Sao em Focus 2014 ít thế các cụ?

halogelcar

Xe buýt
Theo ý kiến cụ thì đưa ra một lần khảo sát như cầu thực về các option của người dân em thấy nó là hợp lý. Để đưa ra một phiên bản xe đã là rất khó rồi nếu mà dễ thì tới giờ VN mình cũng đã SX được xe rồi. Thêm nữa ra xe rồi thì còn phải theo luật pháp và cung cầu trên thị trường. Ford là của Mỹ mà Mỹ đã làm là phải có lợi nhuận làm không có lợi nhuận thì chăc chắn không làm đâu. Đơn cử như MonDeo... Em là người của Ford đầu tiên em phải bảo vệ dòng xe của mình. Các bac có nhu cầu mua xe thì phải có những lựa chọn thông minh. Chúc các bác mua được xe ưng ý nhất.
Thực tế hiện nay thì ford VN nên bỏ tính năng đỗ xe tự động và phanh chủ động đi, thay vào đó lắp cái màn DVD thì hay hơn!

fordthudochung

Xe đạp
Ghế sau ff thấy bảo chật..cụ cho hỏi có đúng ko a..so với alltis thì thế nào ah..thanks
Hem biết bác ngồi thử chưa nhưng em ngồi thử thấy bình thường mà có chật đâu nhỉ ^^

piccolo

Xe buýt
Ghế sau ff thấy bảo chật..cụ cho hỏi có đúng ko a..so với alltis thì thế nào ah..thanks
So với Alltis thì chật hơn một chút, cũng do ghế dày hơn thì phải (theo cảm nhận của em), nhưng ngồi thì vẫn ok cụ nhé.

kubi82

Xe điện
bản 1.6 ít đồ chơi hơn cả FFI mặc dầu giá cũng cở 780M. Còn bản 2.0 nhìn thật là hấp dẫn, lại đầy đủ đổ chơi nữa chứ, mỗi cái giá quá chát (910M), giả sử nó mà còn 870M là em bê nguyên luôn- ( Đang tính chuyển sang KIA K3)
Xe hàn khung gầm ẻo lả lắm sau 3 năm lao vào ổ gà thấy khác ngay.

thanhnvc

Xe máy
Hem biết bác ngồi thử chưa nhưng em ngồi thử thấy bình thường mà có chật đâu nhỉ ^^
E thì chưa đc ngồi thử nhưng nhìn thì e rất kết rùi..tại nhà e đông ng.mỗi lần cả gia đình đi 6 ng ngồi alltis ok..nhưng ko biết e này thế nào..vì vậy mới hỏi các cụ xem sao

Lvhieu

Xe máy
Chuận quá, đó cũng là ý kiến của tui, đằng quóe nào cũng chỉ có giá 780-790, sao không giảm luôn để khi đi đăng ký bớt được gần chục củ.

Leo_vp

Xe buýt
Website
muaxe247.com
Thực tế hiện nay thì ford VN nên bỏ tính năng đỗ xe tự động và phanh chủ động đi, thay vào đó lắp cái màn DVD thì hay hơn!
Focus là xe one Ford vì thế thay phục vụ theo tiêu chuẩn toàn cầu cụ ạ. Nếu nhiều người có cùng ý kiến như cụ thì em nghĩ Ford sẽ thay thôi.

FFC-FFi

Xe tải
Em thì nghĩ là các cụ cứ giảm giá khoảng 80 củ là xe chạy đầy đường thôi.

halogelcar

Xe buýt
Focus là xe one Ford vì thế thay phục vụ theo tiêu chuẩn toàn cầu cụ ạ. Nếu nhiều người có cùng ý kiến như cụ thì em nghĩ Ford sẽ thay thôi.
Em nghĩ one ford ở đây là thống nhất về tên gọi của xe, kiểu dáng của xe trên tất cả các thị trường. Còn option thì tùy theo từng thị trường mà có sự điều chỉnh cho hợp lý. Đơn giản như hiện nay fiesta và focus trên thế giới đều sử dụng động cơ ecoboot, nhưng ở Việt Nam mình thì có đưa động cơ này vào tất cả các mẫu xe fiesta và focus đâu!

kithatu_stail

Xe hơi
lâu lâu mới quay lại topic, những 42 trang rồi, ghê quá :D
Em đang cần tìm 1 em focus 5 cửa đời 2011 màu trắng. Cụ nào thấy thì ới giúp em nhé!

NVL.

Xe buýt
Website
hanoiford3s.com
Em chào các cụ,
Em thấy các cụ khen xe Ford tốt, đầm xe, cảm giác lái rất ngon.
Cá nhân em cũng thấy em Focus 2014 rất đẹp, thế mà sao em ngó ngoài đường thấy ít chạy thế nhỉ các cụ? Focus đời cũ hơn thì rất nhiều.
Option ngon, giá tầm Focus cũ em dự nó nhiều như siêu xe Vios chạy ngoài đường ngay cụ nhỉ?

thong060913b

Đi bộ
Ở sài gòn đi nhiều nhất là Civic - Camry - Forcus 2014 - Kia K3 cuối cùng là Altis. Altis thường mấy công ty và cơ quan nhà nước mua. Ít cá nhân chạy lắm. Dân Sài Gòn em thấy chia làm 2 nhóm. 1 là trung niên và lớn tuổi mua xe họ hay chọn Toyota hay Honda vì có niềm tin thương hiệu. Trẻ tuổi cở bọn em thì hay chạy ford và Honda hay KIA, Huyndai. Bây giờ giới trẻ SG chuộn KIA với Ford lắm vì giá thành tốt mà chất lượng chả thua gì toyota. Với lại tụi trẻ thích sự khác biệt, không thích chiếc xe hơi của mình hoà lẫn vào đám đông cùng loại.

kithatu_stail

Xe hơi
Ở sài gòn đi nhiều nhất là Civic - Camry - Forcus 2014 - Kia K3 cuối cùng là Altis. Altis thường mấy công ty và cơ quan nhà nước mua. Ít cá nhân chạy lắm. Dân Sài Gòn em thấy chia làm 2 nhóm. 1 là trung niên và lớn tuổi mua xe họ hay chọn Toyota hay Honda vì có niềm tin thương hiệu. Trẻ tuổi cở bọn em thì hay chạy ford và Honda hay KIA, Huyndai. Bây giờ giới trẻ SG chuộn KIA với Ford lắm vì giá thành tốt mà chất lượng chả thua gì toyota. Với lại tụi trẻ thích sự khác biệt, không thích chiếc xe hơi của mình hoà lẫn vào đám đông cùng loại.
Dân SG ăn chơi mà, thích là mua thôi chứ ko nghĩ nhiều chuyện mất giá. Mua xe mang tính hưởng thụ nhiều hơn.
Em cũng thấy dân trong đó bán focus suốt, nhiều hơn hẳn ngoài bắc

escape 23

Xe hơi
Em chưa đi altis, chỉ đi dòng ford (escape và new focus 2.0 S) và méc GLK 300 V6. Thấy mê focus, tiền vừa phải mà lái ngon như xe đua đắt tiền.

siublack

Xe tải
Dạo này e thấy Focus 2014 giờ chạy ngoài đường HN nhiều lắm mà