hóa đơn để tính lãi của cty anh. sau đó đánh thuế trên phần lãi đó.
Còn việc các ông khách hàng chấp nhận mua ở mức giá cao thì là việc của mấy ông đó. Nếu có tiêu cực thì từ việc quyết định chọn mua đó chứ ko phải là giá của người bán.
Mục đích của chủ thớt là kiểm soát tham nhũng. Như thế thì phải kiểm soát mấy thánh đầy tớ quyết định mua kia chứ ko phải kiểm soát người bán.