[Funland] Sao cứ khó khăn chút là thấy các lều báo quay tay ra bài kiểu này nhỉ?

toimuondie

Xe container
Điện nước với internet là có thể nếu cụ ko xài máy lạnh, còn điện thoại thì em ít gọi lắm tháng hết 100k là nhiều, internet em dùng 1 cái sim vietnammobile 50k/tháng 3GB/ngày nên hầu như ko bao giờ phải log in wifi. Đấy là nói trường hợp đặc biệt chứ bài này chém gió thì rõ rồi :D
Phải tính thêm bếp từ, nồi cơm điện, bình nóng lạnh...
Nếu đun bếp gas thì phải thêm tiền gas nữa chứ cụ?

Phải tính thêm bếp từ, nồi cơm điện, bình nóng lạnh...
Nếu đun bếp gas thì phải thêm tiền gas nữa chứ cụ?
Em quên tính tiền đấy, mà trong bài cũng ko thấy nói gì đến gas mắm muối các thứ nhỉ. :D

Nếu ở nhà càng ít thì càng bớt. Nặng nhất cái máy lạnh, có nó mà xài dưới 1tr điện thì phải canh giờ tắt bật khá khổ. Bài quay tay ra nên tóm lại là bịa hết rồi :D

Vinhdc

Xe hơi
Cứ khó khăn là sẽ được ăn kẹo niềm tin =))
Ăn no rồi sẽ được ăn thêm bánh vẽ :x
Toàn đồ ngọt thế này có khi từ gầy trơ xương thành béo phì các cụ nhỉ :-B

dpbd90

Xe tải
Em thấy báo nhà ta trình độ kém, quay tay ra những cái bài đọc mà ko thể yêu được.

Với kiểu thu nhập 10 củ/người nếu cho em viết nó sẽ hợp lý hơn =))

RongPhuongBac

Xe điện
Đội trong bài có rau quả, thịt thà ở quê tiếp tế mà cụ. Với lại chi phí sinh hoạt ở vùng ven chỉ bằng tầm 2/3 trong phố thôi. E 1 tháng 30-40 mà toàn thấy thiếu, hic
Vầng. Có khi họ chơi bài kiểu này thật. Em biết có ông kinh doanh dược phẩm. Tuần nào cũng về quê lấy rau quả của bố mẹ ra phố dùng, mà nhà bố mẹ thì vẫn tềnh tàng thế, còn ông ấy sắm nọ sắm kia cho sự nghiệp.

HoaMaudon

Xe tăng
Điện + nước + Internet = 1 triệu ai mà tin được.
Không biết có tính tiền 2 điện thoại không?
Đêm, cả nhà xúm xít nằm trên nền đất, bật 1 cái quạt, để 3 chậu nước với giẻ ướt xung quanh; đun nấu hoàn toàn bằng bếp than tổ ong hoặc bếp gas, tích cực đi wc ở công ty, cơ quan hoặc ngoài đường, quần áo tuần giặt 1 lần, tắm 2 ngày 1 lần, điện thoại dùng wifi nhà hàng xóm thì sẽ có tiền điện + nước + internet dưới 1 triệu mùa này ạ

Bọn đỹ bút viết không biết nhục ạ

77665508

[Tịch thu bằng lái]
Bọn này nó tính theo kiểu quần áo ko phải mua, xe đi ko cần thay dầu, điện thoại dùng mãi không hỏng, nóng ko cần dùng điều hòa

NNS

Xe ngựa
Thời buổi câu view, nó viếtra những điều thật phi lí, để câu các cụ vào còm chửi là nó fishing đc tương tác rồi, chứ thời buổi này sống thế đ.éo nào đc với mức đó?

qbtokyo

[Tịch thu bằng lái]
Website
ltf.com.vn
Trước đây những năm 2008, 2012 lạm phát phi mã e đã thấy những bài, kiểu như: chị Thanh- Hoàng Mai, chị Lựu Cầu Giấy ăn tết có 4tr vẫn vui vẻ và đầy đủ..v.v.....
giờ Covid lại bảo chỉ chục triệu...vợ chồng tôi vẫn sống thoải mái

e chắc 100% đoạn dưới đây là quay tay mà ra:
"Ngay từ lúc cưới chúng tôi đã thống nhất sẽ biếu bố mẹ hai bên 2 triệu/tháng gọi là phụ giúp tiền chợ cho ông bà. Thế là cố định mỗi tháng chúng tôi tiêu 4 triệu cho khoản này. Tiền điện nước, internet... chỉ loanh quanh 1 triệu. Thêm chừng triệu rưỡi mua rau dưa, hoa quả, và 500 ngàn tiền xăng xe cho chồng, 500 ngàn để tôi tiêu vặt, chúng tôi để dành được khoảng 3-4 triệu/tháng. Tôi nghe các chị lớn tuổi ở cơ quan nên cũng chia tiền thành nhiều khoản để quản lý. Thông thường, mỗi tháng tôi sẽ để khoảng 500-800 ngàn (nếu chồng tăng ca nhiều) để tiết kiệm dài hạn, 500 ngàn khác tôi để dành cho việc con cái vì chúng tôi đã có kế hoạch rồi. "

Các cụ đừng trách e tha rác nhé, đang đọc tin chính thống, thi thoảng có các bài này như nhai phải sạn, qúa coi thường độc giả luôn. Gần 20 năm lều báo vẫn ngồi phòng lạnh tự xử ;))
Hay phải làm thế để động viên bọn con dân mùa khó khăn ạ???
Riêng tiền điện một tháng 2 triệu - 2,6 triệu/ tháng như gia đình tôi đây thì tôi không biết vợ chồng tôi sẽ ly hôn biết bao nhiêu lần nếu đọc bài báo trên.

Em nói đúng hôn quý vị?

À còn nữa. Hai đứa con tôi đang trong giai đoạn uống sữa ngoài. Tức là 1 đứa 18 tháng và 1 đứa học lớp 2. Vậy thì nếu đọc bài báo này, tôi và anh í lại tiếp tục ly thân ko biết bao nhiêu lần nữa đây.

Có phải hôn quý vị?

Rivers

Xe container
Thì sống kiểu bữa bát cơm 2 miếng tóp mỡ với thìa nước mắm cũng là sống mà, vì nhà thì bố mẹ nội ngoại cho căn biệt thự rồi :))

HTlangtu

Xe điện
Thời buổi câu view, nó viếtra những điều thật phi lí, để câu các cụ vào còm chửi là nó fishing đc tương tác rồi, chứ thời buổi này sống thế đ.éo nào đc với mức đó?
vâng cụ, e vào bẫy nó rồi ạ :))
Lúc đầu e còn định còm trên Vietnamnet luôn ý
Tý nữa thì tay nhanh hơn não:D

LangThinh

Xe buýt
Bài này em nhớ đọc đâu đó mấy năm truoc rồi

Flick Xu

Xe hơi
Nhìn bằng mắt qua ti vi, nghe kể qua dt, ăn nhiều vải nên chỉ viết được vậy thoi, có nhuận bút sống qua ngày dịch la ngon rồi..

sirius6688

Xe điện
Riêng tiền điện một tháng 2 triệu - 2,6 triệu/ tháng như gia đình tôi đây thì tôi không biết vợ chồng tôi sẽ ly hôn biết bao nhiêu lần nếu đọc bài báo trên.

Em nói đúng hôn quý vị?

À còn nữa. Hai đứa con tôi đang trong giai đoạn uống sữa ngoài. Tức là 1 đứa 18 tháng và 1 đứa học lớp 2. Vậy thì nếu đọc bài báo này, tôi và anh í lại tiếp tục ly thân ko biết bao nhiêu lần nữa đây.

Có phải hôn quý vị?
hok nha mợ :))

Huthasa

Xe container
Trước đây những năm 2008, 2012 lạm phát phi mã e đã thấy những bài, kiểu như: chị Thanh- Hoàng Mai, chị Lựu Cầu Giấy ăn tết có 4tr vẫn vui vẻ và đầy đủ..v.v.....
giờ Covid lại bảo chỉ chục triệu...vợ chồng tôi vẫn sống thoải mái

e chắc 100% đoạn dưới đây là quay tay mà ra:
"Ngay từ lúc cưới chúng tôi đã thống nhất sẽ biếu bố mẹ hai bên 2 triệu/tháng gọi là phụ giúp tiền chợ cho ông bà. Thế là cố định mỗi tháng chúng tôi tiêu 4 triệu cho khoản này. Tiền điện nước, internet... chỉ loanh quanh 1 triệu. Thêm chừng triệu rưỡi mua rau dưa, hoa quả, và 500 ngàn tiền xăng xe cho chồng, 500 ngàn để tôi tiêu vặt, chúng tôi để dành được khoảng 3-4 triệu/tháng. Tôi nghe các chị lớn tuổi ở cơ quan nên cũng chia tiền thành nhiều khoản để quản lý. Thông thường, mỗi tháng tôi sẽ để khoảng 500-800 ngàn (nếu chồng tăng ca nhiều) để tiết kiệm dài hạn, 500 ngàn khác tôi để dành cho việc con cái vì chúng tôi đã có kế hoạch rồi. "

Các cụ đừng trách e tha rác nhé, đang đọc tin chính thống, thi thoảng có các bài này như nhai phải sạn, qúa coi thường độc giả luôn. Gần 20 năm lều báo vẫn ngồi phòng lạnh tự xử ;))
Hay phải làm thế để động viên bọn con dân mùa khó khăn ạ???
Sáng em cũng ngó qua. Chốt lại đọc xong đi vệ sinh rồi mở trang khác.

lum..zzz

Xe điện
Bọn này đọc làm gì toàn ngồi điều hoà bịa kiếm tý nhuận bút, bọn này bảo ăn …. Nó ăn xong cũng ra bài

butchikim

Xe ba gác
không nhiều người tin đâu cụ, bực là vì nó viết kiểu coi thường ý cụ
Thế giới này 4.0 thay đổi từng giờ, ít nhất tầm báo chính thống phải đang các bài:
- Bắt thêm, bi thư, chủ tit, hay quan chưc sai phạm gì đó
- Hoặc tại sao quan chức mắc sai phạm không biết điểm dừng đến mức phải tù tội....
- Một số bạn trẻ trên thế giới làm cái này để tăng thu nhập...v.v...
- Hoặc các bạn SV mới ra trường có thể nghiên cứu công nghệ nọ, công nghệ chai ..
- Hoặc các bài viết nó bổ ích tý
Chứ viết như cái bài mà e nêu xong đăng mn trang nhất, thì đến chịu lều ngay và luôn ạ
Không nên mất công để bực mấy cái ất ơ này ;))

vnhn

Xe tăng
Gia đinh cụ chưa có khoản chi cho 2 bên nội ngoại , em fun tý :D
Vâng cụ ơi, may cho bọn em là nội ngoại đều ở Hà Nội cả và các cụ không cần hỗ trợ. Các cụ quan niệm chúng mày tự lo cho nhà chúng mày là dc rồi. Nói chung bọn em cũng có cái may mắn đấy chứ không cũng hơi căng dịp này.

firefox4

Xe điện
Điện + nước + Internet = 1 triệu ai mà tin được.
Không biết có tính tiền 2 điện thoại không?
Các cái khác e ko bình luận nhưng cái này hoàn toàn thực tế ạ. Tiền điện nhà bạn em đây, thêm internet với nước thì đúng là 1tr, tháng thấp điểm còn ko đến.

ái