[Funland] Sao đồ Adidas đắt thế nhỉ

NNS

Xe ngựa
giày das của a cũng bị rách đầu chỗ ngón chân cái 2 bên, mà nhà a ko có chuột chú ạ
chuột éo nào cắn? chân chú chắc cũng như chân anh, bần nông đi chứ nhón mũi ngón cái lên thì nó rách chứ éo gì :))

cobra77

Xe buýt
Em cũng hay săn đồ das trên .jp rồi nhờ xách về hơi mất thời gian, giờ VN cũng có web .vn chính hãng das VN nên toàn mua trên đó ship cod cũng nhanh. Thường das vn hay giảm giá mạnh vào gần cuối tháng6 & 12 giảm tầm 50-60% tuỳ món, thường cũng ít size, số lượng ít. Đồ auth chất nó cũng khác hẳn loại fake1 hay rep1:1 như nhiều bác ca ngợi. Mấy đôi ultraboost của em suốt đi 6-7năm mà đế cảm giác mòn không đáng kể.

KoenigseggPigani

Xe tăng
Adidas thương hiệu e ưa thích suốt 20 năm
Giờ quần áo của e đa số là Nike Das nhưng phải thừa nhận Das đang tụt hậu so vs Nike quá xa, và dần bị các hãng khác bắt kịp

toyennha

Xe lăn
Chi phí thành phẩm cao lắm cụ. Kcs nó kiểm từng mũi chỉ. Vd noa quy định. 5cm là bao nhiêu mũi chỉ là bây nhiêu. Sai hủy . nhưng ở VN ko hủy mã sẽ thành face 1,2 là chỗ đó. Thời em còn làm thuê toàn mặc hàng hiệu vì vào phòng mẫu lấy và ra kho nhà máy lấy về dùng. Có nhiều mẫu lúc lấy bọn nó còn bảo. Anh nói vợ sau 1 tháng anh lãnh tiền hàng rồi hãy mặc vì lúc đó đã ra thị trường bên đó.

beSuSu

Xe điện
Từ khi biết mấy mối bán hàng xách tay uy tín săn sale thì mới thấy nike das VN nó ngáo giá kinh khủng, đã thế rồi mẫu mã lại muộn hơn 1,2 năm..
Bảo giá cao ko mua thì còn đc. Bảo ngáo giá thì :D.

Hãng nào cũng nhiều dòng, nhiều phân khúc, rồi nhiều môn thể thao mà. Những dòng sale nhiều, nhất là với das thường là dòng cấp thấp, ko thời trang, cũng ko phải dòng chuyên về training. dòng rẻ 70-80% thì toàn dòng thấp, mấy dòng cao cấp hay flagship em toàn thấy sale nhiều nhất cũng chỉ 30%. Nên nói chung của rẻ thì vẫn chưa bổ được.
Trước Nike giá cao hơn Das, nhưng chất lượng hơn, nguyên liệu đầu vào hãng cũng mua loại cao cấp hơn.
Ngay cả Anta hay Lining cũng có dòng cao dòng thấp cấp, giá chênh gấp 2 là nhiều mà. Nhưng h đúng là em thấy đồ Anta Lining cũng ok. Cao xiền hơn thì Asics, Under Amour cũng dùng thích, chất mượt hơn Das.
anta lining chât lượng thua das nike nhiều.
Quần áo giặt vài lần là thấy xuống rõ, các chi tiết dính lên rất dễ bong.
Mẫy hãng này đang kéo lại bằng kiểu dáng trá bắt mắt, thiết kế đẹp, còn độ bền thì chưa bằng được đâu. vải của anta thật sự tệ.

j23

Xe container
Em mặc đồ Das từ hồi cấp 3, vì đc ông anh rể nghiện Das toàn mua cho, hối lộ hồi cưa bà chị :D
Khẳng định luôn là trừ quần áo/trang phục thể thao thì chất lượng Das đi xuống tương đối, nhất là giày. Còn hơn chục năm nay thì em toàn mua đồ Sales của Das Nhật - thiên đường Sales của Das. Sướng nhất mua hồi 2020 Covid, rẻ kinh hoàng, toàn nhặt Sales 70% có cái 80% kèm Code, từ hòi đó mà giờ vẫn còn cái chưa dùng đến :D

nhà Báo_đời

[Tịch thu bằng lái]
Đồ Das từ ngày made in VN thì rẻ đi nhiều rồi. Cụ xem lại chứ đồ Lining với Anta khéo còn đắt hơn Das ấy chứ.

danleduc

Xe điện
Vào tttm thấy Adidas sale 50% rồi mà cái quần gió vẫn 1 củ. Áo thì toàn 2-3 củ ( áo gió)
Ko hiểu sao bọn này bán đồ đắt thế nhỉ
Ngó sang Lining với Anta mà giá cũng chỉ bằng nửa thế
Hàng hiệu giá nó thường đắt. Nhưng mặc khác bọt hẳn so với hàng chợ đấy.
Em mua đôi giầy Addidas xịn, giá 3,6 tr, mua lúc Sales off 50%, còn 1,8 tr. Vừa đi, vừa chạy được 5 năm, mà nó nhẹ và ôm chân thật, đi thích.

cap3hk

Tháo bánh
Em mua 5 cái áo tập của das cày 4 năm chả hỏng ;)).
Mà dạo này em toàn mua áo 3 lỗ shopee 39k đi tập =))))))

Traidatcang

Xe đạp
Adidas chất lượng giày ở VN cảm giác ko bằng order Nhật dù xuất xứ cùng là made in VN. Mình mua order Nhật đi đến giờ 5 năm vẫn oke, năm ngoái mua 1 đôi ở store VN đi thì bong đế rồi

huyleck

Xe điện
Chi phí thành phẩm cao lắm cụ. Kcs nó kiểm từng mũi chỉ. Vd noa quy định. 5cm là bao nhiêu mũi chỉ là bây nhiêu. Sai hủy . nhưng ở VN ko hủy mã sẽ thành face 1,2 là chỗ đó. Thời em còn làm thuê toàn mặc hàng hiệu vì vào phòng mẫu lấy và ra kho nhà máy lấy về dùng. Có nhiều mẫu lúc lấy bọn nó còn bảo. Anh nói vợ sau 1 tháng anh lãnh tiền hàng rồi hãy mặc vì lúc đó đã ra thị trường bên đó.
Chưa hiểu cụ làm gì trong ngành may công nhiệp mà ko biết máy may công nghiệp nó chính số mũi chuẩn ngay từ đầu có muốn may thưa hơn cũng ko dc, máy điện tử thì ko nói máy cơ đời xưa đã như vậy rồi - lấy đâu ra cái lỗi ấy mà mũi thưa là loại ?

alceste

Xe điện
Bảo giá cao ko mua thì còn đc. Bảo ngáo giá thì :D.

anta lining chât lượng thua das nike nhiều.
Quần áo giặt vài lần là thấy xuống rõ, các chi tiết dính lên rất dễ bong.
Mẫy hãng này đang kéo lại bằng kiểu dáng trá bắt mắt, thiết kế đẹp, còn độ bền thì chưa bằng được đâu. vải của anta thật sự tệ.
Thật ra anta sourcing hàng tốt đó a. :) chắc cụ đen thui. Keo, phụ kiện, vải nhiều mã là cùng hãng cấp.

hauyenhd

Xe container
Em xem bên chợ thấy bảo đồ chuẩn mua để biếu tặng, biếu không hết đem thanh lý, biếu quanh năm suốt tháng, hàng biếu mà cụ chủ shop nổ là còn nhiều hàng hơn ở store. Em đọc mà phọt luôn cả ngụm capuchino đang uống.
Cụ k biết mua thì thiệt thôi thỉnh thoảng có đợt hãng sale saler người ta ôm cả dây sz còn áp extra nữa thì đồ das nike tiền trăm về tay, mấy hãng cỏ như zara HM Breska Pedro nhiều món tiền công cân tiền ship cao hơn tiền quần áo giày dép chứ có gì mà ghê gớm.

hauyenhd

Xe container
Giờ có Das Vietnam rồi nên em toàn mua trên đó, món nào thích thì canh sale thì mua. Thấy trên fb rao bán đồ Das Nhật đổ cả đống nên sợ chẳng dám mua =)).
Cụ vào những Group tìm seller được cấp mã mà mua shop người ta bh trọn đời sản phẩm auth đến lúc sang cát chưa kể còn 1 mả group check đồ nên lùa gà giờ khó lắm, nhiều lúc e mua cũng mong nó là hàng fake để đc đền thì ấm quá. Mà theo e dùng đồ mà k nhận biết k cảm nhận đc đồ xịn với đồ đểu nó ntn cắm cổ vào store mua thì cũng k nên dùng làm gì.

toyennha

Xe lăn
Chưa hiểu cụ làm gì trong ngành may công nhiệp mà ko biết máy may công nghiệp nó chính số mũi chuẩn ngay từ đầu có muốn may thưa hơn cũng ko dc, máy điện tử thì ko nói máy cơ đời xưa đã như vậy rồi - lấy đâu ra cái lỗi ấy mà mũi thưa là loại ?
Em.làm thêu vi tính và trên này cũng nhiều cụ làm. 1 mẻ ra 4,6,12,20,24 sản phẩm. Cụ cứ hỏi các cụ đang làm thêu vi tính 1 mẻ ra giống nhau hết ko? Máy thêu vi tính là tự động 100% con người chỉ cho bán thành phẩm cần thêu vào và giật cần ,đứt chỉ thì vào xỏ lại chỉ

_June_

Xe tải
Cụ vào những Group tìm seller được cấp mã mà mua shop người ta bh trọn đời sản phẩm auth đến lúc sang cát chưa kể còn 1 mả group check đồ nên lùa gà giờ khó lắm, nhiều lúc e mua cũng mong nó là hàng fake để đc đền thì ấm quá. Mà theo e dùng đồ mà k nhận biết k cảm nhận đc đồ xịn với đồ đểu nó ntn cắm cổ vào store mua thì cũng k nên dùng làm gì.

Em chủ yếu dùng đồ ba sọc chứ không có dùng đồ ba lá ạ, nên thích mẫu gì thì em đặt đồ về thử. Không đẹp thì có thể trả lại à. Còn các store trong các mall ở Hanoi thì ít đồ lắm nên chẳng có mua.
À, bọn này có dòng Terrex thì em vẫn phải đặt qua các seller nhá :D