Sao chung cư Ecopark Rao bán nhiều vậy CMCC?

haindz

Xe máy
Làm gì mà nóng thế cụ, mình search nhẹ nhàng là ra ngay mà. Thực tế như nào thì mình nói vậy, mình ko phải sale dự án nào cả, trước mình cũng quan tâm eco nên giờ thấy rao bán nhiều thì mình thắc mắc vậy thôi, làm gì mà bức xúc tới mức chửi người khác vậy cụ :)
Đây là search tháng 6, và chưa bấm "see more" nhé cụ

Trần Trung 85

Xe đạp
Chung cư nào ở Eco rao bán hàng loạt thế cụ???? Ở group cộng đồng nào vậy? Sao em vào tìm mãi 3 group lớn nhất của Eco mà chỉ đếm được tầm 2, 3 post rao bán trong cả tháng gần đây, còn lại toàn cho thuê và hỏi thuê nhà trải nghiệm. Thấy cái post này sai sai.

Beck Man

Xe buýt
cư dân ecopark vào xác minh xem nào :-":-"
mùa bóng rao bán hàng loạt chắc cũng có vài lí do hiển nhiên

haindz

Xe máy
Thêm 2 group kín trong tháng 6 nhé, group kín thì phải là member mới thấy :)
Còn nhiều group kín khác, các cụ tự tìm chứ em ko có thời Gian :)

Trần Trung 85

Xe đạp
Thêm 2 group kín trong tháng 6 nhé, group kín thì phải là member mới thấy :)
Còn nhiều group kín khác, các cụ tự tìm chứ em ko có thời Gian :)

Haizzz, thật là nói có sách mách có chứng cụ ạ.
Cơ mà trong số mấy nghìn căn hộ, thì nhu cầu bán, chuyển nhượng vài chục căn là chuyện quá hiển nhiên và bình thường.
Nhu cầu mua, bán bao giờ chẳng có, lý do thì có hàng nghìn lý do, từ thua độ bóng đá, tới chuyển trường cho con, chuyển nhà, lấy chồng lấy vợ, nợ xấu, đầu tư. Ôi, em thấy cụ có nhiều thời gian thì dành thêm thời gian làm cái thống kê xem tình hình chuyển nhượng mua bán bất động sản ra sao, em đảm bảo các chủ đầu tư sẽ mua lại bản báo cáo của cụ với giá cao luôn, cụ không cần phải ngồi seeding dìm đối thủ ntn đâu cụ ạ.
Em cũng theo chân cụ search nhẹ (chỉ trong 1 vài group của Times, Gamuda rồi Gelexia..... thì thấy thị trường chuyển nhượng cũng hót hòn họt.
Nếu theo logic đánh giá của cụ có lẽ thị trường BĐS sắp chết hết rồi, dân tình chắc giờ chuyển hướng thích bán nhà lấy cục tiền đi đâu làm gì đó (cái này thì em chưa có thời gian đi khảo sát nên không rõ, chắc cũng phải nhờ cụ làm bảng khảo sát).
Kính cụ!

haindz

Xe máy
:)) vậy xem ra cứ ai thắc mắc nguyên nhân 1 dự án nhiều ng bán hay cắt lỗ là dìm hàng, là bị chụp mũ sale của đối thủ à cụ :))
đúng như cụ trước có nói, động đến eco cái là có cụ vào biện minh "rắn chuông cũng ko cắn chết người..."
Thôi em để im cho các cụ ngồi tự thẩm du với nhau :))
P/S chắc cụ là sale hay cò à ;) confirmed sếp to, tuyển đội sale bds cơ mà :))

Chỉnh sửa cuối:

phamhoangmai

Đi bộ
Chung cư ra hàng 5000 căn chỉ có một vài căn bán mà cụ phóng lên như cư dân Eco bán tháo nhà hết đến nơi rồi tổ lái sang Vincity, ý cụ thế nào làm gì bọn đọc thớt như tôi không biết. Lại còn vừa đúng dịp vincity gia lâm ra hàng, thời gian vừa khéo.

Còn về rắn thì cụ research kỹ hẵng nói nha. Rắn ở đây chẳng thiếu, nhưng là rắn nước không độc. Các cụ hết rắn chuông lại rắn lục, đến con gì cũng còn ko thống nhất đươc. Sau nghiên cứu cho kỹ nhé. Cư dân Eco có nguời sợ, người ko, nhưng đã về đây là cũng xác định sốnb cùng côn trùng và rắn, ngoài ra có cả tắc kè, soc chuột, vịt ngan ngỗng, cá chép đó. Bên ecopm tuần nào chẳng đi bắt rồi thả ra nơi khác, giết còn ko giết cơ. Sinh thái nó thế, cụ thông cảm.
Quay lại chuyện bán nhà, nhà Eco giờ rao bán nhiều nhất là Rừng cọ vì cư dân ở đây mua Thủy Nguyên, Thảo Nguyên và Westbay nhiều. Họ bán để chuyển nhà sang khu mới. Còn West Bay mua rất rẻ nên nhiều người ôm hàng, phần lớn dùng để cho thuê hoặc làm homestay trải nghiệm bởi bên này rất hot hàng món đó. Bán thì tất nhiên sẽ có người bán, nhưng đừng có nói phóng đại tuớng lên từ con kiến thành con voi. Tôi gọi đó là truyền thông bẩn đấy.

phamhoangmai

Đi bộ
:)) vậy xem ra cứ ai thắc mắc nguyên nhân 1 dự án nhiều ng bán hay cắt lỗ là dìm hàng, là bị chụp mũ sale của đối thủ à cụ :))
đúng như cụ trước có nói, động đến eco cái là có cụ vào biện minh "rắn chuông cũng ko cắn chết người..."
Thôi em để im cho các cụ ngồi tự thẩm du với nhau :))
P/S chắc cụ là sale hay cò à ;) confirmed sếp to, tuyển đội sale bds cơ mà :))
Nói thật tôi chẳng thèm tìm thông tin cụ mà cụ moi tôi kinh thế, tập trung tranh luận theo luận điểm và bằng chứng đi. Đừng chụp mũ định huớng dư luận như thế. Vào facebook có phần profile tôi để public đấy, còn cụ giỏi moi thông tin cá nhân thì sao ko điểu tra luôn lên đây tôi đang làm cho bên nào luôn đi. Mất công mập mờ tỏ ra nguy hiểm.

haindz

Xe máy
:)) hahaha, giờ thêm vụ chụp mũ kéo sang Vincity nữa à, cụ xem tôi có câu nào khen vin ko, tôi chỉ thắc mắc sao nhiều cụ phải bán giá chủ đầu tư, giá cắt lỗ vậy? Tôi cũng chả sùng bái Vin, về chủ đầu tư thì bên Eco còn cầu thị, lắng nghe người dân chứ Vin nó bịt miệng ngay, chê nó có cún mời lên phường ngay :)) Tôi cũng nói Time và Royal cũng cắt lỗ đầy kìa :))
Thôi, giờ nguyên nhân rõ rồi thì để cho topic nó chìm xuống đi cụ, để cò vạc còn kiếm chác, các cụ lỡ ôm cũng còn đẩy hàng :)) quan điểm thì mỗi người mỗi khác, cụ nào sùng bái thì cứ sùng bái, có ai nói cụ sai đâu, tôi chỉ hỏi để có cái nhìn 2 phía, và tôi cũng thấy Eco ko chỉ có môi trường xanh sạch đẹp, mà chủ đầu tư cầu thị nữa, trong cái đám lố nhố chủ đầu tư bán xong cắt cầu ở miền bắc này thì đc như Eco cũng là quá tốt rồi :))

Chỉnh sửa cuối:

haindz

Xe máy
Nói thật tôi chẳng thèm tìm thông tin cụ mà cụ moi tôi kinh thế, tập trung tranh luận theo luận điểm và bằng chứng đi. Đừng chụp mũ định huớng dư luận như thế. Vào facebook có phần profile tôi để public đấy, còn cụ giỏi moi thông tin cá nhân thì sao ko điểu tra luôn lên đây tôi đang làm cho bên nào luôn đi. Mất công mập mờ tỏ ra nguy hiểm.
Hahaha, cụ nhầm to rồi, tôi nói ông Trung 85 kia kìa :)) còn cụ tôi ko biết và cũng ko thèm biết, thể loại mới thấy ng khác thắc mắc, đã chụp mũ là dìm hàng rồi chửi người khác là tôi biết hạng gì rồi:))

Trần Trung 85

Xe đạp
Hahaha, cụ nhầm to rồi, tôi nói ông Trung 85 kia kìa :)) còn cụ tôi ko biết và cũng ko thèm biết, thể loại mới thấy ng khác thắc mắc, đã chụp mũ là dìm hàng rồi chửi người khác là tôi biết hạng gì rồi:))
Cụ ơi,
Cụ giỏi quá em đúng là sale nhưng em sale đồng hồ,kính, các sản phẩm cao cấp khác cơ cụ ạ, chứ bất động sản không phải lĩnh vực của em. Em tuyển đội sale BĐS bao giờ ấy cụ nhỉ? Cụ làm phiếu điều tra ở đâu thế cụ?

chim to

Xe tăng
em mới đi tham quan về. xa vãi đãi so với khu cũ. duoc mấy tòan gần sông thì đẹp

phamhoangmai

Đi bộ
Ô vậy tôi xin lỗi cụ, tôi nhầm rồi. May quá cụ không thèm quan tâm đến tôi. Còm nhẹ thêm phát. Tôi mới phát hiện cái group dân cư mà hơn 6000 thành viên của cụ không phải group cư dân tôi hay tham gia. Bên cư dân eco thì có 2 group to nhất là Cộng động cư dân hơn 26k thành viên và Cư dân ecopark khoảng 16k thành viên, cả hai group này đông thành viên thế mà tôi search lèo tèo có vài post bán , hầu hết là Rừng Cọ. Bên westbay có group cũng hơn 4000 thành viên cũng chỉ có 1 vài rao bán. Vậy cho nên để trả lời câu hỏi trên của cụ thì chung cư Eco có cụ rao bán, nhưng ko thể gọi là "nhiều" như cụ nói được ( tất nhiên nếu cụ coi tầm chục giao dịch các loại kể cả nhà mặt đất)/vài nghìn căn trong tháng 6 ( "dạo này" như cụ nói) là nhiều.

trangvuvan

Xe hơi
thực sự ở đây khách đầu tư mua nhiều, người mua thực ít, vì thấy 1 căn nó quá rẻ.. cung vẫn nhiều hơn cầu.. trước đã từng xuống, xếp hàng xong về :v

phamhoangmai

Đi bộ
Cụ nói vừa đúng vừa không. Ví như em đang ở căn nhà phố bên đó, mua hai căn 1 lake 1 wb đúng là để đâu tư thật nhưng ko phải bán mà là cho thuê. Rừng cọ cho thuê trải nghiệm thường xuyên cháy hàng. Bên này giá thuê cũng rẻ nên cho thuê ko phải khó lắm. Sắp tới BUV hoạt động rồi nội khu pt lên còn dễ cho thuê hơn. Em đang còn tính đợi lake xong chuyển về lake ở, cho thuê nhà phố đang ở còn ngon nữa.
Và vì cũng chính là rẻ nên các gia đình trẻ, độc thân mua ở cũng nhiều đó cụ. Cứ thấy bên Westbay một lúc 4,5 nhà trẻ, siêu thị mở cùng luac gần đây là biết. Cũng nhiều người về lắm đó bâc

A03806

Xe tải
E thấy bây giờ làm gì có ai mua cc mà rao bán lãi được nữa chỉ toàn cắt lỗ. Hix không rõ điều gì đang xẩy ra nữa, nếu mà mua để bán lỗ không rõ các cụ ý cứ mua làm gì nhỉ ? trừ 1 số TH do k kịp xoay tiền em k nói nhưng có vẻ số lượng k phải vậy.

haindz

Xe máy
Dà, ít người bán lắm các cụ à, Toàn găm hàng chờ giá lên thôi, nếu họ bán thì chỉ bán giá gấp đôi gấp 3 thôi :))
Như cụ này là trường hợp cá biệt thôi, ai lại giả vờ rao bán giá HDMB tạo cung ảo thế kia cơ chứ :P :P cung ảo dìm hàng của sale vincity đó các cụ đừng có tin :))

Chỉnh sửa cuối:

Đường bộ

Xe điện
Mua xong một thời gian, rao bán, thậm chí bán lỗ, là chuyện bình thường ở những người có túi tiền chặt chẽ, hoặc là muốn lướt sóng không thành, hoặc là cần tiền vì lý do nào khác.

TrungEcopark

Xe hơi
Có 1 sự thật là mùa bóng ảnh hưởng đến tất cả các thể loại bất động sản các cụ ạ :)

Twoku

Xe tải
Cđt tư sòn sòn ra sp và cái sau hơn cái trước thì dân đầu cơ ko có cơ hội. Chỉ người đổi mục đích sd mới rao bán. Tuy nhiên có 1 lớp mua WB đời đầu bị mắc cạn nhưng giờ ko còn nhiều hoặc còn thì đổi mục đích cho thuê