Sao ford khác người thế?

IxxI

Xe tăng
Website
sieusim.com
Có chăng fiesta, esca không có auto lock khi vận tốc 30km như Toy.
Hic, em đi 3 em Toy mà không em nào có chức năng auto lock khi vận tốc đạt 30km/h cụ ơi, chỉ có khi vào số D thì các cửa tự khóa thôi ạ.
Hay là các dòng cao cấp thì có hả cụ?

hoanghuy_yamaha

Xe buýt

hoanghuy_yamaha

Xe buýt
Tiện chỗ này em chia sẽ thêm chủ thớt luôn là khi đã chốt lock rồi đừng cho người ngoài mở cửa nha. Như dừng xe cho G và người trên xe xuống NH chẳng hạn,
Mấy ông BV lịch sự mở dùm cánh cửa nó gịch mạnh thì gẫy chốt cửa đó cụ ạ
Mà PT mắc thì có tiếng thôi rồi
Nên yên tâm nhứt là lái xe xuống mở cửa hoặc đừng chốt lock!
Chúc cụ chọn được chiếc xe như ý!
Cảm ơn sự chia sẻ của cụ! Em chỉ sợ người ngồi trên xe mở cửa bất ngờ thôi ạ, chứ em không sợ bên ngoài làm gãy chốt vì em thấy tay nắm cửa xe focus và fiesta mới to lắm, cầm rất thích và vừa tay. Em cũng giật thử mấy phát khi xem xe mới nên chắc không gẫy được đâu ạ

Ngố Tầu

Xe hơi
Cái này là thực tế cụ ơi, nhiều trường hợp mở cửa xe không quan sát đã xảy ra tai nạn với xe máy rồi!
Mở mà ko quan sát thì có chốt hay ko chốt chirl lock thì cũng nguy hiểm hết cụ ạ. Chắc cụ đi xe hàn với xe nhật chứ chưa đi xe Mỹ rồi. Lúc đầu e đi xe Hàn quen sau đi sang xe Mỹ thấy cũng lạ. Nhưng đi quen và đg dài là e chốt cửa luôn

hihihi12345

Xe hơi
Đây là một trong những thiết kế đặc biệt của Ford cụ ạ!

hoanghuy_yamaha

Xe buýt
Mở mà ko quan sát thì có chốt hay ko chốt chirl lock thì cũng nguy hiểm hết cụ ạ. Chắc cụ đi xe hàn với xe nhật chứ chưa đi xe Mỹ rồi. Lúc đầu e đi xe Hàn quen sau đi sang xe Mỹ thấy cũng lạ. Nhưng đi quen và đg dài là e chốt cửa luôn
Vâng, em chưa chạy ford bao giờ nên thấy lạ ạ?

QAZ

Xe container
Cụ hiểu sai ý em rồi, ý em là nếu đằng sau bất ngờ mở cửa thì có thể sẽ dẫn tới va chạm với xe máy hoặc ô tô khác đang đi tới cụ ạ

- Xe mua về phát là gạt chốt child-lock cửa sau bên tài. Luôn luôn như thế không bao giờ quên.
- Người ngồi sau bao giờ phải được phép của lái xe thì mới mở cửa. Đấy là trách nhiệm của lái xe phải nhắc nhở. Đứa nào không nghe thì đuổi xuống không cho ngồi nhờ nữa.

pandakiss

Xe buýt
Em thì nghĩ có khác, nhưng chắc vẫn khoa học ạ, chứ lỗi to thế làm sao mà họ để đến giờ vẫn chưa sửa!

EZdong

Xe điện
- Người ngồi sau bao giờ phải được phép của lái xe thì mới mở cửa. Đấy là trách nhiệm của lái xe phải nhắc nhở. Đứa nào không nghe thì đuổi xuống không cho ngồi nhờ nữa.
Trước khi dừng xe bao giờ em cũng nhấn nút unlock rồi nói người ngồi phía sau tự mở cụ ạ! Thế mà cũng có cụ giật cong cả tay mở từ phía trong vì một tay giật, tay kia thì đẩy cửa ra, cuối cùng thì em phải thay cả cụm luôn:D

QAZ

Xe container
Trước khi dừng xe bao giờ em cũng nhấn nút unlock rồi nói người ngồi phía sau tự mở cụ ạ! Thế mà cũng có cụ giật cong cả tay mở từ phía trong vì một tay giật, tay kia thì đẩy cửa ra, cuối cùng thì em phải thay cả cụm luôn:D

Lắm cụ còn đóng cửa bằng cách túm vào cái tay mở cửa, giật phát bay luôn.

Với những đối tượng như thế thì khóa có lock hay không đều như nhau, vì đàng nào cũng gẫy !

hoanghuy_yamaha

Xe buýt
- Xe mua về phát là gạt chốt child-lock cửa sau bên tài. Luôn luôn như thế không bao giờ quên.
Cụ ơi, ngồi trên xe rồi đến nơi mới biết có nghe lời hay không chứ ạ, lúc đấy đuổi xuống thì cũng thế :D

MrMilan

Xe điện
Cho em hỏi, cái chốt Child lock của ECS nó nằm ở đâu thế các cụ, em muốn khóa nó vào ở vị trí ghế phụ hàng đầu, con vịt nhà em nó có một lần mở ra khi đang đi ngoài đường rồi

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com
Cho em hỏi, cái chốt Child lock của ECS nó nằm ở đâu thế các cụ, em muốn khóa nó vào ở vị trí ghế phụ hàng đầu, con vịt nhà em nó có một lần mở ra khi đang đi ngoài đường rồi
Xe đã có trẻ con thì lại ko bao giờ được ngồi ghế trước bác nhé. Vì thế ghế trước ko bao giờ có chốt child lock cả.

MrMilan

Xe điện
Xe đã có trẻ con thì lại ko bao giờ được ngồi ghế trước bác nhé. Vì thế ghế trước ko bao giờ có chốt child lock cả.
Hic, con nhà em chỉ thích ngồi đó, vì nó còn xem hoạt hình ở cái màn hình phía trước

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com
Hic, con nhà em chỉ thích ngồi đó, vì nó còn xem hoạt hình ở cái màn hình phía trước
Mình phải giải thích cho con chứ bác. Còn bác vẫn thích và chiều cho bé ngồi trước mà chốt được cửa thì đổi xe thôi ạ

xe muon

Xe tăng
Mình phải giải thích cho con chứ bác. Còn bác vẫn thích và chiều cho bé ngồi trước mà chốt được cửa thì đổi xe thôi ạ
Cái chốt này cũng có lúc dở nếu cứ khóa mà người lớn không biết cứ cố mở sẽ gẫy móc ngay

ducletrung

Xe container
Xe nào cũng có thể mở của khi bên trong xe.Chẳng may tai nạn hay phi xuống sông thì không mở được thì chết à :D

tobie

Xe hơi
Ô lạ nhỉ, nếu em ấn lock tổng thì chỉ cửa chính và phụ phía trước mở ra được từ bên trong, 2 cửa sau không mở được trong khi em không dùng child lock (xe em Escape). Hay xe em có vấn đề nhỉ?

tobie

Xe hơi
Em xem đến con esc, thì thấy khi đóng cửa, cùng lực tương tự nhau nhưng fiesta hay focus, ranger cửa đóng sập hết được còn esc thì không, nhân viên đại lý bảo em là các xe cùng dòng với esc đều phải mạnh tay hơn khi đóng cửa so với các dòng xe sedan, em nghĩ là esc cửa to hơn dày hơn nên sẽ nặng hơn, như thế khi đóng cửa sẽ dễ hơn sedan chứ ạ?
Cụ băn khoăn cái này làm gì, F1 hơn 2 tuổi tí nhà em còn đóng cửa Escape dễ mà.

hoanghuy_yamaha

Xe buýt
à à, hôm nay qua xem xe em thấy thêm mấy cái khác người nữa mà nhân viên cũng chả giải thích được cho em: ESC thì khi bật pha sẽ mất cos kể cả khi nháy pha xin vượt cũng thế, em thấy như các xe có 2 chóa đèn khác thì khi bật pha vẫn có đèn cos, kể cả khi xin vượt cũng thế! cái nữa là điều hòa của con ESC này rất lạ, em thấy nó thiết kế chả giống các xe khác cũng của ford tí nào, nút tắt điều hòa được thiết kế ở chỗ chỉnh chế độ gió( thổi vào chân hay vào người hay cả 2..) thế tức là khi chuyển chế độ thổi gió sẽ phải TẮT đi để chuyển chế độ thổi gió, thêm nữa cái chế độ lấy gió trong-ngoài lại trên cùng 1 nút chỉnh quạt gió to-nhỏ, vặn về bên trái nấc 2-3-4 là lấy gió trong, còn vặn về bên phải nấc 2-3-4 là lấy gió ngoài, còn để giữa là nấc 1 thì em chả biết là gió trong hay gió ngoài, hỏi nhân viên thì nhân viên cũng chả biết!