Sao ford khác người thế?

QAZ

Xe container
Cụ băn khoăn cái này làm gì, F1 hơn 2 tuổi tí nhà em còn đóng cửa Escape dễ mà.

Tôi thấy bạn ấy lăn tăn nhiều quá, không biết là mua xe để đi hay để làm gì ! Cái xe Ford Escape ra được hơn 10 năm rồi, hay dở thế nào biết cả rồi, cái gì không hợp lý thì hãng cũng đã chỉnh sửa rồi.

Như bạn ấy mà chui vào mấy cái xe xịn xịn hơn tí nữa thì có khi tẩu hỏa nhập ma vì không biết vặn cái gì, chỉnh cái gì !!!

laichuanhieu

Xe tăng
điều hòa của con ESC này rất lạ, em thấy nó thiết kế chả giống các xe khác cũng của ford tí nào, nút tắt điều hòa được thiết kế ở chỗ chỉnh chế độ gió( thổi vào chân hay vào người hay cả 2..) thế tức là khi chuyển chế độ thổi gió sẽ phải TẮT đi để chuyển chế độ thổi gió, thêm nữa cái chế độ lấy gió trong-ngoài lại trên cùng 1 nút chỉnh quạt gió to-nhỏ, vặn về bên trái nấc 2-3-4 là lấy gió trong, còn vặn về bên phải nấc 2-3-4 là lấy gió ngoài, còn để giữa là nấc 1 thì em chả biết là gió trong hay gió ngoài, hỏi nhân viên thì nhân viên cũng chả biết!
Cụ ơi đó là công tắc quạt gió chứ cụ. Công tắc điều hòa A/C ở nút chỉnh nhiệt độ. Mà cụ lăn tăn làm gì. Em mua xe về đi một lúc là quen thôi mà. Em nghĩ cái đó bình thường. Cứ thắc mắc như cụ thì khó chọn xe thật.

namdu

Xe buýt
Thấy cụ chủ giật cái tít hơi khác bình thường nên em kiên nhẫn đọc toàn bộ các comment của thớt này.
Theo cảm quan của em, em thấy hình như cụ chủ chưa định hình được đối tượng, phân khúc xe cần sử dụng. Em cũng nghĩ em hiểu tại sao đến giờ cụ chủ vẫn chưa tìm được xe sau mấy tháng tìm kiếm. Bởi với kiểu tư duy và cách đặt câu hỏi của cụ thì em dự là cụ còn phải lặn lội một thời gian dài nữa may ra mới tìm thấy người tình hợp ý cụ.
Một cách trân trọng, em khuyên cụ nên tập trung vào Nhu cầu sử dụng, khả năng tài chính và sở thích của cụ để chọn xe. Em lấy ví dụ:
1. Nhu cầu sử dung: nội thành, đường trường hay hỗn hợp; xe gia đình hay kinh doanh;...
2. Khả năng tài chính: cũ - mới, phân khúc A, B, C...; chi phí vận hành....
3. Sở thích: Sedan, Hatchback, độ bốc, độ vọt, độ an toàn...
Chúc cụ sớm tìm thấy vợ 2 như ý

Chỉnh sửa cuối:

Xebogio

Xe hơi
Xe nào cũng có thể mở của khi bên trong xe.Chẳng may tai nạn hay phi xuống sông thì không mở được thì chết à :D
Xe Cruize của Mẽo còn có cả tay rút chốt khóa ở cốp sau, đề phòng các cụ làm Transsporter thì em chân dài trong cốp vẫn tự thoát ra được. :)

harrynh

Xe container
Sao cái đầu xe esc nó lại vuông vuông chứ ko thuôn tròn như xe khác, sao gầm xe lại cao hơn xe khác, sao cái núm gió nó lại tròn mà ko vuông, ......

Tuấn Thành

Xe buýt
Website
www.hanoiford.vn
Xung quanh chúng ta có bao điều kỳ lạ
Mà ta mới biết chẳng được bao nhiêu
Truyện trên trời với trăng sao nắng gió
Truyện ở trong nhà truyện ở ngoài xóm ngõ.
Vì sao lại thế tại vì sao lại thế ?
Sao ko thế này mà lại là thế kia ?
Vì sao lại thế phải tìm ra ngọn ngành !
Càng thêm hiểu biết chúng ta càng nhớn nhanh ! :))

laichuanhieu

Xe tăng
Sao cái đầu xe esc nó lại vuông vuông chứ ko thuôn tròn như xe khác, sao gầm xe lại cao hơn xe khác, sao cái núm gió nó lại tròn mà ko vuông, ......
Cụ vui tính quá. Em khoái ... rồi đấy.

eco6310i

Xe tải
Trẻ con hiếu động thì phải có người trông.

Các bác sắp hoặc mới mua xe rất hay lo về những thứ buồn cười lăng ba nhăng tự sáng tác ra. Tìm lại trong báo 10 năm gần đây chưa có vụ tai nạn nào mà "tự nhiên mở cửa nhẩy ra ngoài".

Trong khi đó thì đã có nhiều vụ chết trong xe vì không kịp nhẩy ra ngoài do không mở được cửa: xe trôi vì lũ, xe đậu ngang đường tầu v.v...
Tôi nhất trí với ý kiến của Cụ này !!!

MrMilan

Xe điện
Trẻ con hiếu động thì phải có người trông.

Các bác sắp hoặc mới mua xe rất hay lo về những thứ buồn cười lăng ba nhăng tự sáng tác ra. Tìm lại trong báo 10 năm gần đây chưa có vụ tai nạn nào mà "tự nhiên mở cửa nhẩy ra ngoài".

Trong khi đó thì đã có nhiều vụ chết trong xe vì không kịp nhẩy ra ngoài do không mở được cửa: xe trôi vì lũ, xe đậu ngang đường tầu v.v...
Vậy thì để tránh những cái này, khuyến cáo các cụ khi đi ô tô

1. Không được đi xe ngang qua đường tầu
2. Trời mưa không được đi xe
3. Không đi xe ô tô ra đường, tránh tai nạn

Chimsedigai

Xe hơi
em chưa được chơi Fo` lần nào nên chã bít :D

TepKem

Xe tăng
E chỉ thấy Focus bản cao nhất mà cũng ko có khóa cửa tự động là hơi bất tiện,