[Funland] Sao đồ Adidas đắt thế nhỉ

Không về nhì

Xe điện
Em.làm thêu vi tính và trên này cũng nhiều cụ làm. 1 mẻ ra 4,6,12,20,24 sản phẩm. Cụ cứ hỏi các cụ đang làm thêu vi tính 1 mẻ ra giống nhau hết ko? Máy thêu vi tính là tự động 100% con người chỉ cho bán thành phẩm cần thêu vào và giật cần ,đứt chỉ thì vào xỏ lại chỉ
Ai chế tạo ra những máy móc này thật quá giỏi

huyleck

Xe điện
Em.làm thêu vi tính và trên này cũng nhiều cụ làm. 1 mẻ ra 4,6,12,20,24 sản phẩm. Cụ cứ hỏi các cụ đang làm thêu vi tính 1 mẻ ra giống nhau hết ko? Máy thêu vi tính là tự động 100% con người chỉ cho bán thành phẩm cần thêu vào và giật cần ,đứt chỉ thì vào xỏ lại chỉ
Thêu vi tính mà soi ra thì chẳng cái nào giơngs cái naof hoàn toàn, còm trước cụ bảo 5cm có bao nhiêu mũi thì nó thuộc về độ dày mũi may chứ ko phải thêu, à mà thôi, chả để làm gì

hauyenhd

Xe container

Em chủ yếu dùng đồ ba sọc chứ không có dùng đồ ba lá ạ, nên thích mẫu gì thì em đặt đồ về thử. Không đẹp thì có thể trả lại à. Còn các store trong các mall ở Hanoi thì ít đồ lắm nên chẳng có mua.
À, bọn này có dòng Terrex thì em vẫn phải đặt qua các seller nhá :D
Đồ das e để ý dòng 3 lá đắt hơn 3 sọc thì phải e cũng chỉ quen dùng đồ 3 sọc thôi vì cái 3 lá trông trẻ quá e mua cho f1 thôi. Quần gió quần áo chạy e toàn mua có 4,500k cái nào cao quá mới 7,800k thấy nó rẻ mà chất đẹp bền dùng 2,3 năm thấy vẫn vậy k bạc cũng k bai dão gì cả.

hauyenhd

Xe container
Em vẫn săn sale của das mà cụ, nhưng em cứ mua từ chính das bán ra chứ mua của seller không rõ cho mệt đầu cụ ơi. Nhân tiện em có 1 chiếc áo golf mua về mà hơi chật size L, chưa mặc lần nào, cụ nào mua ới em, có hóa đơn điện tử adidas:
E chỉ ra store khi cần thử sz thôi về e bốc của seller cho nó rẻ cụ ạ:D

thaibinhdutu

Xe buýt
Hàng das chất lượng thua xa puma, dùng hơn năm đã xuống cấp rõ rệt. Đấy là em nói hàng xách từ Nhật canh sale về, không phải mua trong nước.

nhuataiche

Xe container
A bạn cụ chém kinh quá, quần áo thể thao nó k là quần áo thời trang thì là cái gì:D
Em nghe nói thôi, chứ em không làm bên quần áo.

Đại khái là anh bạn em làm cho 1 công ty MNC, họ làm kiểu như là văn phòng đại diện cho vài trăm nhãn hiệu quần áo ở VN, và họ tự xếp hạng như thế. Theo như họ nói, mảng quần áo thì Nike và adidas không mạnh cả về giá trị lẫn số lượng. Em thấy anh bạn em có lý, vì adidas lẫn Nkie thì mảng chính, cốt lõi vẫn là giày thể thao.

nhuataiche

Xe container
Adidas chất lượng giày ở VN cảm giác ko bằng order Nhật dù xuất xứ cùng là made in VN. Mình mua order Nhật đi đến giờ 5 năm vẫn oke, năm ngoái mua 1 đôi ở store VN đi thì bong đế rồi
Cảm giác của cụ chính xác đấy.

Cùng 1 mã giày, mọi quy định luật lệ như nhau, hàng xuất đi Nhật kiểu gì cũng ít lỗi hơn.

Lý do là adidas xuất đi Nhật được giá hơn, nên chấp nhận chiều lòng khách hàng Nhật ( vốn khó tính hơn những nước khác ). Hãng luôn "đánh dấu" những lô hàng xuất đi Nhật để nhà máy lưu ý mà làm cho tốt. Nếu không, hàng dễ bị complain hơn, dễ bị bắt bồi thường hơn.

quanduc

Xe buýt
giày của hãng này xài cũng thường, nhất là dòng thấp thấp. Em hay canh sale bên Nhật order về cho thằng F1 nhà e nó xài, cứ 1 năm toạch 1 đôi, thường thì nó cũng ko bong đế mà nó lại toàn rách sờn mấy cái chỗ viền cổ giày hay bong những miểng da dán trang trí ý, chả hiểu nó cọ vào đâu toàn rách thòi lót vải bên trong chỗ này. Nhưng em xài 1 đôi utral bost của hãng này thì 6 năm nay chưa sao....
Công nhận đôi ultraboost bền thật cụ ạ, em hàng ngày chạy 5-10km mà 5 năm nay đế nó vẫn trơ ra chưa mòn tí nào, trong khi dòng đá cấp thấp hơn, 2 F1 nhà e đi thì chỉ được 1 năm là sờn/bong rồi.

botmingoc

Xe tải
Em dạo này thích mặc áo das dòng golf vì nó mát, vải co dãn dễ chịu mà dáng cũng vẫn trẻ.

bebibo

Xe tải
Das chỉ là hàng bình dân,mấy dòng entry chất lượng cũng bt, e mua đôi giày cho thằng nhóc dùng dx đúng 6 tháng bong hết đế nên đành vứt,e mua qua app của Das chứ ko phải mua linh tinh đâu. Nike có vẻ bền hơn.

xherox

Xe điện
Em mua hình như 3,8tr từ cách đây 5 - 6 năm gì đó, chơi tennis vài năm rồi toàn đeo ở nhà hoặc chạy bộ. Giờ nó sờn như thế này mà đế vẫn ko bị bong.
Đồ thể thao mỗi môn được thiết kế khác nhau, như đôi Tennis này gia cố lực vặn ngang, đế chống mòn, cụ đi loanh quanh hoặc chơi tennis thì ko sao, còn chạy nhiều thì ko ổn đâu, đế cứng hơn giầy running.
Phần lớn là người tiêu dùng ko để ý đến chức năng của sản phẩm, dùng ko đúng chức năng thì nó ko hiệu quả, hoặc ko phù hợp.

Nam việt nam

Xe buýt
Em làm CN da giày gia công cho Nike. Cty hơn 18k CN làm xuất khẩu cho CÂ và Mĩ. Nói thật với các cụ tất cả logo đều đuợc thêu kĩ càng, ko có mẫu nào logo in sơn như em thấy các cụ bán đâu. Mà giá em thấy rất đắt toàn lên tới 35tr/đôi. Hay là có nhiều phân khúc, nhà máy gia công khác nhau thì em ko biết. nhà máy chỗ em làm ko lọt một cọng chỉ thừa nào ra ngoài, tiêu hủy hết, nên e ko có cơ hội sở hữu chiếc giầy lỗi nào cả.

tuongvt

Xe buýt
Adidas e săn sale hôm 11/11 toàn chỉ 200-300k 1 thứ, trong khi giá bt toàn 1-3 triệu. Nhưng có điều là adidas giờ sx riêng mã hàng cho châu á, size châu á, e thấy chất lượng kém hơn đồ das mỹ. E biết vì trước e hay mua đồ từ adidas mỹ nhờ dv mua hộ, sau thấy das Việt Nam rẻ hơn nên mua luôn ở vn.
so độ đắt thì nike đắt và chất xịn hơn das kha khá

xherox

Xe điện
Em làm CN da giày gia công cho Nike. Cty hơn 18k CN làm xuất khẩu cho CÂ và Mĩ. Nói thật với các cụ tất cả logo đều đuợc thêu kĩ càng, ko có mẫu nào logo in sơn như em thấy các cụ bán đâu. Mà giá em thấy rất đắt toàn lên tới 35tr/đôi. Hay là có nhiều phân khúc, nhà máy gia công khác nhau thì em ko biết. nhà máy chỗ em làm ko lọt một cọng chỉ thừa nào ra ngoài, tiêu hủy hết, nên e ko có cơ hội sở hữu chiếc giầy lỗi nào cả.
Vậy có thể phân khúc sản phẩm mà nhà máy cụ đang gia công cho Nike là 1 phân khúc, hoặc 1 dòng sản phẩm đặc biệt.

tototata

Xe buýt
Không liên quan đến thớt, cụ ơi em đã mật thư cho cụ để xin đề thi đánh giá năng lực từ lâu mà chưa thấy cụ gửi, cụ gửi giúp em nhé. Thanks cụ.

hauyenhd

Xe container
Adidas e săn sale hôm 11/11 toàn chỉ 200-300k 1 thứ, trong khi giá bt toàn 1-3 triệu. Nhưng có điều là adidas giờ sx riêng mã hàng cho châu á, size châu á, e thấy chất lượng kém hơn đồ das mỹ. E biết vì trước e hay mua đồ từ adidas mỹ nhờ dv mua hộ, sau thấy das Việt Nam rẻ hơn nên mua luôn ở vn.
Sz với phom á âu thì hãng nào nó cũng có cụ ạ chỉ là để phù hợp với người châu á hay châu âu thôi chất lượng cũng same same nhau cả, các cụ muốn so sánh chất lượng thì phải làm 2 cái cùng loại khác thị trường chứ so 2 cái 2 cùng mẫu chẳng hạn rồi lại kêu nó hơn kém nhau thì làm sao mà chuẩn đc.

_June_

Xe tải
200-300k thì chắc là phụ kiện chứ ạ? Chứ quần áo giày dép làm gì có giá đó ạ. Có một số món cho dân đi trail Das Vietnam không có, hai tháng trước em có nhờ bà chị mua đồ từ UK về hai chiếc quần mà vẫn có một chiếc bị lỗi nhẹ đó ạ. Nên là thị trường nào cũng như nhau cả mà thôi :D. Các bác cứ toàn chê đồ sx ở nhà =))